PDA

View Full Version : Ngày hôm nay của bạn thế nào ?

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 [41] 42 43 44 45

Nhudadauyeu
30-09-2011, 09:28 PM
Trở trời thằng ku cứ khò khè trong cổ, sáng thấy nó ho ra cục đờm mà ko lấy khăn lau kịp nó lại nuốt vào mà mẹ không biết làm sao :khoc:. Khổ thân nó vừa rít xong 60ml sữa vướng cái đờm thế là ọc ọc... haizzzz. Lại thay áo, thay yếm, lau lau dọn dọn. Trộm vía cái thằng háu ăn, sữa mẹ ko đủ, nhét ti vào mồm ku cậu liếm láp tí mỏi mồm quá nhăn mặt nhè ra. Mẹ lại pha thêm 60ml sữa nữa, nó lại làm 1 hơi sủi bọt hết sạch, trộm vía may sao không chớ. Bà ngoại lên vỗ vỗ tí thế là câu ngủ chổng vó lên trời... Hơi thở vẫn khò khè... Mẹ vẫn lo...:thodai:

sẽ ko sao đâu em ui
cố gắng nghỉ ngơi đi, trong tháng phải giữ gìn sk chứ ko sau này già lại khổ đấy
em đang ở ngoại à

thuphong
30-09-2011, 09:31 PM
Trở trời thằng ku cứ khò khè trong cổ, sáng thấy nó ho ra cục đờm mà ko lấy khăn lau kịp nó lại nuốt vào mà mẹ không biết làm sao :khoc:. Khổ thân nó vừa rít xong 60ml sữa vướng cái đờm thế là ọc ọc... haizzzz. Lại thay áo, thay yếm, lau lau dọn dọn. Trộm vía cái thằng háu ăn, sữa mẹ ko đủ, nhét ti vào mồm ku cậu liếm láp tí mỏi mồm quá nhăn mặt nhè ra. Mẹ lại pha thêm 60ml sữa nữa, nó lại làm 1 hơi sủi bọt hết sạch, trộm vía may sao không chớ. Bà ngoại lên vỗ vỗ tí thế là câu ngủ chổng vó lên trời... Hơi thở vẫn khò khè... Mẹ vẫn lo...:thodai:

Em nhớ kín gió nhé, giao mùa thế này bé chưa quen nên dễ bị lạnh...

SunWild
30-09-2011, 09:38 PM
Chúc mừng em nhé, vậy mà cũng gần 1 năm rồi thì phải. Nếu bé tắc mũi hay sụt sịt mẹ có thể nhỏ mũi cho con rồi chịu khó lấy miệng hút mũi ra nhé :D Chị nhớ bé nhà chị ngày xưa cũng có thể dùng Rinathiol như thuốc long đờm (khoảng lúc mấy tháng tuổi ấy)...

MocXinh_MumMim
30-09-2011, 09:54 PM
sẽ ko sao đâu em ui
cố gắng nghỉ ngơi đi, trong tháng phải giữ gìn sk chứ ko sau này già lại khổ đấy
em đang ở ngoại à

Em thì huyết áp hơi cao tí thôi chứ bình thường, có điều đẻ xong không ăn được gì, đến bữa là phát khóc luôn.

Em nhớ kín gió nhé, giao mùa thế này bé chưa quen nên dễ bị lạnh...

Dạ vâng, em thấy nó khò khè muốn đi hút đờm và xông cho nó nhưng chiều qua mưa, hôm nay lại bão về. Trộm vía nó không quấy nhưng nó cứ khò khè là sốt hết cả ruột chị ạ.

Chúc mừng em nhé, vậy mà cũng gần 1 năm rồi thì phải. Nếu bé tắc mũi hay sụt sịt mẹ có thể nhỏ mũi cho con rồi chịu khó lấy miệng hút mũi ra nhé :D Chị nhớ bé nhà chị ngày xưa cũng có thể dùng Rinathiol như thuốc long đờm (khoảng lúc mấy tháng tuổi ấy)...

Cám ơn chị. Ku nhà em mới sinh chưa đầy tháng mà, em chỉ nhỏ nước muối sinh lý 9/1000 cho nó mỗi ngày vài lần thôi, không dám uống thuốc gì. Mũi nó em hút mũi chả được gì...chắc chỉ bị khò khè ở cổ thôi. Thấy người ta bảo hòa vài giọt mật ong với nước ấm xúc cho nó vài thìa buổi sáng để cái đờm nó tan đi không hiểu có hiệu quả không nữa.

Boulevard
30-09-2011, 10:03 PM

Chúc bé của Mocxinh_Mummim hay ăn, chóng lớn, thông minh ! :hi: :hi: :hi: :hi:

Nhudadauyeu
30-09-2011, 10:15 PM
Em thì huyết áp hơi cao tí thôi chứ bình thường, có điều đẻ xong không ăn được gì, đến bữa là phát khóc luôn.

oạch, trong tháng phải ăn nhiều để có sữa cho cục cưng chứ, có thể em chia nhỏ bữa ăn or uống sữa cũng đc
cứ nhìn cục cưng là cố nuốt nhé

MocXinh_MumMim
30-09-2011, 11:54 PM
Chúc bé của Mocxinh_Mummim hay ăn, chóng lớn, thông minh ! :hi: :hi: :hi: :hi:

Tks chị. Long time no see, xem hình offline thấy dạo này chị Bou xinh gái ghê, càng ngày càng duyên nhỉ

oạch, trong tháng phải ăn nhiều để có sữa cho cục cưng chứ, có thể em chia nhỏ bữa ăn or uống sữa cũng đc
cứ nhìn cục cưng là cố nuốt nhé

Em chịu thôi... Sữa cũng có, cứ chảy nhưng thằng ku nhất định ko bú. Ti tí tẹo là nhè ra... chắc nó mỏi mồm... :haha:

thuphong
01-10-2011, 12:09 AM
Em chịu thôi... Sữa cũng có, cứ chảy nhưng thằng ku nhất định ko bú. Ti tí tẹo là nhè ra... chắc nó mỏi mồm... :haha:

Em luyện thế nào mà cháu nó nhanh mỏi mồm thế? :haha: :haha:

Đùa thôi, em xem lại tỷ lệ sữa pha ấy có thể em để sữa pha ngọt quá nên nó k chịu bú mẹ đấy. Hồi nhóc nhà chị mới sinh cũng bị thế sau phải luyện mãi nó mới chịu bú lại.

Phu sinh
01-10-2011, 08:13 AM

Đùa thôi, em xem lại tỷ lệ sữa pha ấy có thể em để sữa pha ngọt quá nên nó k chịu bú mẹ đấy. Hồi nhóc nhà chị mới sinh cũng bị thế sau phải luyện mãi nó mới chịu bú lại.

Hi... Hi... Chị TP nói đúng đấy Mĩm! Muốn chắc chắn thì cứ nếm thử 2 thứ là biết liền lý do tại sao bé con chê sữa mẹ! Lanh chanh dzới các bà mẹ tý! :nguong:

Hi... Hi... Chắc phải mở thêm 1 chuyên đề trao đổi kinh nghiệm của các bà mẹ wá! :haha:

hahaha
01-10-2011, 09:12 AM
hị hị, tưởng lạc vô Webtretho!
Chúc mừng MXMM sinh quý tử!:eek:

Sheiran
01-10-2011, 01:37 PM
Mĩm nhà ta làm mẹ thấy khác hẳn, vui ghê... nghe mấy chị bàn làm em cũng thấy... thèm ^^

Nhudadauyeu
01-10-2011, 01:42 PM
Mĩm nhà ta làm mẹ thấy khác hẳn, vui ghê... nghe mấy chị bàn làm em cũng thấy... thèm ^^

thèm là mần lun đi em:nguong::nguong::nguong:

MocXinh_MumMim
01-10-2011, 08:01 PM

Em pha theo tỷ lệ của hộp sữa thôi. Có khi tại em đổi sữa khác nên nó hơi ngọt thật. Mà em nếm sữa mẹ thấy cũng ngọt ngọt mà, có điều ko béo như sữa ngoài thôi.

Hi... Hi... Chị TP nói đúng đấy Mĩm! Muốn chắc chắn thì cứ nếm thử 2 thứ là biết liền lý do tại sao bé con chê sữa mẹ! Lanh chanh dzới các bà mẹ tý! :nguong:

Hi... Hi... Chắc phải mở thêm 1 chuyên đề trao đổi kinh nghiệm của các bà mẹ wá! :haha:

Cái này bố cháu rõ nhất đấy ạ. Để em hỏi xem sao :haha:

Nhudadauyeu
01-10-2011, 11:34 PM
Em pha theo tỷ lệ của hộp sữa thôi. Có khi tại em đổi sữa khác nên nó hơi ngọt thật. Mà em nếm sữa mẹ thấy cũng ngọt ngọt mà, có điều ko béo như sữa ngoài thôi.

Cái này bố cháu rõ nhất đấy ạ. Để em hỏi xem sao :haha:

keke, ngụ đi thui, hem đc thức khuya đâu nàng ơi
Sữa mẹ vẫn là tốt nhứt đấy em ạ, em phải rèn cục cưng thui.

MocXinh_MumMim
02-10-2011, 08:08 AM
keke, ngụ đi thui, hem đc thức khuya đâu nàng ơi
Sữa mẹ vẫn là tốt nhứt đấy em ạ, em phải rèn cục cưng thui.

Con chưa ngủ làm sao mẹ ngủ được... :ngugat:

MocXinh_MumMim
02-10-2011, 08:09 AM

Khác gì bà :ngoaymui:
Tốt nhất là cứ thèm thôi bà ạ... :uam:

MocXinh_MumMim
02-10-2011, 08:13 AM
5h20 con dậy, mẹ cũng dậy theo. Cho con ăn xong dỗ mãi nó không ngủ. Đặt nó nằm xuống 2 mẹ con nằm nói chuyện với nhau vậy. Mẹ cứ gà gật, con thì mắt mở thao láo... :acac:
Giờ thì mình hết cơn buồn ngủ rồi nó lại lăn ra ngủ... Bảo sao ngta cứ thích chẳng bao giờ lớn...:ngap:

Phu sinh
03-10-2011, 12:32 PM
5h20 con dậy, mẹ cũng dậy theo. Cho con ăn xong dỗ mãi nó không ngủ. Đặt nó nằm xuống 2 mẹ con nằm nói chuyện với nhau vậy. Mẹ cứ gà gật, con thì mắt mở thao láo... :acac:
Giờ thì mình hết cơn buồn ngủ rồi nó lại lăn ra ngủ... Bảo sao ngta cứ thích chẳng bao giờ lớn...:ngap:

Khặc... Khặc... Sao kg hát cho nó nghe nhỉ??? Bảo đảm chưa hết bài cả 2 ... đều lăn quay!!! :botay:

MocXinh_MumMim
03-10-2011, 05:04 PM
Khặc... Khặc... Sao kg hát cho nó nghe nhỉ??? Bảo đảm chưa hết bài cả 2 ... đều lăn quay!!! :botay:

Con em nó thích nhạc Lady Gaga mà em thì không đủ khả năng... :acac:

MocXinh_MumMim
03-10-2011, 05:18 PM
Ăn no ngủ say đêm dậy chu mỏ lên trêu mẹ :ngugat:

http://img.photobucket.com/albums/v285/MitYeuAiYeuMit/NguyenQuocThaiAn/Chumo.jpg

Ban Mai
03-10-2011, 07:30 PM
Chúc mừng em MXinh sanh quý tử nha, cậu nhỏ chu mỏ thấy ghét ha. Sheiran oyyyyy thèm nhỉ ^^

MocXinh_MumMim
03-10-2011, 10:44 PM
Chúc mừng em MXinh sanh quý tử nha, cậu nhỏ chu mỏ thấy ghét ha. Sheiran oyyyyy thèm nhỉ ^^

Chị BM kêu gọi đồng minh :tinhvi:

MocXinh_MumMim
04-10-2011, 07:31 PM
Đưa cho chồng bế thằng ku mình chạy vào WC. Bước ra thấy con dựa đầu vào bố ngủ, bố dựa đầu vào tường ngủ. Nhìn đông hồ 4h30 phút sáng. :ngugat:

Sheiran
05-10-2011, 05:57 AM

Bít ngta thèm còn réo nữa, ghét. Hehe...

MocXinh_MumMim
05-10-2011, 05:00 PM
:ngugat: :ngugat: :ngugat:

Trộm vía cho thằng ku đi hút và xông về nó đỡ khò khè hẳn. Ngủ cũng ngon hơn.
Tự dưng hôm nay nó đòi bế, nhét ti mẹ vào mồm thì mút vài cái xong vừa ngậm vừa ngủ... Dứ dứ nó thì nó tủm tỉm cười... :acac:

Emanuel
06-10-2011, 12:19 AM
Hình như mình bị bệnh rồi thì phải? Ớn lạnh trong người...!!!!:acac: :acac:

OA _ NỮ
06-10-2011, 05:01 PM
Lâu lâu vô tình vào máy tìm hình, xem lại hình NR ngày xưa... lại thấy luyến tiếc... lại thấy nhớ nhớ... mình đúng là người hay hoài niệm...

Có thể xây dựng lại 1 tập thể vui vẻ như ngày xưa ko nhỉ?

Em ới, hễ cứ thấy mọi người than thế này nước mắt chị lại rơi lã chã em à. Thôi thì mình có bao nhiêu thì chơi bấy nhiêu. cứ coi đây như một trang blog của mình cho bõ cái công của Min và cái tiền mua Host. :rolleyes:
Nhưng quả thật, mỗi khi vào NR, chị có cảm giác lời của bài hát, "buồn ơi ta xin chào mi...Buồn ơi hãy đến với ta...Buồn ơi cho ta quên mau...Buồn ơi thế nhân là thế..."Giai điệu nhạc Jazz đó làm chị cứ rưng rưng em à.

OA _ NỮ
06-10-2011, 05:14 PM
Ăn no ngủ say đêm dậy chu mỏ lên trêu mẹ :ngugat:

http://img.photobucket.com/albums/v285/MitYeuAiYeuMit/NguyenQuocThaiAn/Chumo.jpg

Công nhận em bé của MXMM có cái mũi hứng của ...rơi giống me.. Và có cái miệng hào tình ...cũng giống mẹ luôn. Nhưng phải thừa nhận đối mắt kia là nguyên bản của bố nhà cháu,:rolleyes:, Như hai viên đạn mọng khói. Hì hì. Nói trộm via, cháu nhớn lên chắc sẽ đẹp trai gần bằng bố cháu.

MocXinh_MumMim
06-10-2011, 05:36 PM
Công nhận em bé của MXMM có cái mũi hứng của ...rơi giống me.. Và có cái miệng hào tình ...cũng giống mẹ luôn. Nhưng phải thừa nhận đối mắt kia là nguyên bản của bố nhà cháu,:rolleyes:, Như hai viên đạn mọng khói. Hì hì. Nói trộm via, cháu nhớn lên chắc sẽ đẹp trai gần bằng bố cháu.

Bố cháu thế nào bác nhở... :nguong:

OA _ NỮ
06-10-2011, 05:42 PM
Bố cháu thế nào bác nhở... :nguong:

Cái đó thì phải hỏi em đẻ thuê cho ai . Ka ka ka...( Hôm nọ coi báo mấy cô đẻ thuê ở Thái lan về có hình ai nhác nhác giống MXMM nhà mình,nghi lắm)

MocXinh_MumMim
06-10-2011, 05:43 PM
Cái đó thì phải hỏi em đẻ thuê cho ai . Ka ka ka...( Hôm nọ coi báo mấy cô đẻ thuê ở Thái lan về có hình ai nhác nhác giống MXMM nhà mình,nghi lắm)

Ủa, em được lên báo rồi sao. Nổi tiếng sao... :tinhvi:

OA _ NỮ
06-10-2011, 05:46 PM
Ủa, em được lên báo rồi sao. Nổi tiếng sao... :tinhvi:

Ồi giời, em nổi tiếng đến độ trong danh sách những người đợi mua trứng của em đang lo em...Hết trứng.

