PDA

View Full Version : Tâm tình quán

Pages : [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10

phale
12-05-2009, 07:24 PM
Nơi chia sẻ buồn vui của các anh chị và các bạn sinh họat trong VT.

phale
12-05-2009, 07:28 PM
Thôi PL rời máy đây. 1100ị ở lại treo thơ đi nghen...
Tối PL đọc nà...

Klosen
13-05-2009, 05:44 PM
hic, 2 PL.
" góc nhỏ nhưng tấm lòng rộng mở
Người cũ đâu hay có người chờ
Pha lê nơi này đang lẻ bóng
Chỉ trách ai kia quá thờ ơ"

Đôi Mắt Mùa Đông
14-05-2009, 12:18 AM
Chào các bạn,

Mãi đến hôm nay mình mới online và nhận được tin báo của O.N và KHT cùng lúc. Rất cảm ơn các bạn đã báo tin !

Vào vườn bên AC đã thấy cỏ dại bắt đầu mọc vì thiếu người chăm sóc...

OA _ NỮ
14-05-2009, 12:39 AM
Chào các bạn,

Mãi đến hôm nay mình mới online và nhận được tin báo của O.N và KHT cùng lúc. Rất cảm ơn các bạn đã báo tin !

Wellcome Mắt qua đây. Rất mừng từ nay lại được đọc lại những vần thơ tình tuyet vời của Mắt.:)
Thanks.

Đôi Mắt Mùa Đông
14-05-2009, 01:48 AM
Wellcome Mắt qua đây. Rất mừng từ nay lại được đọc lại những vần thơ tình tuyet vời của Mắt.:)
Thanks.

Thanks O.N ! Nghe O.N khen tự dưng Mắt thấy... xấu hổ quá ! :D Có lẽ Mắt còn phải bám theo các bạn VT để trui rèn thêm một thời gian nữa mới xứng với lời khen.

À mà mình có được phép chuyển "tài sản" của mình từ chỗ cũ về đây không các bạn nhỉ ? Vì dù ít, nhiều, hay, dở gì thì nó đối với mình cũng là kỷ niệm đấy ạ !

Klosen
14-05-2009, 01:51 AM
Thanks O.N ! Nghe O.N khen tự dưng Mắt thấy... xấu hổ quá ! :D Có lẽ Mắt còn phải bám theo các bạn VT để trui rèn thêm một thời gian nữa mới xứng với lời khen.

À mà mình có được phép chuyển "tài sản" của mình từ chỗ cũ về đây không các bạn nhỉ ? Vì dù ít, nhiều, hay, dở gì thì nó đối với mình cũng là kỷ niệm đấy ạ !
Các hạ lại quá khiêm tốn rồi.
Tại hạ ngưỡng mộ các hạ đã lâu
Nhất là từ sau cuộc thi thơ bên nhà cũ.
Quả này VT lại đông vui rồi.
Anh hùng bốn phương sum họp.Vui rồi

Còn chuyênj có dời tài sản về hay không, Klo nghĩ thì tùy thôi.( Klo tự ý chuyển một số về rồi:D), không biết có bị phạt ko nữa:D

Đôi Mắt Mùa Đông
14-05-2009, 04:15 AM
Các hạ lại quá khiêm tốn rồi.
Tại hạ ngưỡng mộ các hạ đã lâu
Nhất là từ sau cuộc thi thơ bên nhà cũ.
Quả này VT lại đông vui rồi.
Anh hùng bốn phương sum họp.Vui rồi

Còn chuyênj có dời tài sản về hay không, Klo nghĩ thì tùy thôi.( Klo tự ý chuyển một số về rồi:D), không biết có bị phạt ko nữa:D

Thanks Klosen nhé ! Klosen dùng từ "ngưỡng mộ" nghe còn lạnh gáy hơn. :D Phải nói ngược lại là chính mình ngưỡng mộ các bạn ! Thấy các bạn làm thơ đối đáp, trêu chọc nhau mà ao ước mình làm thơ hay được như thế.

OA _ NỮ
14-05-2009, 06:09 AM

Được đó Mắt, mình cũng hỏi trước BQT rồi và được sự đồng ý.
Mình cũng sẽ chuyển toàn bộ topic cts về vườn thơ ở đây.

Xa Khuất
14-05-2009, 07:59 AM

Những bài thơ các bạn từng làm, những bài văn các bạn từng viết là những tâm huyết hay những phút thăng hoa của các bạn. Các bạn có thể chuyển những bài thơ, bài văn tâm đắc của các bạn về diễn đàn này để những người bạn mới có thể được thưởng thức những tác phẩm của các bạn.
NR luôn warm wellcome các bạn và mong nhận được những bài viết hay, tâm đắc của các bạn

langthang
14-05-2009, 02:02 PM
Chào mọi người!
Vào đây mới biết mình có người anh em làm chức to lắm.
Cho phép đệ được kính cẩn cúi mình nghiêng chào huynh một cái nha .
Đệ hứa sẽ không làm gì ảnh hưởng đến cái uy danh của thượng cấp đâu . Hehehe

NHAT NGUYET
14-05-2009, 02:22 PM
Chào mọi người!

Cái chữ ký của bác .... sao ... nguy hiểm thế:
"Lang thang muôn dặm đường dài
Bút nghiên son mực miệt mài ôm trăng"

Tớ là.... đàn ông nhá! :rolleyes: :eek: :D

phale
14-05-2009, 02:31 PM
Chào mọi người!

