PDA

View Full Version : Ngày hôm qua ở lại

Pages : [1] 2 3 4

ngayhomqua
01-03-2010, 08:22 PM
Trong lòng nó, bây giờ chỉ còn lại sự hụt hẫng chới với. Nó không hiểu sao lại như thế, có lẽ khi sắp mất đi những gì đã gắn bó với nó trong thời gian vừa qua khiến nó cảm thấy thế chăng. Cũng chẳng biết nữa chỉ biết đổ lỗi cho tâm trạng thôi.

Nhudadauyeu
01-03-2010, 08:34 PM
haizz, chăng duong con dai lam, bjo moi chi la su khoi dau, 1loi re moi... Co gang len ban nhe!

ngayhomqua
01-03-2010, 09:17 PM
haizz, chăng duong con dai lam, bjo moi chi la su khoi dau, 1loi re moi... Co gang len ban nhe!

Cám ơn bạn nhiều, tại hum nay ngồi dọn nhà thui mà

ngayhomqua
02-03-2010, 07:33 AM
Mỗi buổi sáng thức dậy trong tiếng gọi Mẹ ơi của con. Lòng nó chợt dịu lại, những buồn phiền hụt hẫng chợt tan biến đi.

OA _ NỮ
02-03-2010, 08:14 AM
Có con trẻ ríu rít bên cạnh, thì những nỗi buồn vu vơ sẽ ko còn quan trọng nữa, và nỗi cô đơn sẽ chẳng đáng kể gì.

Năng vào NR chơi, bạn sẽ cùng với mọi người chia sẻ mọi nỗi buồn vui của cuộc sống, bạn sẽ còn được an ủi nhiều nữa...(PR cho NR tí, nhất là ghi danh vào lớp học thơ của cô PL, đảm bảo thơ sẽ gánh nỗi buồn thả trôi theo mây trời tất tần tận, lòng lại vui phơi phới ngay ý mà)

Nhudadauyeu
02-03-2010, 08:26 AM
Mỗi buổi sáng thức dậy trong tiếng gọi Mẹ ơi của con. Lòng nó chợt dịu lại, những buồn phiền hụt hẫng chợt tan biến đi.

:D:D:D:D:D:D
Công nhận là mọi nỗi buồn sẽ tan biến khi mình ở bên con iu
1 ngày vui vẻ nhá nhá

TeacherABC
02-03-2010, 08:45 AM

Không có điều gì tuyệt vời bẳng tình mẫu tử! Chúc ngayhomqua sẽ qua đi những nỗi buồn và hạnh phúc với những gì đang có!

ngayhomqua
02-03-2010, 11:28 PM
Nó say. Không hiểu tại sao lại thế, hơn 1 chai rượu không làm nó say nhưng chỉ vài cốc bia lại làm nó say đến như thế. Buồn quá. Bao giờ nó lại trở về là nó như ngày xưạ Tự tin hồn nhiên và yêu đời

Nhudadauyeu
03-03-2010, 03:44 AM
Nó say. Không hiểu tại sao lại thế, hơn 1 chai rượu không làm nó say nhưng chỉ vài cốc bia lại làm nó say đến như thế. Buồn quá. Bao giờ nó lại trở về là nó như ngày xưạ Tự tin hồn nhiên và yêu đời

:youarethewoman::youarethewoman::youarethewoman:
rời ạ, say mừ 12h chửa ngủ á, tưởng say thì ngủ sớm chứ nhỉ??? :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Thui, nghĩ làm gì nhìu, thoải mái tư tưởng đê, rùi bình yên cũng sẽ về bên ta thoai :nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
03-03-2010, 06:29 AM
:youarethewoman::youarethewoman::youarethewoman:
rời ạ, say mừ 12h chửa ngủ á, tưởng say thì ngủ sớm chứ nhỉ??? :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Thui, nghĩ làm gì nhìu, thoải mái tư tưởng đê, rùi bình yên cũng sẽ về bên ta thoai :nguong::nguong::nguong:

Hehe, hơn 1h mới ngủ mụ ah:botay::botay::botay:

Nhudadauyeu
03-03-2010, 06:57 AM
Hehe, hơn 1h mới ngủ mụ ah:botay::botay::botay:

:D:D:D:D:D
ở nhà ngoan nhá, lượn vìa quê đơi :nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
03-03-2010, 08:56 PM
:D:D:D:D:D
ở nhà ngoan nhá, lượn vìa quê đơi :nguong::nguong::nguong:

Đi vui vẻ nhá bà

ngayhomqua
04-03-2010, 11:35 AM
Ốm nằm nhà, tự dưng buổi sáng hôm nay nó thấy thanh thản lạ lùng. Chơi với con, lướt web, nhưng trong lòng bình yên

sơn_nữ83
04-03-2010, 12:33 PM
" Ngày hôm qua ở lại" vì sự thật ngày hôm qua không còn thật tới ngày hôm nay.Nhưng ngày qua để lại chính mình của ngày hôm nay.Khi ngày hôm qua không còn ám ảnh nữa, mình sẽ thấy nhẹ nhõm và thanh thản, phải không bạn?:o Chúc ngôi nhà của bạn luôn ấm áp nhé

Nhudadauyeu
05-03-2010, 10:17 AM
Hum nay thì chế nào nhở, ỉm ìm im nhở
Mai đi vìa có quà nhá

ngayhomqua
05-03-2010, 11:00 AM
Hum nay thì chế nào nhở, ỉm ìm im nhở
Mai đi vìa có quà nhá

He he, hum nay ah, vẫn thấy bình yên lắm

Lại thêm một ngày bình yên

Nhudadauyeu
05-03-2010, 11:04 AM
He he, hum nay ah, vẫn thấy bình yên lắm

Lại thêm một ngày bình yên

:nguong::nguong::nguong::nguong::nguong::nguong:
đời mãi thế thì hay bít bao
ước gì.....

ngayhomqua
05-03-2010, 11:05 AM
Hờ, muốn đi đâu vài ngày mà chả đi được.

