PDA

View Full Version : Messages Center - Nhắn tin, tin nhắn...

Pages : 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21

votinh
29-09-2009, 09:35 AM
Là sao anh :thichgi::thichgi:

Thì là :botay: chứ sao:D

votinh
29-09-2009, 09:37 AM
Thả cái nào đáng cái đó... vì khiến cho nhìu em fải suy nghĩ ... ko bít là em nào ... :botay:

Ông này đang phá đám anh đó , hihi.
Chạy trước cho chắc ăn kẻo ổng bứt hết tóc bây chừ.

Sheiran
29-09-2009, 10:57 AM
deleted

Sanmei
29-09-2009, 11:23 AM
hôm wa sao hok ai say để nt gọi đt cho mình hết ta

Phu sinh
29-09-2009, 11:25 AM
Thả cái nào đáng cái đó... vì khiến cho nhìu em fải suy nghĩ ... ko bít là em nào ... :botay:

Đồ....Đồ.... quỷ nhỏ nè! Làm gì mà nhiều em nhíu mày, mang tiếng quá đi nhỡ!!! Thế em có nhíu không nhỉ????:saoco:

Sanmei
29-09-2009, 11:29 AM
Đồ....Đồ.... quỷ nhỏ nè! Làm gì mà nhiều em nhíu mày, mang tiếng quá đi nhỡ!!! Thế em có nhíu không nhỉ????:saoco:

Quỷ nhỏ lâu nay gác kím...hok làm tổn thương ai nên hem dám nhíu mày anh ui :D:D:D

votinh
29-09-2009, 01:06 PM
Quỷ nhỏ lâu nay gác kím...hok làm tổn thương ai nên hem dám nhíu mày anh ui :D:D:D

May mà không nhíu mày nhưng thấy lông mi em rụng gần hết rồi :D

TeacherABC
29-09-2009, 03:16 PM
Anh chờ đợi câu nói của em...

songdeyeu
29-09-2009, 04:47 PM
Anh chờ đợi câu nói của em...

rồi : '' em nhớ anh ''

Nhudadauyeu
29-09-2009, 07:50 PM
Đi mà mãi ko về nhỉ, chắc lại làm gì tội lỗi rồi

phale
29-09-2009, 09:12 PM
Thương chúc chị an lạc nơi cõi vĩnh hằng!

thinghien
29-09-2009, 09:44 PM

Xin gửi lời chia buồn tới PL và gia đình!

nika
29-09-2009, 10:57 PM
em đã xa rồi thương mến ơi
chút thoáng hương qua đến trong đời
nguyện cho nơi ấy luôn đầm ấm
sóng gió qua rồi, hoa vẫn tươi.

phale
30-09-2009, 07:18 AM
PL cảm ơn các anh chị và các bạn đã gởi lời chia buồn đến với PL cùng gia đình.

Thân chúc các anh chị và các bạn luôn an lạc trong cuộc sống!

Phu sinh
30-09-2009, 08:10 AM
Mừng em đã trở về!

Cá Chuồn
30-09-2009, 08:20 AM
Thương lắm Miền Trung. Tại sao ông Trời luôn khắc nghiệt với mảnh đất cằn cỗi nhưng giàu tình người này đến thế.

TeacherABC
30-09-2009, 08:50 AM
Thương lắm Miền Trung. Tại sao ông Trời luôn khắc nghiệt với mảnh đất cằn cỗi nhưng giàu tình người này đến thế.

Tình nguời thì trên đất nuớc mình đâu cũng giàu cả cachuont à! Từ xưa đến giờ miền Trung luôn nhận đuợc sự quan tâm chia sẻ của khắp mọi miền đất nuớc! Hoạn nạn có nhau là lẽ sống của nguời Việt mình!

DR MINH
30-09-2009, 09:36 AM
Xin chia buồn cùng cô giáo!