Cho PL chào ké luôn nghen... dù không biết ai hết :D

phale
14-05-2009, 02:32 PM

NN không nói ra thì không ai biết đâu nhá...
Bữa nào cho PL uống rượu Bàu đá với nà...:D

langthang
14-05-2009, 02:35 PM
Cái chữ ký của bác .... sao ... nguy hiểm thế:
"Lang thang muôn dặm đường dài
Bút nghiên son mực miệt mài ôm trăng"

Dạ đệ không biết ạ . Mà huynh có những hai chữ Nhật Nguyệt cơ mà. Bộ Nhật Nguyệt tạo thành chữ Minh là "sáng" trong chữ Hán đấy ạ .
Đệ chỉ dám ôm mây, trời, gió, nước, trăng, sương khói thôi . Huynh đừng chọc để đệ còn võ vẽ vài câu ạ .
Chúc huynh vui khoẻ và vẫn mãi hài hước ạ .

thuc sinh
14-05-2009, 03:36 PM
cả năm trời chơi đi cầu khỉ, hồi hộp, " sống trong sợ hãi" mãi, nay thật mừng tất cả anh chị em chúng ta đã có đủ độ gắn bó và náo nhiệt để có hẳn một căn " Biệt thự" thế này. cám ơn Admin nhiều lắm!

Phu sinh
14-05-2009, 04:12 PM
Dạ đệ không biết ạ . Mà huynh có những hai chữ Nhật Nguyệt cơ mà. Bộ Nhật Nguyệt tạo thành chữ Minh là "sáng" trong chữ Hán đấy ạ .
Đệ chỉ dám ôm mây, trời, gió, nước, trăng, sương khói thôi . Huynh đừng chọc để đệ còn võ vẽ vài câu ạ .
Chúc huynh vui khoẻ và vẫn mãi hài hước ạ .

LT chịu khó check PM nhé! Nội quy lỡ quy định rồi, ai bảo không vào sớm!

Khuyết
14-05-2009, 04:30 PM
cả năm trời chơi đi cầu khỉ, hồi hộp, " sống trong sợ hãi" mãi, nay thật mừng tất cả anh chị em chúng ta đã có đủ độ gắn bó và náo nhiệt để có hẳn một căn " Biệt thự" thế này. cám ơn Admin nhiều lắm!

Chào Thuc sinh. Anh cứ ở lại lai dai cùng anh em nha. cứ coi là nhà mình đi nhé.

Chúc TS vui vẻ nhé.

Đôi Mắt Mùa Đông
14-05-2009, 10:55 PM
Mai xin được xếp hàng điểm danh. :D

Sorry Klo cùng các anh chị, các bạn vì sự chậm trễ. Mai điểm danh không VT quên mất Mai rùi. :)

http://i64.photobucket.com/albums/h167/quisatan/74e9e1a9.gifhttp://i64.photobucket.com/albums/h167/quisatan/74e9e1a9.gifhttp://i64.photobucket.com/albums/h167/quisatan/74e9e1a9.gifhttp://i64.photobucket.com/albums/h167/quisatan/74e9e1a9.gifhttp://i64.photobucket.com/albums/h167/quisatan/74e9e1a9.gifhttp://i64.photobucket.com/albums/h167/quisatan/74e9e1a9.gifhttp://i64.photobucket.com/albums/h167/quisatan/74e9e1a9.gif

Klosen
15-05-2009, 12:24 AM

Sorry Klo cùng các anh chị, các bạn vì sự chậm trễ. Mai điểm danh không VT quên mất Mai rùi. :)
Kl đùa chút thôi mà.
Geo căm BM. rất mong đc đọc những vần thơ của BM và cả những bức tranh thơ nữa chứ

1100i
15-05-2009, 12:35 AM
Kl đùa chút thôi mà.
Geo căm BM. rất mong đc đọc những vần thơ của BM và cả những bức tranh thơ nữa chứ

Sen ngủ muộn thế?
:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Klosen
15-05-2009, 12:47 AM
Sen ngủ muộn thế?
:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

không hiểu sao mấy hôm nay ngủ muộn lắm.
ngàn mốt cũng muộn nhỉ.
Hôm nay không thấy Thinghien vào nhỉ? ngàn mốt. chắc ... ở đâu rồi

1100i
15-05-2009, 12:50 AM
không hiểu sao mấy hôm nay ngủ muộn lắm.
ngàn mốt cũng muộn nhỉ.
Hôm nay không thấy Thinghien vào nhỉ? ngàn mốt. chắc ... ở đâu rồi

ANh thinghien đang tâm sự ngổn ngang cõi lòng.
Chiều nay 1100i rủ anh ấy đi chơi (món anh đấy thích nhất) mà còn bị từ chối đấy.

Sen hãy để linh hồn anh thinghien lắng động, ngủ yên.

traitimmuadong
15-05-2009, 12:52 AM
ANh thinghien đang tâm sự ngổn ngang cõi lòng.
Chiều nay 1100i rủ anh ấy đi chơi (món anh đấy thích nhất) mà còn bị từ chối đấy.

Sen hãy để linh hồn anh thinghien lắng động, ngủ yên.

