PDA

View Full Version : Hội Tennis Những người bạn - Friends Tennis Club.

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34

Dung_SHA
25-07-2011, 07:23 PM
Bà Dung_Sha và mọi người coi ông Davydenko post thêm 1 tấm show hàng nữa nè (nhìn cái thảm chắc ở sân bay Changi - Singapore)! Ông vẫn âm thầm tranh giành trái tim bên lề với Masa! :nhaodzo:

Không ngờ bác Davy nhà ta lớn tuổi mà còn horse ghê !

Davydenko
25-07-2011, 07:26 PM
Mắc bệnh "Sao" rồi. :loa_loa::loa_loa:Bệnh này khó chữa !!!

Dạ em chào A7 cám ơn Dung Sha nhiều đúng là cảm thì chỉ có cháo nóng cho hành tía tô + 2 qủa trứng gà nữa là nhẹ người ngay .

Davydenko
25-07-2011, 07:32 PM
Không ngờ bác Davy nhà ta lớn tuổi mà còn horse ghê !

khổ lắm năm sinh tháng đẻ của anh nó như dzậy rồi không thay đổi được.. :nguong: :nguong:

Dung_SHA
25-07-2011, 07:40 PM
khổ lắm năm sinh tháng đẻ của anh nó như dzậy rồi không thay đổi được.. :nguong: :nguong:

À, bây giờ Sha mới biết bác Davy tuổi Horse !

Marat Safin
25-07-2011, 11:18 PM
Tối nay có trận đấu đặc biệt giữa cặp Thành_TC/Davydenko (đương kim vô định ADopen2011) và cặp Hùng_F/Masa (đang dự giải Paragame) dù được sự cổ vũ nhiệt tình của mọi người, Thành_TC và Davy hừng hực khí thế với mục tiêu là vùi dập cặp Paragame....... hết những vút bạt đầy uy lực, trái, phải, nhỏ....... nhưng cuối cùng thì đúng như ông bà mình đã nói... "xxxxx xx xx xxxx xxxx, xxxx xxx xx xxx xxx" ... Hùng_F và Masa vất vả mải mới gỡ được 6 game! Tỷ số là 6-3... ngại quá! :khongnghe:

Marat Safin
25-07-2011, 11:36 PM
Còn có khoảng 10 ngày nữa là FTC lại vui đùa dưới nước khoáng nóng Bình Châu, chạy nhảy dưới cát vàng biển xanh Hồ Cốc. Masa post tấm ảnh tại Bình Châu năm ngoái để khích lệ tinh thần...

" 3 anh em mỗi đứa một quê, đã ra sân là nhìn cùng một hướng..":o

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/IMG_4372.jpg

Emanuel
25-07-2011, 11:45 PM
Cám ơn anh Bảy về chầu xông hơi tối nay! Tưởng là lên sân ngồi chơi nhưng cũng lê lết được 3 games!!!!

Game đầu tiên đứng cặp với anh Bảy sướng thật vì vừa được xem anh Bảy biểu diễn vừa được anh hướng dẫn thêm kinh nghiệm... xông hơi... Nhờ vậy mà chiến thắng cặp Thành_TC - bs Minh 6/4. :youarethewoman:

Game thứ hai thì chấn thương bắp đùi trái nên phải nhờ bs Minh bọc lót quá tốt mới chiến thắng cặp đôi nam nữ Po_Map - Dung_SHA bằng một cuộc lội ngược dòng ngoạn mục với tỉ số 6/5 nhờ "bàn thắng vàng".:nhaodzo: :D

Game thứ ba thì Po_Map và Dung_SHA chơi quá hay nên cùng với bs Minh chịu thất thủ với tỉ số 3/6. (Xin lỗi bs Minh vì thể lực đã cạn kiệt nên Emanuel chỉ có thể đứng tại chỗ đánh thôi!):acac: :o

Một buổi tối quá mệt sau những ngày thi đấu thể thao liên tục nhưng bù lại Emanuel có những trận cười sảng khoái khi gặp anh em FTC thật dễ thương...:love2::xiho::dethuongqua:

Davydenko
26-07-2011, 12:35 AM
Ngoài việc uống thuốc, Ma sa nên kết hợp với châm cứu, soi đèn lade có công dụng giảm đau, bớt sưng rất nhanh.:gomo:

Chứ tối ngày nghĩ tới Trái tim Áo dài... dì đó, thì "chân nào" mà không sưng phải không mọi người ???:emxin::haha:

Thiệt tình masa đau có cái ..chân thôi mà ai cũng quan tâm mà nghĩ cũng phải, linh hồn của hội mà .giờ này mọi người đã đi ngủ mà MF còn phải post hình viết bài để sáng mai mọi người còn có cái lướt chứ.

Nhân tiện tặng chú masa bài thơ con cóc mong masa giữ sức khỏe nhớ mang giải BC về nha

Hội ta may mắn - có chú Masa
quốc tịch bên nga - nhưng mà gốc việt

dân chơi thứ thiệt - tài tử đàn ca
Bác sỹ phụ khoa - Football tenít

Cái gì cũng biết - được mọi người yêu
mấy cô diễm kiều - chết mê chết mệt

Nhưng mà nói thiệt - phải điều độ thôi
sức khỏe sụt sùi - cái chân..đau gút

Chỉ cho bài thuốc - hãy uống thủy sâm
cố gắng tịnh tâm - Bình châu..rinh cup . :hero: :haha: :emxin:

Bay_Max option
26-07-2011, 02:19 PM
Nhân tiện tặng chú masa bài thơ con cóc mong masa giữ sức khỏe nhớ mang giải BC về nha

Hội ta may mắn - có chú Masa
...

cố gắng tịnh tâm - Bình châu..rinh cup . :hero: :haha: :emxin:[/QUOTE]

Đọc bài thơ con cóc của Bác Davy, A7 công nhận nó thật là " thâm sắc " thấm::saoco:
Bài thơ có hình hài của " chú Ma sa" Ta lai Tây.
Với phong thái của một nghệ sĩ tài hoa, phóng khoáng.
Của bệnh nhân khó tính nhưng hay rên rỉ.
Có chất đạo bốc mùi của vị hoà thượng " Thích Đủ Thứ ",:gomo:
Và vị chát chua ngọt hoà vào men chiến thắng trong mơ ...:hero:
Rất tiếc là Bác Davy chưa kịp đặt tên ... Hay ' Lẩu thập cẩm ' được không ??:uchiu:

Marat Safin
26-07-2011, 03:14 PM
Bay_max/Davydenko: cám ơn 2 bài thơ con ếch của 2 bác! Micheal Chang mà đọc được thì em hết đất thi đấu! :gomo:

Riêng bác Davydenko có tính hay ghen tỵ, Masa em đau chân, ai cũng lo lắng... còn bác Davy hôm qua ra sân nhõng nhẽo bảo bị cảm cúm... anh em FTC không hỏi thăm mà còn bắt đánh độ nữa! :haha:

Em khoe với bác điều này nhé, bác nghe xong bệnh đừng nặng thêm! Có người không ra sân nhưng vẫn lén giấu mụ j ghẻ nhắn tin hỏi thăm về chấn thương và bệnh tình của em!:hongio:

OA _ NỮ
26-07-2011, 03:49 PM
[I][COLOR="
[SIZE="3"][COLOR="magenta"]

:

Để OA NỮ họa thêm cùng với bác DEV chọc MS chút chơi. Bài thơ sặc mùi M nha

Tay súng tay đao - nhạn lạc chim sa
Chân tình động đậy- Hồn hoa xao xác
Vướng vãi gối chăn – Ngập giường chiếu nát
Ôm đêm mê mải – Sương nuốt ngọt ngào

Marat Safin
26-07-2011, 06:16 PM
Để OA NỮ họa thêm cùng với bác DEV chọc MS chút chơi. Bài thơ sặc mùi M nha

Tay súng tay đao - nhạn lạc chim sa
Chân tình động đậy- Hồn hoa xao xác
Vướng vãi gối chăn – Ngập giường chiếu nát
Ôm đêm mê mải – Sương nuốt ngọt ngào

Giang hồ đồn... rồi tới chị ON nói vậy là chết thằng em rồi! Oan ức này chất chứa tới 9 tầng mây luôn! :nguong:

Sa này nào biết ăn chơi
Cũng chẳng biết nhặt hoa rơi bên đường
Dẫu cam một kiếp dân thường
Giang hồ đồn thổi... chán chường tiếng oan
Bây giờ đã là bé ngoan
Tuổi cao sức yếu đã toan về già
Sáng dậy rửa bát, quét nhà
Tối sân ten nít ..đó là niềm vui
Đói thì làm một chén nui
No.. mùng ai vén... Sa chui vô liền...:D:o:o

Marat Safin
26-07-2011, 07:44 PM
Làm vài tấm ảnh của Bình Châu 2010 nhằm khích lệ tinh thần cho chuyến Bình Châu 2011:cool:

2 phó nháy Masa và Nghĩa_R
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/_MG_4344.jpg

Bay_max option
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/IMG_4356.jpg

Davydenko luôn show hàng mọi lúc, mọi nơi..
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC_0234.jpg

Thảo_Ana "bây giờ em mới hiểu tại sao hồ bơi tại Bình Châu vắng người thế"
"Cứ ăn mặc thế cho vừa lòng chồng em"
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/_MG_4409.jpg

Vợ con Nghĩa_R
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/_MG_4408.jpg

Gia đình Hùng_F/Dung_Sha
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/_MG_4406.jpg

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/_MG_4395.jpg

Gia đình Hiệp/Thảo j ghẻ...
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/_MG_4399.jpg

Gia đình Thành_TC

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/_MG_4423.jpg

(Hình ảnh do Nghĩa_R cung cấp)

Dung_SHA
26-07-2011, 08:50 PM
Nhìn hồ nước nóng Bình Châu mà Sha thấy nôn nao đi chơi quá chừng. Một ngày làm việc mệt mỏi với những lời tranh luận, phán xét...Ước gì chỉ được ngâm nước nóng, nhắm mắt thư giãn thôi...Không có gì vui sướng bằng được du lịch nghĩ ngơi cùng call boy của mình, với các cục cưng, với những người bạn vui tính thoải mái của mình !

Dung_SHA
26-07-2011, 09:31 PM
Với tư cách là bạn từ thưở tắm mưa của Masa , Sha thấy đúng là Ma sa nhà ta bị oan gia Thị kính rồi ! Từ dạo Hội FTC mình thả ông Masa vô chùa Bún riêu ở Đồng Nai, tự nhiên về thấy Masa hiền lành hẳn, không còn nghe đi Bar , biếc gì nữa, chỉ ở nhà ôm con chơi, tối ra sân...còn lâu lâu có chui vô mùng ai không thì có chỉ Masa biết mà thôi !
Nhớ thưỏ bé, ông Masa nhà ta đã thích gái đẹp ! Mới học mẫu giáo, cô kêu nắm tay đi vòng tròn, đứa nào đẹp thì Masa nắm tay, còn xấu thì ổng chẳng thèm.
Khi học cấp 3, ổng đã biết làm bài thơ với tưa đề: Linh ơi, Nhớ ( Không biết nhỏ
Linh nào nữa hay chữ cái của 5 em ghép lại phải không Masa ?) Bài thơ đó, Sha còn nhớ vì suốt ngày ổng cứ đọc ra rả bên tai mình
"Một lá vàng rơi, một nổi sầu,
Gió ơi, xin dừng chút niềm đau
Cho hồn tôi tan thành bọt nước
Lững lờ trôi, theo nước dưới cầu..."
Đến lớn , không biết bao nhiêu em nữa, Sha cố nhớ, nhưng không nhớ hết nổi, chắc cả trăm đứa...Bây giờ, đã tạm gác kiếm, nhưng mà hai cái chân thì cứ sưng vù vù hoài...

