PDA

View Full Version : Tâm tình quán

Pages : 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10

Mây
03-06-2009, 12:27 PM
Hihi, đúng rồi chị NN à, mấy cái anh đó có đi Thái về thì cũng không bỏ được cái tính đàn ông đâu, nếu muốn giống thật chắc phải học chị em mình thêm chút nữ tính..

Mây :botay:với Quỳnh...
Bác NN là kon zai nha:botay:

thuc sinh
03-06-2009, 04:59 PM
Mây :botay:với Quỳnh...
Bác NN là kon zai nha:botay:

hem tin, Mây ..kiểm tra chưa mà bit nà?

kehotro
03-06-2009, 07:10 PM
hem tin, Mây ..kiểm tra chưa mà bit nà?

Kiểm tra mà kiểm tra theo kiểu gì mới được?

SunWild
03-06-2009, 09:56 PM
Kiểm tra mà kiểm tra theo kiểu gì mới được?
Hỏi PL xem đã kiểm tra chưa :)

Phu sinh
04-06-2009, 01:46 AM
Chúc mọi người có những giấc mơ đẹp! Goodnight for all!

MinhThy
04-06-2009, 06:57 AM
Dậy tập thể dục đi .... sáng roài :nguong:

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
04-06-2009, 07:13 AM
Dậy tập thể dục đi .... sáng roài :nguong:

Tớ vừa tập thể dục bằng cách.............đi bộ đến công ty

COCKOO
04-06-2009, 07:14 AM
Cũng vừa tập thể dục với tất cả mọi người ở Hồ tây, mọi người đi bộ riêng mình chạy xe...:nguong:

Song Tử Nữ
04-06-2009, 12:44 PM
Cũng vừa tập thể dục với tất cả mọi người ở Hồ tây, mọi người đi bộ riêng mình chạy xe...:nguong:

Sao bác không vừa chạy vừa dắt xe :D

Klosen
04-06-2009, 03:23 PM
Hihi, đúng rồi chị NN à, mấy cái anh đó có đi Thái về thì cũng không bỏ được cái tính đàn ông đâu, nếu muốn giống thật chắc phải học chị em mình thêm chút nữ tính..
hô hô. lại có người gọi là " chị NN " kìa cả nhà ơi.
pùn cười quá.
Anh NN vừa đi Thái Lan về ah

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
04-06-2009, 03:35 PM
hô hô. lại có người gọi là " chị NN " kìa cả nhà ơi.
pùn cười quá.
Anh NN vừa đi Thái Lan về ah
Lâu rồi mới thấy Klosen, dọ này bỏ bạn bè đi đâu vậy Klo

Phu sinh
05-06-2009, 08:33 AM
Chào các thi sĩ nhà ta nhe, chúc mọi người có một ngày làm việc cuối tuần nhiều suôn sẻ!

Mắt Ngọc
05-06-2009, 03:46 PM
Hôm nay cuối tuần mà vắng vẻ quá, chán nhỉ, thôi chào mọi người, em về quê đây.

COCKOO
05-06-2009, 04:09 PM
Về quê tận hưởng không khí thanh bình, có gia đinh và người thân, cũng ấm cũng lắm chứ. Ước gì mình có quê để về.

Phu sinh
05-06-2009, 04:32 PM

Ừ! Hôm nay vắng vẻ quá đi, mai chắc cũng thế! Chúc mọi nguời một buổi tối vui vẻ nha! Đến giờ về rồi!

thuc sinh
05-06-2009, 04:43 PM
chúc mọi người weekend ve vũi!

Phu sinh
06-06-2009, 12:51 AM
Hôm nay phải ngủ sớm thôi
Để dành sức lực tiếp bồi phương xa
Weekend xin chúc mọi nhà
An bình vui vẻ nhẩn nha cười đùa

Goodnight to all!

OA _ NỮ
06-06-2009, 09:56 PM
Hôm nay phải ngủ sớm thôi
Để dành sức lực tiếp bồi phương xa
Weekend xin chúc mọi nhà
An bình vui vẻ nhẩn nha cười đùa

Goodnight to all!

Giờ này chắc VT đang tiếp bồi khác phương xa phải ko mà sao vắng vẻ thế..
nếu có ai nhớ đến Oa Nữ thì uống giùm cho ON mấy ly nhe...Bỗng dưng thèm rượu mà ko uống được, đang buổi sáng bên này, công việc chất ngất...

1100i
06-06-2009, 09:58 PM
VT đang off ầm ỹ, nhảy múa ghê lắm chị OA ạ, với sự tham gia của 2 ông "tướng" HN. E mới được thưởng thức không khí đấy qua phone, hic, rạo rực cả người.

kehotro
07-06-2009, 01:04 AM
Giờ này chắc VT đang tiếp bồi khác phương xa phải ko mà sao vắng vẻ thế..
nếu có ai nhớ đến Oa Nữ thì uống giùm cho ON mấy ly nhe...Bỗng dưng thèm rượu mà ko uống được, đang buổi sáng bên này, công việc chất ngất...