Thôi để cho linh hồn anh ấy an nghỉ nơi chín suối, ngày mai mình mua nải chuối ra mộ thắp hương nhé

Lão K
15-05-2009, 01:06 AM
Chào các bạn,

Anh em chạy hết bỏ Lão ở lại một mình. May nhờ ông bạn già chỉ, LK mới biết đường chạy theo. :mad: :mad: :mad:

hành_khất
15-05-2009, 01:29 AM
Chào mọi người. Ăn mày xin gia nhập!:D

Phu sinh
15-05-2009, 01:39 AM
Anh em chạy hết bỏ Lão ở lại một mình. May nhờ ông bạn già chỉ, LK mới biết đường chạy theo. :mad: :mad: :mad:

Wellcome Lão K đã qua đến!
Wellcome hành khất! Có phải chín túi năm nào đấy kg?

hành_khất
15-05-2009, 01:43 AM
Wellcome Lão K đã qua đến!
Wellcome hành khất! Có phải chín túi năm nào đấy kg?

Vâng! Play boy hoangthach là em! Nhớ lắm....

Phu sinh
15-05-2009, 01:46 AM
Vâng! Play boy hoangthach là em! Nhớ lắm....

Bây giờ chẳng phải trốn ai
Đường hoàng ta cứ thơ bài mà tương hỉ..hỉ..

hành_khất
15-05-2009, 01:51 AM
Bây giờ chẳng phải trốn ai
Đường hoàng ta cứ thơ bài mà tương hỉ..hỉ..

Ăn mày chưa bao giờ trốn. Hồi đó....xưa rồi....

Trai vào tù như thái tử vào cung!

Phu sinh
15-05-2009, 01:56 AM
Ý là mỗi lúc mở site
chẳng phải dấu diếm như xưa í mà
Có điều khất đến chẳng lâu
Đã có thông báo off 2 3 ngày!

hành_khất
15-05-2009, 01:58 AM
Ý là mỗi lúc mở site
chẳng phải dấu diếm như xưa í mà
Có điều khất đến chẳng lâu
Đã có thông báo off 2 3 ngày!

off thì báo cho ăn mày nhé (nếu muốn ăn mày có mặt), ko thì thông báo, repost buổi off để ăn mày đọc cho đỡ nhớ cũng được.

Phu sinh
15-05-2009, 01:59 AM
Off diễn đàn sửa chữa đó chứ đâu có offline!
Thôi ngủ đây! Dạo quanh cho đỡ nhớ đi nhá! Giờ này sức đâu mà ... nữa he..he..

hành_khất
15-05-2009, 02:00 AM
vậy ư! đến bao giờ thì xong...

phale
15-05-2009, 07:57 AM
Thuc sinh về thì mang thơ treo lên đi nghen, để biệt thự rộng lớn này đỡ trống trải nha.

Biết BM bận rộn, nên VT chưa đòi thơ và tranh thơ của BM đâu... Khi nào rảnh thì treo thơ cho mọi người đọc với BM nhé!

Phạt anh bạn già của anh đi...
Mãi đến hôm nay mới chỉ đường cho anh :mad:

Welcome HK. Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt nè... Về nhà mình thôi ha...

phale
15-05-2009, 07:58 AM
http://i64.photobucket.com/albums/h167/quisatan/74e9e1a9.gifhttp://i64.photobucket.com/albums/h167/quisatan/74e9e1a9.gifhttp://i64.photobucket.com/albums/h167/quisatan/74e9e1a9.gifhttp://i64.photobucket.com/albums/h167/quisatan/74e9e1a9.gifhttp://i64.photobucket.com/albums/h167/quisatan/74e9e1a9.gifhttp://i64.photobucket.com/albums/h167/quisatan/74e9e1a9.gifhttp://i64.photobucket.com/albums/h167/quisatan/74e9e1a9.gif
Hoa hồng đẹp quá...
Chỉ chỗ PL hái với ĐMMĐ ơi.

phale
15-05-2009, 07:59 AM
vậy ư! đến bao giờ thì xong...

Từ 00 giờ 16/5 đến 00 giờ 18/5 HK ơi...

Đôi Mắt Mùa Đông
15-05-2009, 08:16 AM
Hoa hồng đẹp quá...
Chỉ chỗ PL hái với ĐMMĐ ơi.

:p Còn ở đâu nữa, phale ?

Ngàn hoa ngay ở trên tay
Hưởng đi đừng để cuối ngày hương phai.

Còn chờ phale dựng lại topic Muôn hoa như cũ để nhân giống nhiều loại khác nữa đây.

OA _ NỮ
15-05-2009, 09:15 AM

Dạo này em cũng rượu chè lắm nha, tối ngày gạ gẫm mọi người, cái kho hay sao dễ lây nhanh ghê.:p

SunWild
15-05-2009, 09:41 AM

PL ui hôm nào ọp uống rượu Bàu đá đi nhỉ (ở đâu thì tự đoán nha :D)

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
15-05-2009, 10:05 AM

SW đi cho tớ đi với nhé, tớ khoái rượu Bầu đá Bình định lắm, nhìn rượu rót ra cốc mà tăm sủi lên, thích lắm, hehe. Để tớ rủ cả TLTCE đi cùng nhé, hihiihi:p:p:p

SunWild
15-05-2009, 10:15 AM
SW đi cho tớ đi với nhé, tớ khoái rượu Bầu đá Bình định lắm, nhìn rượu rót ra cốc mà tăm sủi lên, thích lắm, hehe. Để tớ rủ cả TLTCE đi cùng nhé, hihiihi:p:p:p
TLTCE là ai vậy :) Để hỏi PL xem có đồng ý cho HT đi theo biểu diễn trò đập đầu vào đá ko nhé :D

PS: à từ mai nhớ gọi SW là chị nhé :)

phale
15-05-2009, 10:19 AM
:p Còn ở đâu nữa, phale ?

Ngàn hoa ngay ở trên tay
Hưởng đi đừng để cuối ngày hương phai.