MocXinh_MumMim
06-10-2011, 05:52 PM
Ồi giời, em nổi tiếng đến độ trong danh sách những người đợi mua trứng của em đang lo em...Hết trứng.

Mỗi năm được 1 đứa chứ mấy chị, đẻ từ giờ tới lúc rụng hết răng vẫn chưa hết trứng.
Yên tâm phục vụ tận tình, các bạn đã đăng ký không nên quá lo lắng về vấn đề số lượng.

OA _ NỮ
06-10-2011, 06:32 PM
Mỗi năm được 1 đứa chứ mấy chị, đẻ từ giờ tới lúc rụng hết răng vẫn chưa hết trứng.
Yên tâm phục vụ tận tình, các bạn đã đăng ký không nên quá lo lắng về vấn đề số lượng.

EM thật là....quá hào sảng đi thôi. Chắc chốc nữa mấy cm này của ce mình chắc phải del đi thôi ko thì ...:nguong:

Sheiran
06-10-2011, 09:38 PM
Em ới, hễ cứ thấy mọi người than thế này nước mắt chị lại rơi lã chã em à. Thôi thì mình có bao nhiêu thì chơi bấy nhiêu. cứ coi đây như một trang blog của mình cho bõ cái công của Min và cái tiền mua Host. :rolleyes:
Nhưng quả thật, mỗi khi vào NR, chị có cảm giác lời của bài hát, "buồn ơi ta xin chào mi...Buồn ơi hãy đến với ta...Buồn ơi cho ta quên mau...Buồn ơi thế nhân là thế..."Giai điệu nhạc Jazz đó làm chị cứ rưng rưng em à.

Thôi thì chị em mình còn nhiu chơi nhiu vẫn vui chị nhỉ (an ủi mình thế cũng ok mà :nguong:), năm nay khi nào chị về ạ! Năm nay chị về em có thể chở chị đi chơi được rùi vì năm nay em có bằng lái rùi :nguong:

OA _ NỮ
07-10-2011, 12:16 AM
Thôi thì chị em mình còn nhiu chơi nhiu vẫn vui chị nhỉ (an ủi mình thế cũng ok mà :nguong:), năm nay khi nào chị về ạ! Năm nay chị về em có thể chở chị đi chơi được rùi vì năm nay em có bằng lái rùi :nguong:

Em ới chị đang phân vân về vấn đề đó đây em à. Từ năm 90 đến giờ năm nào chị cũng balo lên đường về nước ko hề lỡ hẹn với chùm khế ngọt. Hì hì. Nhưng năm nay con gái chị đi KR chỉ còn con trai ở nhà, mà chị lại chót hứa ofline với hội nhiếp ảnh từ VN và một số từ các nước i. Từ hồi mùa hè cơ về chuyến đi săn thu Bắc MI tuần tới nè. Đi hơn hai tuần. Chị mới vừa đi lấy vé máy bay và mua bảo hiểm du lịch xong. Sau chuyến đi BM trở về nghỉ ngơi chút rồi lại đi tiếp một chuyến Trung á nữa gần hai tuần. Thế là cạn tiền em à, :acac:và con trai chị cũng sẽ buồn lắm nếu chị đi tiếp nữa, mặc dù có ông bà nội đến chăm sóc.
Nhưng nếu ko về VN thì chị sẽ ốm vì tương tư mất. Làm sao bây giờ?

Sheiran
07-10-2011, 09:49 AM
Em ới chị đang phân vân về vấn đề đó đây em à. Từ năm 90 đến giờ năm nào chị cũng balo lên đường về nước ko hề lỡ hẹn với chùm khế ngọt. Hì hì. Nhưng năm nay con gái chị đi KR chỉ còn con trai ở nhà, mà chị lại chót hứa ofline với hội nhiếp ảnh từ VN và một số từ các nước i. Từ hồi mùa hè cơ về chuyến đi săn thu Bắc MI tuần tới nè. Đi hơn hai tuần. Chị mới vừa đi lấy vé máy bay và mua bảo hiểm du lịch xong. Sau chuyến đi BM trở về nghỉ ngơi chút rồi lại đi tiếp một chuyến Trung á nữa gần hai tuần. Thế là cạn tiền em à, :acac:và con trai chị cũng sẽ buồn lắm nếu chị đi tiếp nữa, mặc dù có ông bà nội đến chăm sóc.

Ôi... em suy nghĩ mà cũng không biết làm sao luôn đây nè...

MinhThy
07-10-2011, 10:24 AM

Hic. Sao nan giải vậy chị >.<

MinhThy
07-10-2011, 10:30 AM
Sáng lên phòng dọn dẹp chợt nhìn thấy món quà lưu niệm "Chân tình hội ngộ - Bằng hữu tương phùng", chợt thấy chạnh lòng.