Làm hết hai chai, chữa lửa bia. Xong đi Karaoke, tiếp đến là đi ăn. ĐT thì réo liên tục để nắm tình hình! Hai ông tướng nhà ta vào trong này vẫn khỏe. Vui cùng mọi người quên cà lối về rồi!

Chúc chị và mọi người cuối tuần vui vẻ!

OA _ NỮ
07-06-2009, 03:54 AM
VT đang off ầm ỹ, nhảy múa ghê lắm chị OA ạ, với sự tham gia của 2 ông "tướng" HN. E mới được thưởng thức không khí đấy qua phone, hic, rạo rực cả người.

Chị tưởng I cũng vào, nghe nói thế mà...
Ở xa em đã nghe rạo rực rồi, ở gần là em tiêu luôn đó.
Vưởn thơ đi dễ khó về, ko biết 2 ông tướng kia có biết đường dìu nhau mà về ko cơ đấy...:D

OA _ NỮ
07-06-2009, 03:56 AM
Làm hết hai chai, chữa lửa bia. Xong đi Karaoke, tiếp đến là đi ăn. ĐT thì réo liên tục để nắm tình hình! Hai ông tướng nhà ta vào trong này vẫn khỏe. Vui cùng mọi người quên cà lối về rồi!

Cũng chữa lửa bằng bia theo kiểu Oa Nữ hả, hì hi, phen này thì tiêu thật rồi...:rolleyes:

Phu sinh
07-06-2009, 08:01 AM
Hi...Hi... Kỳ này khỏe re nhưng PS không đi tăng 3 nên không biết 2 ông tướng kia có tiêu không nữa!

COCKOO
07-06-2009, 08:21 AM
Hôm qua cũng được hóng hớt chút không khí đó, phải nói là hừng hực cả mình (đúng lúc đó vừa nghe phone vùa bê chậu quần áo lên tầng 3 cho gấu mẹ giặt, toát mồ hôi:acac:).

Phu sinh
07-06-2009, 09:12 AM
Hôm qua cũng được hóng hớt chút không khí đó, phải nói là hừng hực cả mình (đúng lúc đó vừa nghe phone vùa bê chậu quần áo lên tầng 3 cho gấu mẹ giặt, toát mồ hôi:acac:).

Thế ra lúc em nói đt là đang bê đấy à! Lúc đó TS và 100C đang đua nhau khoe chất giọng... kinh khủng! :botay:

NHAT NGUYET
07-06-2009, 11:37 AM
Vườn thơ
(1 thành viên & 0 khách)
NHAT NGUYET

Không lời bình

Sheiran
07-06-2009, 12:04 PM
Hix... Vô cùng cáo lỗi với mọi người vì tối thứ 7 em đã hứa mà không đến được. Em có sự cố đột xuất nên đi xa không về kịp. Đt thì chiều thứ 6 lúc vừa ngồi ăn trên bờ hồ vừa nghe - lỡ tay đánh rơi mất, thứ 2 em mới đi lấy sim lại được. Huhu... Thật là tiếc, mất dịp giao lưu với nhiều thành viên mới và 2 vị khách quí. Buồn ghê cơ. hix..

Em định sáng hoặc tối t2 sẽ mời mọi người cùng cafe cáo lỗi, mà nghe nói 2 vị khách đã đi rồi, đành hẹn lại lần sau vậy.

MinhThy
07-06-2009, 01:38 PM
Hix... Vô cùng cáo lỗi với mọi người vì tối thứ 7 em đã hứa mà không đến được. Em có sự cố đột xuất nên đi xa không về kịp. Đt thì chiều thứ 6 lúc vừa ngồi ăn trên bờ hồ vừa nghe - lỡ tay đánh rơi mất, thứ 2 em mới đi lấy sim lại được. Huhu... Thật là tiếc, mất dịp giao lưu với nhiều thành viên mới và 2 vị khách quí. Buồn ghê cơ. hix..

Em định sáng hoặc tối t2 sẽ mời mọi người cùng cafe cáo lỗi, mà nghe nói 2 vị khách đã đi rồi, đành hẹn lại lần sau vậy.

Trước tiên thì bx phải tạ lỗi với ox nè ... :nhaodzo:

Hôm qua vắng bóng người yêu
Rượu mời không uống, buồn nhiều hơn vui ...:ngugat:

MinhThy
07-06-2009, 01:41 PM

"Làm hết hai chai" ... Sư huynh toàn không chịu uống, muội phải sử dụng vũ lực huynh mới uống 100% với muội 1 ly ... chơi không đẹp tí nèo .... xiiiiiiiii

MinhThy
07-06-2009, 01:42 PM
Thế ra lúc em nói đt là đang bê đấy à! Lúc đó TS và 100C đang đua nhau khoe chất giọng... kinh khủng! :botay:

Ủa? TS là ai dzị anh :ngoaymui:

Là Thúc sinh hay TT ấy!

Phu sinh
07-06-2009, 01:51 PM

Đành vậy thôi, hôm qua khách quý tặng hoa cho em mà em chẳng đến, chẳng biết cuối cùng thì ai giữ dùm rồi!

MinhThy
07-06-2009, 01:56 PM
Đành vậy thôi, hôm qua khách quý tặng hoa cho em mà em chẳng đến, chẳng biết cuối cùng thì ai giữ dùm rồi!