Nhudadauyeu
05-03-2010, 11:09 AM
Hờ, muốn đi đâu vài ngày mà chả đi được.

:D:D:D:D
hè, quyết là đi đc mừ, ngta rủ đi mừ chê nhá

ngayhomqua
05-03-2010, 01:33 PM
hè, quyết là đi đc mừ, ngta rủ đi mừ chê nhá

Không phải là chê mà đi thì xót ruột zai ở nhà thôi. Cứ nhắc đến nó là không bỏ đi đâu đc:nguong::nguong::nguong::nguong::nguong::nguong ::nguong:

ngayhomqua
05-03-2010, 01:41 PM
Giờ thì nó đã hiểu được những gì nó cần hiểu và biết những gì nó cần biết. Và đột nhiên mọi chuyện đối với nó trở nên chẳng là gì cả. Những sóng gió dường như trôi đi đâu hết để lại sự bình yên cho nó. Hai ngày bình yên. Hy vọng rằng sự bình yên này sẽ kéo dài mãi. Để nó còn toan tính những tháng ngày tiếp theo cho 2 mẹ con.

Nhudadauyeu
05-03-2010, 02:32 PM
Giờ thì nó đã hiểu được những gì nó cần hiểu và biết những gì nó cần biết. Và đột nhiên mọi chuyện đối với nó trở nên chẳng là gì cả. Những sóng gió dường như trôi đi đâu hết để lại sự bình yên cho nó. Hai ngày bình yên. Hy vọng rằng sự bình yên này sẽ kéo dài mãi. Để nó còn toan tính những tháng ngày tiếp theo cho 2 mẹ con.

lại có chuyện gì nữa à??? Đừng nghĩ ngợi gì nhìu nhá, qtrọng là có con ở bên mình mà.
:nguong::nguong::nguong::nguong::nguong::nguong::n guong:
Rùi bình yên sẽ về bên !!!!!!!!!
mừ xì pam ác nhở, hè hè

loa kèn tháng tư
06-03-2010, 02:42 PM
Hôm qua, hôm nay và ngày mai. Hôm qua thì đã đi qua rồi, mình chỉ sống với ngày hôm nay và tiến tới ngày mai. Hôm qua ta đã biết, hôm nay đang diễn ra, chỉ có ngày mai là chưa đến, vậy thì hãy vui lên để đón nhận những ngày mới nhé NHQ!

ngayhomqua
06-03-2010, 10:09 PM
Hôm qua, hôm nay và ngày mai. Hôm qua thì đã đi qua rồi, mình chỉ sống với ngày hôm nay và tiến tới ngày mai. Hôm qua ta đã biết, hôm nay đang diễn ra, chỉ có ngày mai là chưa đến, vậy thì hãy vui lên để đón nhận những ngày mới nhé NHQ!

Cám ơn chị, em đang cố gắng để sống với ngày hôm nay và tiến tới ngày mai nhưng mờ. Quá khứ vẫn cứ bám dai dẳng :nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
06-03-2010, 10:12 PM
Hôm nay nó đi lễ chùa. Bao giờ cũng vậy, mỗi khi bước chân vào chùa, lòng nó bỗng dịu lại. Bao nhiêu lo toan suy nghĩ dường như được để lại bên ngoài cánh cổng chùa

Nhudadauyeu
06-03-2010, 10:20 PM
Hôm nay nó đi lễ chùa. Bao giờ cũng vậy, mỗi khi bước chân vào chùa, lòng nó bỗng dịu lại. Bao nhiêu lo toan suy nghĩ dường như được để lại bên ngoài cánh cổng chùa

hì, thanh thản nhìu mà, cố nhá
ĐI về sớm ghia, hem bít mình có quà gì ko nhỉ
hóng...:nguong::nguong:

Nhudadauyeu
06-03-2010, 10:22 PM
à, hóng thêm có vụ gì hay ho ko nữa...
dưng phải ngất ồi, mai kể nhá
Ngủ sớm và ngủ ngon nhá

ngayhomqua
07-03-2010, 07:16 AM

Hem có quà gì đâu, vác được cái xác không bầm dập về đến nhà là may lém rồi:nguong::nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
07-03-2010, 07:30 AM

Hehe, vác được cái xác hok bầm dập về đến nhà là may lắm rồi:nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
07-03-2010, 07:31 AM
à, hóng thêm có vụ gì hay ho ko nữa...
dưng phải ngất ồi, mai kể nhá
Ngủ sớm và ngủ ngon nhá

Dạo này tôi cũng ngủ sớm rồi, bị chê bai nhiều quá bà ah:nguong::nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
07-03-2010, 07:34 AM
Đang đứng giữa ngã ba đường, nó không biết mình phải lựa chọn như thế nào: Nếu tiêp tục cuộc sông cũ, vẫn cứ như vậy, không có thay đổi gì và đến 1 thời điểm khác nó lại phải quyết đinh. Còn 2 con đường kia, nó cũng chưa biết nghĩ thế nào cả. Mà bây giờ nó cũng chưa muốn nghĩ gì nữa. Cứ để nó cứ như vậy đã.