Marat Safin
26-07-2011, 10:00 PM
Với tư cách là bạn từ thưở tắm mưa của Masa , Sha thấy đúng là Ma sa nhà ta bị oan gia Thị kính rồi ! Từ dạo Hội FTC mình thả ông Masa vô chùa Bún riêu ở Đồng Nai, tự nhiên về thấy Masa hiền lành hẳn, không còn nghe đi Bar , biếc gì nữa, chỉ ở nhà ôm con chơi, tối ra sân...

Phần này thì tôi công nhận bà là bạn tốt của tôi! ..... phần sau thì bà giết tôi rồi! Chắc là vợ chồng Thảo Hiệp đứng sau lưng đây giựt dây đây mà! :khoc1:

Ai đó ơi.... đừng tin nhé!
Masa tặng Michael Chang tấm ảnh tại Ánh Dương, chỉ cần click chuột phải, chọn save as... lưu lại, cài vào màn hình laptop hoặc ra minilab rửa hình ra, dán vào giáo án... mỗi ngày đến trường..... mở ra..... dọa học trò cũng được! :xiho:

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC_1336.jpg

Dung_SHA
27-07-2011, 09:39 AM
Mọi người ơi, cho Dung Sha viết một bài nữa về Masa nhé . Xin lỗi nhà thơ Giang Nam vì đã mượn bài thơ Quê hương của ông !
Thưở còn thơ ngày hai buổi đến trường
Yêu các em từ khi còn mẫu giáo
“Ai bảo yêu đương là khổ “?
Sa mơ màng nghe chim hót trên cao

Những ngày trốn học
Hẹn ẻm ở cầu ao
Mẹ bắt được…
Mẹ đánh tơi bời, chẳng khóc…!
Có cô bé nhà bên
Nhìn Sa cười khúc khích…
Mặt xấu òm, ghét ghét quá đi thôi !

Rồi Sa lớn lên,
Rồi yêu đương trường kỳ
Quê Sa đầy bóng tặc
Từ biệt mẹ Sa đi
Cô bé nhà bên( có ai ngờ)
Trở thành siêu mẫu
Cái chân dài( thương thương quá đi thôi!)
Giữa cuộc chơi, chẳng nói được nên lời !
Xe đã đi qua, Sa ngoái đầu nhìn lại
Mưa đầy trời, nhưng lòng Sa ấm mãi..

Một ngày, Sa trở về đây
Với căn nhà xưa, hủ tíu dạo, bánh dầy
Lại gặp em
Thẹn thùng, nắp sau cánh cửa
Vẫn khúc khích cười
Khi Sa hỏi nhỏ
Chuyện chồng con( khó nói lắm anh ơi !)
Sa nắm bàn tay nhẫn nhiếc một nùi
Em vẫn để yên trong tay Sa nóng bỏng…

Hôm nay nhận được tin em
Không tin được dù đó là sự thật
Em xét nghiệm rồi, đi đâu mất
Chỉ vì em là gái gọi em ơi
Đau xé lòng Sa, chết nửa con người !

Xưa Sa yêu vì Sa còn sung sức
Có những ngày Sa thích over night
Nay Sa yêu con, yêu te lít
Yêu cả tiếng cười của hội FTC…

Dung- Sha

Marat Safin
27-07-2011, 09:48 AM
TIN MỚI NHẬN:

Thay mặt hội tennis "những người bạn" xin chúc mừng đội bóng đá ALT FC của anh Emanuel đã xuất sắc vượt qua đội bóng Thái Sơn Nam (nhiều năm liền vô địch Futsal Việt Nam) trong trận bán kết với tỷ số nghẹt thở trên loạt luân lưu (12-11) để vào trận chung kết giải bóng đá công nhân viên chức toàn thành phố năm 2011!

Chúc anh và đội bóng thi đấu xuất sắc trong trận chung kết (sáng thứ 5, ngày 28/7/2011) giành chức vô địch và đem cúp về show tại sân MK!

Emanuel
27-07-2011, 11:15 AM
TIN MỚI NHẬN:

Thay mặt hội tennis "những người bạn" xin chúc mừng đội bóng đá ALT FC của anh Emanuel đã xuất sắc vượt qua đội bóng Thái Sơn Nam (nhiều năm liền vô địch Futsal Việt Nam) trong trận bán kết với tỷ số nghẹt thở trên loạt luân lưu (12-11) để vào trận chung kết giải bóng đá công nhân viên chức toàn thành phố năm 2011!

Chúc anh và đội bóng thi đấu xuất sắc trong trận chung kết (sáng thứ 5, ngày 28/7/2011) giành chức vô địch và đem cúp về show tại sân MK!

Cám ơn Marat Safin và các anh em FTC! Hai trận tứ kết và bán kết điễn ra hết sức căng thẳng và đầy kịch tính! Các trận đấu vòng ngoài tương đối dễ dàng lần lượt thắng Quận 8 6-1 rồi Công đoàn VH-TT-DL 8-2 và Cty Văn Hóa Sài Gòn 7-1.

Trận tứ kết hôm qua gặp Hóc Môn hiệp 1 dẫn trước 1-0 đến khi chỉ còn 5 phút hết trận đấu thì đội bạn gỡ hòa 1-1. Cũng may mắn là đội bóng kịp ghi thêm một bàn ngay sau đó dẫn 2-1 và giữ nguyên tỉ số đến cuối trận.

Sáng nay thi đấu bán kết hết sức căng thẳng và nhiều kịch tính trong loạt sút luân lưu. Thái Sơn Nam mở tỉ số ở phút thứ 5 thì 2 phút sau ALTA gỡ hòa ngay quân bình tỉ số 1-1. Trong trận này 1 trọng tài đã tỏ ra khá thiên vị dành ưu ái cho đội Thái Sơn Nam khi nhiều tình huống thổi phạt khó hiểu và tước 2 bàn thắng đúng luật vào lưới Thái Sơn Nam cũng may là trọng tài con lại bắt thật công minh! Trong trận đấu ALTA đã sút 2 lần trúng cột dọc ra ngoài thật đáng tiếc!!!! Vào thi đấu luân lưu ALTA có lợi thế trong 5 loạt đầu nhưng không tận dụng được nên phải thi đấu tới loạt đá luân lưu thứ 12 mới chiến thắng vẻ vang Thái Sơn Nam.

5 ngày với 5 trận đấu liên tục và ngày mai tiếp tục thi đấu thật bào mòn sức lực của Emanuel. Có lẽ tối nay Emanuel sẽ không thi đấu với các bạn FTC được rồi! Ngày mai đá trận chung kết lúc 7g15' và hy vọng sẽ kết thúc giải thật trọn vẹn!

Thảo_ANA
27-07-2011, 12:42 PM
Mọi người ơi, cho Dung Sha viết một bài nữa về Masa nhé . Xin lỗi nhà thơ Giang Nam vì đã mượn bài thơ Quê hương của ông !
Thưở còn thơ ngày hai buổi đến trường
Yêu các em từ khi còn mẫu giáo
“Ai bảo yêu đương là khổ “?
Sa mơ màng nghe chim hót trên cao

Những ngày trốn học
Hẹn ẻm ở cầu ao
Mẹ bắt được…
Mẹ đánh tơi bời, chẳng khóc…!
Có cô bé nhà bên
Nhìn Sa cười khúc khích…
Mặt xấu òm, ghét ghét quá đi thôi !

Rồi Sa lớn lên,
Rồi yêu đương trường kỳ
Quê Sa đầy bóng tặc
Từ biệt mẹ Sa đi
Cô bé nhà bên( có ai ngờ)
Trở thành siêu mẫu
Cái chân dài( thương thương quá đi thôi!)
Giữa cuộc chơi, chẳng nói được nên lời !
Xe đã đi qua, Sa ngoái đầu nhìn lại
Mưa đầy trời, nhưng lòng Sa ấm mãi..

Một ngày, Sa trở về đây
Với căn nhà xưa, hủ tíu dạo, bánh dầy
Lại gặp em
Thẹn thùng, nắp sau cánh cửa
Vẫn khúc khích cười
Khi Sa hỏi nhỏ
Chuyện chồng con( khó nói lắm anh ơi !)
Sa nắm bàn tay bé nhỏ ngậm ngùi
Em để yên trong tay Sa nóng bỏng…

Hôm nay nhận được tin em
Không tin được dù đó là sự thật
Em xét nghiệm rồi, đi đâu mất
Chỉ vì em là gái gọi em ơi
Đau xé lòng Sa, chết nửa con người !

Xưa Sa yêu vì Sa còn sung sức
Có những ngày Sa thích over night
Nay Sa yêu con, yêu te lít
Yêu cả tiếng cười của hội FTC…

Dung- Sha

:haha::haha::haha::haha::haha::haha: hay quá....

Dung_SHA
27-07-2011, 01:45 PM
Tin mới nhận được: Vợ chồng Đạt vừa gọi cho Sha , báo là kỳ này sẽ đi Bình Châu với Hội. Vậy là kỳ này đông vui lắm đây!

Marat Safin
27-07-2011, 01:50 PM
:haha::haha::haha::haha::haha::haha: hay quá....

Vui quá ha! Hay quá ha! Này thì vui này...:chetchua:! này thì hay này...:chetdi:!

Dung_SHA
27-07-2011, 02:12 PM
Ngày mai, anh em mình trong Hội FTC mình xem có sắp xếp thời gian đi cổ vũ cho bác Ema nhà mình tranh giải vô địch chứ!

Marat Safin
27-07-2011, 02:57 PM
Thế là sắp đến Bình Châu
Sa này chỉ muốn ở lâu không về...
Chỗ ăn chổ ở đề huề
Có xe đưa đón đi về có nhau
Sân ten nít ở phía sau
Hồ bơi phía trước cùng mau show hàng

Marat Safin
27-07-2011, 03:01 PM
Tin mới nhận được: Vợ chồng Đạt vừa gọi cho Sha , báo là kỳ này sẽ đi Bình Châu với Hội. Vậy là kỳ này đông vui lắm đây!

Vậy là thêm 1 gia đình nữa rồi, càng đông càng vui! Nhưng mà Masa chỉ có 4 lồng đèn, thêm 2 nhóc nhà Đạt thì thiếu rồi!
Sáng nay Masa gặp 1 người bên tổ chức sự kiện, có band nhạc sẵn sàng đi cùng giúp vui (họ đi xe riêng, đến điễn rồi về), nhưng chi phí cao nên Masa cancel rồi!

Dung_SHA
27-07-2011, 03:12 PM
Hội mình đâu thiếu ca sỉ, ca lẻ nên khỏi cần ban nhạc Masa ơi !

Marat Safin
27-07-2011, 03:31 PM
Hội mình đâu thiếu ca sỉ, ca lẻ nên khỏi cần ban nhạc Masa ơi !

Có band nhạc thì sinh động và vui hơn, KO hoài chán lắm!

Thấy Hùng_F lọ mọ vào diễn đàn, tặng bạn hiền tấm ảnh đáng quên nhất trong năm!

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/_MG_5212.jpg

Davydenko
27-07-2011, 10:19 PM
Thế là sắp đến Bình Châu
Sa này chỉ muốn ở lâu không về...
Chỗ ăn chổ ở đề huề
Có xe đưa đón đi về có nhau
Sân ten nít ở phía sau
Hồ bơi phía trước cùng mau show hàng

Chú Sa đừng có mơ màng !
phía sau phía trước có nàng theo sau
chui vào mùng ngủ..mau mau !!:cool: :nong: :haha:

Marat Safin
27-07-2011, 11:25 PM
Bác Davy hôm nay trốn không ra sân, bác mà ra sẽ chứng kiến cảnh 2 tên ác ôn Hiệp Gà và Po_map thay nhau vùi dập Masa, thương phế binh mà cũng không tha. Tội nghiệp Hùng_F đứng cặp với Masa cũng bị liên đới!:mad:

Chưa hết! Anh Hiếu đứng cặp với Masa cũng bị Hùng_F và Thành_TC dày vò không thương tiếc! Chân đau nhưng tay không đau, đêm nay chờ vợ và suk bin ngủ xong, Masa em lên sân thượng tập múa vợt.:rolleyes:

Công nhận là Dung_Sha dạo này lên tay quá! Còn Po_map thì tiến bộ rõ rệt. Kỳ này là hạt giống 100% rồi. :cool:

Vụ đi Bình Châu đến nay danh sách chính thức của các gia đình là 21 người rồi. Chỉ chờ bác Davy(thu xếp công việc bên nhà vợ của người em trai) :youarethewoman: và Emanuel (xin phép chân ngắn) :youarethewoman:nữa thôi!