Pearly
07-10-2011, 05:45 PM
Sáng lên phòng dọn dẹp chợt nhìn thấy món quà lưu niệm "Chân tình hội ngộ - Bằng hữu tương phùng", chợt thấy chạnh lòng.
Mình nhắn tin cho mọi nguời trong niềm riêng sài gòn off đi em...
Không biết các anh chị mình có ý kiến như Pearly không?

thuphong
07-10-2011, 10:43 PM
.
Ngày hôm nay mưa và mưa....

Boulevard
07-10-2011, 11:53 PM
Ngày hôm nay... như nhiều ngày... điện thoại hết sạch pin bởi 40 cuộc gọi và cả đống tin nhắn... Mệt, trưa về không muốn ăn cơm... tối lại đội mưa tầm tã đi xem cải lương... Sao cái số mình nó vất vả thế không biết... trời ơi là trời
:acac: :acac: :acac: :acac: :acac:

hahaha
08-10-2011, 12:38 AM
Hôm nay mấy anh em NR vừa off cầy khí thế chứ có bùn chi đâu!:rolleyes:

Phu sinh
08-10-2011, 08:56 AM
Hôm nay mấy anh em NR vừa off cầy khí thế chứ có bùn chi đâu!:rolleyes:

Sao không thấy hú ta???? :saoco:

MocXinh_MumMim
08-10-2011, 03:23 PM
Con zai ăn lên đô, ngủ sâu hơn, mẹ online lâu hơn. :nguong:

SunWild
08-10-2011, 11:08 PM
Vừa qua 1 tuần trực ở BV Thống nhất SG, những tháng tới có lẽ vẫn chưa hết căng thẳng được... chắc phải bay ra bay vào thường xuyên rồi...

hahaha
09-10-2011, 12:15 AM
Sao không thấy hú ta???? :saoco:
Đột xuất với hơi muộn tí nên chỉ em với LH, anh Traveler tiếp anh Boy ý mà!

Phu sinh
09-10-2011, 12:49 AM
Đột xuất với hơi muộn tí nên chỉ em với LH, anh Traveler tiếp anh Boy ý mà!

LH mới hâm nóng mờ vẫn đi được sao, giỏi thế nhỉ!!! Tiếc thế, mờ hú hổng đi được còn tiếc hùi hụi hơn!!

Nhudadauyeu
09-10-2011, 07:32 PM
1ngày CN tạm vui trôi qua...Lỡ việc ko đc đi HY ,ko đc gặp ai đó...haizzz...

MocXinh_MumMim
10-10-2011, 12:46 AM
Cuối tuần cũng như đầu tuần, quanh quẩn với ăn, ngủ, tè, ị của con trai. Haizzzzzz. Hết ngày! :thodai:

Trộm vía dạo này thằng ku đanh đá gớm, càng ngày càng giống tính mẹ. Giỏi ăn vạ, khóc tím cả mặt mà chả có giọt nước mắt nào...:ngaoop:

Phu sinh
10-10-2011, 01:18 AM
Cuối tuần cũng như đầu tuần, quanh quẩn với ăn, ngủ, tè, ị của con trai. Haizzzzzz. Hết ngày! :thodai:

Trộm vía dạo này thằng ku đanh đá gớm, càng ngày càng giống tính mẹ. Giỏi ăn vạ, khóc tím cả mặt mà chả có giọt nước mắt nào...:ngaoop:

:haha: Cũng may là giống mẹ ku! :haha:

MocXinh_MumMim
10-10-2011, 01:22 AM
:haha: Cũng may là giống mẹ ku! :haha:

Phải là may mà cũng giống bố :nguong:

OA _ NỮ
10-10-2011, 08:25 PM
Ngày hôm nay là kễ tạ ơn, nhường hai đứa nhỏ cho bên ông bà nội, còn mình thì nhường mình cho cái máy ảnh. Lại đi lang thang một mình hóng thu vàng đến muộn.

TeacherABC
15-10-2011, 10:37 PM
Vui và hạnh phúc!

Anna
21-10-2011, 03:15 PM
Cả tuần nặng nề công việc, nhiều lo toan, ko còn được suông sẻ như lúc trước. Rất buồn & rất mệt! Chỉ mong mau tới ngày T7 để được nghỉ ngơi. Nhưng tuần này ko có T7 :acac: :acac: :acac: :acac:

Ban Mai
26-10-2011, 11:33 PM
Giờ này vẫn mò mẫm online là tui bít số phận của tui ở cty ngày mai ra sao rùi hén. :acac:

Dung_SHA
27-10-2011, 07:59 AM
Một buổi sáng thức dậy thật yên lành, lo cho mấy đứa nhỏ đến trường, hôn lên 2 gương mặt bầu bĩnh, trắng trẻo của bọn nhóc, nắm tay chồng siết nhẹ, cảm nhận hơi ấm từ bàn tay thô ráp. Mình cảm nhận đó chính là hạnh phúc. Một thứ hạnh phúc bình dị mà sao không thể thiếu được trong cuộc sống này. Có lần đi công tác xa nhà, giữa đêm khuya, nhìn xung quanh tối đen không trăng sao, chỉ có mỗi ngôi sao bắc đẩu sáng lấp lánh, nó cứ nhìn mình, đi theo mình hàng mấy tiếng đồng hồ, và bất chợt mình nhận ra đó chính là đôi mắt của anh, của các con đang dõi theo mình, đang ngóng mình về, đó chính là gương mặt bầu bĩnh, trắng trẻo của bọn nhỏ, là hơi ấm của bàn tay thô ráp...đó chính là tổ ấm của mình...và kỳ lạ thay, khi mình về nhà, nhìn lên bầu trời, ngôi sao ấy không thấy đâu nữa !