Còn chờ phale dựng lại topic Muôn hoa như cũ để nhân giống nhiều loại khác nữa đây.
Ngàn hoa ngay ở trên tay?
Mở ra chỉ thấy xương gầy mà thôi
Sao PL kg thấy ta?

PL cũng định mở lại topic Muôn hoa, lúc đó nhờ anh chăm sóc giùm nhé!

Dạo này em cũng rượu chè lắm nha, tối ngày gạ gẫm mọi người, cái kho hay sao dễ lây nhanh ghê.:p
Giờ em phát hiện ra, rượu hay lắm...
Chắc thêm rượu vào danh sách bạn bè... những khi bên mình không còn ai nữa...

Hịhị... thời đại thông tin có khác...:(

TLTCE là ai vậy HTNN?
Vậy thống nhất đi uống rượu Bàu Đá hen...PL đang muốn say quên trời đất, quên luôn mình thì càng tốt!

phale
15-05-2009, 10:21 AM
TLTCE là ai vậy :) Để hỏi PL xem có đồng ý cho HT đi theo biểu diễn trò đập đầu vào đá ko nhé :D

Ủa ủa, PL có cái quyền cho hay không cho này hồi nào vậy SW? :(

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
15-05-2009, 10:22 AM

Trời, dã man, lấy thông tin ở đâu ra vậy hả trời

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
15-05-2009, 10:25 AM
TLTCE là ai vậy HTNN? Vậy thống nhất đi uống rượu Bàu Đá hen...PL đang muốn say quên trời đất, quên luôn mình thì càng tốt!

TLTCE thì chị hỏi SW hộ em đi, em mà nói, có người........giết em, hehehehe

SunWild
15-05-2009, 10:27 AM
Trời, dã man, lấy thông tin ở đâu ra vậy hả trời
Có chết cũng không khai thằng du kích trong đống rơm là bạn của HT :D

votinh
15-05-2009, 10:27 AM
[COLOR="SeaGreen"]Giờ em phát hiện ra, rượu hay lắm...

[COLOR="SeaGreen"]Vậy thống nhất đi uống rượu Bàu Đá hen...PL đang muốn say quên trời đất, quên luôn mình thì càng tốt!

Rượu - dở hay là do người sử dụng đó Phale à. Nếu đừng lạm dụng thì rượu có thể giúp thăng hoa nhưng ở chiều ngược lại thì hoa sẽ bị vùi dập .
Cẩn thận với nó nghe Phale. Bàu Đá say ngầm và dể chết . Tiêu lúc nào cũng không hay. Nhưng rượu cuối cùng vẫn là rượu - chỉ làm cho người ta quên đi một ít phút giây nào đó rồi lại làm nỗi nhớ hay khổ cồn cào lên => muốn quên là phải tự mình chứ không thể nhờ rượu được.

tralaitenchoem
15-05-2009, 10:32 AM
TLTCE là ai vậy?

TLTCE ra mắt chị PL nè, nhân tiện hỏi luôn chị có cậu em nào còn free không ạ :p

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
15-05-2009, 10:37 AM
Có chết cũng không khai thằng du kích trong đống rơm là bạn của HT :D

Thôi, trước giờ thế này giờ vẫn thế hen, hehehe
Để ANH về xử lý thằng du kích đây, chuyến này chít với ông

NHAT NGUYET
15-05-2009, 10:44 AM
Cẩn thận với nó nghe Phale. Bàu Đá say ngầm và dể chết . Tiêu lúc nào cũng không hay. .

Ông này tinh tướng nhỉ? Ông về cái làng Bàu Đá và đi hết các nghĩa địa xem có tấm bia nào ghi người này bị chết vì rượu, và nhất là rượu Bàu Đá không? :p

Ai muốn uống rượu Bàu Đá NN xin kính mời, gì chứ nhậu hải sản với Bàu Đá thì... luôn có sẵn, bảo đảm là có say cũng say... rất êm, không đau đầu, và chắc chắn là không ai.... chết cả, em thề...em hứa... em đảm bảo... (mượn tạm bản quyền của CVK chút nhé)

SunWild
15-05-2009, 10:49 AM
Ông này tinh tướng nhỉ? Ông về cái làng Bàu Đá và đi hết các nghĩa địa xem có tấm bia nào ghi người này bị chết vì rượu, và nhất là rượu Bàu Đá không? :p

Thế có ai chết vì bị cua, à quên bị ghẹ cắp ko anh :p

kehotro
15-05-2009, 10:53 AM
Thế có ai chết vì bị cua, à quên bị ghẹ cắp ko anh :p

Hình như chỉ có đàn ông mới chết vì cái này! Mà cũng chỉ chết nửa con người thôi em à!

phale
15-05-2009, 11:05 AM
TLTCE thì chị hỏi SW hộ em đi, em mà nói, có người........giết em, hehehehe
SW, ai dzậy?

Rượu - dở hay là do người sử dụng đó Phale à. Nếu đừng lạm dụng thì rượu có thể giúp thăng hoa nhưng ở chiều ngược lại thì hoa sẽ bị vùi dập .
Cẩn thận với nó nghe Phale. Bàu Đá say ngầm và dể chết . Tiêu lúc nào cũng không hay. Nhưng rượu cuối cùng vẫn là rượu - chỉ làm cho người ta quên đi một ít phút giây nào đó rồi lại làm nỗi nhớ hay khổ cồn cào lên => muốn quên là phải tự mình chứ không thể nhờ rượu được.
Anh lại lo lắng cho em rồi...nhưng mà kệ đi...
Chắc độ 1 năm nữa là em thành...:(

TLTCE ra mắt chị PL nè, nhân tiện hỏi luôn chị có cậu em nào còn free không ạ :p
Hi em nhưng mà là ai đây?
Em trai còn free hở?
Ai ta? Ai thì giơ tay lên cho TLTCE thấy nhé!