Cả đoàn sẽ đi thứ 7, sáng CN BS Tâm, Lộc sẽ ra sau.

Cuối cùng xin gửi lời hỏi thăm sức khỏe đến Thảo_Ana, Tay đau ở nhà tránh những hành động phải dùng tay..... Ku Hiệp nó có ép .... thì cũng cương quyết từ chối nhé!:cool:

Thảo_ANA
27-07-2011, 11:57 PM
Bác Davy hôm nay trốn không ra sân, bác mà ra sẽ chứng kiến cảnh 2 tên ác ôn Hiệp Gà và Po_map thay nhau vùi dập Masa, thương phế binh mà cũng không tha. Tội nghiệp Hùng_F đứng cặp với Masa cũng bị liên đới!:mad:

Chưa hết! Anh Hiếu đứng cặp với Masa cũng bị Hùng_F và Thành_TC dày vò không thương tiếc! Chân đau nhưng tay không đau, đêm nay chờ vợ và suk bin ngủ xong, Masa em lên sân thượng tập múa vợt.:rolleyes:

Công nhận là Dung_Sha dạo này lên tay quá! Còn Po_map thì tiến bộ rõ rệt. Kỳ này là hạt giống 100% rồi. :cool:
Cuối cùng xin gửi lời hỏi thăm sức khỏe đến Thảo_Ana, Tay đau ở nhà tránh những hành động phải dùng tay..... Ku Hiệp nó có ép .... thì cũng cương quyết từ chối nhé!:cool:

Tiếc ghê hôm nay k ra sân xem Masa bị giang hồ oanh tạc :hoho::hoho:
Cám ơn bác MaSa hỏi thăm , tay Ana chỉ dùng để trừng trị cô Tấm thôi nên nói chung cũng chẳng có j nặng nhọc đâu..:nguong::tinhvi:

Marat Safin
28-07-2011, 12:15 AM
tay Ana chỉ dùng để trừng trị cô Tấm thôi nên nói chung cũng chẳng có j nặng nhọc đâu..:nguong::tinhvi:

:ngaoop::roiqua::khoc1::uchiu::thedo::chetchua::ch etdi:

Tấm kia đã đẹp lại hiền
Bị mụ dì ghẻ xéo nghiền xác thân
Mụ kia Bao gọi "Thảo dân"
Đem Long đầu trảm ngàn lần chẳng oan!

Marat Safin
28-07-2011, 10:03 AM
TIN MỚI NHẬN:

Đội bóng ALT do Emanuel làm đội trưởng đã giành chức vô địch giải bóng đá công nhân viên chức toàn thành phố năm 2011. Thay mặt FTC xin chúc mừng đội bóng nói chung và anh Emanuel nói riêng. Và cũng không quên nhắc nhở Emanuel rằng thành tích của đội bóng đạt được ngày hôm nay là nhờ thành quả chung của các hội viên FTC đã rèn luyện thể lực Emanuel mấy tháng nay, từ đó Emanuel mới có thể lực để có được kết quả ngày hôm nay. Do đó số tiền thưởng mà đội bóng giành được cũng có công không nhỏ của FTC.

Vậy đề nghị Emanuel, chia tiền thưởng cũng phải công bằng, có tình có lý, trên cơ sở những đóng góp ít, nhiều, trực tiếp, gián tiếp, thầm lặng...... của các thành viên trực tiếp thi đấu và các thành viên ... bên lề!

ThanhThuy
28-07-2011, 10:56 AM
Các pác ơi, em là em gái của thành TC đây, nghe các pác đi du lịch bình châu vui wa, cho em đăng ký đi chung lần này nữa nhé :D

Marat Safin
28-07-2011, 11:24 AM
Các pác ơi, em là em gái của thành TC đây, nghe các pác đi du lịch bình châu vui wa, cho em đăng ký đi chung lần này nữa nhé :D

Anh, Marat Safin (người mặc áo adidas xịn, màu vàng chanh, đạt giải nhì giải tennis Ánh Dương mở rộng 2011) thay mặt cho hội tennis dang rộng vòng tay chào đón em đến với chuyến đi Bình Châu lần này. :nguong:

Trong chuyến đi lần này, Hội FTC phân công cho anh chăm sóc em tận tình, chu đáo, từ việc lớn đến việc nhỏ, lo từ bữa ăn đến giấc ngủ...... và những việc vui chơi giải trí khác.... Em yên tâm nhé!:hongio:

Dung_SHA
28-07-2011, 12:41 PM

Hoan nghênh gia đình Thành TC tham gia du lịch Bình Châu kỳ nhé. Càng đông, càng vui.

Dung_SHA
28-07-2011, 12:46 PM
Chúc mừng bác Ema nhe , như Masa nói, thành công này có phần đóng góp của hội FTC nhà mình đã giúp bác Ema rèn thể lực trong mấy tháng qua. Tự nhiên thèm chè, hủ tíu dạo ghê ! Không biết bác Ema có ý gì không ta ?

Bay_Max option
28-07-2011, 01:14 PM
Đội bóng ALT do Emanuel làm đội trưởng đã giành chức vô địch giải bóng đá công nhân viên chức toàn thành phố năm 2011. Thay mặt FTC xin chúc mừng đội bóng nói chung và anh Emanuel nói riêng.
:naonao::love2:CHÚC MỪNG NHA CHÚ EMA. Cứ tận hưởng phúc giây vinh quang đi... Nhưng nhớ đừng giống như Davy, bị bệnh "Sao" là hết thuốc chữa đó nha Chú. :xiho::hongio:

Dung_SHA
28-07-2011, 01:57 PM
Thông báo với các thành viên tham gia chuyến du lịch Bình Châu nhé. Tính đến nay, số người đăng ký đã lên đến 26 người, gồm:
- Dung, hùng, Kim, Việt
- Thảo, Hiệp, Trang, Vinh, Phát, ba mẹ Thảo
- Thành TC, Trang, Thủy, mẹ Thành, Tý
- Đạt, Minh, 2 con
- Thiện Quang, vợ Quang
- Masa, Bình( thư ký Hùng F), bác Davy, Ema
- bS Lộc và BS Tâm thông báo là đi bằng xe riêng ra sau vào sáng ngày 07/8/2011
BTC xin thông báo một số điểm như sau:
1/ Sau khi hội ý, BTC quyết định tạm thu của mỗi thành viên là 1.000.000 đồng, bao gồm: tiền phòng, tiền ăn của 4 bữa: 1 sáng, 2 trưa và 1 chiều. Han chót nộp cho Dung Sha hay Thảo Anna là tối ngày mai, thứ sáu 29/7/2011. Vì BTC đã đặt ở Bình Châu 7 phòng rồi, cho nên, khi thành viên nào đi du lịch thì đóng tiền cho BTC để BTC liên hệ đặt thêm phòng.
2/ Tập đoàn Mai Linh đã tài trợ xe 29 chỗ, mình chỉ bồi dưỡng tài xế thôi
3/ Kỳ này, BTC sẽ không xếp phòng ở cho các thành viên mà các thành viên tự sắp xếp
4/ Chương trình tối ngày 06/8 là sinh nhật Thảo, mình tổ chức đốt lửa trại, hát hò ngoài trời, thành viên nào có trẻ em nào đi thì chuẩn bị lồng đèn cho các cháu rước đền Trung thu luôn

Chuyến đi vui quá, chỉ tiếc là không tổ chức giải.
@ Masa: Không biết kỳ này Nghĩa Rambo có đi không, nên trước mắt, nhiệm vụ Masa hơi nặng nề nhe, vừa làm MC, phó nháy cho hội, vừa phải chăm sóc các" em nhỏ" nữa. Cố lên nhé Masa !

Minh_E
28-07-2011, 03:31 PM
Minh_E đăng kí 1 vé theo Bs Tâm và BS Lộc cho đủ Hội

ThanhThuy
28-07-2011, 04:18 PM
Ôi, vậy em cám ơn anh Marat Safin nhiều nhiều luôn :love2:

Bay_Max option
28-07-2011, 05:08 PM
Chuyến BC này Ma sa vô sâu... Chạy lăng xăn cong cả đuôi, làm việc cả ngày lẫn đêm.:tungtang::tungtang:
Nhưng nhớ sắp xếp cẩn thẩn và phải " khai mương trầu" nha Ma sa.:haha::haha::thedo::thedo:

Marat Safin
28-07-2011, 06:38 PM

Ôi, em khách sáo quá đi, đó là bổn phận và trách nhiệm của Masa mà! :xiho:

Àh, lần này Thúy đi với mẹ hả? Ừh, có bác đi cùng thi vui quá, nhưng Masa nghe rất nhiều người nói khí hậu Bình Châu không tốt cho người lớn tuổi đâu...! Cây cối nhiều dễ làm người lớn tuổi trúng gió, còn nước khoáng nóng dễ làm người lớn tuổi bị phỏng da...! Thúy đi một mình thì Masa không lo,. ... nhưng có mẹ Thúy đi cùng thì Masa lo lo, bất an thế nào ấy! Bác lớn tuổi, lại đi xa, eo ui..... xe thì cũ, phòng ốc ở Bình Châu ẩm thấp, ăn uống thì mất vệ sinh..... Mẹ Thúy đi cùng về bị ốm thì Masa áy náy và ân hận lắm. :thutieu::thodai:

Hay là........

Dung_SHA
28-07-2011, 07:02 PM
Trời mưa, rảnh quá, Dung Sha, Hùng F lục lại những ảnh tiêu biểu cho chuyến du lịch vừa rồi để bà con có khí thế đi chuyến du lịch Bình Châu tiếp theo
Những gương mặt dễ thương của các vận động viên trong giờ khai mạc giải FTC Phan thiếtt 2011http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC_0980.jpg

Bức ảnh Dung Sha chấm điểm 10 thể hiện tình đồng đội, gắn bó của Hội FTC

Tình đồng đội.

Tammer_F chăm sóc đồng đội Marat Safin bị chấn thương trong trận chung kết.

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC_1160.jpg
Còn đây là những tấm ảnh thể hiện tài chụp ảnh của Masa trong việc biến nhà vô địch thành anh em sinh đôi, bà già thành các em gái

Anh em nhà Bob/Bryan :hoho::hoho::hoho:
Vô địch đôi Nam Bobdavy/BryanDavy

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC_1328-1.jpg

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC_1340.jpg

Tiệc trao giải cho các vận động viên
Cặp đôi Tammer_Federer/Masa nhận giải nhì
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC_1245.jpg
[COLOR="DarkGreen"]Cặp đôi giành chưc vô địch giải nội bộ FTC năm 2011 tổ chức tại Ánh Dương Phan Thiết
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC_1253.jpg
Và những cặp còn lại nhận quà lưu niệm của BTC
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC_1260.jpg

Đây là những hình ảnh ngộ nghỉnh mà Sha thích http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC_1309.jpg
Hội chẩn.........dưới sự chủ trì của Bác sĩ Tammer_F

Thành_TC đang "mơ về nơi xa lắm"
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC_1313.jpg

Các tư thế và các kiểu nhăn của thành viên FTC

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC_1355.jpg

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC_1368.jpg

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC_1143.jpg
Bay_max option
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC_1031.jpg
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC_1039.jpg

"Da em trắng, anh chẳng cần ánh sáng
Cái chân dài, anh chẳng thiết mùa xuân
Trên cuộc đời, sẽ chắng có giai nhân..
Vì Anh gọi, tên em là cô giáo....."
(Masa xin lỗi nhà thơ Nguyên Sa vì đã sửa lời)
[COLOR="DarkGreen"]Vợ chồng Hiệp gà, (Bằng chứng cho thấy Thảo_Ana đem khăn từ phòng ra hồ bơi, gặp mấy chàng trai vứt khăn ra show hàng nên mất khăn.. phải đền 150.000 đ
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC_1063.jpg
[QUOTE=Marat Safin;109208][COLOR="DarkGreen"]Quà dành cho Suk Bin.