Ơ .... quên mất ... Hoa của em đâu nhỉ? Ai cầm rồi .... hu hu hu :khoc:

LÃO HẠC
07-06-2009, 02:18 PM

Khách quý tặng hoa cho em mà hổng bít ai cầm thì quả thật đáng bị phạt lắm nè....thui để hum nào LH đền vậy dc hông MT?mà hôm qua tăng 2 hông có MT thấy bùn ghê,còn tăng 3 nữa.....

phale
07-06-2009, 03:18 PM

Hoa của em, chị cũng không biết lạc về đâu... Để nói người ta tặng lại cho em nha...

Tăng 2 không có em...Níu áo hoài mà không được... Lần sau chắc phải níu...quần...:o:D

kehotro
07-06-2009, 03:33 PM
"Làm hết hai chai" ... Sư huynh toàn không chịu uống, muội phải sử dụng vũ lực huynh mới uống 100% với muội 1 ly ... chơi không đẹp tí nèo .... xiiiiiiiii

Huynh khác mọi người ở chổ rất liều nhưng thấy liều có kết quả thì mới liều . Chứ còn liều để nằm chờ người khác đưa về thì huynh xin kiếu! Hai nữa rượu không phải là thứ để so cao thấp. Thà chịu thấp mà còn có đường về chứ tham cao lại khiêng về thì ........hehehe. Chưa bao giờ KHT uống rượu mà người khác phải đưa về!

Phu sinh
07-06-2009, 04:13 PM
Ơ thế có ai lãnh trách nhiệm report off không nhỉ?

LÃO HẠC
07-06-2009, 04:16 PM
Ơ thế có ai lãnh trách nhiệm report off không nhỉ?

Bác đảm trách luôn vụ này đê?nhất là đoạn Phim mà KHT quay lúc karaoké đó..thiệt là mừng LH hum qua cũng đi đến cùng..hiii.

Phu sinh
07-06-2009, 04:21 PM
Bác đảm trách luôn vụ này đê?nhất là đoạn Phim mà KHT quay lúc karaoké đó..thiệt là mừng LH hum qua cũng đi đến cùng..hiii.

hi...Hi... LH sợ cảnh xưa lập lại hả! Hôm qua nghe loáng thoáng là TAT lãnh mờ! Dạo này thơ thẩn anh cứ đi đâu mất rồi!

phale
07-06-2009, 04:24 PM
PL tranh thủ vào thăm cả nhà chút, giờ phải out rồi.
PL chúc mọi người vui nghen...
Bài trong lớp học PL chưa xem được, PL nhờ Sempai và 4Q tiếp nha.

thachanhtim
07-06-2009, 04:32 PM
hi...Hi... LH sợ cảnh xưa lập lại hả! Hôm qua nghe loáng thoáng là TAT lãnh mờ! Dạo này thơ thẩn anh cứ đi đâu mất rồi!

Ủa TAT có nói hả ...hình như gzu. nói đấy anh PS ơi ...
em chỉ nhớ có mình anh quay phim thôi còn quay ai em nhớ mà chi ..hehehe...

TeacherABC
07-06-2009, 04:38 PM
Nhận được lời mời nhưng vì có việc riêng nên mình không thể nào đến cùng các anh em VT trong buổi tối hôm qua! Thành thật xin lỗi cùng các bạn! Hẹn có dịp sẽ nâng ly tạ lỗi nhé! Thân mến!

thuc sinh
07-06-2009, 06:24 PM
sao mạng nhà mình lởm thật, giờ mới vào vườn được.
hehe, hum qua có dịp bộc lộ hết tài năng đã quá đi!

kehotro
07-06-2009, 07:40 PM

Tài năng như thế mà hôm qua mới thể hiện cho mọi người biết. Đúng thật là uổng phí! Bởi vậy hôm qua cứ tưởng liveshow của yeu100C với thuc sinh. Còn mọi người là khán giả chỉ ngồi thính phòng mà giữ trật tự nghe giọng Opera cực cao của 2 ca sĩ bất đắc dĩ mới về từ Mĩ.

kehotro
07-06-2009, 07:45 PM
Nhận được lời mời nhưng vì có việc riêng nên mình không thể nào đến cùng các anh em VT trong buổi tối hôm qua! Thành thật xin lỗi cùng các bạn! Hẹn có dịp sẽ nâng ly tạ lỗi nhé! Thân mến!

Em nghe nói anh có việc nên không tham dự cùng VT cũng buồn anh nhỉ! Thôi hẹn lần sau sẽ mời anh và cả LMH off cùng VT cho vui. LMH mà hợp cùng bọn em quậy nữa thì chắc cả VT cười chết thôi!

P/S: Nghe nói anh ra sân chạy được 30 ph. Đáng nể thật! Cái này không phải ai cũng có sức để vào sân bóng mà chạy được cỡ đó!:botay:

Dai_Anh
07-06-2009, 08:35 PM
DA về đến ĐN thì bị bắt cóc..nên ol hơi muộn.
DA cám ơn anh KHT, Candy, PL, anh TeacherABC, anh LMH, anh TS, anh Yeu100C, anh PS,anh LH, chị NH, chị TAT, MT, HA đã dành cho DA một tình cảm ấm áp và chân thành. Rất, rất yêu quý các anh chị và các bạn..!