Sheiran
30-09-2009, 02:52 PM
deleted

songdeyeu
30-09-2009, 04:03 PM

xin gửi đến chị lời chia buồn

luomhoaroi
30-09-2009, 04:14 PM
Xin gởi đến miền trung yêu dấu lời chia sẽ chân thành,
Chỉ có nhiêu thôi củng thấy ...nhẹ lòng

Sheiran
30-09-2009, 04:17 PM
deleted

nika
30-09-2009, 10:07 PM
nếu có khi nào qua chốn đây
nhớ chăng thuở ấy những vơi đầy
thoáng chốc cuồng phong dầy nõn lụa
nát cả tình gầy, tan gió mây.

nika
30-09-2009, 10:14 PM
xứ lạ quê người em khoẻ không
thương thân lẻ bóng một cành hồng
trời hỡi cho em niềm hy vọng
còn ta ôm nỗi nhớ mênh mông.

Nhudadauyeu
01-10-2009, 08:56 AM
Có cần fải thế ko nhỉ??? Gọi điện chỉ để nói vài câu dở hơi như thế thì gọi làm gì, chán chả buồn trả nhời

votinh
01-10-2009, 09:06 AM
Có cần fải thế ko nhỉ??? Gọi điện chỉ để nói vài câu dở hơi như thế thì gọi làm gì, chán chả buồn trả nhời

Lại vô tình nữa rồi! Nhiều khi chỉ cần một đôi câu dở hơi ... cũng đủ ấm lòng.
Có những người phụ nữ chỉ cần một năm gặp mặt một lần, một tháng chỉ được nghe một vài câu dở hơi ... là đã có đủ nghị lực để ... bước tiếp trên những tháng ngày ... vô vọng. :D

Nhudadauyeu
01-10-2009, 09:14 AM
Lại vô tình nữa rồi! Nhiều khi chỉ cần một đôi câu dở hơi ... cũng đủ ấm lòng.
Có những người phụ nữ chỉ cần một năm gặp mặt một lần, một tháng chỉ được nghe một vài câu dở hơi ... là đã có đủ nghị lực để ... bước tiếp trên những tháng ngày ... vô vọng. :D

hì, tiếc là đó ko fải là ng làm em xao xuyến nên thấy dở hơi thôi ạ:D:D

votinh
01-10-2009, 09:27 AM
hì, tiếc là đó ko fải là ng làm em xao xuyến nên thấy dở hơi thôi ạ:D:D

Ừ nhỉ! sao mà vô tình dở hơi đến thế!
Thế thì để tốt hơi thì phải hít sâu và lặn xa ấy nhỉ?
Thôi không thèm dở hơi nữa ... dở dại thôi :D

Nhudadauyeu
01-10-2009, 09:29 AM
Ừ nhỉ! sao mà vô tình dở hơi đến thế!
Thế thì để tốt hơi thì phải hít sâu và lặn xa ấy nhỉ?
Thôi không thèm dở hơi nữa ... dở dại thôi :D

:botay::botay::botay::botay::botay:

votinh
01-10-2009, 09:34 AM
:botay::botay::botay::botay::botay:

hihi:d:d:d:d:d

MinhThy
01-10-2009, 12:44 PM
Em không muốn nói câu đó với anh, nhưng không hiểu sao cứ nói, không phải để thỏa cái tôi của mình, không phải để chứng tỏ với anh ... Em không hiểu tại sao

votinh
01-10-2009, 01:03 PM
Em không muốn nói câu đó với anh, nhưng không hiểu sao cứ nói, không phải để thỏa cái tôi của mình, không phải để chứng tỏ với anh ... Em không hiểu tại sao

Sheiran này, take care Minh Thy nhé! Sắp cuồng rồi đó!!!

Sheiran
01-10-2009, 01:15 PM
Sheiran này, take care Minh Thy nhé! Sắp cuồng rồi đó!!!

Lão gia yên tâm, em luôn có mặt sau cánh gà :D

langthang
01-10-2009, 01:20 PM
Lão gia yên tâm, em luôn có mặt sau cánh gà :D

Thưởng cho một cái hôn "đại công cáo thành" :D

Cá Chuồn
01-10-2009, 01:52 PM
Bao giờ mới hết dự báo sai hở Trời?

votinh
01-10-2009, 01:56 PM
Bao giờ mới hết dự báo sai hở Trời?