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC_1422.jpg

Emanuel
29-07-2011, 05:09 AM
Ngày mai, anh em mình trong Hội FTC mình xem có sắp xếp thời gian đi cổ vũ cho bác Ema nhà mình tranh giải vô địch chứ!

TIN MỚI NHẬN:

Đội bóng ALT do Emanuel làm đội trưởng đã giành chức vô địch giải bóng đá công nhân viên chức toàn thành phố năm 2011. Thay mặt FTC xin chúc mừng đội bóng nói chung và anh Emanuel nói riêng. Và cũng không quên nhắc nhở Emanuel rằng thành tích của đội bóng đạt được ngày hôm nay là nhờ thành quả chung của các hội viên FTC đã rèn luyện thể lực Emanuel mấy tháng nay, từ đó Emanuel mới có thể lực để có được kết quả ngày hôm nay. Do đó số tiền thưởng mà đội bóng giành được cũng có công không nhỏ của FTC.

Vậy đề nghị Emanuel, chia tiền thưởng cũng phải công bằng, có tình có lý, trên cơ sở những đóng góp ít, nhiều, trực tiếp, gián tiếp, thầm lặng...... của các thành viên trực tiếp thi đấu và các thành viên ... bên lề!

Chúc mừng bác Ema nhe , như Masa nói, thành công này có phần đóng góp của hội FTC nhà mình đã giúp bác Ema rèn thể lực trong mấy tháng qua. Tự nhiên thèm chè, hủ tíu dạo ghê ! Không biết bác Ema có ý gì không ta ?

.
:naonao::love2:CHÚC MỪNG NHA CHÚ EMA. Cứ tận hưởng phúc giây vinh quang đi... Nhưng nhớ đừng giống như Davy, bị bệnh "Sao" là hết thuốc chữa đó nha Chú. :xiho::hongio:

Trước hết xin được cám ơn tình cảm chân thành mà các anh em FTC dành cho Emanuel. Trước trận chung kết Emanuel có gặp một chút khó khăn và rất cảm động trước sự nhiệt tình của Marat Safin và Dung_SHA đã tìm mọi cách giải quyết giúp Emanuel. Cũng may là khó khăn này đã giải quyết ổn thỏa chỉ 5' trước giờ bóng lăn.

Chặn đường dài suốt cuộc đời bóng đá trước đây Emanuel đã rất nhiều lần bước lên bục vinh quang nhưng lần này là lần đầu tiên thi đấu thành công ở một giải lớn nhất thành phố... Vượt qua 53 đội bóng lăm le đoạt cúp và nhất là không thiếu những đội bóng futsal chuyên nghiệp quả là một chặng đường dài khó khăn với đội bóng của Emanuel. Suốt hơn 2 tháng bị chấn thương không thể thi đấu bóng đá nhưng nhờ các anh em FTC thương yêu quý mến rèn luyện, "tra tấn" sức bền thể lực của Emanuel nên đã giúp đỡ Emanuel rất nhiều góp phần cùng đội bóng đi đến chiến thắng...

Trận chung kết hôm qua toàn đội bóng ra sân với quyết tâm rất cao. Anh em đã thi đấu tập trung và thể hiện đúng chiến thuật mà Emanuel đã đặt ra trước đó. Chỉ hạn chế sức tấn công của đội bạn trên phần sân nhà và tổ chức phản công ngay khi có cơ hội đồng thời tranh thủ sút bóng khi có thể. Hiệp 1 kết thúc với tỉ số 2-0 xem như đã đặt 1 tay lên chiếc cúp. Hiệp 2 dù cho đội bạn tìm đủ mọi cách tiếp cận khung thành nhưng vẫn không thể xoay chuyển tình thế mà còn nhận thêm 1 bàn thua nữa... Tiếc rằng cột dọc và xà ngang đã 2 lần từ chối bàn thắng của đội bóng ALTA-LIKSIN nếu không trận đấu đã không dừng lại ở tỉ số 3-0. Các pha ghi bàn của đội bóng đã được khán giả trên sân vỗ tay rất nhiều...Trận đấu kết thúc trong sự vỡ oà của niềm vui và hạnh phúc... 6 ngày với 6 trận đấu căng thẳng quả là một màn tra tấn thể lực với toàn đội bóng nên cuộc liên hoan sau trận chung kết đã khiến Emanuel cạn kiệt sức lực và say mèm nằm ngủ từ chiều hôm qua đến giờ...

Tối nay Emanuel sẽ đến sân cùng chia vui với anh em FTC bằng một chầu hủ tíu và chè sau buổi thi đấu! Nhất định sẽ mang cúp, cờ và huy chương lên sân để... chú Ma Sa chụp ké nhé... :haha:

@Bay_Max option: Anh Bảy yên tâm vì trên sân FTC đã có quá nhiều "sao" rồi nên Emanuel chỉ có thể là... "trăng rằm" thôi... :nguong: :nguong: :D :D

Emanuel
29-07-2011, 06:10 AM
Những hình ảnh sau Lễ trao giải Hội thao CNVC Thành phố HCM lần 6 - Năm 2011

http://i1116.photobucket.com/albums/k569/emanuel_FTC/ALTAvodich2011.jpg
Thành phần đội Vô địch ALTA - LIKSIN

Cầu thủ Emanuel - FTC với cúp vô địch

http://i1116.photobucket.com/albums/k569/emanuel_FTC/IMG_0192a.jpg
Mang cúp và cờ theo buổi liên hoan chiến thắng

http://i1116.photobucket.com/albums/k569/emanuel_FTC/IMG_0189a.jpg

http://i1116.photobucket.com/albums/k569/emanuel_FTC/IMG_0188a.jpg
Liên hoan mừng chiến thắng cùng với đội kéo co LIKSIN (giải 3)

tranhiep
29-07-2011, 10:23 AM
Chúc mừng Bác Emanuel, Đáng tự hào và hãnh diện. Nhân niềm vui này gửi tới anh Hùng F và Chị Dung Sha cố lên trong đợt thi đấu của ngành TA nhé.

Emanuel
29-07-2011, 02:22 PM
TIN MỚI NHẬN:

Thi đấu 6 ngày liền 6 trận với chức vô địch và giải thưởng đoạt được ngoài cúp, cờ, 12 huy chương vàng cộng thêm tiền thưởng là ... 1.500.000VNĐ (!) (híc... phải chi 1.500.000USD thì đỡ biết mấy):nguong: :youarethewoman: :botay: Cuối cùng chia cho 12 cầu thủ (100.000đ/ng) và thưởng cho 3 cầu thủ ghi bàn trận chung kết (300.000đ/3ng)....(!):acac: :acac: Thật đúng là giải thưởng của công đoàn thành phố lớn!!!

Marat Safin
29-07-2011, 03:53 PM
Thôi, Bác Emanuel nhận tiền thưởng ít như vậy thì làm sao mà đủ chầu hủ tiếu với chè. Tối nay đánh banh xong về nhà ăn cơm nguội vậy!:ngugat:

Emanuel
29-07-2011, 04:46 PM
Thôi, Bác Emanuel nhận tiền thưởng ít như vậy thì làm sao mà đủ chầu hủ tiếu với chè. Tối nay đánh banh xong về nhà ăn cơm nguội vậy!:ngugat:

Hì hì... Ma Sa yên tâm dù gì đi nữa đã mời anh em FTC chia vui thì Emanuel cũng chuẩn bị rồi mà...:D:D

Emanuel
29-07-2011, 04:52 PM
Chúc mừng Bác Emanuel, Đáng tự hào và hãnh diện. Nhân niềm vui này gửi tới anh Hùng F và Chị Dung Sha cố lên trong đợt thi đấu của ngành TA nhé.

Cám ơn chú Hiệp nhiều nhiều... Có được thành quả này cũng nhờ mấy cú dọc dây và bỏ nhỏ trên lưới của chú Hiệp khiến anh chạy phờ râu đó... Đến hôm nay thì sức lực cạn kiệt rồi nên tối nay chỉ có thể làm khán giả xem chú Hiệp hành hạ... Ma Sa thôi... :nguong: :nguong:

Emanuel
29-07-2011, 06:51 PM
Mưa bão thế này làm sao ra sân được đây!?! Đành phải hẹn lại anh em FTC đến thứ hai để rửa CÚP vậy!:botay: :botay: :botay:

ThanhThuy
29-07-2011, 08:23 PM
Chị Dung ơi, Đại gia đình em thành TC xin đăng ký thêm 2 chỗ cho 2 đứa cháu đi cùng nữa nha chị, vậy là gia đình em gồm 4 người lớn và 4 em bé chị hen :naonao:

ThanhThuy
29-07-2011, 08:36 PM
Anh Masa ơi, em lại nghe khí hậu ở Bình Châu rất thích hợp với các cụ đấy anh ah, được đi cùng hội FTC là gia đình em rất phấn khởi:haha:, còn chiện phòng ốc, ăn uống là chiện nhỏ như con muỗi anh ơi.:hoho:

Davydenko
29-07-2011, 09:06 PM
Mưa bão thế này làm sao ra sân được đây!?! Đành phải hẹn lại anh em FTC đến thứ hai để rửa CÚP vậy!:botay: :botay: :botay:

Chúc mừng Bác Ema và đội bóng đã đoạt chức vô địch ngành toàn thành phố .

Thứ hai tới dù yếu thế nào cũng cố gắng ra sân và chung vui với Bác cùng Anh em trong hội FTC mình .mấy hôm rày ảnh hưởng mưa bão đi lại mắc mưa liên tục vì vậy căn bệnh cảm sổ mũi mệt mỏi vẫn chưa hết buồn quá .

Anh Quang xin lỗi Trưởng đoàn, VC Hiệp Thảo Ana cùng cả hội chuyến đi BC kỳ này mình không tham gia cùng hội được vì chuyện nho nhỏ gđ và s khoẻ chưa ổn định mong hội thông cảm và bỏ qua cho mình nha.
Chúc cho hội chuyến đi nghỉ hè BC gặp thật nhiều may mắn,ngập tràn tiếng cười, sức khỏe - hạnh phúc ..DEV :cool:

Emanuel
30-07-2011, 12:12 AM
Phần trao giải môn bóng đá trong Hội thao CNVC TP.HCM

http://www.youtube.com/watch?v=91FqqVw0cOM&feature=related

Emanuel
30-07-2011, 12:43 AM
Cứ ngỡ là mưa lớn sẽ không lên sân được!!! 20g15' điện thoại cho Ma Sa hỏi thăm tình hình sân thì nghe Ma Sa nói anh em FTC lên đông đủ (?!) :botay: và đang chờ thế là vội vội vàng vàng mặc áo mưa xách xe chạy vọt lên sân. Đến nơi thì thấy trên sân Po_Map và Hùng_F đang giao trả những đường banh khởi động. Ngoài sân thì Ma Sa đang tập tễnh khởi động với "cái chân đau", Dung_SHA nổi bật với trang phục toàn hồng thật đẹp mắt cũng đang chuẩn bị xách vợt tiến vào sân. Sau khi hội ý toàn đội quyết định thi đấu 3 người mỗi bên. Bên trái khán đài trung tâm là đội Po_Map - Huy ròm - Emanuel phía còn lại Hùng_F - Dung_SHA - Marat Safin. Một trận tennis thật vui và ngộ với kiểu thi đấu đầy biến hóa sáng tạo. Các pha đôi công của Hùng_F với Huy ròm, của Ma Sa với Po_Map hay Dung_SHA với Po_Map thật hấp dẫn. Emanuel vì đã bị vắt kiệt sức sau giải bóng đá nên chỉ đứng góp mặt tăng thêm phần thú vị. Kết quả cuối cùng chiến thắng nghiêng về đội Po_Map - Huy ròm - Emanuel với tỉ số 6/5.