Nhudadauyeu
07-03-2010, 09:08 AM
Dạo này tôi cũng ngủ sớm rồi, bị chê bai nhiều quá bà ah:nguong::nguong::nguong::nguong:

:D:D:D, tưởng hem bít xí hổ mừ vẫn thức hử???

Hem có quà gì đâu, vác được cái xác không bầm dập về đến nhà là may lém rồi:nguong::nguong::nguong::nguong:

hớ hờ, đểu vật, ko có quà à, làm mình cứ hóng hớt, mà làm gì mà lo bầm dập nhở
hé hé, sợ cái khác thoai :botay::botay:

Nhudadauyeu
07-03-2010, 09:14 AM
Đang đứng giữa ngã ba đường, nó không biết mình phải lựa chọn như thế nào: Nếu tiêp tục cuộc sông cũ, vẫn cứ như vậy, không có thay đổi gì và đến 1 thời điểm khác nó lại phải quyết đinh. Còn 2 con đường kia, nó cũng chưa biết nghĩ thế nào cả. Mà bây giờ nó cũng chưa muốn nghĩ gì nữa. Cứ để nó cứ như vậy đã.

Đã từng đứng giữa ngã 3...cũng từng phân vân...cũng từng đớn đau lựa chọn...cũng từng hy vọng...cũng từng có cơ hội...Nhưng cuối cùng thì sao nhỉ??? Vẫn là thế, cs u uất hơn...ấm ức hơn...Thà 1 lần đau...Có những nỗi đau tưởng chừng ko thể lành nhưng thời gian sẽ làm phôi phai...
Kệ, đôi lúc thì kệ đc, nhưng đôi lúc ko thể...Cuộc đời mỗi con ng ngắn lắm và những việc mình phải làm cũng ko phải là ít. Vì thế ko thể kệ đc, cs của mình là do mình ,tất cả do mình mà thôi. Cố lên nhé

ngayhomqua
07-03-2010, 11:06 AM
hớ hờ, đểu vật, ko có quà à, làm mình cứ hóng hớt, mà làm gì mà lo bầm dập nhở
hé hé, sợ cái khác thoai :botay::botay:

He he, đường đẹp dưng xe đểu, nó quăng quật em mà em ko bầm dập với là lạ. Toàn bị hắt hủi mà:khoc1::khoc1::khoc1::khoc1::khoc1::khoc1::khoc 1:

ngayhomqua
07-03-2010, 11:14 AM
"Thà đau một lần đau còn hơn mang nhiều cay đắng". Con đường cũ nó sẽ không lựa chọn để quay lại vì quay lại cũng là như những tháng ngày đã quá thậm chí còn tệ hơn. Còn 2 con đường phía trước, rẽ trái hay rẽ phải. Nó không biết và nó không lựa chọn vì nó biết rằng bây giờ nó không đủ tỉnh táo để có thể lựa chọn bất kỳ 1 điều gì cả. Nó vẫn cứ tiếp tục làm những gì nó nghĩ là đúng và những điều đó khiến cho cuộc sống của mẹ con nó được bình yên. Thôi nhé, ngày hôm qua ơi, hãy ngủ yên nhé để 2 mẹ con nó đi tiếp về phía ngày mai nhé

Nhudadauyeu
07-03-2010, 11:57 AM
He he, đường đẹp dưng xe đểu, nó quăng quật em mà em ko bầm dập với là lạ. Toàn bị hắt hủi mà:khoc1::khoc1::khoc1::khoc1::khoc1::khoc1::khoc 1:

hớ, bị hắt hủi á, hem tin nhá, kỉu gì cũng có 1ng chăm sóc nhá, chắc chắn ná
Có cần mình hỏi hộ ko nhở :ngoaymui::nguong:

ngayhomqua
07-03-2010, 07:03 PM
hớ, bị hắt hủi á, hem tin nhá, kỉu gì cũng có 1ng chăm sóc nhá, chắc chắn ná
Có cần mình hỏi hộ ko nhở :ngoaymui::nguong:

Thật mà, chả bị hắt hủi thì bị gì, làm gì có ai chăm sóc hử bà, nói thì nói vậy thôi chứ:mad::mad::mad::mad:

ngayhomqua
08-03-2010, 07:43 AM
Lại nhận được hoa cho ngày 8- 3, những bông hồng vàng mà nó vẫn thích. Lâu lắm rồi nó chỉ nhận được những món quà từ những người bạn. Chưa bao giờ dù chỉ là 1 lần nhận được hoa từ người được gọi là chồng và cũng chỉ duy nhất 1 lần nhận được quà từ hồi còn yêu. Chứng kiến những gì nó phải trải qua, đến mẹ nó còn chẳng thể tin là con mình làm được điều đó. Mẹ thương nó rất nhiều, 2 mẹ con nó có thể chia sẻ với nhau mọi thứ nhưng mẹ nó nhiều lúc cũng hơi quá lời.