Nắng mưa là chuyện của trời
Sai lầm là chuyện của đời ... trần gian

Sheiran
01-10-2009, 04:04 PM
deleted

Tazang
01-10-2009, 04:43 PM
Ai mua dùm tôi chữ "nhớ" không?
Bán ngay dẫu trả bấy nhiu đồng
Tôi mang bạc ấy đi mua lại
Một chữ "quên" vì... cố chẳng xong...

Chữ " Nhớ" không cần em thả trôi
Chơ vơ lặng lẽ một mình tôi
Thân này đem gán trên đời được
Đổi một chữ " ..quên" hứa tặng Người

Sheiran
01-10-2009, 04:58 PM
Chữ " Nhớ" không cần em thả trôi
Chơ vơ lặng lẽ một mình tôi
Thân này đem gán trên đời được
Đổi một chữ " ..quên" hứa tặng Người

deleted

Nhudadauyeu
01-10-2009, 07:44 PM
đấy nhé, quá tệ, ko còn gì để nói nữa

nika
01-10-2009, 09:11 PM
bể khổ trần ai lắm nỗi niềm
lắm cầu, lắm dục, lắm niềm riêng
buông xuôi mặc hết vô tư lự
ta ẩn trong đời-quá bình yên!

Lê_Minh_Hòa
02-10-2009, 09:02 AM
Em đi đây! Anh ở lại vui với ....... ! Cho em gửi 1000 nụ hôn đến các cháu vị thành niên nhân dịp Trung Thu nhé!

TeacherABC
02-10-2009, 09:54 AM
Em đi đây! Anh ở lại vui với ....... ! Cho em gửi 1000 nụ hôn đến các cháu vị thành niên nhân dịp Trung Thu nhé!

Anh sẽ gởi những nụ hôn của em cho các cháu ở OFO-PO-NAPOLI-PHÔI PHA-THỦY MỘC... và nhắn là của CHÚ HÒA gởi!:D:D:D

Thằng Bờm
02-10-2009, 11:39 AM
Em yêu , anh luôn nhớ và yêu em rất nhiều

Nhudadauyeu
02-10-2009, 02:49 PM
hic, lần này thì tớ đã bó tay với bạn, tớ cứ nghĩ là mình có thể khuyên và giúp đc bạn nhưng hoá ra bạn ngày càng sa đà hơn. Bgiờ tớ thấy sợ bạn, thực sự là sợ đấy:mad::mad::mad:

TeacherABC
02-10-2009, 11:39 PM
Em đi bình yên! Nhớ những gì anh dặn nhé? Giữ sức khỏe để trở về phục vụ... nhân dân!:nguong:

TeacherABC
03-10-2009, 07:44 AM
Weekend vui vẻ và hạnh phúc em nhé!

Nhudadauyeu
03-10-2009, 09:03 PM
Bỗng dưng thấy nhớ...

Nhudadauyeu
04-10-2009, 11:22 PM
Chị, em thực sự ko hiểu nổi chị nữa, dù vc chị có khúc mắc đến đâu thì hnay chị vẫn fải về làm giỗ đầu mẹ chồng chứ, em ko thể nào và ko nghĩ chị đã làm thế. Thất vọng về chị

Sheiran
06-10-2009, 04:20 PM
Tối nay mình đi đâu? Làm gì? để giết tgian nhỉ...

phale
07-10-2009, 08:57 AM
Hôm nay kỷ niệm 3 năm ngày thành lập công ty anh.
Em đã đặt hoa...và cầu chúc công ty ngày càng phát triển anh nhé!
Chúc anh mọi sự an lành trong cuộc sống!