P/s: Giá như hôm qua được đối ẩm với cô út của VT nữa thì chuyến đi của DA thật sự trọn vẹn.

Hoàng_Tử_Ngây_Ngô
08-06-2009, 07:14 AM
Xin gửi lời cảm ơn đến các thành viên VT đã dành cho bạn bè ngoài Bắc 1 tình cảm ấm áp, 1 sự đón tiếp nhiệt tình. Mong rằng 1 ngày gần đây lại được gặp các anh chị, các bạn và mong sẽ được dịp đáp lễ mọi người khi mọi người ra Bắc. Chân thành.

phale
08-06-2009, 08:18 AM
DA cám ơn anh KHT, Candy, PL, anh TeacherABC, anh LMH, anh TS, anh Yeu100C, anh PS,anh LH, chị NH, chị TAT, MT, HA đã dành cho DA một tình cảm ấm áp và chân thành. Rất, rất yêu quý các anh chị và các bạn..!

P/s: Giá như hôm qua được đối ẩm với cô út của VT nữa thì chuyến đi của DA thật sự trọn vẹn.

Xin gửi lời cảm ơn đến các thành viên VT đã dành cho bạn bè ngoài Bắc 1 tình cảm ấm áp, 1 sự đón tiếp nhiệt tình. Mong rằng 1 ngày gần đây lại được gặp các anh chị, các bạn và mong sẽ được dịp đáp lễ mọi người khi mọi người ra Bắc. Chân thành.

Thật ra thì VT phải cảm ơn DA và HT đấy, vì lâu rồi, VT mới có buổi hội ngộ vui như vậy.
Rất mong có dịp ngồi lại cùng nhau thêm lần nữa, lần nữa...

p/s: Chúc cả nhà ngày mới an lành nhé.

phale
08-06-2009, 08:19 AM
Hy vọng là có dịp được anh ngồi cùng với VT.
Mong là dịp đó không quá lâu anh nhỉ?

phale
08-06-2009, 08:20 AM
Mỗi lần gặp là biết thêm nhiều tài lẻ của mọi người...
Thật thú vị.
Chúc VT mãi đầm ấm thế này.

votinh
08-06-2009, 10:43 AM
Tiếc rằng mình không tham dự được cuộc off hoành tráng vì đi công tác.
Vã lại các ngày thứ bãy và chủ nhật là vô tình buộc phãi hữu tình nên không thể lang thang được.
Chúc tất cả một tuần mới tràn đầy niềm tin và sức sống.

phale
08-06-2009, 11:00 AM
Tiếc rằng mình không tham dự được cuộc off hoành tráng vì đi công tác.
Vã lại các ngày thứ bãy và chủ nhật là vô tình buộc phãi hữu tình nên không thể lang thang được.
Chúc tất cả một tuần mới tràn đầy niềm tin và sức sống.

Anh bận thiệt đó...
Mà hôm đó cũng kg có Sheiran... Hay là...Hay là... 2 người này off riêng... nghi quá ...

NHAT NGUYET
08-06-2009, 11:03 AM
Vườn thơ xưa nay có một điểm "dở tệ" mang tính truyền thống là gì các bạn biết không? Trải qua bao thời kỳ vẫn cứ thế! Các thành viên chúng ta mỗi người một ý kiến xem sao nhỉ? (mang tính vui vui thôi, không phải đả kích nặng nề đâu nhé!)

Phu sinh
08-06-2009, 11:13 AM
Vườn thơ xưa nay có một điểm "dở tệ" mang tính truyền thống là gì các bạn biết không? Trải qua bao thời kỳ vẫn cứ thế! Các thành viên chúng ta mỗi người một ý kiến xem sao nhỉ? (mang tính vui vui thôi, không phải đả kích nặng nề đâu nhé!)

"dở tệ" í hả, Uhm...Uhm... Hình như có mà tự nhiên nghĩ mãi vẫn chưa ra! Sao NN không nói trước đi! :botay: hi..hi...:D

NHAT NGUYET
08-06-2009, 11:19 AM
"dở tệ" í hả, Uhm...Uhm... Tự nhiên nghĩ mãi vẫn chưa ra! Sao NN không nói trước đi! :botay: hi..hi...:D

Hihihi xin nhắc lại là việc này cũng chỉ là "vui chơi giải trí" thôi nhé! Đừng nghĩ gì "trầm trọng" quá! Dĩ nhiên NN có chủ ý của mình rồi, nói trước... mất vui, để xem ý kiến mọi người thế nào nữa chứ hehehe, và trong cái "tệ" ấy, bác cũng có phần đấy nhá! :rolleyes: :D

Phu sinh
08-06-2009, 11:31 AM
Hihihi xin nhắc lại là việc này cũng chỉ là "vui chơi giải trí" thôi nhé! Đừng nghĩ gì "trầm trọng" quá! Dĩ nhiên NN có chủ ý của mình rồi, nói trước... mất vui, để xem ý kiến mọi người thế nào nữa chứ hehehe, và trong cái "tệ" ấy, bác cũng có phần đấy nhá! :rolleyes: :D