Nhudadauyeu
08-03-2010, 09:15 AM
Lại nhận được hoa cho ngày 8- 3, những bông hồng vàng mà nó vẫn thích. Lâu lắm rồi nó chỉ nhận được những món quà từ những người bạn. Chưa bao giờ dù chỉ là 1 lần nhận được hoa từ người được gọi là chồng và cũng chỉ duy nhất 1 lần nhận được quà từ hồi còn yêu. Chứng kiến những gì nó phải trải qua, đến mẹ nó còn chẳng thể tin là con mình làm được điều đó. Mẹ thương nó rất nhiều, 2 mẹ con nó có thể chia sẻ với nhau mọi thứ nhưng mẹ nó nhiều lúc cũng hơi quá lời.

Bạn còn đc nhận hoa nhá, mềnh nà mềnh ứ có rì nhá nhá
Tình mẹ bao la mà bạn, nhưng mẹ và mình ở 2 thế hệ khác nhau nên suy nghĩ khác nhau nhìu lắm
Chung quy lại cũng do mẹ thương mình quá mà
1 ngày vui vẻ nhá

Phu sinh
08-03-2010, 12:32 PM
Hổng có hồng vàng, chỉ có cẩm chướng đỏ làm quà 8/3! Có nhận kg nhỉ????

http://i215.photobucket.com/albums/cc154/dacancoi/Flowers/Camchuong02.jpg

ngayhomqua
09-03-2010, 07:36 AM
Hổng có hồng vàng, chỉ có cẩm chướng đỏ làm quà 8/3! Có nhận kg nhỉ????

http://i215.photobucket.com/albums/cc154/dacancoi/Flowers/Camchuong02.jpg

Cám ơn bác rất nhiều :nguong::nguong::nguong::nguong: Cứ được tặng hoa là quý rồi bác ah. Hoa đẹp quá

Nhudadauyeu
10-03-2010, 02:52 PM
hớ hờ, hum nay sao rùi nhở??? Im im chế

ngayhomqua
10-03-2010, 06:41 PM
hớ hờ, hum nay sao rùi nhở??? Im im chế

Hum nay nhiều việc quá. He he. Bựn thui:nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
10-03-2010, 06:45 PM
Ngày hôm qua, một ngày quá đen đủi của nó, sáng ra bị bố mắng, chiều bị mẹ mắng, tối bị một người chị khá thân thiêt mắng, muộn muộn thì ngồi tranh luận với một người anh mà nó rất quý mến. Kết luận lại: ngày hôm qua là một ngày được nghe mắng, nhưng nó vẫn thấy bình yên. Vui vì được mọi người yêu thương.

Nhudadauyeu
12-03-2010, 09:07 AM
Ngày hum nay là gì nhỉ? Chắc chắn sẽ ko giống ngày hum qua. Cuộc sống là do mình cảm nhận và tự bằng lòng thôi.
Trưa nay sang nhà tớ măm măm nhá, hết bùn lun

OA _ NỮ
12-03-2010, 09:34 AM
Ngày hum nay là gì nhỉ? Chắc chắn sẽ ko giống ngày hum qua. Cuộc sống là do mình cảm nhận và tự bằng lòng thôi.
Trưa nay sang nhà tớ măm măm nhá, hết bùn lun

Ngày hôm qua là bạn của em giới thiệu vào NR hả? Hai cô thân nhau quá.:D

Nhudadauyeu
12-03-2010, 09:48 AM

dạ, bạn em đó chị, hì hì, ngày nào cũng í ới nhau :nguong::nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
12-03-2010, 08:57 PM

Chị ah, một ngày hem í ới nhau là thấy thiếu thiếu chị ah:nguong::nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
12-03-2010, 09:02 PM
Nó nhận được một lời mời cf nhưng đành từ chối. Tự dưng chẳng muốn ngồi cf với ai hết. Ngồi 1 mình ở quán trà đạo nhâm nhi li trà, nó thấy nhẹ nhõm. Chả hiểu tại sao thế, muốn ngối 1 mình.

Nhudadauyeu
12-03-2010, 10:38 PM
Nó nhận được một lời mời cf nhưng đành từ chối. Tự dưng chẳng muốn ngồi cf với ai hết. Ngồi 1 mình ở quán trà đạo nhâm nhi li trà, nó thấy nhẹ nhõm. Chả hiểu tại sao thế, muốn ngối 1 mình.

tớ biết 1 quán Tâm trà ở Phan CHu Trinh, hum nào ngồi nhé
Nghĩ ít thôi, còn dành sk làm việc khác mà
Nhắc lại : vụ CN ok nhá, bà rủ thêm ai nữa đi, 1ng thui nhá :nguong::nguong:

ngayhomqua
12-03-2010, 10:53 PM
tớ biết 1 quán Tâm trà ở Phan CHu Trinh, hum nào ngồi nhé
Nghĩ ít thôi, còn dành sk làm việc khác mà
Nhắc lại : vụ CN ok nhá, bà rủ thêm ai nữa đi, 1ng thui nhá :nguong::nguong:

Hớ hớ, may quá hum nay tôi lại chả nghĩ gì. Dạo này cứ đơ đơ thế nào ý bà ah.

Hehe Tâm trà ngồi cũng okie đấy, Trà hoa ở Bùi Thị Xuân ngồi cũng ổn. Hờ hờ, tự dưng muốn khóc:nguong::nguong::nguong:

He he, rủ zai ah, để nghĩ xem có zai nào để rủ không?

Nhudadauyeu
12-03-2010, 10:56 PM
Hớ hớ, may quá hum nay tôi lại chả nghĩ gì. Dạo này cứ đơ đơ thế nào ý bà ah.