Nhudadauyeu
07-10-2009, 05:29 PM
đen, cả tuần cv nhàn nhàn, cuối tuần psinh mấy vđề, hy vọng sẽ giải quyết xong sớm để đi, đợi đợi nhé

TeacherABC
07-10-2009, 11:33 PM
Em lại quên nữa rồi!!!!!!!!!!!!!:botay::botay::botay:

Sheiran
09-10-2009, 11:26 AM
Ừ thì anh đi đi!
Tới những niềm vui chảy tràn trong mắt, môi... trong tiếng cười lừa dối
Trong thế giới chữ tình được mang ra đánh đổi
Trong những chờ mong khoảnh khắc đã phai tàn
Lạc lõng hồng hoang...

...

Lê_Minh_Hòa
10-10-2009, 08:23 AM
Trưa nay anh nhé! Chỗ cũ............ người mới....!

Sheiran
10-10-2009, 09:02 AM
:chetdi:

MinhThy
10-10-2009, 10:34 AM
Ngồi đếm đếm .. tính tính .. bao nhiêu ngày mình không gặp nhau rồi anh nhỉ ... Hôm nay lại gặp nhau, nhưng thời gian sẽ không nhiều để bên nhau, nhưng đừng buồn anh nhé ... biết rằng .. em vẫn rất - rất yêu anh. Càng yêu nhiều thì trong đầu em càng suy nghĩ nhiều thứ tồi tệ lắm. Nhưng em vẫn yêu. Lỡ rồi.

TeacherABC
10-10-2009, 09:01 PM
Em đi bình an và vui nhé!

TeacherABC
12-10-2009, 08:11 AM
Những chuyện không vui của tuần đã qua hãy bỏ hết! Chúc một tuần vui vẻ và hạnh phúc đến với em và mọi nguời!:D

Sheiran
12-10-2009, 08:26 AM
Có ai ở gần ngã 3 Hoàng Văn Thụ - Hồ Văn Huê trưa đi ăn trưa với SR nha ^^

MinhThy
12-10-2009, 08:38 AM
Của riêng mình em ... được không anh?

Sheiran
12-10-2009, 01:56 PM
Anh Yeu100c đâu rùi, ngăn... kẻ khủng bố lại giúp em dzới anh ui :youarethewoman:

Nhudadauyeu
12-10-2009, 09:23 PM
tắt máy để đc yên tĩnh ko bị quấy rầy, đường về ôi xa quá là xa.......

MinhThy
13-10-2009, 09:34 AM
Em đang rất mệt mỏi. Xin lỗi anh.

Phu sinh
13-10-2009, 12:26 PM
Tự nhắn cho mình vậy "Mình lại nhiều chuyện mất rồi! Tớ xin lỗi mình nhé!"

Nhudadauyeu
13-10-2009, 12:46 PM
hì, thế là xong,tjan sẽ trả lời tất cả nhỉ, chấm dứt nhé!!!!

MinhThy
13-10-2009, 03:10 PM
Em yêu anh - Vâng, em yêu anh nhiều lắm. Nhưng, em nên làm sao? Anh biết không?
Em sẽ đi xa - Vâng, em sẽ đi xa. Anh buồn không? Em thì buồn lắm.

votinh
13-10-2009, 03:29 PM
Tại sao người ta cứ tự làm khổ mình vì những thứ được gọi là "yêu" nhỉ!!!

OA _ NỮ
13-10-2009, 04:15 PM
Tại sao người ta cứ tự làm khổ mình vì những thứ được gọi là "yêu" nhỉ!!!

Thế VT ko khổ vì yêu sao?
Ko khổ ít cũng khổ nhiều, ko thì chút chút chứ...Chẳng lẽ Vô tình % sao?

Oa Nữ hay khổ vì yêu lắm cơ, cái số đến chết vẫn còn khổ vì yêu đấy.:D

OA _ NỮ
13-10-2009, 04:22 PM
Em yêu anh - Vâng, em yêu anh nhiều lắm. Nhưng, em nên làm sao? Anh biết không?
Em sẽ đi xa - Vâng, em sẽ đi xa. Anh buồn không? Em thì buồn lắm.