hoaxuongrong
27-10-2011, 10:41 AM
Nghe tin a vào công tác. Tâm trạng mình sao vui buồn lẫn lộn. Nhớ a, thì cũng có nhớ. Gặp a, thì cũng muốn gặp đấy. Nhưng có gì đó cứ níu chân mình lại. Dường như giữa chúng mình đã có một khoảng cách vô hình nào đó. Có lẽ đã đến lúc mình đối mặt nhìn nhận vấn đề. Không có mình, a vẫn còn nhiều phụ nữ khác bên cạnh. Rồi thời gian sẽ xóa mờ mọi thứ. Tất cả sẽ trở thành kỷ niệm đẹp.

Nhudadauyeu
28-10-2011, 08:29 AM
Sáng thức dậy, hnay mưa to quá, chỉ lo mưa như thế này cả ngày là Hn lại chìm trong biển nước và nhà nó thì...huhu

hoaxuongrong
28-10-2011, 03:12 PM
Sáng nay nhận được điện của chị. Chị ốm mấy ngày nay phải vào viện, vậy mà nó vô tâm quá, không biết gì, không lo cho chị được gì dù là 1 bát cháo. Nó thấy mình kém cỏi, tệ quá, không xứng đáng với tình cảm chị đã dành cho nó, chẳng xứng đáng chút nào với sự quan tâm lo lắng của chị. Chị ơi... e xin lỗi ...

monkeybuon
29-10-2011, 10:53 AM
Ngày hôm nay... như nhiều ngày... điện thoại hết sạch pin bởi 40 cuộc gọi và cả đống tin nhắn... Mệt, trưa về không muốn ăn cơm... tối lại đội mưa tầm tã đi xem cải lương... Sao cái số mình nó vất vả thế không biết... trời ơi là trời
:acac: :acac: :acac: :acac: :acac:

Kêu trời trời có thấu chăng
Thôi đành:loa_loa: làm giấc cho lành tấm thân

OA _ NỮ
29-10-2011, 01:50 PM
Nhớ nhà, nhớ con đến phát khóc lên được. Chỉ có anh, chỉ có anh khi nhìn hình em pot đã cảm nhận được hết tâm tư của em. Cám ơn anh. Cám ơn anh.

Anna
01-11-2011, 10:49 AM
Mình cũng buồn!! :acac: :acac: :acac: mà ko biết vì sao mình buồn!

TeacherABC
01-11-2011, 01:47 PM
Mình cũng buồn!! :acac: :acac: :acac: mà ko biết vì sao mình buồn!

Mình cũng vậy... :haha: :nguong:

TeacherABC
07-11-2011, 04:36 PM
Đầu tuần đã có chuyện bực mình! :mad:

Ban Mai
03-12-2011, 07:31 AM
Đặt đồng hồ báo thức 5h để dậy có việc. Thức dậy đúng 5h. Nằm nghĩ mưu kế nguyên 2h từ 5h đến 7h chỉ để làm sao ra lý do chính đáng nghỉ không phải tới cty ngày hnay. 7h10' gọi điện báo cty đau bao tử. Nhắn tin cho chị bạn cùng cty: "Hnay em nghỉ". Chị gọi lại, giọng ốm đặc: "Em ơi em nghỉ à, báo cty chưa ? chị đang nằm trên giường, hqua đi bs lấy thuốc uống rồi bị dị ứng, mặt sưng phù. Em báo cty chưa ? Em báo nghỉ rùi à ? (cười haha)...Thôi chị dậy tới cty chút rồi về vậy. (cười haha cho tới lúc cúp máy)".

Nằm áy náy thêm 2h nữa...

Giờ thì ngủ hén :nguroi:

NHỘNG
03-12-2011, 02:06 PM
Hôm nay sinh nhật của một người đặc biệt với mình và cũng quá xa mình. Chỉ có thể gửi 1 lời chúc đến em, Chúc em sinh nhật vui vẻ. Dù ở xa nhau nhưng anh luôn nhớ đến em.

hahaha
03-12-2011, 02:43 PM
Chúc mừng sinh nhật UF!:D

NHỘNG
03-12-2011, 10:51 PM
Chúc mừng sinh nhật UF!:D

UF là gì vậy anh, có phải UFO ko?

yeu100C
05-12-2011, 10:35 AM
Có cách gì để mình quên mau không nhỉ nhất là quên một ai đó

Ban Mai
06-12-2011, 10:41 PM
Huhu đau họng quá, sốt, người lử đử lừ đừ, đi làm về thiếp đi được một lát. Mệt quá. Huhu Tình hình là ngày mai lại làm hùng hục chẳng có cả thời gian đi Bs. Khổ thân gái quóa. : -((

Nhudadauyeu
07-12-2011, 10:09 AM
HN mưa và rét, ngẩng mặt lên đã thấy gần tết rồi, chẳng còn nhiều tjan nữa mà ko biết có làm đc điều muốn làm ko???