Hehe Tâm trà ngồi cũng okie đấy, Trà hoa ở Bùi Thị Xuân ngồi cũng ổn. Hờ hờ, tự dưng muốn khóc:nguong::nguong::nguong:

He he, rủ zai ah, để nghĩ xem có zai nào để rủ không?

Bà mún khóc, thì cứ khóc, ko việc gì phải kìm nén đâu
Khóc mới giải tỏa, mới nhẹ cõi lòng...Ko riêng gì bà đâu mà
Tôi cũng đơ đơ đây, tự dưng mí hum nay mất ngủ
Đã hứa đã bảo đảm là đi ngủ sớm, thế mà giờ này vẫn.....
Bà thích rủ ai thì rủ, kỉu gì cũng ok nhá

ngayhomqua
13-03-2010, 09:39 AM
Bà mún khóc, thì cứ khóc, ko việc gì phải kìm nén đâu
Khóc mới giải tỏa, mới nhẹ cõi lòng...Ko riêng gì bà đâu mà
Tôi cũng đơ đơ đây, tự dưng mí hum nay mất ngủ
Đã hứa đã bảo đảm là đi ngủ sớm, thế mà giờ này vẫn.....
Bà thích rủ ai thì rủ, kỉu gì cũng ok nhá

Há há, rủ zai đi zai bẩu để anh xem tối giả nhời:nguong::nguong::nguong:

Tazang
13-03-2010, 09:45 AM
Há há, rủ zai đi zai bẩu để anh xem tối giả nhời:nguong::nguong::nguong:

Sao hok coá ai zủ miềng dzậy nhể:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Nhudadauyeu
13-03-2010, 11:37 AM
bà bạn, chiều đi Trà nhé
giá mọi việc đơn jản hơn nhỉ, cũng ko hiểu chuỵên lằng nhằng của bà sẽ đến đâu nữa, nghỉ ngơi đi, kệ mọi chuyện, mình thế nào thì vẫn là mình phải ko
Chiều nhé!!!

ngayhomqua
13-03-2010, 12:09 PM
Kệ nó thôi bà ah. Lằng nhằng thì đến 1 lúc nào đó nó cũng phải hết, có điều đợi được đến lúc đấy thì mình cũng ngắc ngoải. Há há

ngayhomqua
16-03-2010, 08:02 AM
Hehe. Cái hẹn đi uống trà với bà mãi mà vẫn chưa thực hiện được nhỉ

ngayhomqua
16-03-2010, 08:40 AM
Nó chợt có 1 cảm giác bất an. Nó thấy mình ham chơi quá. Phải thay đổi thôi nhưng dù sao nó vẫn còn có động lực để cố gắng. Cái cảm giác được con zai ôm nó, chẳng có hạnh phúc nào bằng. Cố gắng lên nó nhé, sau cơn mưa trời lại sáng

Nhudadauyeu
16-03-2010, 09:18 AM
Hehe. Cái hẹn đi uống trà với bà mãi mà vẫn chưa thực hiện được nhỉ

ừa, chèm chẹp, dạo này cũng bận mà, đang cố giải quyết xong việc để đi chơi nhẹ đầu, hem bị quấy rối :nguong:

Nó chợt có 1 cảm giác bất an. Nó thấy mình ham chơi quá. Phải thay đổi thôi nhưng dù sao nó vẫn còn có động lực để cố gắng. Cái cảm giác được con zai ôm nó, chẳng có hạnh phúc nào bằng. Cố gắng lên nó nhé, sau cơn mưa trời lại sáng

quá ham chơi đấy, thay đối luôn đê, nhậu nhẹt ít thui:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

ngayhomqua
16-03-2010, 10:48 PM
ừa, chèm chẹp, dạo này cũng bận mà, đang cố giải quyết xong việc để đi chơi nhẹ đầu, hem bị quấy rối :nguong:

quá ham chơi đấy, thay đối luôn đê, nhậu nhẹt ít thui:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Hờ, cũng muốn thay đổi lắm, chỉ vì vụ công việc vẫn đang phải chờ nên cứ thế. Cứ chờ đợi, chờ đợi, mệt mỏi quá thôi

ngayhomqua
18-03-2010, 07:34 AM
Bao giờ cho tới ngày mai

Tazang
18-03-2010, 08:13 AM
Bao giờ cho tới ngày mai

Hết hôm nay là tới ....Ngày Mai

Nhudadauyeu
18-03-2010, 08:56 AM
Bao giờ cho tới ngày mai

nếu ko nhầm thì sau 15 tiếng nữa nà tới ngày mai bà ợ
mờ ngày mai có cái gì mừ mong với đợi ác thế nhỉ???
:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: :rolleyes:

ngayhomqua
18-03-2010, 01:41 PM
nếu ko nhầm thì sau 15 tiếng nữa nà tới ngày mai bà ợ
mờ ngày mai có cái gì mừ mong với đợi ác thế nhỉ???
:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: :rolleyes:

Mong ngày mai để cho ngày hôm nay qua nhanh, khi nào tới ngày mai lại mong tới ngày kia:nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
18-03-2010, 01:43 PM
Hôm qua, nó đã thấy loa kèn trên phố, một kỷ niệm xưa lại sống lại trong lòng. Làm sao có thể quên,