Đến lúc này sân đã khô nên các cặp đôi thi đấu với nhau. Cặp Ma Sa - Dung_SHA thi đấu với Po_Map - Emanuel. Tận dụng sự chấn thương của Ma Sa đội Po_Map - Emanuel liên tiếp khai thác điểm yếu này và dồn bóng buộc Ma Sa liên tục chạy đảo cánh... kết quả là Ma Sa tái phát "cái chân đau" và chịu thua.

Đánh đến đây thì vợ chồng "Dzì ghẻ" Thảo_ANA - tranhiep đến sân chia vui cùng Emanuel và ở lại theo dõi các trận còn lại.

Trận đấu kế tiếp Huy ròm - Dung_SHA đánh đôi với cặp Po_Map - Emanuel cũng sôi nổi không kém. Đây là trận đấu Dung_SHA chơi rất tốt nhưng Huy ròm lại thiếu tập trung sau khi gác 2/0 đã bị đội Po_Map - Emanuel lội ngược dòng thắng lại 4/6.

Trận cuối cùng Hùng_F - Ma Sa đã oanh liệt chiến thắng cặp đôi Po_Map - Huy ròm với tỉ số nghẹt thở 6/5. Kết thúc trận đấu đồng hồ đã chỉ sang số 23g15'...

(Bài viết do phóng viên Ema tường thuật từ sân tennis MK dành riêng cho bạn đọc yêu mến FTC)

Marat Safin
30-07-2011, 02:38 PM
tay Ana chỉ dùng để trừng trị cô Tấm thôi .:nguong::tinhvi:

chú Hiệp hành hạ... Ma Sa thôi... :nguong: :nguong:

Đúng là cặp vợ chồng Nghị Quế! :chetchua:Cũng may là thời đại bây giờ..... chứ như ngày trước là 2 đứa nhỏ (Masa và Tấm) đã rủ nhau trốn khỏi làng rồi.:tungtang::tungtang: Thôi Tấm cố gắng chịu đựng đi. Chờ ngày Việt Kiều đến đón nhé! :uchiu: Masa sợ cặp vợ chồng Nghị Quế lắm rồi! Quên Masa đi.....:khoc1:

Marat Safin
30-07-2011, 02:47 PM
Anh Masa ơi, em lại nghe khí hậu ở Bình Châu rất thích hợp với các cụ đấy anh ah, được đi cùng hội FTC là gia đình em rất phấn khởi:haha:, còn chiện phòng ốc, ăn uống là chiện nhỏ như con muỗi anh ơi.:hoho:

Ơi, Masa nghe! Lời nói chân tình không tin, toàn tin ở đâu thì Masa biết phải làm sao bây giờ....
Ah, Người lớn tuổi ở phòng đông người, thiếu oxy dẫn đến mệt mỏi và mắc nhiều bệnh.:nong:Có lẽ để Bác và 2 cháu bé ở cùng phòng, còn Thủy thì nên chăng ở ghép phòng khác....?!:saoco: Theo Masa thì sức khỏe của bác là quan trọng nhất.....

Marat Safin
30-07-2011, 02:55 PM
THÔNG BÁO:

Chiều nay, tại MK sẽ có 1 sự kiện, đó là Anh Hồng chủ sân MK sẽ ủng hộ 1 con Heo mọi nặng hơn 20kg, làm 7 món. Sau khi 3 hội (Hội 3,5,7; Hội FTC; hội chiều CN) thi đấu giao lưu xong sẽ tổ chức liên hoan tại căn tin của sân.

FTC sẽ đóng góp rượu và trái cây (do BS Tâm và Hùng_F đảm trách)
Tất cả các thành viên FTC nếu có thời gian, tranh thủ có mặt tại sân MK lúc 16h để tham gia giao lưu và cùng nhau làm thịt con heo mọi.

Sự có mặt của các thành viên FTClà niềm vinh hạnh cho anh Hồng và cũng là niềm đau, nỗi khổ của chú Heo mọi xấu số chiều nay!

Trân trọng.

Dung_SHA
30-07-2011, 04:35 PM
Tối qua, mưa kéo dài, vậy mà bác Ema nhà ta vẫn đến sân, mang theo cúp, cờ để anh em chiêm ngưỡng. Sau đó mời cả Hội đi ăn hủ tíu. Sha thấy vui, ấm lòng vì anh em trong Hội sống chan hoà, đem niềm vui riêng của mình vào Hội để được nhân lên, lan toả ra...Vui là vì, trong một tuần, anh chị em gặp nhau 3 buổi trên sân, vừa là rèn luyện thể dục thể thao, giữ sức khoẻ để tiếp tục làm việc, lại tiếp tục phấn đấu để gặt nhiều thành công trong công việc của mình. ..

Marat Safin
30-07-2011, 11:52 PM
Chiều nay bận nên không ra sân MK được. Đề nghị thành viên nào chiều nay tham dự report lại cho mọi người cùng biết nhé! Không biết là thi đấu giao lưu chuyện thắng thua ra sao? Học hỏi được những gì? rút ra được những bài học kinh nghiệm gì?........ Còn chuyện cụng ly thì chắc FTC mình chắc là kém xa 2 hội trên rồi!:cool:

Marat Safin
31-07-2011, 02:46 PM
Bình Châu tuần sau mới đi, mà bây giờ lại lại nhớ Osaka Hồ Tràm rồi.... :cool: Masa post mấy tấm hình hội tennis FTC đi Hồ Tràm năm ngoái mà FTC chưa từng xem... bà Dung_Sha và mọi người xem xong lên kế hoạch luôn nhé! :xiho:

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC01709.jpg

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC01752.jpg

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC01749.jpg

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC01748.jpg

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC01737.jpg

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC01731.jpg

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC01721.jpg

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC01720.jpg

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC01875.jpg

tranhiep
01-08-2011, 09:12 AM
Chào buổi sáng!
Chúc toàn thể anh chị trong FTC cùng quý bạn đọc gần xa một ngày làm việc đầu tuần thật vui vẻ, mọi việc thật suôn sẻ và có nhiều " chồi lẻ " .
Báo cáo với FTC chiều thứ bảy hội ta chỉ có 3 V Đ V đại diện tham dự giao lưu tại sân MK. Mr Hùng_F ,BS Tâm, và Trần Hiệp. Cảm ơn GĐ A Hồng đã rất chu đáo. Chỉ tiếc là hội ta không có mặt đông đủ.
Tình hình thi đấu giao hữu như sau:
Trận 1: Hùng_F và BS Tâm gặp Tuấn Mi và Tuấn "Râu" do phải uống rượu bằng ly uống bia " 1 ly = 1,2 lít " nên đội ta có phần chệch choạc nên để thua 5 - 6
Trận 2 : Trần Hiệp và BS Tâm gặp Bảy_Max và Thiện ; Với lợi thế không uống rượu Trần Hiệp và BS Tâm đã chiến thắng 6 - 0
Trận 3 : Trần Hiệp và BS Tâm gặp Tuấn Mi và Tuấn "Râu" ; vẫn lợi thế như trên Trần Hiệp và BS Tâm đã chiến thắng 6 - 3
Trận 4 : Do trời mưa nên BTC Quyết định đánh 3 giao lưu chia đều 2 bên
Trần Hiệp, Thiện, Cháu anh Hồng gặp BS Tâm, Long ( con anh Hồng ) Huy . Đội của Trần Hiệp chiến thắng với tỷ số sát nút 7-5.
Kết thúc một ngày giao lưu thật đẹp cảm ơn Anh Hồng và các anh đã giao lưu và xin nhắn gửi tới các anh lần sau có uống rượu bằng cái ly uống bia thì không nên mời Trần Hiệp giao lưu Tennis nhé.

Dung_SHA
01-08-2011, 09:24 AM
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC01875.jpg

Nhìn hình thịt dê nướng đặc sản của vùng ngã ba Bà Tô mà Dung Sha thèm ghê. Đi từ suối nước nóng Bình Châu về đến ngã ba Bà Tô, sau khi rẽ nhiều con đường thì vào quán Sáu Bảo, quán làm bằng nhà lá đơn sơ, nhưng khách du lịch ghé rất đông bởi mùi vị thịt dê chính hiệu. Quán treo cả con dê vừa làm, thịt còn tươi nguyên, nếu thực khách thích ăn phần nào thì chỉ phần ấy. Có nhiều món rất sành điệu như lẩu " súng đạn", vú dê nướng, rượu huyết dê..Nhưng Sha thít nhất là món phần thăn, đùi dê nướng, thịt để nguyên, không tẩm ướp, lò than nóng đỏ , để thịt lên vỉ, nướng xèo xèo, thơm lừng ..sau khi miếng thịt chín vàng thì chấm với chao , ăn kèm với các loại rau thơm như tía tô, ngò gai, quế...Bỏ vào miệng, miếng thịt nóng hổi, bỏng rát cả lưỡi, ngon đến tê dại. Nhấp môi thêm chút rượu Ngọc Dương thì tuyệt cú mèo, ngon không thể nào tả được. Cho nên, vợ chồng Dung Sha, Hùng F ghé bao nhiêu lần mà vẫn còn ghiền, ăn một bữa nhịn cả tháng không dám ăn thịt vì sợ nhiều đạm...Lần này, không biết các thành viên của Hội có chịu ghé để nhà mình thoả lòng mong ước không ?
@ Masa: Ông cứ gài độ đi chơi hoài, chưa đi Bình Châu đã mơ tơi Hồ Tràm, BTC theo mệt đứt hơi luôn !

Emanuel
01-08-2011, 10:02 AM
Chào buổi sáng!
Chúc toàn thể anh chị trong FTC cùng quý bạn đọc gần xa một ngày làm việc đầu tuần thật vui vẻ, mọi việc thật suôn sẻ và có nhiều " chồi lẻ " .
Báo cáo với FTC chiều thứ bảy hội ta chỉ có 3 V Đ V đại diện tham dự giao lưu tại sân MK. Mr Hùng_F ,BS Tâm, và Trần Hiệp. Cảm ơn GĐ A Hồng đã rất chu đáo. Chỉ tiếc là hội ta không có mặt đông đủ.
Tình hình thi đấu giao hữu như sau:
Trận 1: Hùng_F và BS Tâm gặp Tuấn Mi và Tuấn "Râu" do phải uống rượu bằng ly uống bia " 1 ly = 1,2 lít " nên đội ta có phần chệch choạc nên để thua 5 - 6
Trận 2 : Trần Hiệp và BS Tâm gặp Bảy_Max và Thiện ; Với lợi thế không uống rượu Trần Hiệp và BS Tâm đã chiến thắng 6 - 0
Trận 3 : Trần Hiệp và BS Tâm gặp Tuấn Mi và Tuấn "Râu" ; vẫn lợi thế như trên Trần Hiệp và BS Tâm đã chiến thắng 6 - 3
Trận 4 : Do trời mưa nên BTC Quyết định đánh 3 giao lưu chia đều 2 bên
Trần Hiệp, Thiện, Cháu anh Hồng gặp BS Tâm, Long ( con anh Hồng ) Huy . Đội của Trần Hiệp chiến thắng với tỷ số sát nút 7-5.
Kết thúc một ngày giao lưu thật đẹp cảm ơn Anh Hồng và các anh đã giao lưu và xin nhắn gửi tới các anh lần sau có uống rượu bằng cái ly uống bia thì không nên mời Trần Hiệp giao lưu Tennis nhé.