Vui vui mờ! Tớ cũng có phần đấy à, thế thì tớ nói phần tớ trước vậy: "Chỉ giỏi cái miệng" He...He... ké thi sĩ mờ! :nguong:

phale
08-06-2009, 11:31 AM

Chắc có dây mơ rễ má với buổi off vừa rồi...:o

thuc sinh
08-06-2009, 11:55 AM
cái điểm dở tệ đó, em là người nhấn sâu nhất, sẽ làm như khi thủ thỉ với phale ở đầu bàn, thế là hết tệ nha, em đi câu cơm chút đây, lâu quá mới ra ngoài ban ngày, bye mọi người nha!

MinhThy
08-06-2009, 02:39 PM
Hic ..... cái điểm "dở tệ" đó ... là gì nhỉ

SunWild
08-06-2009, 05:09 PM
Đoán bừa đi nhé, có phải là chóng quên không vậy NN :) Tò mò ghê...

LÃO HẠC
08-06-2009, 06:17 PM
Ô thế ko ai rp buổi hum đó à?hổng lẽ LH làm?.....bác PS đâu roài.....

Quỳnh_muộn
08-06-2009, 07:01 PM
Ô thế ko ai rp buổi hum đó à?hổng lẽ LH làm?.....bác PS đâu roài.....

Trong ly người lỡ chết chìm
Biết khi uống cạn ai tìm thấy không ?

:D:D:D

LÃO HẠC
08-06-2009, 07:31 PM
Trong ly người lỡ chết chìm
Biết khi uống cạn ai tìm thấy không ?

:D:D:D

Ân tình gói trọn trong lòng
Gặp nhau thoảng chút ta mong nhớ nhiều.

p/s:mong gặp lại...thanks....

Sheiran
09-06-2009, 04:55 PM

Em tiếc lắm luôn í. Hix... Sự cố đột xuất ngoài ý muốn. Lâu rồi VT cũng ko off xôm tụ, lần off này lại đặc biệt. Bùn ghia... Hẹn lại lần sau anh vào sg em tạ lỗi nhé!

Anh bận thiệt đó...
Mà hôm đó cũng kg có Sheiran... Hay là...Hay là... 2 người này off riêng... nghi quá ...

Í, giấu kỹ thế mà cũng bị chị phát hiện. hihi... (Em đùa thui :P)

phale
09-06-2009, 06:04 PM
Em tiếc lắm luôn í. Hix... Sự cố đột xuất ngoài ý muốn. Lâu rồi VT cũng ko off xôm tụ, lần off này lại đặc biệt. Bùn ghia... Hẹn lại lần sau anh vào sg em tạ lỗi nhé!

Í, giấu kỹ thế mà cũng bị chị phát hiện. hihi... (Em đùa thui :P)

Hihi.. Lần sau nhớ đừng đánh rơi gì nữa nhé SR...Xui đến như em thì bó tay thiệt...

Phu sinh
09-06-2009, 11:58 PM

Xem ra hông có ai hào hứng với cái ý này rồi nhỉ, NN?

NHAT NGUYET
10-06-2009, 12:28 AM
Xem ra hông có ai hào hứng với cái ý này rồi nhỉ, NN?

Vâng! bây giờ lại... nảy ra cái "dở" khác là... nghe đến chuyện "dở tệ" mọi người lảng ra hết, sợ nó dính vào mình hay sao ý! Thôi có lẽ im lặng là vàng bác nhỉ!

:botay:

phale
10-06-2009, 08:24 AM
Vâng! bây giờ lại... nảy ra cái "dở" khác là... nghe đến chuyện "dở tệ" mọi người lảng ra hết, sợ nó dính vào mình hay sao ý! Thôi có lẽ im lặng là vàng bác nhỉ!

Hiii... đợi mãi không thấy anh bảo "dở" ấy là gì... Nói ra để còn "hay" không thì "dở" mãi anh NN ui...

Đợi đáp án của anh nà... Đừng để em thành cò nha...

kehotro
10-06-2009, 09:33 AM
Hiii... đợi mãi không thấy anh bảo "dở" ấy là gì... Nói ra để còn "hay" không thì "dở" mãi anh NN ui...

Đợi đáp án của anh nà... Đừng để em thành cò nha...

Nghe là biết nói không chịu viết RP sau khi off mà đợi thúc giục mãi mới viết! Lần này, yeu100C viết rất tốt đấy chứ! Không lẽ cứ đọc mãi những lời văn quen thuộc?

OA _ NỮ
10-06-2009, 09:57 AM

Yes! Có những điều ko nên nói ra mà, phải không NN? Ai ai ở vườn thơ cũng nhiễm vào cơ thể những sắc tố mãnh liệt như những thỏi nam châm (nếu ko thế, sao thơ có thể suất thần hay đến thế)

Nên ON nghĩ, đó là những chất xúc tác tạo ra những sắc thái mà chỉ có thể ở VT mới có được,.Nên trải qua bao cuộc bể dâu, sóng gió...VT vẫn liên kết mọi người đến với nhau, phải thế ko NN...

phale
10-06-2009, 10:16 AM
Nghe là biết nói không chịu viết RP sau khi off mà đợi thúc giục mãi mới viết! Lần này, yeu100C viết rất tốt đấy chứ! Không lẽ cứ đọc mãi những lời văn quen thuộc?