NHỘNG
12-12-2011, 02:52 PM
Có người cho 1 con giận to quá, gặm mãi ko hết :uam::uam::uam:

Emanuel
22-12-2011, 02:36 PM
Một ngày chán chường với công việc! Bực bội quá!:mad:

NCĐ.2009
24-12-2011, 03:01 PM
Vẫn phải đi trực hôm nay.
Càng cuối năm càng không có chút thời gian nào cho riêng mình...
Buồn và cô đơn. ..
Noel đang đến dần. Hà Nội chiều đang bừng nắng, mà sao lòng chẳng chút hân hoan...
Cầu chúc tất cả bạn bè ở Niềm Riêng và gia đình vui hưởng một mùa Giáng sinh an lành và nhiều niềm vui, may mắn.

Ban Mai
25-12-2011, 08:35 PM
Quyết định bỏ đi mối quan hệ làm mình trở lên tồi tệ.

yeu100C
25-12-2011, 10:09 PM
Năm mới xắp đến rồi,m phải làm một điều gì đó thay đổi mới được. Ngày mai lại một hành trình mới cầu cho mọi việc thuận lợi

Nhudadauyeu
26-12-2011, 08:48 PM
Thứ 2 nào cũng thế, cực oải, cv ngập đầu, chẳng có tjan nghỉ trưa nữa, cafe thì những 6 gói, hic, đến sợ với mình

Boulevard
26-12-2011, 09:34 PM
Thứ 2 nào cũng thế, cực oải, cv ngập đầu, chẳng có tjan nghỉ trưa nữa, cafe thì những 6 gói, hic, đến sợ với mình

Bí quyết giảm béo và uống thay cà phê nhé: Mua lá sen tươi về thái rồi phơi khô, lấy lá khô sắc với nước nóng uống như chè mạn hàng ngày, em sẽ vừa bớt được tật uống cà phê, vừa giảm béo một cách tự nhiên và cơ thể sẽ không bị nóng, nhiệt... search công lá sen khô đi nhé. Đã có tuổi roài nên cẩn thân với sức khỏe thì hơn !

Ban Mai
27-12-2011, 04:21 AM
Lần đầu tiên trong đời biết thế nào là say. Nếu không có con người mà mình cho là xấu xa đó không biết mình đã ra sao.Còn người mà nói bên mình bất kể vui buồn thì cúp máy khi biết mình trong trạng thái không kiểm soát đuợc nữa. Cảm giác hơi khó chịu khi biết mình mang nợ một người mình không muốn liên quan gì nữa. Tự hứa với lòng từ nay 1 giọt beer rượu cũng không đụng tới, lời hứa này có hiệu lực tới chết. hix hix

hahaha
27-12-2011, 07:58 AM
uống cafe nhiều rất có hại cho sức khoẻ, nhất là với phụ nữ.

yeu100C
27-12-2011, 09:14 AM
Lấy lại năng lượng vốn có cho một năm mới. Mình phải quay trở lại đường băng thôi

hahaha
27-12-2011, 11:58 AM
Cố lên em zai! hố hố!:cool:

Nhudadauyeu
27-12-2011, 09:56 PM
Bí quyết giảm béo và uống thay cà phê nhé: Mua lá sen tươi về thái rồi phơi khô, lấy lá khô sắc với nước nóng uống như chè mạn hàng ngày, em sẽ vừa bớt được tật uống cà phê, vừa giảm béo một cách tự nhiên và cơ thể sẽ không bị nóng, nhiệt... search công lá sen khô đi nhé. Đã có tuổi roài nên cẩn thân với sức khỏe thì hơn !

hị hị
em ko cần giảm cân đâu chị ạ
do cv đôi lúc căng thẳng và do thói quen nên em dùng nhiều cafe chút
Cái tật vừa nhâm nhi cafe vừa làm ko bỏ nổi

uống cafe nhiều rất có hại cho sức khoẻ, nhất là với phụ nữ.

hihi, em bít là thế dưng...ko bỏ đc, đôi khi ko có cafe thì ko làm đc việc

Lấy lại năng lượng vốn có cho một năm mới. Mình phải quay trở lại đường băng thôi

keke, ngày mai là ngày mới anh "Yêu100 "cô nhỉ

NHỘNG
27-12-2011, 11:20 PM
Một ngày tệ hại. Lâu rồi mới có cảm giác cầm chén rượu mà ko thể nuốt nổi. Muốn say mà ko đc.

Tazang
28-12-2011, 07:09 PM
Lần đầu tiên trong đời ngồi trên xe được đấu đầu với xe khác........cảm giác thật là:acac::acac::acac::acac::acac:

Tường Thụy
29-12-2011, 04:50 PM
Cúm virus từ đêm noel đến giờ chưa khỏi. Nhóm Cổ mộ Nguyệt Viên offline ở Hải Phòng 2 ngày, 29+30/12 nhưng mình đành ở nhà.

OA _ NỮ
06-01-2012, 12:42 PM
Một ngày tệ hại. Lâu rồi mới có cảm giác cầm chén rượu mà ko thể nuốt nổi. Muốn say mà ko đc.