Chú Hiệp và bs Tâm quá xuất sắc khi thi đấu giao hữu hôm đó! Đề nghị FTC có hình thức khen thưởng kịp thời... Chỉ tiếc là đọc được thông báo mời thì đã qua ngày hôm sau rồi!!:botay: Nhưng đọc thấy các bác uống rượu bằng ly uống bia thì Emanuel.... thua đẹp!!!!:nguong: :youarethewoman:

Emanuel
01-08-2011, 10:12 AM
Nhìn hình thịt dê nướng đặc sản của vùng ngã ba Bà Tô mà Dung Sha thèm ghê. Đi từ suối nước nóng Bình Châu về đến ngã ba Bà Tô, sau khi rẽ nhiều con đường thì vào quán Sáu Bảo, quán làm bằng nhà lá đơn sơ, nhưng khách du lịch ghé rất đông bởi mùi vị thịt dê chính hiệu. Quán treo cả con dê vừa làm, thịt còn tươi nguyên, nếu thực khách thích ăn phần nào thì chỉ phần ấy. Có nhiều món rất sành điệu như lẩu " súng đạn", vú dê nướng, rượu huyết dê..Nhưng Sha thít nhất là món phần thăn, đùi dê nướng, thịt để nguyên, không tẩm ướp, lò than nóng đỏ , để thịt lên vỉ, nướng xèo xèo, thơm lừng ..sau khi miếng thịt chín vàng thì chấm với chao , ăn kèm với các loại rau thơm như tía tô, ngò gai, quế...Bỏ vào miệng, miếng thịt nóng hổi, bỏng rát cả lưỡi, ngon đến tê dại. Nhấp môi thêm chút rượu Ngọc Dương thì tuyệt cú mèo, ngon không thể nào tả được. Cho nên, vợ chồng Dung Sha, Hùng F ghé bao nhiêu lần mà vẫn còn ghiền, ăn một bữa nhịn cả tháng không dám ăn thịt vì sợ nhiều đạm...Lần này, không biết các thành viên của Hội có chịu ghé để nhà mình thoả lòng mong ước không ?
@ Masa: Ông cứ gài độ đi chơi hoài, chưa đi Bình Châu đã mơ tơi Hồ Tràm, BTC theo mệt đứt hơi luôn !

Dung_SHA đúng ra phải làm trong ngành quảng cáo mới phải! Sáng nay đi làm sớm chưa kịp ăn sáng mà đọc cm của Dung_SHA khiến bao tử cồn cào... chít được!!!!!:nguong: :youarethewoman:

Dung_SHA
01-08-2011, 11:42 AM
Dung_SHA đúng ra phải làm trong ngành quảng cáo mới phải! Sáng nay đi làm sớm chưa kịp ăn sáng mà đọc cm của Dung_SHA khiến bao tử cồn cào... chít được!!!!!:nguong: :youarethewoman:
Không biết sau khi đọc mẫu quảng cáo của Sha về món dê ở ngã ba Bà Tô, bác Ema nhà ta có định nhập bọn đi chơi với tụi em không, hay chỉ cười trừ ?

Emanuel
01-08-2011, 11:53 AM
Không biết sau khi đọc mẫu quảng cáo của Sha về món dê ở ngã ba Bà Tô, bác Ema nhà ta có định nhập đi chơi với tụi em không, hay chỉ cười trừ ?

Anh chưa thu xếp được vì mới chuyển công tác về Tổng Cty nên công việc còn ngổn ngang lắm. Mà anh không đi thì chú Ma Sa mới có việc để cm chọc ghẹo ấy chứ!!:nhaodzo::nhaodzo:

Dung_SHA
01-08-2011, 12:01 PM
Chiều qua, bão ở miền Trung đã tan. Liên tục mấy hôm nay, Sài Gòn ảnh hưởng mưa bão nên cứ mưa rả rích hoài, mọi hoạt động ngoài trời đều gián đoạn. Quần áo phơi hoài không khô, muốn đi đâu chơi cũng ngại, chỉ thích nằm ở nhà, quấn chăn ấm, xem phim, đọc sách.. Vậy mới thấy thương người dân miền Trung, họ luôn phải sống chung với bão lũ, có khi chỉ qua một trận bão lụt mà cơ ngơi, tài sản họ tiêu tan. Cho nên, dân Sài Gòn mình quá sướng, không phải chịu đựng những thiên tai, mà sướng quá đâm ra dỡ, cực một chút là than vãn, khó một tý là nản lòng.....
Chiều qua, trời tạnh ráo, Sha ghé qua hội chiều chủ nhật giao lưu được mấy game. Thấy sân vẫn còn chiến tích của tiệc ngày hôm thứ bảy, nghe nói, con heo rừng mà anh Hồng chủ sân mang về nuôi mấy tháng nay, được mổ thịt, thuê đầu bếp làm mấy món, tiết canh, sườn nướng, xào, nấu...Ăn uống cũng linh đình
Gặp mấy tay Hội FTC nhà mình cử đi giao lưu toàn là tay ít nói, không nghe kể chuyện ăn uống gì ráo trọi...Nghe mọi người khen, anh em Hội mình đánh lên tay quá chừng, mấy Hội bên kia thua siểng niểng. Mừng quá ! Chẳng uổng công khổ luyện bấy lâu !
@ Mâsa: Ông xem ông Quang có đi thì thu tiền trong tối nay nhé, nếu Quang không đi thì bọn mình mời hộ khác, chứ phút cuối thay đổi thì bị động lắm!

Marat Safin
01-08-2011, 06:53 PM
Chào buổi sáng!

Hùng_F thua không phải tại rượu mà vì thiếu đồng đội Masa..! :love2: Nếu có Masa đứng cặp thì đội bạn có mà.....:chetchua:

Chúc mừng Trần Hiệp và Bác sĩ Tâm đã có những chiến thắng làm nở mày nở mặt FTC! :hongio:

Không biết sau khi đọc mẫu quảng cáo của Sha về món dê ở ngã ba Bà Tô, bác Ema nhà ta có định nhập bọn đi chơi với tụi em không, hay chỉ cười trừ ?

................ Câu trả lời đã có từ xa và từ lâu rồi Dung ơi! :youarethewoman:

@ Mâsa: Ông xem ông Quang có đi thì thu tiền trong tối nay nhé, nếu Quang không đi thì bọn mình mời hộ khác, chứ phút cuối thay đổi thì bị động lắm!

Chắc như đinh đóng cột, chiều này T.Quang mới ghé nhà Masa, còn nhắn Dung chuẩn bị 1 phòng có giường thật chắc để vợ chồng hắn hấp hôn ..... chứ lại sập giường giống như ngoài Hà Nội thì quê với anh em FTC...:nguong:

Thảo_ANA
01-08-2011, 11:16 PM
Đúng là cặp vợ chồng Nghị Quế! :chetchua:Cũng may là thời đại bây giờ..... chứ như ngày trước là 2 đứa nhỏ (Masa và Tấm) đã rủ nhau trốn khỏi làng rồi.:tungtang::tungtang: Thôi Tấm cố gắng chịu đựng đi. Chờ ngày Việt Kiều đến đón nhé! :uchiu: Masa sợ cặp vợ chồng Nghị Quế lắm rồi! Quên Masa đi.....:khoc1:

Masa nghe có TT rồi nên đổ thừa cho vợ chồng HT rồi rút lui trong êm thấm hen...:chetdi:.. Masa đúng là có bài bản đó nha..:thutieu:

Thảo_ANA
01-08-2011, 11:22 PM
Bác Davy chưa ngủ vậy câu chuyện này nhờ bác Davy làm giúp e 1 bài thơ về tội ác của Masa nhé... e cám ơn bác nhiều nhiều..:longlanh1::naonao:

Marat Safin
02-08-2011, 09:15 AM
Vợ chồng Thảo_Ana và Hiệp Euro đang bày binh bố trận đổ trách nhiệm cho Masa...:botay:
Nguyên nhân đơn giản thôi, Vì người ta là đại gia nên sợ ai đó vào nhà mình đào mỏ... nên cố sức ngăn cản, cấm đoán, cưỡng bức, cưỡng ép và cưỡng .....nhiều thứ khác nữa ....mà Masa không tiện kể ra. :khongnghe:

Ngoài ra còn nhỏ nhen, độc ác, cấm đoán ai đó đi Bình Châu!:thichgi:

Dìm hàng người khác, gây mất uy tín, làm xấu hình ảnh của người mẫu mực trong mắt ai đó bằng cách mua chuộc bác Davy để Davy làm thơ xuyên tạc.... Mà cái bác Davy cũng khờ dại, nghe theo lời địch, quay súng bắn vào chiến sĩ mình! :chetdi:

Cuối cùng chỉ có 2 nhỏ là tội nghiệp, nhưng Masa luôn tin rằng "Tình yêu sẽ tìm thấy nguyên vẹn sau đêm bão giông" :hongio:

Cho dù biết nhau 2 năm gặp nhau 2 lần, gần nhau không lâu.... ở trong nhau... chỉ một thoáng.... nhưng tình cảm dành cho nhau còn nhiều hơn nước đại dương! :xiho: bây giờ bị cảnh cấm vận, ngăn sông cấm chợ... nếu ấy có nhớ Masa thì nghe bài hát "Nothing gona change my love for you" nhé! :love2: Còn Masa sẽ nghe bài hát "Một mình" ở Bình Châu.

Emanuel
02-08-2011, 09:23 AM
Đọc cm của Ma Sa mà Emanuel buồn đến rơi nước... mắt!! :acac: :acac: :acac: Tội nghiệp Ma Sa quá! Chuyến này biển Hồ Cốc sẽ tràn ngập nước mắt của Ma Sa vì khóc thương mối tình chưa kịp chớm nở đã bị vùi dập không thương tiếc! :nguong: :haha::haha:

Marat Safin
02-08-2011, 10:31 AM
Hôm nay ngồi lục trong máy thấy tấm hình của con trai Thành_TC chụp ảnh cùng con gái của Beo tại Hồ Tràm; Trong khi cô bé chuột nhắt rất tự nhiên và dạn dĩ thì cu Bin nhà Thành_TC khóc thét! Đúng là nhát gái giống cha già của hắn! :botay:

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC01823.jpg

P/S: Bác Emanuel nếu đi Bình Châu sáng CN thì đi cùng với các BS Lộc, Tâm, Minh và hẹn điểm để đón nhé!

Dung_SHA
02-08-2011, 12:03 PM
Thế là kết thúc 2 tháng hè rảnh rỗi, không phải kèm con cái học hành. Từ hôm qua, hai nhóc nhà đã đi học lại, hai vợ chồng cũng chuẩn bị lỉnh kỉnh đủ thứ cho bọn nó. Chiều hôm kia, ngồi ăn cơm, mình bảo là hai đứa không chơi nữa , vô học rồi phải tập trung học bài. Hai đứa phản pháo liền, ba mẹ cũng phải đánh banh về sớm cho tụi con ngủ sớm, chứ tối nào ba mẹ cũng về trễ. Thế là Sha với Hùng F im re, vì nó nói đúng quá rồi. Người lớn cũng ham chơi quá đi thôi.
Từ nay trở đi, ông Masa làm ơn đừng gài độ ăn chè, hủ tíu giùm tui, có gài độ thì gài độ cuối tuần thôi nhe, chứ Sha này cầm lòng không đậu, ăn chè hoài, phát phì, không chạy nổi mấy cú bỏ banh sát lưới của chú Trần Hiệp đâu nhe ! Ăn xong, còn tám chuyện, về nhà bị mấy đứa nhỏ phê bình ba mẹ về trễ ...mình đổ thừa liền, tại chú Masa chứ có tại ba mẹ đâu !

Emanuel
02-08-2011, 12:14 PM
Thế là kết thúc 2 tháng hè rảnh rỗi, không phải kèm con cái học hành. Từ hôm qua, hai nhóc nhà đã đi học lại, hai vợ chồng cũng chuẩn bị lỉnh kỉnh đủ thứ cho bọn nó. Chiều hôm kia, ngồi ăn cơm, mình bảo là hai đứa không chơi nữa , vô học rồi phải tập trung học bài. Hai đứa phản pháo liền, ba mẹ cũng phải đánh banh về sớm cho tụi con ngủ sớm, chứ tối nào ba mẹ cũng về trễ. Thế là Sha với Hùng F im re, vì nó nói đúng quá rồi. Người lớn cũng ham chơi quá đi thôi.
Từ nay trở đi, ông Masa làm ơn đừng gài độ ăn chè, hủ tíu giùm tui, có gài độ thì gài độ cuối tuần thôi nhe, chứ Sha này cầm lòng không đậu, ăn chè hoài, phát phì, không chạy nổi mấy cú bỏ banh sát lưới của chú Trần Hiệp đâu nhe ! Ăn xong, còn tám chuyện, về nhà bị mấy đứa nhỏ phê bình ba mẹ về trễ ...mình đổ thừa liền, tại chú Masa chứ có tại ba mẹ đâu !