Em cũng nghĩ vậy...

1. Là off không thông báo
2. Là off xong không có report liền, để mọi người chờ đợi..

Việc này PL thay mặt những người liên quan thật lòng xin lỗi mọi người nhé.

Và xin thề...xin hứa...xin đảm bảo từ nay sẽ không thế nữa ạ...

p/s: Anh NN đâu rùi, vào đóng dấu giùm em nà...

kehotro
10-06-2009, 11:32 AM
Sau off không khí VT lúc nào cũng lắng lại một thời gian. Cái này thường xuyên diễn ra, mong các thi hữu và các khách quý đừng nghĩ ngợi. Vài ngày là lại rôm rả như xưa.

KHT thì ham chơi nên chưa tập trung tinh thần để tiếp tục rèn luyện thơ đường. Sẽ cố gắng trau dồi học hỏi và tung tẩy đôi vần cùng bạn hữu.

KHT rất mong được Thầy và các anh chị em giúp đỡ thêm hầu nắm vững và học được những điều hay còn ẩn tàng trong thơ Đường.

Chúc Thầy và mọi người luôn mạnh khỏe, vui.

phale
10-06-2009, 11:38 AM
Sau off không khí VT lúc nào cũng lắng lại một thời gian. Cái này thường xuyên diễn ra, mong các thi hữu và các khách quý đừng nghĩ ngợi. Vài ngày là lại rôm rả như xưa.

KHT thì ham chơi nên chưa tập trung tinh thần để tiếp tục rèn luyện thơ đường. Sẽ cố gắng trau dồi học hỏi và tung tẩy đôi vần cùng bạn hữu.

KHT rất mong được Thầy và các anh chị em giúp đỡ thêm hầu nắm vững và học được những điều hay còn ẩn tàng trong thơ Đường.

Chúc Thầy và mọi người luôn mạnh khỏe, vui.

PL cũng cảm nhận như anh...
Thử vẽ biểu đồ sinh khí vườn thơ chắc sẽ có hình sin biên độn lớ anh nhỉ? :D

Phu sinh
11-06-2009, 12:48 PM
Hú...Hu... Bác NN đâu rồi nhỉ, thế bây giờ đã chịu nói ra chưa nhỉ, tò mò lắm rồi nhe????

phale
11-06-2009, 12:52 PM
Hú...Hu... Bác NN đâu rồi nhỉ, thế bây giờ đã chịu nói ra chưa nhỉ, tò mò lắm rồi nhe????

Bác ấy đang bận đi tìm Sempai để học cái khoản "hí..hì.." gì đó rồi anh ui...:o

Phu sinh
11-06-2009, 01:00 PM

Ủa vậy sao! Hèn gì yên ắng suốt mấy bữa nay chả thấy đâu! Ơ... mà... Thế là 2 huynh đệ lại giẫm chân nhau nữa à!

NHAT NGUYET
11-06-2009, 01:09 PM

Hihihi cũng chỉ định "thọc cù lét" các vị thôi mà! PL và KHT đoán đúng rồi, còn gì nữa đâu để nói chứ! :rolleyes: :D

Ủa vậy sao! Hèn gì yên ắng suốt mấy bữa nay chả thấy đâu! Ơ... mà... Thế là 2 huynh đệ lại giẫm chân nhau nữa à!

Đừng có tin cô giáo PL bác ơi! Cô đang... ghen vì sợ mất một học trò yêu quỷ như tớ đấy! :rolleyes: :cool:

phale
11-06-2009, 01:14 PM
Hihihi cũng chỉ định "thọc cù lét" các vị thôi mà! PL và KHT đoán đúng rồi, còn gì nữa đâu để nói chứ! :rolleyes: :D

Đừng có tin cô giáo PL bác ơi! Cô đang... ghen vì sợ mất một học trò yêu quỷ như tớ đấy! :rolleyes: :cool:

:mad: Níu áo anh NN nãy giờ...mà anh í cởi áo rồi... đang định chuyển sang níu quần nè...Mọi người phụ PL một tay không thì mất học trò yêu...quỷ...mất :o:eek:

Phu sinh
11-06-2009, 01:17 PM
:mad: Níu áo anh NN nãy giờ...mà anh í cởi áo rồi... đang định chuyển sang níu quần nè...Mọi người phụ PL một tay không thì mất học trò yêu...quỷ...mất :o:eek:

Hị..Hị... Cái này thì phải nhờ sempai phụ PL thui, phải .. hông ... bác "học trò yêu quỷ"! :rolleyes:

NHAT NGUYET
13-06-2009, 09:59 AM
Hị..Hị... Cái này thì phải nhờ sempai phụ PL thui, phải .. hông ... bác "học trò yêu quỷ"! :rolleyes:

Cái này hơi ác à nha! nghe đâu Sempai có võ Sumo hay sao ý! phải không PL?