Nhudadauyeu
20-03-2010, 06:50 PM
Ngày hôm nay bạn tớ im lặng...1 sự khác lạ mà tớ chưa thấy khi nào, tớ nhớ và muốn nghe những câu nói của bạn, tớ quen mỗi sáng thấy bạn buzz tớ rồi, tớ thấy hình như bạn tớ đang nén chịu 1 điều gì đó...Tớ mong bình yên về với bạn!!! Cố gắng thật nhiều nhé

ngayhomqua
21-03-2010, 09:31 AM
Ngày hôm qua, bao nhiêu những chuyện nó không mong muốn đã đến. Cùng với 1 người bạn nó đi uống rượu. Nó uống để có thể quên đi hết tất cả mọi thứ. Và lần thứ 2 nó say, nó say đến mức độ không còn nhớ nổi 1 điều gì nữa, chỉ nhớ được 1 điều là khi tỉnh lại nó đang ở bên ty lớn của nó. Ty đang ôm nó nữa. Nó biết mình cần phải thay đổi và phải quyết định dứt khoát tuy điều đó vẫn còn làm vết sẹo cũ rớm máu. Biết làm sao được.

Nhudadauyeu
21-03-2010, 04:18 PM
Ngày hôm qua, bao nhiêu những chuyện nó không mong muốn đã đến. Cùng với 1 người bạn nó đi uống rượu. Nó uống để có thể quên đi hết tất cả mọi thứ. Và lần thứ 2 nó say, nó say đến mức độ không còn nhớ nổi 1 điều gì nữa, chỉ nhớ được 1 điều là khi tỉnh lại nó đang ở bên ty lớn của nó. Ty đang ôm nó nữa. Nó biết mình cần phải thay đổi và phải quyết định dứt khoát tuy điều đó vẫn còn làm vết sẹo cũ rớm máu. Biết làm sao được.

Chờ đợi 1 sự thay đổi.....:nguong::nguong:

ngayhomqua
21-03-2010, 09:52 PM
Chờ đợi 1 sự thay đổi.....:nguong::nguong:

Nhiều thay đổi đang tới lắm bạn ah nhưng dù thế nào thì ngày nào tớ cũng sẽ buzz bạn của tớ để bạn biết tớ vẫn tồn tại:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
22-03-2010, 08:37 AM
đi chơi vui vẻ nhé...Đợi quà!!!

ngayhomqua
22-03-2010, 10:37 PM
đi chơi vui vẻ nhé...Đợi quà!!!

Hem có quà gì đâu. Hôm nào sang bên này đi, ăn chơi đập phá 1 hôm rồi đi QN nhá:nguong::nguong::nguong:

Lựa chọn rồi nàng ah, cứ sống cuộc sống như thế này. Yêu nhưng không lấy :nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
22-03-2010, 10:42 PM
Hem có quà gì đâu. Hôm nào sang bên này đi, ăn chơi đập phá 1 hôm rồi đi QN nhá:nguong::nguong::nguong:

Lựa chọn rồi nàng ah, cứ sống cuộc sống như thế này. Yêu nhưng không lấy :nguong::nguong::nguong:

ờ hờ, chuẩn, kệ đê, đến đâu thì đến
Mai bựn rùi,kia chửa rõ dưng có thể kia or kìa nhá nhá :nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
22-03-2010, 11:09 PM
ờ hờ, chuẩn, kệ đê, đến đâu thì đến
Mai bựn rùi,kia chửa rõ dưng có thể kia or kìa nhá nhá :nguong::nguong::nguong:

Zời ạ, thế còn vụ đơn từ thế nào, không đi với người ta ah. Zai hỏi giúp rồi, hôm nay chốt lại bẩu là hay thôi nhỉ:botay::botay::botay:

Thôi là thôi thế nào:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
22-03-2010, 11:12 PM
Zời ạ, thế còn vụ đơn từ thế nào, không đi với người ta ah. Zai hỏi giúp rồi, hôm nay chốt lại bẩu là hay thôi nhỉ:botay::botay::botay:

Thôi là thôi thế nào:nguong::nguong::nguong:

Dở vừa thôi, quyết làm gì thì tranh thủ mà làm cho nhanh cho gọn đi ợ
Thì hum đới em sang làm lun, chứ kéo rài ra 2 hum có mừ em toi chị ợ
Ngủ ngon nhá, chắc chắn rùi nhở:nguong::nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
23-03-2010, 07:10 AM
Dở vừa thôi, quyết làm gì thì tranh thủ mà làm cho nhanh cho gọn đi ợ
Thì hum đới em sang làm lun, chứ kéo rài ra 2 hum có mừ em toi chị ợ
Ngủ ngon nhá, chắc chắn rùi nhở:nguong::nguong::nguong::nguong:

Hơ hơ, thì chỉ một hôm thôi chứ. Ai kéo dài ra làm giè. Tôi cũng bắt đầu yêu cs này giống bà roài :nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
23-03-2010, 10:03 AM
Hơ hơ, thì chỉ một hôm thôi chứ. Ai kéo dài ra làm giè. Tôi cũng bắt đầu yêu cs này giống bà roài :nguong::nguong::nguong:

:nguong::nguong::nguong::nguong::nguong::nguong:
hí hí, Chào em chào xinh tươi mờ, cứ như rứa nhá bà
:naonao::naonao::naonao::naonao::naonao:

ngayhomqua
23-03-2010, 07:52 PM
Hờ hờ, bây giờ là cứ phải xinh tươi để lo cho mình và tính yêu nhớn của mình thôi. Chuyện đâu rồi nó có đó bà nhỉ