Ai muốn uống rượu Bàu Đá NN xin kính mời, gì chứ nhậu hải sản với Bàu Đá thì... luôn có sẵn, bảo đảm là có say cũng say... rất êm, không đau đầu, và chắc chắn là không ai.... chết cả, em thề...em hứa... em đảm bảo... (mượn tạm bản quyền của CVK chút nhé)
Em thích con cá gì trong hình đó...
Nhớ để dành cho em đó nha...

:)

Thanks anh Mắt, Klo, chị PL, Mai đi vắng chừng 1 tháng, hy vọng có thể online đọc thơ của các anh chị, các bạn được. Nhớ lắm ! :)

BM đi vắng 1 tháng cơ à? Lâu quá, lâu quá...hổng chịu...hổng chịu...
Mà hổng chịu thì cũng phải chịu... Chúc BM mọi điều tốt đẹp, sớm quay về nhé!

SunWild
15-05-2009, 11:11 AM
SW, ai dzậy?
Chị hỏi anh NN ấy chứ em cũng chịu :)

Em thích con cá gì trong hình đó...
Nhớ để dành cho em đó nha...
Chị cứ về thăm bể cá nhà anh NN chắc vẫn đang bơi lội tung tăng trong đó :D

Hình như chỉ có đàn ông mới chết vì cái này! Mà cũng chỉ chết nửa con người thôi em à!

Hihi chết nửa con người thì ko có bia rồi :)

votinh
15-05-2009, 11:16 AM

Có người nào chết vì cái cua ghẹ mà được khắc lên bia mộ đâu :D

langthang
15-05-2009, 11:19 AM

Hìhi, thì bửa nào anh đem cái Bàu Đá đó vào bào mấy khối đá của Minh Thy kìa. Say êm thì chết cũng êm lắm nhỉ?

SunWild
15-05-2009, 11:20 AM
Hìhi, thì bửa nào anh đem cái Bàu Đá đó vào bào mấy khối đá của Minh Thy kìa. Say êm thì chết cũng êm lắm nhỉ?
Haha xui dại nha, ai nghe theo còn dại nữa :D

votinh
15-05-2009, 11:20 AM
:)

Thanks anh Mắt, Klo, chị PL, Mai đi vắng chừng 1 tháng, hy vọng có thể online đọc thơ của các anh chị, các bạn được. Nhớ lắm ! :) . Còn thơ, tranh thơ Mai phải khất thiệt rùi...

Nhà anh chưa kịp dựng lại để đón em mà em lại đi mất rồi. Quả thật là vô tình !

NHAT NGUYET
15-05-2009, 11:37 AM
Nhà anh chưa kịp dựng lại để đón em mà em lại đi mất rồi. Quả thật là vô tình !
Than ôi! thời oanh liệt nay còn đâu! :p :p :p

votinh
15-05-2009, 11:41 AM
Than ôi! thời oanh liệt nay còn đâu! :p :p :p

Thì đời có lúc này lúc kia ... lên xuống theo hình sin miễn là lên dốc là được rồi :p

SunWild
15-05-2009, 11:42 AM
Thì đời có lúc này lúc kia ... lên xuống theo hình sin miễn là lên dốc là được rồi :p
Lên dốc hay tăng tốc đều là... là... thở dốc đó anh :D

votinh
15-05-2009, 11:46 AM
Lên dốc hay tăng tốc đều là... là... thở dốc đó anh :D

Vấn đề là có đủ sức để chạy đường dài hay không thôi mà :D

NHAT NGUYET
15-05-2009, 11:50 AM
Thường thì không đủ, nên nhiều người thích môn chạy.... tiếp sức hơn! :rolleyes:

traitimmuadong
15-05-2009, 12:21 PM

votinh ơi cho em xin một góc nhỏ trong nhà anh được không, lông nhông hoài anh I, anh Khác cứ toàn bắt nạt em, buồn quá

Phu sinh
15-05-2009, 12:40 PM
Anh lại lo lắng cho em rồi...nhưng mà kệ đi...
Chắc độ 1 năm nữa là em thành...:(

Thành 1 ON thứ 2, sợ còn khủng khiếp hơn :p:p

Klosen
15-05-2009, 12:52 PM

Anh này nói "chuẩn không cần chỉnh" :D::D:D hé hé

Lên dốc hay tăng tốc đều là... là... thở dốc đó anh
Hê Lố SW.

p/s : votinh có cái phải là cái anh có nhiều vợ bên nhà cũ không nhỉ

phale
15-05-2009, 01:16 PM

Chắc em phải phấn đấu, để anh không mang tiếng là tiên tri sai...:(
Vụ này, có người nhận đào tạo em rồi...

phale
15-05-2009, 01:17 PM
Anh này nói "chuẩn không cần chỉnh" :D::D:D hé hé

Kolsen cũng biết nữa hả? :p

NHAT NGUYET
15-05-2009, 01:22 PM
Kolsen cũng biết nữa hả? :p
Bắt đầu từ hôm nay bỏ ống để dành tiền mua Bàu Đá cho em nhé! Mỗi ngày bỏ... mấy "chai" mới đủ cho em tập tành đây nhỉ? :confused: :p

phale
15-05-2009, 01:26 PM
Bắt đầu từ hôm nay bỏ ống để dành tiền mua Bàu Đá cho em nhé! Mỗi ngày bỏ... mấy "chai" mới đủ cho em tập tành đây nhỉ? :confused: :p
Vậy là có anh tài trợ rượu rồi nhỉ? Anh bỏ được mấy "chai" thì bỏ nghen, tùy khả năng anh thôi hà...