Chú Ma Sa càng ngày càng bị mang tiếng... "OAN" tội nghiệp quá! Mà ngẫm nghĩ lại thì lời nói của Dung_SHA CHÍNH XÁC VÔ CÙNG!:haha::haha::haha:

Dung_SHA
02-08-2011, 12:22 PM
Sắp đi Bình Châu, Sha sưu tầm được bài thơ noi về sự tích hồ nước nóng Bình Châu nè :
Ngồi nghe chuyện kể tích xưa

Nơi đây vùng núi lưa thưa không nhà

Tiều phu không biết đâu ra

Ngày ngày mình vợ ở nhà lo toan

Chồng đi săn bắn thú hoang

Nấu nồi nước nóng chờ mang chim về

Một ngày lạc chốn sơn khê

Chờ hoài không thấy não nề ruột gan

Chồng đi biệt chốn non ngàn

Cho người vợ giận nát tan cõi lòng

Đổ nồi nước nóng sạch trong

Thôi rồi đã hết chẳng trông mong gì

Nước nóng giờ để làm chi?

Chảy loang thành suối diệu kỳ bốc hơi

Người vợ hoảng hốt chơi vơi

Tìm đường tháo chạy ra nơi Hòn Bà

La Gi cửa biển làm nhà

Người đời mãi gọi Chúa Bà Nước Sôi!
Sưu tầm

Dung_SHA
02-08-2011, 12:31 PM
Còn đây là sự tích về Hồ Cốc
Bình minh nắng ấm sương tan
Rừng cây xanh ngát muôn vàn chim ca
Đâu đây thấp thoáng mái nhà
Phú gia ngói đỏ quay ra biển trời
Nơi đây có tượng cóc đôi
Khi xưa hóa đá cóc ngồi chờ mưa
Truyền thuyết kể lại năm xưa
Rủ nhau vượt biển đi thưa thiên đình
Ngọc Hoàng cảm động nể tình
Ban cho mưa xuống Hồ Linh, Tầm Bồ
Muôn loài thoát cảnh hanh khô
Ngày nay ca hát thắm tô cuộc đời
Sưu tầm

Marat Safin
02-08-2011, 03:17 PM
Chiều hôm kia, ngồi ăn cơm, mình bảo là hai đứa không chơi nữa , vô học rồi phải tập trung học bài. Hai đứa phản pháo liền, ba mẹ cũng phải đánh banh về sớm cho tụi con ngủ sớm, chứ tối nào ba mẹ cũng về trễ.... rồi vô phòng đóng cửa lục đục đến 3h sáng mới thôi...! Thế là Sha với Hùng F im re.

Tội nghiệp bé Kim, Việt quá đi! :lau:

Từ nay trở đi, ông Masa làm ơn đừng gài độ ăn chè, hủ tíu giùm tui, có gài độ thì gài độ cuối tuần thôi nhe, chứ Sha này cầm lòng không đậu, ăn chè hoài, phát phì, không chạy nổi mấy cú bỏ banh sát lưới của chú Trần Hiệp

.... cuối cùng thì việc gì cũng là lỗi của Masa! Ừ, thôi được tui nhận cho bà vui lòng!:imdead: Nhưng cái vụ tối qua 2 cái đầu gối của bà phải bó sơ mi.... không phải lỗi của tui đâu nhé! :haha: ( máy cơ quan không đọc được hình, chứ không Masa đã post lên cho mọi người xem rồi)

...mình đổ thừa liền, tại chú Masa chứ có tại ba mẹ đâu !

Cho đến giờ phút này Masa vẫn công nhận rằng .. cái người bạn từ thời cởi truồng tắm mưa với Masa luôn luôn tốttttttttttttttt! với Masa :khoc1:

Dung_SHA
03-08-2011, 10:46 AM
Thế là chỉ còn 2 ngày nữa Hội FTC lên đường đi du lịch Bình Châu. Lần du lịch này, nhiều thành viên bận công tác phải ở nhà nên hơi vắng. Lỡ book phòng rồi nên Sha chữa cháy bằng cách tài trợ cho mấy đứa cháu đi chung. Như vậy, tạm sắp xếp 8 phòng như sau:
1/ Hùng, Dung, Kim Việt
2/ Thảo, Hiệp, Vinh, Phát
3/ Vợ chồng Thành TC và con
4/ Thuỷ, mẹ Thành và 3 cháu
5/ Ba mẹ Thảo, Hiệp
6/ Masa và các chiến hữu
7/ Vợ chồng Thiện Quang
8/ Các cháu của Dung
Nếu có phát sinh thành viên nào thì Sha sẽ liên hệ tiếp bên Bình Châu nhe !

Marat Safin
03-08-2011, 11:23 AM
... Đã chuẩn bị quà sinh nhật cho Thảo_Ana, hy vọng Thảo hài lòng, nhưng sợ thằng cha Hiệp Gà khó chịu với món quà này ! :haha:

Dung_SHA
03-08-2011, 11:56 AM
Trên đường đến Bình Châu, mình đi qua khu rừng nguyên sinh rất đẹp, Sha sưu tầm bài viết này gửi đến mọi người
Rừng nguyên sinh - suối nước nóng Bình Châu
Rừng Bình Châu - Phước Bửu là khu rừng nguyên sinh ven biển duy nhất còn lại tương đối nguyên vẹn của Việt Nam. Rừng trải dài ven biển khoảng 15km, thuộc địa phận huyện Xuyên Mộc, với diện tích 11.293ha.

Địa hình rừng Bình Châu - Phước Bửu tương đối bằng phẳng. Ở phía Tây có một vài ngọn núi cao từ 100 đến 150m và những quả đồi thoai thoải xen lẫn với những bàu nước ngọt tự nhiên. Các bàu, hồ nước ngọt hoang sơ ven biển, như hồ Cốc, hồ Tràm, hồ Linh, bàu Bàng, bàu Nhám ngày nay được xây dựng thành những điểm tham quan du lịch, tắm biển nổi tiếng của huyện Xuyên Mộc.

Thảm thực vật của rừng nguyên sinh Bình Châu - Phước Bửu rất phong phú, gồm 113 họ, 408 chi, 661 loài, trong đó có nhiều loài rất quý hiếm. Động vật cũng rất đa dạng, có 70 họ, 29 bộ, 178 loài, trong đó 96 loài chim, 33 loài bò sát…

Nằm lộ thiên giữa khu rừng nguyên sinh Bình Châu là suối nước nóng.

Suối nước nóng Bình Châu do người Pháp phát hiện năm 1905, gọi là suối khoáng nóng Cù Mi (tên làng của đồng bào dân tộc Châuro). Năm 1928, trên tạp chí "Nghiên cứu Đông Dương" (BSEI) bác sĩ người Pháp Albert Sallet đã giới thiệu về Mạch Cù Mi. Đó là thời điểm suối nước nóng Bình Châu được nhiều người biết tới.

Vùng có mạch nước nóng thoát lên mặt đất rộng chừng 1km2, tạo thành những cái hồ nước sôi lớn nhỏ, luôn luôn có bọt tăm như nồi nước chuẩn bị sôi. Điểm nóng nhất nhiệt độ lên tới 830C. Tuy nhiệt độ cao như vậy, nhưng xung quanh các hồ nước cây cỏ vẫn sinh trưởng, xanh tươi.

Từ ngày 9-8-1986, rừng Bình Châu - Phước Bửu được Chính phủ đưa vào danh mục rừng cấm quốc gia.

Marat Safin
03-08-2011, 12:51 PM
Như vậy, tạm sắp xếp phòng như sau:
Phòng 6: Masa và các chiếu hữu + TT

Dung_Sha sắp xếp rất khoa học và vô cùng hợp lý! Cám ơn nhé! :emxin:

Dung_SHA
03-08-2011, 04:06 PM
Dung_Sha sắp xếp rất khoa học và vô cùng hợp lý! Cám ơn nhé! :emxin:

Bạn tốt mà, chúc vui vẻ nhé !

Marat Safin
03-08-2011, 04:18 PM
[SIZE="3"]Trên đường đến Bình Châu, mình đi qua khu rừng nguyên sinh rất đẹp, Sha sưu tầm bài viết này gửi đến mọi người[I]
Rừng nguyên sinh - suối nước nóng Bình Châu
Rừng Bình Châu - Phước Bửu là khu rừng nguyên sinh ven biển duy nhất còn lại tương đối nguyên vẹn của Việt Nam. Rừng trải dài ven biển khoảng 15km, thuộc địa phận huyện Xuyên Mộc, với diện tích 11.293ha.

[COLOR="darkgreen"]Hình như đoạn đường Dung_Sha nói là đoạn đường này......:huytsao:

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC01851.jpg

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC01850.jpg

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC01849.jpg

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC01845.jpg

http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC01842.jpg

Cột mốc Km (Bình Châu 6km)
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/DSC01844.jpg

Dung_SHA
03-08-2011, 04:21 PM
Dạo này thể lực hơi bị xuống, đọc sách báo nói người luyện tập thể thao cần thiết phải ăn thịt đỏ ít nhất 2,3 lần trong tuần nên Sha lên chương trình ăn uống chiều nay của nhà Sha là món bò lúc lắc.
Món bò lúc lắc là món Hùng F và mấy đứa nhỏ thích, mình cũng thích vì chế biến, nấu nướng nhanh gọn lẹ. Thịt bò tơ Củ Chi thái vuông như con cờ, ướp chút dầu ô liu, rượu, dầu hào, muối, bột ngọt, tiêu, tỏi, hành giã nhuyễn , sau đó đưa vào tủ lạnh để khi nấu cho mềm. Trong khi chờ thịt thấm gia vị mình tranh thủ trộn xà lách , dầu giấm, sốt.., dọn bàn ăn sẵn.Khoảng hơn 30 phút sau, đem thịt ra, bỏ dầu vào chảo thật nóng, cho ít tỏi phi cho thơm, cho ít ớt chuông xanh, đỏ, cà chua ( nếu thích) cho lượng thịt bò vừa đủ vào chảo, đảo nhanh tay, thấy thịt bò trắng là được, bỏ ra đĩa và mum mum..Khi ăn, ăn kèm với bánh mì nóng, xà lách trộn, tương ớt, tương cà. Uống kèm chút bia hoặc thủy sâm. Đảm bảo ăn một bữa sẽ tăng thể lực liền. Nào, mời cả nhà cùng xơi!
@ Thảo Anna: Hiệp gà thích món này đó Thảo !

Dung_SHA
03-08-2011, 04:27 PM
Hình như đoạn đường Dung_Sha nói là đoạn đường này......:huytsao:

Đúng rồi Masa, đường tên gì mình chẳng nhớ, nhưng kéo dài dọc theo bờ biển đến tận khu rừng nguyên sinh Bình Châu, đẹp ghê, ngồi phòng máy lạnh mà thèm được hít thở khí trời tự nhiên của biển, của rừng ghê !:nguong:

Marat Safin
04-08-2011, 08:41 AM
Tối qua, ngồi học trên lớp mà lòng cứ nôn nao, chưa hết giờ nhưng bằng linh cảm cá nhân Masa đoán sẽ không có điểm danh nên len lén rời khỏi lớp học và phi thẳng ra sân (bỏ qua 1 cơ hội khi có 1 cô bạn học tóc bù xù, da đen, chân ngắn xin quá giang về .... bến xe An Sương) thế mới biết FTC mình có sức hấp dẫn như thế nào!

Ra sân đã thấy hội bà 8 đông đủ và ồn ào, chỉ vắng Khôi_Nal (dưỡng thương) BS Lộc vừa đánh xong, có việc phải về.