Nên đi xa. Môi trường mới, hoàn cảnh mới. Mọi cái sẽ làm mình nguôi ngoai nỗi nhớ...Nếu còn yêu nhau, mấy năm sau hẹn gặp lại nhau, có lẽ TY còn đẹp hơn hiện tại nữa đó em...

Kinh nghiệm của Chi Oa Nữ đó em ơi.:rolleyes:

votinh
14-10-2009, 09:04 AM
Thế VT ko khổ vì yêu sao?
Ko khổ ít cũng khổ nhiều, ko thì chút chút chứ...Chẳng lẽ Vô tình % sao?

Oa Nữ hay khổ vì yêu lắm cơ, cái số đến chết vẫn còn khổ vì yêu đấy.:D

Theo ngu ý của vô tình, "yêu", "thích" và "đam mê" không khác nhau mấy, chỉ cách nhau một lằn ranh vô hình và vô tình mà thôi. Trên thực tế, rất nhiều người không phân biệt được điều này mà cứ gom chung vào gọi là yêu!!!
"yêu" có nghĩa là sẳn sàng hy sinh mà không đợi chờ điều gì từ phía đối tác và luôn hoà hợp với mọi phương diện mà không cảm thấy hối tiếc.
"thích" thấp hơn một chút, có vẻ cá nhân và vị kỹ hơn một chút của hai đối tác. Nghĩa là mình thích người khác những cái gì đó và ngược lại.
"đam mê" lại càng cá nhân và vị kỹ hơn. Nó chỉ ra sự khao khát chiếm hữu cái gì đó mà mình yêu thích.
Tất cả những cái này đều có thể thay đổi theo thời gian, không gian và tuổi tác .... vì thế, đừng mong đợi quá nhiều ở "chúng nó" để rồi "thất vọng bẽ bàng" ... một ngày kia bỗng nhận ra sự "vô vị".
Trong 3 thứ, chỉ có "yêu" là tương đối bền lâu vì sự hoà hợp của đôi bên kéo dài theo năm tháng và thỉnh thoảng có vài trường hợp ... đến cuối cuộc đời. Hai thứ còn lại ... tuỳ thuộc ... "hên xui" và "ông bà trời"
Vì thế, khi đối mặt với những thứ lằng nhằng này, chúng ta nên phân định rõ ràng và chuẩn bị tinh thần ... cho gió cuốn trôi ... hay sao ta nỡ đành quên ... vì rất rất nhiều thứ nằm ngoài tầm tay và quyết định của ta.
Đừng hữu tình quá thì sẽ không phải vô tình 100% hoặc rơi vào trạng thái mất kiểm soát bản thân hoặc bản năng vì tuyệt vọng :D Thất vọng vì mình, vì người thì được nhưng tuyệt vọng và tung hê bản thân, xã hội là không thể chấp nhận.
Không thể phủ nhận là vô tình từng có cả 3 thứ đó ... ở mức độ không ít nhưng có những thứ nằm trong óc, trong tim, trong sâu của nội tâm và được trân trọng ấp ủ chứ không dàn trãi, phơi bày cho mọi người thấy.
Có những lúc chỉ cần một vài phút ... là có thể nhớ suốt đời nhưng đó là những kỹ niệm ... chỉ có thể loé sáng cho chúng ta trong một phút nào đó trên con đường chông gai của thế gian chứ không phải là gánh nặng để đeo mang suốt cuộc đời.
Hãy để mọi thứ tự đến, tự đi! coi đó là duyên nợ và chấp nhận nó một cách đơn giản nhất ... thì ... mọi chuyện sẽ đơn giản.
Khi gặp nhau ... đó là duyên nợ, thích nhau ... đó là duyên nợ, xa nhau ... đó cũng là duyên nợ ... trả hết duyên và nợ thì cứ ... vô tình ... Nếu làm được như vậy thì ... hữu tình lúc nào cũng còn đó. Nếu ta cứ cố bám lấy những thứ gọi là "hữu tình" thì ta sẽ mãi mãi là ... vô tình.
Lan man nhiều quá mà cũng không hiểu mình đang nói gì :D