NHAT NGUYET
15-05-2009, 01:50 PM
Vậy là có anh tài trợ rượu rồi nhỉ? Anh bỏ được mấy "chai" thì bỏ nghen, tùy khả năng anh thôi hà...

Em biết.... bơi trong rượu chưa? tập dần đi há! :p

OA _ NỮ
15-05-2009, 02:22 PM

Nhắc đến Bàu đá, sao ko kêu ON nhỉ, mấy người này thấy Rượu bỏ bạn già...:mad:
Đang uống vang đỏ, ghét quá. Thèm cái dư vị shock của BD và hương vị ngào ngạt của loại r này.

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
15-05-2009, 02:23 PM
Nhắc đến Bàu đá, sao ko kêu ON nhỉ, mấy người này thấy Rượu bỏ bạn già...:mad:
Đang uống vang đỏ, ghét quá. Thèm cái dư vị shock của BD và hương vị ngào ngạt của loại r này.

Chị uống Bàu Đá mấy lần rồi? Em uống 6 lần thì 2 lần say tại bàn luôn, hic hic. Giờ vẫn hãi rượu Bàu Đá

OA _ NỮ
15-05-2009, 02:28 PM

Ka ka
Ko phải chị chứ hả? Hu hu hu
Cứ nhớ đến cảnh em bị say...Hết muốn đào...Với tạo.:)

OA _ NỮ
15-05-2009, 02:32 PM
Chị uống Bàu Đá mấy lần rồi? Em uống 6 lần thì 2 lần say tại bàn luôn, hic hic. Giờ vẫn hãi rượu Bàu Đá

Chị ko nhớ
Có 1 lần uống ở Thanh đa, ăn lẩu dê. khi ra về ok lắm, những đi nửa chửng chị phải bỏ xe đi tx. Đúng là say lúc nào cũng ko biết nữa.
Loại rượu này cũng hơi nguy hiểm, cung như NN nói, uống vào ko đau đầu.

Đôngkisốt
15-05-2009, 02:59 PM
Chị ko nhớ
Có 1 lần uống ở Thanh đa, ăn lẩu dê. khi ra về ok lắm, những đi nửa chửng chị phải bỏ xe đi tx. Đúng là say lúc nào cũng ko biết nữa.
Loại rượu này cũng hơi nguy hiểm, cung như NN nói, uống vào ko đau đầu.

Rượu Bầu Đá ư? trước nhất phải thừa nhận là rượu này tuyệt ngon, tuy hiện nay phải rất tinh tế mới tìm được rượu Bàu Đá xịn. Tôi chỉ thi thoảng được uống rượu biếu, chưa được uống rượu mời bao giờ (bác NN nhớ nhé!). Đông tôi cũng rất khoái rượu Bàu Đá, nhất là nhậu với thịt cầy, vào những ngày mưa dầm gió bấc... phải nói rượu Bàu Đá rất đặc biệt so với nhiều loại rượu trắng khác, uống vào... chạy đến đâu, biết đến đấy, nhưng rất êm, không shock, không lợm giọng (như chị Oa Nữ nói), nuốt hết rồi, vẫn còn dư vị thơm thơm ngọt ngọt ở cổ họng, ở đầu lưỡi, lại muốn uống tiếp (như các bạn uống trà Bắc vậy)... hết chén nầy đến chén khác... vẫn không thấy nhợn... và... say lúc nào chẳng hay, nhưng rất may là khi tỉnh dậy không đau đầu, không vật vả, như các loại rượu khác, nghe đồn rằng, được vậy là nhờ công đoạn ủ trong hầm trấu (lúa) 100 ngày trước khi xuất xưởng. Tuy êm vậy đấy, nhưng dùng rượu BĐ để nướng khô mực rất là tuyệt vời nhé, con khô mực nướng xong thơm ngon mà không thứ lửa nào có thể thay thế được... chẹp... chẹp... nhắc đến lại... phát thèm.

p/s: @ Bác NN: Khi nào có dịp, tôi sẽ PM cho bác nhé, thứ nhất là được đối ẩm với bác, thứ hai là mong sẽ thưởng thức được thứ Bàu Đá chính gốc, vì nghe nói hàng giả nhiều lắm, giả ngay tại quê hương của BĐ luôn, chẳng biết đâu mà lần.

phale
15-05-2009, 03:25 PM
Em biết.... bơi trong rượu chưa? tập dần đi há! :p
Thì đợi anh gom đủ rượu, em tập 1 lần luôn...:p

Ka ka
Ko phải chị chứ hả? Hu hu hu
Cứ nhớ đến cảnh em bị say...Hết muốn đào...Với tạo.:)
Thế mới phải đào tạo chị ơi...
Chị nhận lời đào tạo em rùi mà...Hic hic...
Hay em phải đăng tuyển người dạy uống rượu... cấp tốc...