:rolleyes: :D

phale
13-06-2009, 10:08 AM

Hihi...Anh muốn thử không?
Anh xem mắt kiểu gì mà Sempai từ hôm gặp anh đến giờ...trốn luôn rồi...:o

NHAT NGUYET
13-06-2009, 12:20 PM

Mới dạm... mới hỏi thôi! đã kịp coi... mắt đâu mà gặp với gỡ, chắc Sempai còn phải trang điểm hay đi thẩm mỹ viện gì đó PL ơi! :D :D

Dai_Anh
13-06-2009, 12:30 PM
Mới dạm... mới hỏi thôi! đã kịp coi... mắt đâu mà gặp với gỡ, chắc Sempai còn phải trang điểm hay đi thẩm mỹ viện gì đó PL ơi! :D :D

Mọi người thắc mắc khi vào lớp không biết gọi Sempai là Thầy hay Cô nữa, chả nhẽ lại gọi là teacher...Đề nghị PL công bố giới tính SP, nếu không anh NN và đội VS VT sẽ vào cuộc điều tra...Đúng thế không anh NN? :D:D

sa la la
13-06-2009, 12:55 PM
Mọi người thắc mắc khi vào lớp không biết gọi Sempai là Thầy hay Cô nữa, chả nhẽ lại gọi là teacher...Đề nghị PL công bố giới tính SP, nếu không anh NN và đội VS VT sẽ vào cuộc điều tra...Đúng thế không anh NN? :D:D

Sempai là bạn PL nên giống PL đến 88%:D

Sempai
13-06-2009, 01:22 PM

Phụ với PL thì SP sẵn sàng mà anh PS.

:nguong::nguong::nguong:
Anh hỏi Sempai xin thưa
Em học môn vật từ xưa, lâu rồi

Hihi, bận quá mà PL, mà giảng viên chính về rồi thì trợ giảng lui vào hậu trường chứ.
Mai cafe nhen:D

Bạn này nói đúng nè, 88%.

^^: Sempai rất cảm ơn các anh chị đã quan tâm, chuyện trò với SP trong thời gian qua, khiến SP nhanh chóng quên đi cảm giác bỡ ngỡ, ngại ngùng. Trân trọng.

Phu sinh
13-06-2009, 01:24 PM
^^: Sempai rất cảm ơn các anh chị đã quan tâm, chuyện trò với SP trong thời gian qua, khiến SP nhanh chóng quên đi cảm giác bỡ ngỡ, ngại ngùng. Trân trọng.

Vào rồi đây này, mọi người đang xôn xao cái vụ kêu thầy hay cô kìa!

Sempai
13-06-2009, 01:32 PM
Vào rồi đây này, mọi người đang xôn xao cái vụ kêu thầy hay cô kìa!

Từ hồi vào NR, Sempai hân hạnh được trò chuyện với anh PS nhiều nhất, cảm ơn anh.

Sempai hệt PL anh à, khác mỗi một điểm là hơn PL khoảng ....20kg.

:nguong::nguong:

Dai_Anh
13-06-2009, 01:43 PM
Từ hồi vào NR, Sempai hân hạnh được trò chuyện với anh PS nhiều nhất, cảm ơn anh.

Iu thế, iu thế...:D:D:D:D

phale
13-06-2009, 04:06 PM
Anh NN hiểu tâm lý phụ nữ thế....phải không Sempai?

Phụ với PL thì SP sẵn sàng mà anh PS.

:nguong::nguong::nguong:
Anh hỏi Sempai xin thưa
Em học môn vật từ xưa, lâu rồi

Hihi, bận quá mà PL, mà giảng viên chính về rồi thì trợ giảng lui vào hậu trường chứ.
Mai cafe nhen:D

Bạn này nói đúng nè, 88%.

Túm lại là Sempai giông giống PL, nặng hơn 20 kg, hay e thẹn, mắc cỡ... Các anh nhè nhẹ tay với Sempai nhé... Nếu không Sempai trốn mất , thì PL mất trợ giảng, khổ thân PL lắm...:o

p/s: Sempai, mai cà phê hở? OK, chỗ cũ hỉ? :D

Tazang
13-06-2009, 04:51 PM
Chân tay ngô ngoọng, hồn hoang dại
Ngấp nghé Vườn thơ, liếc mắt trông
Tao nhân mặc khách, ôi...phiêu lãng
Hạ đáo chốn này, biết làm sao.....???

Các anh chị dẫn đường chỉ lối giùm Người Rừng với nha..............

phale
13-06-2009, 04:57 PM
Chân tay ngô ngoọng, hồn hoang dại
Ngấp nghé Vườn thơ, liếc mắt trông
Tao nhân mặc khách, ôi...phiêu lãng
Hạ đáo chốn này, biết làm sao.....???

Các anh chị dẫn đường chỉ lối giùm Người Rừng với nha..............