Điểm nhấn của tối qua là sự trở lại của Thảo_Ana sau tai nạn giao thông (ngực đập vào xe Dylan của người ta, làm bể hết dàn nhựa) Thành_TC thì sơ mi, quần tây, kính cận nhìn thư sinh như cậu học trò cấp 3 (vừa đi công tác về)... còn Dung_Sha thì 2 đầu gối băng trắng toát (.. hư qua nên tối tối hay bị Hùng_F bắt quỳ...)
Các trận đấu diễn ra quyết liệt, sôi nổi..... nhưng đáng nói nhất là trận Hiệp Gà/Po-Map và Hùng_F/BS Tâm... 1 bên là sức trẻ với lối đánh thiên về dùng sức, 1 bên thì lối đánh kỹ thuật... kết quả cuối cùng là 6-5 nghiêng về Hiệp Gà/Po-Map ... 1 trong những lý do đội Hùng_F/BS Tâm thua trận là do hôm qua BS Tâm để quên bình oxy ở nhà nên cuối trận bị hụt hơi.

22h25' BS Minh mới xuất hiện, tóc vuốt keo, quần tây, áo sơ láng coóng, thoang thoảng mùi bia.. BS Minh trong 1 đêm hưng phấn đã rủ Masa thách đấu cặp Thành_TC/Emanuel. Thế là trận thách đấu diễn ra với phần thưởng là 1 chầu hủ tiếu nam vang TCĐ..

Đội hình ra sân gồm 3 vận động viên đều mặc áo sơ mi, quần tây.. chỉ có cha Emanuel là điệu đàng.. nào là kính, băng trán, băng tay..... áo thun body ôm sát cái bụng tròn tròn..

Vợt giày mượn của BS Tâm và Hùng_F nên BS Minh chưa thích nghi kịp .. bị đội bạn dẫn trước 1-4, sau khi BS Minh đổi vợt của Davydenko thì tình thế đã khác hẳn.. tỷ số các game đã rút ngắn, 3-3, 3-4, 3-5 và cuối cùng là 5-5, game quyết định tỷ số là 40-40 thì BS Minh và Masa mỗi người làm hư 1 đường bóng.. thế là BS Minh và Masa đã giành được quyền trả chầu hủ tiếu. (trận thua này do Masa đang chấn thương, BS Minh thì sử dụng tửu quyền...) ... lúc này đồng hồ trên sân MK đã là 23h20'

Mọi người thống nhất chầu hủ tiếu sẽ được chung vào tối thứ 6.

Thảo_Ana và Emanuel
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/Picture057.jpg

Dung_Sha với đầu gối băng trắng...
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/Picture054.jpg

Thanh_TC/Emanuel
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/Picture064.jpg

BS Minh_E/Masa
http://i1220.photobucket.com/albums/dd459/maratsafin2011/Picture063.jpg

Dung_SHA
04-08-2011, 09:25 AM
Chúc mừng sinh nhật Thảo Ana, thân gửi đến em những lời chúc tốt đẹp nhất [/COLOR]http://cC2.upanh.com/24.354.31460751.XES0/chucmungsinhnhatthang7.jpg[/QUOTE]

Emanuel
04-08-2011, 09:39 AM
Thật sự tối quá đánh trận thứ tư với Bs Minh và Ma Sa thì tay chân Emanuel cứ như cái mền rách rồi. Vậy mà Ma Sa chơi ác lại hết bỏ nhỏ rồi đánh cuối biên khiến anh chạy hộc-xì-bơ... Cũng may là 2 trái cuối cùng Bs Minh và Ma Sa thương tình tội nghiệp ông già nên giả bộ đánh hỏng để nhận phần trả tiền hủ tíu đó thôi. Nhưng chiến thắng này cũng nhờ Thành_TC cũng múa túy quyền quá hay nên nhờ "bộ pháp'" vững chắc, "thân pháp" lờ đờ, "thở pháp" nồng nặc bia nên phá giải được sức công phá mãnh liệt của Bs Minh và Ma Sa... :nguong: :botay:

Emanuel
04-08-2011, 09:59 AM
Tối qua, ngồi học trên lớp mà lòng cứ nôn nao, chưa hết giờ nhưng bằng linh cảm cá nhân Masa đoán sẽ không có điểm danh nên len lén rời khỏi lớp học và phi thẳng ra sân (bỏ qua 1 cơ hội khi có 1 cô bạn học tóc bù xù, da đen, chân ngắn xin quá giang về .... bến xe An Sương) thế mới biết FTC mình có sức hấp dẫn như thế nào!....

Đề nghị Ma Sa thực hiện nghiêm túc nội quy của FTC là đến sân không được nói chuyện về "chân dài chân ngắn" khiến anh em đang thi đấu... dễ mất tập trung... :xiho::khongnghe::gomo::haha:

.........Điểm nhấn của tối qua là sự trở lại của Thảo_Ana sau tai nạn giao thông (ngực đập vào xe Dylan của người ta, làm bể hết dàn nhựa).

Sự trở lại của Thảo_ANA quả là đáng kinh ngạc vì phong độ vẫn ổn định như ngày nào... Trận đầu tiên cặp tranhiep - Thảo_ANA đã đánh thật tuyệt vời khiến Emanuel và Davydenko vừa chạy vừa thở... cũng không trở tay kịp. :botay: :youarethewoman::youarethewoman:

... còn Dung_Sha thì 2 đầu gối băng trắng toát (.. hư qua nên tối tối hay bị Hùng_F bắt quỳ...)

Dung_SHA ngày càng thi đấu ấn tượng với những cú trả bóng thật khó chịu. :youarethewoman: Trận đấu với Dung_SHA - Po_Map khiến Thảo_ANA - Emanuel vất vả không kém. Cũng may là tối qua Po_Map bị sự cố gãy vợt nên những cú trên lưới chỉ chuyên vào lưới khiến bao nhiêu nỗ lực của Dung_SHA đành vô nghĩa...:botay::haha:

Dung_SHA
04-08-2011, 10:03 AM
Tối qua, ngồi học trên lớp mà lòng cứ nôn nao, chưa hết giờ nhưng bằng linh cảm cá nhân Masa đoán sẽ không có điểm danh nên len lén rời khỏi lớp học và phi thẳng ra sân (bỏ qua 1 cơ hội khi có 1 cô bạn học tóc bù xù, da đen, chân ngắn xin quá giang về .... bến xe An Sương) thế mới biết FTC mình có sức hấp dẫn như thế nào!

Hôm qua, nhìn Masa, Thành TC , Minh E mặt quần tây đánh banh ai cũng cười, phải công nhận sức hấp dẫn của việc đánh tenis cũng như những phút giây thoải mái, những gương mặt thân thiện của các thành viên hội FTC nhà mình rất lớn, nó khiến anh chị em nào dù có công việc gì, say xỉn cỡ nào cũng phải tranh thủ đến sân một chút, hít không khí của sân một chút, cười nói một chút, rồi về nhà ngủ ngon hơn. Hôm nào đến giờ mà không được ra sân là bực bội, khó chịu ghê đi ! Vui nhất là bác sĩ Minh nhà mình hôm qua ngà ngà say rồi mà không chịu về nhà ngủ, vô sân, khuấy động anh em để giành quyền trả tiền chầu hủ tíu. Thay mặt các anh chị em trong Hội FTC cám ơn bs Minh nhe, mong thành viên khác hôm nào say say rồi cứ mạnh dạn vô sân gài độ để mấy anh em khác hưởng chút hương hoa....

Thảo_ANA
04-08-2011, 10:47 AM
Chúc mừng sinh nhật Thảo Ana, thân gửi đến em những lời chúc tốt đẹp nhất [http://cC2.upanh.com/24.354.31460751.XES0/chucmungsinhnhatthang7.jpg

E cám ơn chị Sha của e nhiều nhé..:naonao:Thiệt là vui khi SN của e cũng gần với SN của hội tennis EIGHT HORSE của mình nên e cũng chúc cho những anh em trong hội mình được nhiều sức khỏe và gia đình hạnh phúc... Anh em mỗi người một vẻ nên rất đáng yêu và đáng nhớ mỗi khii thiếu vắng 1 ng là những a e khác nhắc liền.. Vợ chồng e rất vui khi được gặp gỡ rồi thân thiết với các anh chị cho đến ngày hôm nay. E chúc và mong hội ta sẽ giữ mãi được những tc tốt đẹp này..!:laclu:

Marat Safin
04-08-2011, 11:26 AM
http://cC2.upanh.com/24.354.31460751.XES0/chucmungsinhnhatthang7.jpg

Hôm nay sinh nhật Ana
Masa dự tính tặng 3 phần quà
Đầu tiên là chiếc lược ngà
Để chải mái tóc mượt mà nâu đen
Hai là váy ngủ bằng ren
Mặc khi đèn tắt đóng then cửa gài
Ba là một chiếc hộp dài
Gồm nhiều gói nhỏ để xài hàng đêm…..
Câu này là lời chúc thêm
Giàu sang, trẻ đẹp, ấm êm gia đình.

gainho
04-08-2011, 11:41 AM
Gnho cũng mừng sinh nhựt chị Ana nữa. Cũng thích nhậu nữa!
GNho chúc chị tuổi mới, sức khỏe và thành đạt. :D
Chúc xong gùi chị cho gnho măm bánh đi! :nguong::nguong::nguong::nguong:

Dung_SHA
04-08-2011, 12:07 PM
Trân trọng thông báo
Tối thứ hai này là ngày 08/8/2011 nhằm mùng 9 tháng 7 âm lịch,là ngày kỷ niệm 3 năm thành lập hội FTC và cũng nhân dịp cúng tháng 7, BTC kính mời các anh chị em của Hội FTC và các thành viên của đánh banh sân MK tham dự buổi liên hoan thân mật vào lúc 20 giờ cùng ngày. Trân trọng.

Dung_SHA
04-08-2011, 12:11 PM
E cám ơn chị Sha của e nhiều nhé..:naonao:Thiệt là vui khi SN của e cũng gần với SN của hội tennis EIGHT HORSE của mình nên e cũng chúc cho những anh em trong hội mình được nhiều sức khỏe và gia đình hạnh phúc... Anh em mỗi người một vẻ nên rất đáng yêu và đáng nhớ mỗi khii thiếu vắng 1 ng là những a e khác nhắc liền.. Vợ chồng e rất vui khi được gặp gỡ rồi thân thiết với các anh chị cho đến ngày hôm nay. E chúc và mong hội ta sẽ giữ mãi được những tc tốt đẹp này..!:laclu:

Đọc những dòng chữ này chị cảm động quá chừng...

Thảo_ANA
04-08-2011, 01:44 PM
http://cC2.upanh.com/24.354.31460751.XES0/chucmungsinhnhatthang7.jpg

Hôm nay sinh nhật Ana
Masa dự tính tặng 3 phần quà
Đầu tiên là chiếc lược ngà
Để chải mái tóc mượt mà nâu đen
Hai là váy ngủ bằng ren
Mặc khi đèn tắt đóng then cửa gài
Ba là một chiếc hộp dài
Gồm nhiều gói nhỏ để xài hàng đêm…..
Câu này là lời chúc thêm
Giàu sang, trẻ đẹp, ấm êm gia đình.

Bác MS lúc nào mở lời là cũng có.. tà ý:lau:, nhưng mà e cũng cám ơn anh nhiều nhiều nhé...vì 2 câu cuối đủ ăn tiền lại rồi..:hoho:

Thảo_ANA
04-08-2011, 01:52 PM
:laclu:
Gnho cũng mừng sinh nhựt chị Ana nữa. Cũng thích nhậu nữa!
GNho chúc chị tuổi mới, sức khỏe và thành đạt. :D
Chúc xong gùi chị cho gnho măm bánh đi! :nguong::nguong::nguong::nguong:

:hi:Cám ơn gainho nhiều nhưng mà đáng tiếc ana k bít nhậu đâu, còn bánh thì sẵn sàng đãi...