phale
15-05-2009, 03:27 PM
Rượu Bầu Đá ư? trước nhất phải thừa nhận là rượu này tuyệt ngon, tuy hiện nay phải rất tinh tế mới tìm được rượu Bàu Đá xịn. Tôi chỉ thi thoảng được uống rượu biếu, chưa được uống rượu mời bao giờ (bác NN nhớ nhé!). Đông tôi cũng rất khoái rượu Bàu Đá, nhất là nhậu với thịt cầy, vào những ngày mưa dầm gió bấc... phải nói rượu Bàu Đá rất đặc biệt so với nhiều loại rượu trắng khác, uống vào... chạy đến đâu, biết đến đấy, nhưng rất êm, không shock, không lợm giọng (như chị Oa Nữ nói), nuốt hết rồi, vẫn còn dư vị thơm thơm ngọt ngọt ở cổ họng, ở đầu lưỡi, lại muốn uống tiếp (như các bạn uống trà Bắc vậy)... hết chén nầy đến chén khác... vẫn không thấy nhợn... và... say lúc nào chẳng hay, nhưng rất may là khi tỉnh dậy không đau đầu, không vật vả, như các loại rượu khác, nghe đồn rằng, được vậy là nhờ công đoạn ủ trong hầm trấu (lúa) 100 ngày trước khi xuất xưởng. Tuy êm vậy đấy, nhưng dùng rượu BĐ để nướng khô mực rất là tuyệt vời nhé, con khô mực nướng xong thơm ngon mà không thứ lửa nào có thể thay thế được... chẹp... chẹp... nhắc đến lại... phát thèm.

p/s: @ Bác NN: Khi nào có dịp, tôi sẽ PM cho bác nhé, thứ nhất là được đối ẩm với bác, thứ hai là mong sẽ thưởng thức được thứ Bàu Đá chính gốc, vì nghe nói hàng giả nhiều lắm, giả ngay tại quê hương của BĐ luôn, chẳng biết đâu mà lần.
Rượu này hay thế cơ à...
Kiểu này, dẫu không biết bơi, cũng ráng bơi thử 1 lần...

Phu sinh
15-05-2009, 03:43 PM
Cũng hy vọng là thầy bói mù sờ voi!!!

Rượu Bầu Đá ư? trước nhất phải thừa nhận là rượu này tuyệt ngon, tuy hiện nay phải rất tinh tế mới tìm được rượu Bàu Đá xịn. ......vậy là nhờ công đoạn ủ trong hầm trấu (lúa) 100 ngày trước khi xuất xưởng. Tuy êm vậy đấy, nhưng dùng rượu BĐ để nướng khô mực rất là tuyệt vời nhé, con khô mực nướng xong thơm ngon mà không thứ lửa nào có thể thay thế được... chẹp... chẹp... nhắc đến lại... phát thèm.

Nghe mà thèm quá thể luôn!

phale
15-05-2009, 04:33 PM
Cũng hy vọng là thầy bói mù sờ voi!!!
Nghe mà thèm quá thể luôn!
Chắc là anh sợ cái cảnh PL....:p
PL nhận rượu làm bạn rồi... Quyết định vậy đi anh ha!

OA _ NỮ
15-05-2009, 04:39 PM
Thì đợi anh gom đủ rượu, em tập 1 lần luôn...:p

Thế mới phải đào tạo chị ơi...
Chị nhận lời đào tạo em rùi mà...Hic hic...
Hay em phải đăng tuyển người dạy uống rượu... cấp tốc...

Em ơi, nếu tìm người đào tạo em trở thành kì tửu quá dễ... Xong trở thành tiên tửu thì đó phải do mình...

( Ước gì ...)

Phu sinh
15-05-2009, 04:41 PM
Chắc là anh sợ cái cảnh PL....:p
PL nhận rượu làm bạn rồi... Quyết định vậy đi anh ha!

Tùy em thôi! Xưa giờ có bao giờ cản được em cái chi đâu! Nói chỉ là nói vậy thôi mà! Oa vào nhận đệ tử kìa!

MinhThy
15-05-2009, 04:45 PM
Hic hic ... nghĩ mà tội cho mình ... sao ko ai tài trợ rượu cho mình và luyện tập cho mình nhỉ? Chị PL ơi ... cho em ké với ...

Phu sinh
15-05-2009, 04:49 PM
Hic hic ... nghĩ mà tội cho mình ... sao ko ai tài trợ rượu cho mình và luyện tập cho mình nhỉ? Chị PL ơi ... cho em ké với ...
Tài trợ rượu cho em chắc phải nhờ Oa kiếm cái ông bạn già kia vào mới chiều nổi wá! PL có bạn tửu rồi kìa!

MinhThy
15-05-2009, 04:52 PM
Tài trợ rượu cho em chắc phải nhờ Oa kiếm cái ông bạn già kia vào mới chiều nổi wá! PL có bạn tửu rồi kìa!

Ặc ... ông bạn già nào thế anh :confused: .... gì mà chiều em ... dạy dỗ thì uýnh thẳng tay đi ... kakaka

Phu sinh
15-05-2009, 04:57 PM
Ặc ... ông bạn già nào thế anh :confused: .... gì mà chiều em ... dạy dỗ thì uýnh thẳng tay đi ... kakaka
Hỏi Oa ấy! Oa giải thích cho nghe, đâu có dạy dỗ gì, em đòi tài trợ rượu mờ hị..hị...

phale
15-05-2009, 04:59 PM
Em ơi, nếu tìm người đào tạo em trở thành kì tửu quá dễ... Xong trở thành tiên tửu thì đó phải do mình...

( Ước gì ...)
Em thì giờ...chỉ cần tửu thôi chị ơi, còn kì hay tiên cũng không thành vấn đề...