2mẹconGà
23-03-2010, 08:02 PM
Hờ hờ, bây giờ là cứ phải xinh tươi để lo cho mình và tính yêu nhớn của mình thôi. Chuyện đâu rồi nó có đó bà nhỉ

:nguong::nguong::nguong:

đúng rùi, cứ phải thế chứ
cố lên nèo

ngayhomqua
24-03-2010, 08:20 AM
Nó tự hứa với bản thân mình, không rượu không bia gì nữa. Có cũng chỉ là nhấp môi, uống thế đủ rồi, say thế đủ rồi. Đủ cho mọi quyết định, và cũng là đủ cho mọi chuyện đã qua. Giờ phải đứng dậy, phải mạnh mẽ hơn thôi, những cái gì đã qua xin hãy ngủ yên. Xin người đừng cứa thêm nhưng nhát dao vào lòng nó.

ngayhomqua
25-03-2010, 08:47 PM
Một ngày quá đen đủi, hic hic. Điện thoại của nó bỏ nó đi với người khác. Đi mua đơn thì ra đến nơi người ta bắt bẻ. Huhu, muốn mua 2 bộ cũng không được

Nhudadauyeu
25-03-2010, 09:13 PM
Một ngày quá đen đủi, hic hic. Điện thoại của nó bỏ nó đi với người khác. Đi mua đơn thì ra đến nơi người ta bắt bẻ. Huhu, muốn mua 2 bộ cũng không được

:nguong::nguong::nguong::nguong::nguong:
nghĩ lại cái cảnh 2 đứa hnay mà bùn cười nhỉ
ĐÚng là đời nhiều chuyện ko ngờ cũng đã xảy ra
Tớ với bạn có 1 ngày củ chuối thật
THui , hết 10 rùi nhá, chắc chắn đời sẽ lại xuân
Mai tớ đi rùi, ở nhà ngoan nhá, đi ấy nhớ mang quà nhá:nguong::nguong:

ngayhomqua
26-03-2010, 12:25 PM
nghĩ lại cái cảnh 2 đứa hnay mà bùn cười nhỉ
ĐÚng là đời nhiều chuyện ko ngờ cũng đã xảy ra
Tớ với bạn có 1 ngày củ chuối thật
THui , hết 10 rùi nhá, chắc chắn đời sẽ lại xuân
Mai tớ đi rùi, ở nhà ngoan nhá, đi ấy nhớ mang quà nhá:nguong::nguong:

Hờ hờ, mang quà chứ. Ngày hôm qua củ chuối thật đấy:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
28-03-2010, 07:07 PM
ấy ơi, tớ vìa nhà an sờ toàn roài nhá, có quà cho ấy nhá nhá
ấy vìa nhà chưa, có quà gì cho tớ hem

ngayhomqua
29-03-2010, 09:44 AM
ấy ơi, tớ vìa nhà an sờ toàn roài nhá, có quà cho ấy nhá nhá
ấy vìa nhà chưa, có quà gì cho tớ hem

Tớ vìa rồi bạn ah, cũng có quà cho bạn đấy. Nhớ bạn nhiều nhiều lắm ý.

Nhưng cũng có chuyện ấy ah. Tại sao cây muốn lặng mà gió chẳng đừng. Họ vẫn nghĩ tớ chưa đủ khổ, chưa đủ đau đớn hay sao mà cứ như thế. Cứ tiếp tục khuấy lên những gì tớ đã cố gắng vượt qua. Cứ như thế này mãi sao, họ muốn tớ phải chịu đựng đến bao giờ nữa đây. Bố mẹ chỉ có mình tớ thôi nhưng họ khác. Tại sao cứ muốn tớ phải sống cuộc sống cam chịu mãi chỉ vì cái sĩ diện của gia đình họ thôi. Tại sao không để hai mẹ con tớ có một cuộc sống bình yên. Tớ đâu có đòi hỏi ở họ cái gì đâu, tại sao không để mẹ con tớ được yên hả bạn.

Nhudadauyeu
29-03-2010, 10:06 AM
Tớ vìa rồi bạn ah, cũng có quà cho bạn đấy. Nhớ bạn nhiều nhiều lắm ý.

Nhưng cũng có chuyện ấy ah. Tại sao cây muốn lặng mà gió chẳng đừng. Họ vẫn nghĩ tớ chưa đủ khổ, chưa đủ đau đớn hay sao mà cứ như thế. Cứ tiếp tục khuấy lên những gì tớ đã cố gắng vượt qua. Cứ như thế này mãi sao, họ muốn tớ phải chịu đựng đến bao giờ nữa đây. Bố mẹ chỉ có mình tớ thôi nhưng họ khác. Tại sao cứ muốn tớ phải sống cuộc sống cam chịu mãi chỉ vì cái sĩ diện của gia đình họ thôi. Tại sao không để hai mẹ con tớ có một cuộc sống bình yên. Tớ đâu có đòi hỏi ở họ cái gì đâu, tại sao không để mẹ con tớ được yên hả bạn.