Anh muốn đến đâu, Lê chỉ cho
Tìm ai nói rõ để Lê dò
Người cao hay thấp, gầy hay ốm
Nào nào đừng có...ấp úng ho..:D

Tazang
13-06-2009, 05:02 PM
Anh muốn đến đâu, Lê chỉ cho
Tìm ai nói rõ để Lê dò
Người cao hay thấp, gầy hay ốm
Nào nào đừng có...ấp úng ho..:D

Anh đến nơi đây, bước ngập ngừng
Đi thì chẳng đặng, ở chẳng xong
Tìm ai, ai ở nơi này nhỉ
Em tỏ cho anh, mở cõi lòng

phale
13-06-2009, 05:24 PM
Tìm ai, ai ở nơi này nhỉ
:D

Anh cứ ngập ngừng, nói chẳng thông
Tìm ai, ai nhỉ...dường mông lung
Em làm sao giúp anh cho đặng
Nào hãy nói ra chớ ngại ngùng

NHAT NGUYET
13-06-2009, 05:26 PM
Tìm ai, ai ở nơi này nhỉ

Em ở nơi nào em ở đâu?
Ấy ơi! bao nhớ bấy nhiêu sầu
Tên em anh gọi từ mơ ngủ
Là... nợ nhau rồi, nợ rất sâu

Pearly
13-06-2009, 05:28 PM
hic, 2 PL.
" góc nhỏ nhưng tấm lòng rộng mở
Người cũ đâu hay có người chờ
Pha lê nơi này đang lẻ bóng
Chỉ trách ai kia quá thờ ơ"
Bài thơ hay quá....chị phale chắc thích lắm đây....
Mến chào chị phale nha,ước mong lúc nào cũng gặp chị hoài luôn

phale
13-06-2009, 05:36 PM
Bài thơ hay quá....chị phale chắc thích lắm đây....
Mến chào chị phale nha,ước mong lúc nào cũng gặp chị hoài luôn

:D:botay:
Bó tay thầy của em... Cho em lên chức to ghê...:o
Welcome thầy đến NR nha thầy... (bị em dụ dỗ nè)...
Em mong sớm được thấy tác phẩm thầy phổ nhạc thầy nha. Hứa với em rồi đó nha thầy...:D

OA _ NỮ
13-06-2009, 06:34 PM
Em mong sớm được thấy tác phẩm thầy phổ nhạc thầy nha. Hứa với em rồi đó nha thầy...:D

Ồ thầy mà PL nói ở vpM đó hả, cao thủ về nhạc và thơ phải ko?
Hân hạnh được đón tiếp thầy dạo bước trong ngôi nhà NR, chúc thầy tìm được những giây phút thư giãn cùng mọi người thân quen...

phale
14-06-2009, 09:01 AM
Ồ thầy mà PL nói ở vpM đó hả, cao thủ về nhạc và thơ phải ko?
Hân hạnh được đón tiếp thầy dạo bước trong ngôi nhà NR, chúc thầy tìm được những giây phút thư giãn cùng mọi người thân quen...

Chị ui, đây là thầy dạy ghi-ta của em chị ạ. Em thấy cái gì mình cũng dở nên cái gì cũng phải học, thành ra có nhiều thầy....
Mà thầy vô chào có 1 câu lại biến mất tiêu rùi... :o

Pearly
14-06-2009, 10:42 AM
Cám ơn Phale đã cho mình được lên chức...hihihi.
Bị " Chị " dụ dỗ nên sáng tác thử một đoạn thơ hồi đáp đến forum nha.
Mắt Biển
Mắt em hay là mắt biển.
Một vầng trăng vỡ xôn xao.
Nụ hôn rơi vào sâu thẳm.
Ngẩn ngơ con sóng dâng trào.
Đây là một đoạn thơ đầu trong bài hát " Mắt Biển " mà pearly phổ nhạc...Hy vong vài bửa nữa sẽ xong .
Nếu phale thấy được thì hướng dẫn Pearly post lên nhè.

phale
14-06-2009, 10:54 AM
Cám ơn Phale đã cho mình được lên chức...hihihi.
Bị " Chị " dụ dỗ nên sáng tác thử một đoạn thơ hồi đáp đến forum nha.
Mắt Biển
Mắt em hay là mắt biển.
Nụ hôn rơi vào sâu thẳm.
Ngẩn ngơ con sóng dâng trào.
Đây là một đoạn thơ đầu trong bài hát " Mắt Biển " mà pearly phổ nhạc...Hy vong vài bửa nữa sẽ xong .
Nếu phale thấy được thì hướng dẫn Pearly post lên nhè.

Hiiii... thì thầy dạy em còn gì..
Thầy phổ nhạc và hát luôn phải không thầy... Chúc thầy sớm hoàn thành tác phẩm, để em và mọi người được thưởng thức nha thầy.

Tazang
14-06-2009, 02:41 PM
Mắt Biển
Mắt em hay là mắt biển.
Nụ hôn rơi vào sâu thẳm.
Ngẩn ngơ con sóng dâng trào.....

Cả một thời trẻ trai cùng với Biển
Chưa từng nghe nhắc...Mắt Biển bao giờ
Đối với Anh đó chỉ là đôi Mắt
Của Em yêu khi đứng tiến con tàu

Tàu Anh đi vươn mình ra biển cả