TeacherABC
14-10-2009, 09:11 AM
Theo ngu ý của vô tình, "yêu", "thích" và "đam mê" không khác nhau mấy, chỉ cách nhau một lằn ranh vô hình và vô tình mà thôi. .................................................. .................................................. .................................................. .................................
Khi gặp nhau ... đó là duyên nợ, thích nhau ... đó là duyên nợ, xa nhau ... đó cũng là duyên nợ ... trả hết duyên và nợ thì cứ ... vô tình ... Nếu làm được như vậy thì ... hữu tình lúc nào cũng còn đó. Nếu ta cứ cố bám lấy những thứ gọi là "hữu tình" thì ta sẽ mãi mãi là ... vô tình.
Lan man nhiều quá mà cũng không hiểu mình đang nói gì :D

Cuối cùng cũng vẫn là vô tình! Vô tình gặp em! Vô tình nói chuyện cùng em! Vô tình nhớ em! Vô tình nghĩ đến em! Vô tình yêu em! Và... cuối cùng lại vô tình xa em... để rồi anh mãi mãi là người vô tình?!

votinh
14-10-2009, 09:17 AM
:D
Cuối cùng cũng vẫn là vô tình! Vô tình gặp em! Vô tình nói chuyện cùng em! Vô tình nhớ em! Vô tình nghĩ đến em! Vô tình yêu em! Và... cuối cùng lại vô tình xa em... để rồi anh mãi mãi là người vô tình?!

Là người vô tình thì sẽ có rất nhiều cái gọi là thật sự hữu tình. Còn thường thì người ta cứ nghĩ rằng mình luôn luôn hữu tình nhưng thật sự thì cái vô tình đã bám sâu cội rể hoặc lấp ló đầu thôn rồi :D

TeacherABC
14-10-2009, 09:22 AM
:D

Là người vô tình thì sẽ có rất nhiều cái gọi là thật sự hữu tình. Còn thường thì người ta cứ nghĩ rằng mình luôn luôn hữu tình nhưng thật sự thì cái vô tình đã bám sâu cội rể hoặc lấp ló đầu thôn rồi :D

Sự hữu tình khác biệt rất nhiều với cái gọi là vô tình! Để biến cái hữu tình thành vô tình thì quá dễ nhưng để một sự vô tình thành hữu tình thi phải mất khá nhiều bài học...:nguong:

Nhudadauyeu
14-10-2009, 09:24 AM

Mãi mãi vô tình với người đó thôi anh nhỉ:rolleyes::rolleyes:

TeacherABC
14-10-2009, 09:26 AM

Muốn vô tình cũng... khó thật! Khổ!:nguong:

votinh
14-10-2009, 09:29 AM
Sự hữu tình khác biệt rất nhiều với cái gọi là vô tình! Để biến cái hữu tình thành vô tình thì quá dễ nhưng để một sự vô tình thành hữu tình thi phải mất khá nhiều bài học...:nguong:

Vấn đề là phải biết thế nào là thật sự "vô tình" và "hữu tình". Học, học nữa, học mãi thì tới lúc nào đó sẽ thành ... chánh quả hoặc ... quỷ dữ :D
Cái này gọi là lưỡng nghi vô cực tâm pháp. Phải biết vận dụng nội công tâm pháp, nếu không sẽ bị tẩu hoả nhập ma!!!
Hữu tình thành vô tình không dể đâu bạn nếu bạn thật sự hữu tình. Còn vô tình thành hữu tình cũng cực kỳ khó khăn nếu bạn thật sự vô tình. Vì thế, âm dương lúc nào cũng hoà hợp, trong âm có dương và ngược lại. Đó là thế lưỡng nghi của vô tình và hữu tình :D

votinh
14-10-2009, 09:31 AM

Em phải hiểu rõ vô tình thì mới biết thế nào là vô tình :D
Có những lúc mãi vô tình sẽ là luôn hữu tình đó :D
Khó hiểu lắm nhưng nếu em suy nghĩ kỹ thì sẽ thấy lắm lúc như vậy.:D