Tùy em thôi! Xưa giờ có bao giờ cản được em cái chi đâu! Nói chỉ là nói vậy thôi mà! Oa vào nhận đệ tử kìa!
Anh hiểu PL lắm lắm...
Chị ON nhận một tiếng cho em mừng nà...

Mthy mà cần luyện tập nữa sao? Thôi trong khi chờ chị ON gật đầu nhận PL làm đệ tử, Mthy tập cho chị PL đi... Uống làm sao mà... như em là được rùi...

OA _ NỮ
17-05-2009, 05:26 AM
Em chỉ cần uống được như chị thôi em à, còn cao vọng uống được như MT thì chị nghĩ ko bao giờ đâu. Chị đi nhiều, uống cũng nhiều, cũng gặp nhiều cao thủ hơn cả MT nữa cơ, nhưng uống mà vẫn lạnh được như MT thỉ ko có mấy ai đâu...MT hở, em hở!!!!

thuc sinh
17-05-2009, 08:17 AM
hôm qua nhậu , ka từ 12h tới 8h tối, kết thúc là đối ẩm với kỳ tửu Minh thi xinh đẹp tài hoa nhà ta, MT dạo này vẫn uống như thế, và ngày càng xinh đẹp hơn....hihi, nói về " con đường màu xanh" vui quá em nhể?:p
Vụn Vỡ thật mũm mĩm, hoạt bát, trắng trẻo và dễ thương wớ, 10 năm trước mà ta gặp nhau thì......:D

SunWild
17-05-2009, 08:24 AM
hôm qua nhậu , ka từ 12h tới 8h tối, kết thúc là đối ẩm với kỳ tửu Minh thi xinh đẹp tài hoa nhà ta, MT dạo này vẫn uống như thế, và ngày càng xinh đẹp hơn....hihi, nói về " con đường màu xanh" vui quá em nhể?:p
Vụn Vỡ thật mũm mĩm, hoạt bát, trắng trẻo và dễ thương wớ, 10 năm trước mà ta gặp nhau thì......:D

Nghe cái giọng này quen quá ta, hôm trước đã nghi rồi :p

@Klosen: chào Klo, ở đây ko cộng điểm được nhỉ :D

thuc sinh
17-05-2009, 08:28 AM
Nghe cái giọng này quen quá ta, hôm trước đã nghi rồi :p

@Klosen: chào Klo, ở đây ko cộng điểm được nhỉ :D
huhu, dạo này chưa cập nhật " kỹ thuật" mới, cứ mấy bài cũ xào lại miết Sun ơi.:D

SunWild
17-05-2009, 08:42 AM
huhu, dạo này chưa cập nhật " kỹ thuật" mới, cứ mấy bài cũ xào lại miết Sun ơi.:D
Khổ ghê chưa, ko phải lỗi tại Sun nhé :D

Phu sinh
17-05-2009, 08:48 AM

Hị..Hị... Thế là đến 8h tối cơ à! Xong việc mới hơn 6g00, biết thế quay trở lại uống với MT rồi, lâu quá chưa gặp! Tiếc ghê!

OA _ NỮ
17-05-2009, 08:58 AM
Mọi người đi nhậu hả? ko rủ ON đi nha...
Tức thế ko biết....

Phu sinh
17-05-2009, 09:12 AM
Mọi người đi nhậu hả? ko rủ ON đi nha...
Tức thế ko biết....

Hi...Hi... Có rủ cũng chẳng bay về kịp

Hôm qua đột xuất gọi phone
10g00 í ới hú nhau nhậu liền
Chính ngọ gần đủ bạn hiền
Một là coi mắt tím kia
Hai là an ủi ai kia khóc nhè
Ba là tập uống rượu chè
Uống xong rồi hét tì tì chiều buông

thachanhtim
17-05-2009, 09:35 AM
:p

Đúng là thúc sinh...
10 năm không gặp hẹn 10 năm nửa há anh
Trắng trẻo dễ thương gì mà ế chảy nước như thèm gzụ nè..

thachanhtim
17-05-2009, 09:46 AM
Hi...Hi... Có rủ cũng chẳng bay về kịp

Hôm qua đột xuất gọi phone
10g00 í ới hú nhau nhậu liền
Chính ngọ gần đủ bạn hiền
Một là coi mắt tím kia
Hai là an ủi ai kia khóc nhè
Ba là tập uống rượu chè
Uống xong rồi hét tì tì chiều buông

Con mắt tím kia hồi nào
Phù sinh điêu thế ...rồi mà biết tay
Rượu gì nhậu chẳng thấy say
Lúc đầu ly nửa ...sau đầy cả ly
Nhậu còn chưa tới đã đi
Vườn thơ men tửu ..ca thi ...hết mình ...

P/S... Hôm qua uống có tí tẹo mà say rồi ...khà khà khà..

kehotro
17-05-2009, 11:11 AM
Chanh vỏ xanh đã chua. Giờ còn có người Thả Chanh Tím nữa thì không biết như thế nào! KHT đọc như vậy không biết đúng sai nữa! hehehe

Có gì mong TAT xá tội ! Hôm qua , không có thời gian để đối ẩm cùng TAT . Thôi hẹn khi khác vậy!

VT mà đông đủ thì vui lém! Quậy cũng khỏi chê! Lần sau TS nhớ lên chương trình hoành tráng off xong về viết bài cho ON thèm chơi . hehehe.

Dai_Anh
17-05-2009, 11:13 AM
Anh KHT ơi...sắp...sắp...sắp...cuối tháng rồi...:D:D:D:D