Dạo này chị uống rượu nhanh say quá. Hôm đêm giao thừa vừa qua chị uống hết một chai RM mà chẳng nhớ nổi mình cầm phone lên gọi cho ai nữa. Ngày hôm sau có người gọi phone đến nói. " anh rất mừng khi em say em nhớ đến anh để chúc tết và tâm sự cùng anh". Chị ngượng quá vội nói xin lỗi và hỏi anh là ai. Có thể nhầm số phone thôi.
Thế là giọng đó gầm lên nói. " Anh B đây, anh giai của mày đây, Rượu vào làm óc của em chảy thành bùn nhão đến tận giờ này mà chưa khô hả" Hú hồn, May quá gọi đúng cho anh giai thế là chị đành chữa ngượng nói với anh . (Thường thì mỗi đêm giao thừa, rượu luôn đốt em nổ giòn vang như tiếng pháo..ai nghe cũng thích.Chỉ có anh gọi em là bùn nhão....Hì hì). Thế là lại bị ông anh lên lớp vặn vẹo cho một hồi. He nói`( Tiếng pháo sau khi nổ thì chỉ còn lại sự trống rống với những xác pháo tả tơi, sao em chỉ muốn mua vui cho đời mà quên đi chính bản thân mình. Thà làm bùn nhão nhưng nắng lên vẫn còn cơ hôi đọng khô)
Mẫy hôm nay chị cứ ngồi ngẫm nghĩ lại lời lẽ anh giai nói và luôn tự hỏi bản thân mình là loại thứ bùn nhão hay là những xác pháo ...Nghĩ đi nghĩ lại, mình thích mình là những xác pháo hơn, và thà là như thế...

thuphong
06-01-2012, 03:41 PM
Mẫy hôm nay chị cứ ngồi ngẫm nghĩ lại lời lẽ anh giai nói và luôn tự hỏi bản thân mình là loại thứ bùn nhão hay là những xác pháo ...Nghĩ đi nghĩ lại, mình thích mình là những xác pháo hơn, và thà là như thế...

Thà một phút huy hoàng rồi chợt tối.
Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm.
:D:D:D

Phải zdị k Oa?

.

Lão K
07-01-2012, 07:35 AM
Thà một phút huy hoàng rồi chợt tối.
Còn hơn buồn le lói suốt trăm năm.
:D:D:D

Phải zdị k Oa?

.

Không phải dzị đâu.

Đùng một cái rồi pháo nằm banh xác
Còn hơn làm nhão nhẹt đống bùn đen

Cái này đúng hơn phải không Oa? :haha::haha:

TeacherABC
07-01-2012, 06:27 PM
Một ngày mệt mỏi và không vui...!!!

hahaha
08-01-2012, 10:44 AM
Một ngày qua vùn vụt như bao ngày khác!:cool:

Boulevard
08-01-2012, 12:41 PM
1 ngày lạnh giá mà lòng thì chẳng có buồn cũng chẳng có vui... thờ ơ, lãnh đạm nhìn cuôc đời trôi qua như dòng nước...

OA _ NỮ
08-01-2012, 09:42 PM
Mình chỉ ước một ngày thật thong dong và thoải mái để vào NR tán dóc và xả hơi xong ko sao có thời gian. Có mấy người hẹn hò với mình mà mình từ chối, thế là họ giận dỗi nói. "Lee chỉ bận với mấy cái art vớ vẩn, có làm ra tiền đâu..." Mình nghe thấy thế tức qua nói. " Vậy thì anh phải coi lại mình đi nha, tại sao anh ko hấp dẫn bằng mấy thứ sở thích của em mà để em thích nó còn hơn anh"...
Mỗi khi quen ai mình đều nói trước với họ những nguyên tắc của mình. "Đối với em, con cái đặt lên hàng đầu, sau đó là niềm đam mê những sở thích của mình. Men sếp hàng thứ 3..."Kết quả là từng người từng người bỏ ta đi, nhưng những dòng sông nhỏ..." Nên có khi bị thất tình thì cũng chỉ trách bản thân. :acac:

thuphong
08-01-2012, 09:51 PM
.
Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
Chọn những bông hoa và những nụ cười
Tôi nhặt gió trời mời em giữ lấy
Để mắt em cười tựa lá bay....

Phu sinh
09-01-2012, 09:40 AM
....Mình nghe thấy thế tức qua nói. " Vậy thì anh phải coi lại mình đi nha, tại sao anh ko hấp dẫn bằng mấy thứ sở thích của em mà để em thích nó còn hơn anh"...
....:acac:

:haha: :haha: Chắc chắn nhiều chàng nghẹn họng bởi câu này!!! :botay:

Ban Mai
16-01-2012, 10:35 AM
Dạo này cv bận trở lại, thiếu ngủ và mệt. Nhưng mình chắc không vì thế mà mình trở lên dễ bực bội như vậy. Mình thấy mình dở quá, chỉ thiếu một chút dứt khoát mà cũng không làm được. Cố lên nào !

monkeybuon
19-01-2012, 09:53 AM
Như mọi ngày . Tai sao ko có đam mê về Tết như lũ trẻ nữa - Mọi người rủ nhau đi Du lịch vì dc nghỉ những 9 ngày . Còn mình thì phải gác goal . Chán..................:botay::acac:

Emanuel
20-01-2012, 02:05 PM
Cuối năm công việc bận rộn đã vậy lại gặp những chuyện không vui... Giờ này vẫn phải đi công tác nữa... chán bỏ xừ...:acac:

bảy.búa
11-02-2012, 07:29 PM
Nổi niềm chợt đến , dù biết buồn hay vui rồi nó cũng sẽ qua ................