Nhudadauyeu
14-10-2009, 09:38 AM
Muốn vô tình cũng... khó thật! Khổ!:nguong:

:D:D:D:D hìhì, Muốn không vô tình cũng khó lắm ạ

TeacherABC
14-10-2009, 09:38 AM
Vấn đề là phải biết thế nào là thật sự "vô tình" và "hữu tình". Học, học nữa, học mãi thì tới lúc nào đó sẽ thành ... chánh quả hoặc ... quỷ dữ :D
Cái này gọi là lưỡng nghi vô cực tâm pháp. Phải biết vận dụng nội công tâm pháp, nếu không sẽ bị tẩu hoả nhập ma!!!
Hữu tình thành vô tình không dể đâu bạn nếu bạn thật sự hữu tình. Còn vô tình thành hữu tình cũng cực kỳ khó khăn nếu bạn thật sự vô tình. Vì thế, âm dương lúc nào cũng hoà hợp, trong âm có dương và ngược lại. Đó là thế lưỡng nghi của vô tình và hữu tình :D

Chà... lại đuợc học về vô cực tâm pháp! Khó thật, để cái tâm có cũng như không thì con nguời mình sẽ đi về đâu nhỉ? Thôi thì mình thu gọn vào cái hữu tình để cảm nhận cái sự vô tình của nguời đời là tốt nhỉ?!:D

Nhudadauyeu
14-10-2009, 09:39 AM
Em phải hiểu rõ vô tình thì mới biết thế nào là vô tình :D
Có những lúc mãi vô tình sẽ là luôn hữu tình đó :D
Khó hiểu lắm nhưng nếu em suy nghĩ kỹ thì sẽ thấy lắm lúc như vậy.:D

Dạ, đã hiểu và đã có lắm lúc như thế ạ:D:D:D

votinh
14-10-2009, 09:46 AM
Chà... lại đuợc học về vô cực tâm pháp! Khó thật, để cái tâm có cũng như không thì con nguời mình sẽ đi về đâu nhỉ? Thôi thì mình thu gọn vào cái hữu tình để cảm nhận cái sự vô tình của nguời đời là tốt nhỉ?!:D

Sao lại xài có một chiều vậy bạn. Tâm phải luôn là hữu tình nhưng biểu lộ vô tình vì bản tính của con người luôn là sự yêu thương mà... vấn đề là ... khi ban phát, cống hiến thì cái hữu tình nó có giá trị chứ tâm có cũng như không thì trở thành ... phật mất rồi ... nam mô a di phò phò :botay:

TeacherABC
14-10-2009, 09:49 AM
Sao lại xài có một chiều vậy bạn. Tâm phải luôn là hữu tình nhưng biểu lộ vô tình vì bản tính của con người luôn là sự yêu thương mà... vấn đề là ... khi ban phát, cống hiến thì cái hữu tình nó có giá trị chứ tâm có cũng như không thì trở thành ... phật mất rồi ... nam mô a di phò phò :botay:

Hì hì hì... học vô tình khó và khổ thật!:botay::botay:

votinh
14-10-2009, 09:53 AM
Hì hì hì... học vô tình khó và khổ thật!:botay::botay:

Thật sự thì vô tình hơn hữu tình một bậc đó bạn :D
Phải qua được lớp hữu tình thì mới ngộ được cái gọi là "vô tình" :D
Mây vô tình, gió vô tình, người vô tình nhưng lòng thì hữu tình :botay:

TeacherABC
14-10-2009, 09:56 AM

Có mâu thuẫn không bạn khi cho là vô tình hơn hữu tình một bậc mà "người vô tình nhưng lòng thì hữu tình"!!!!!!!!!!:eek: :eek: :botay: :botay:

votinh
14-10-2009, 10:01 AM
Có mâu thuẫn không bạn khi cho là vô tình hơn hữu tình một bậc mà "người vô tình nhưng lòng thì hữu tình"!!!!!!!!!!:eek: :eek: :botay: :botay:

Vô tình có nghĩa là đã biết giữ được cái hữu tình và thu phát tuỳ theo ý mình, không còn bị cái hữu tình ràng buộc ...:D

TeacherABC
14-10-2009, 10:04 AM
Vô tình có nghĩa là đã biết giữ được cái hữu tình và thu phát tuỳ theo ý mình, không còn bị cái hữu tình ràng buộc ...:D

Cao siêu quá! Từ từ mới học đuợc!:botay::D

Nhudadauyeu
14-10-2009, 10:10 AM

:ngoaymui::ngoaymui::ngoaymui::ngoaymui:
:botay::botay::botay::botay::botay::botay:

Nhudadauyeu
14-10-2009, 03:01 PM
Lại sắp có sóng gió nữa rồi

votinh
14-10-2009, 03:06 PM
Lại sắp có sóng gió nữa rồi

Bình tỉnh đi em! bão đang ở khắp nơi mà, sóng gió rồi cũng sẽ qua, chỉ có tình người là còn ở lại :D

Nhudadauyeu
14-10-2009, 03:10 PM
Bình tỉnh đi em! bão đang ở khắp nơi mà, sóng gió rồi cũng sẽ qua, chỉ có tình người là còn ở lại :D

dạ, vẫn đang bình tĩnh và xử lí mọi việc ạ, cây muốn lặng, gió chẳng đừng:mad:

MinhThy
15-10-2009, 02:47 PM
Bỗng nhiên gần đây em nhớ anh nhiều không thể tả. Trước khi gặp anh tim của em lại đập rất nhanh, cứ như những ngày đầu tiền mình quen nhau vậy. Anh thấy lạ không?

Nhudadauyeu
15-10-2009, 04:58 PM
Anh! Chấm dứt tất cả rồi,xin đừng fiền nhau nữa
Bạn! Cố gắng nhé,tớ ko muốn thấy bạn thế này đâu,cv của bạn bận và stress lắm rồi giờ lại thêm chuyện gđ nữa,hy vọng mọi việc với bạn sẽ ổn
Sếp! Đến ạ sếp luôn,chưa bao giờ thấy sếp bùn cười như hum nay,chắc do cv tiến triển và 1chút men cay
Các ty! iu iu lắm,luôn ở bên chị nhỉ

TeacherABC
15-10-2009, 11:16 PM
Không thể hiểu nổi em???!!!! Những lúc như thế này em mới biết được...?!:youarethewoman:

Nhudadauyeu
16-10-2009, 09:01 PM
Ko quan tâm,ko hỏi han gì khi anh ốm, vô tình đến thế cùng
===>> Giờ mới biết à,hìhì,

thuc sinh
16-10-2009, 09:17 PM
anh cũng đâu muốn ăn một mình!:cool:

MÃ GIÁM SINH
16-10-2009, 09:40 PM
Vô tình - Hữu tình có giống vô ý - cố ý không vậy?

thuc sinh
16-10-2009, 10:02 PM
konmi...đầy bụng mà cứ có thứ đi sau ngửi thế này ngại chết đi được, xì mạnh sợ nó ngạt!

MÃ GIÁM SINH
16-10-2009, 10:31 PM
konmi...đầy bụng mà cứ có thứ đi sau ngửi thế này ngại chết đi được, xì mạnh sợ nó ngạt!

Cái này không phải Vô Tình, Vô Tâm mà là vô văn hóa.

thuc sinh
16-10-2009, 10:52 PM
Cái này không phải Vô Tình, Vô Tâm mà là vô văn hóa.
thế là một nhân vật buôn gái như họ Mã mới văn hoá sao? ông bà thân sinh hẳn tự hào với nghề nghiệp họ Mã đang chuyên môn, hay là được thân sinh truyền nghề cho đấy?:D