:acac::acac::acac::acac::acac::acac::acac:
bạn nói làm tớ mún khóc luôn...tớ cũng giống bạn, muốn bình yên mà sao khó đến vậy, tất cả mọi việc đều có thể làm, đều có thể vượt qua nhưng....Càng cố càng thấy đau...
Tớ đang cố từng giây từng phút...và bạn cũng vậy nhé, dù sao tớ và bạn cũng bên nhau

ngayhomqua
30-03-2010, 04:35 AM
Nó quyết định thay đổi nhưng nó vẫn cứ lại uống. Nó chỉ thực hiện được 1 nửa lời hứa với bản thân mình là không uống bia và không uống say thôi. Nó càng uống lại càng tỉnh, có lẽ sự đau đớn khiến nó không thể say được. Và nó lại có những đêm vật vã không ngủ vì những cuộc điện thoại, những tin nhắn. Nó là vậy, thẳng thắn, rõ ràng và cực kỳ dứt khoát trong chuyện tình cảm. Đã qua rồi cái ngày dại khờ ấy, dành hết tình cảm cho người để rồi người bỏ mẹ con nó ra đi. Chưa bao giờ nó quên bất cứ một điều gì nhưng nó đã đóng gói chôn chặt tận trong sâu thẳm trái tim nó. Cớ sao cứ người cứ lôi ra. Khi nó quyết định, nó đau đớn lắm chứ người có biết không nhưng nó không thể chạy theo người mãi được, nó còn bố mẹ nó và tình yêu nhớn của nó và người. Chỉ cần người nghĩ và có trách nhiệm với tình yêu nhớn thôi thì có lẽ đã không có ngày hôm nay. Nó cũng đã cố gắng rất nhiều để kéo người về với 2 mẹ con nó nhưng có lẽ đối với người 2 mẹ con nó cũng chẳng là gì cả. Nó trách người, hận người nhiều cũng chỉ vì nó vẫn còn tình cảm đối với người. Những ngày sống với người, có những ngày hạnh phúc nhất đời của nó và cũng chính là những ngày đau khổ nhất của nó. Nó đã vượt qua được thời gian đó và nó cũng cố gắng vượt qua được thời gian này

2mẹconGà
30-03-2010, 06:58 AM
Đêm qua lại trằn trọc hả bạn...Tớ hiểu và biết giai đoạn này với bạn rất mệt mỏi, rất tổn thương nhưng phải cố bạn nhé, đừng gục ngã vào lúc này, vì bạn còn có ty nhớn nữa, bạn cứ nhìn ty nhớn là cố đc mà. Tớ biết bạn vẫn còn yêu...yêu và hận song hành với nhau chính vì thế bạn mệt mỏi hơn, dằn vặt hơn...Tớ hiểu nhiều ng khuyên bạn cam chịu cs như trc, riêng tớ thì ko, tớ chỉ khuyên bạn nên cân bằng lại cs của mình, hãy làm những gì bạn muốn và những gì bạn cho là tốt với chính bạn và ty nhớn của bạn ! Ôm bạn yêu của tớ!!!
Chiều nay nếu sớm, cafe nhá, mí hum hem gặp nhớ ghê cơ.....

ngayhomqua
30-03-2010, 08:23 AM
Sáng nay đưa tình yêu của nó đi học. Nó chợt nhận ra rằng tình yêu của nó cần nó và cũng rất yêu nó. Nó biết nó có lỗi rất nhiều với tình yêu của nó. Nhưng nó không thể làm thế nào khác được, nó vừa phải cố gắng để lo cho tình yêu và cân bằng lại nó. Tự nhìn lại mình, nó thấy nó trượt dốc rất nhiều, nó trượt xuống để rồi lại leo lên. Bao giờ nó mới được trở lại là nó.

ngayhomqua
31-03-2010, 08:16 AM
Ngày hôm qua, không phải là ngày cuối tuần nhưng nó cũng chỉ để dành cho tình yêu của nó, sáng đưa tình yêu đi học, chiều đón tình yêu về và cả buổi tối ở nhà với tình yêu của nó. Nó thấy hạnh phúc khi tình yêu cứ ôm lấy nó làm nũng nó.

Nhudadauyeu
02-04-2010, 04:51 PM
hì, mí lần hẹn gặp mừ mãi ko gặp đc nhỉ, tớ bận quá, còn bao dự định nữa mừ chưa làm đc, hẹn sang tuần nhá, kỉu gì cũng phải hoàn thành nhỉ. Mà sữa chua của tớ chắc ...:D:D:D:D:D
À, hum nay 02 roài đới, hình như sang tuần có gì hay hay í nhở :nguong::nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
03-04-2010, 07:43 AM
hì, mí lần hẹn gặp mừ mãi ko gặp đc nhỉ, tớ bận quá, còn bao dự định nữa mừ chưa làm đc, hẹn sang tuần nhá, kỉu gì cũng phải hoàn thành nhỉ. Mà sữa chua của tớ chắc ...:D:D:D:D:D
À, hum nay 02 roài đới, hình như sang tuần có gì hay hay í nhở :nguong::nguong::nguong::nguong:

Hehe. Sữa chua của chị vẫn nguyên trong hộp, em chưa động chạm téo nào luôn. Hehe, sang tuần á, có một ngày hay lém gì bạn ah, có đứa đang được tính đầu 2 nhảy vèo 1 cái sang đầu 3. Hu hu, rà giá cơ í:acac::acac::acac::acac::acac:

ngayhomqua
03-04-2010, 07:47 AM
Mấy hôm nay, hôm nào nó cũng dậy sớm, chẳng để làm gì chỉ là để được ngắm ty trong giấc ngủ say. Ty của nó đáng iu lắm khiến nó chẳng muốn đi đâu cả chỉ cần được ngắm là nó thấy hạnh phúc lắm rùi. Hôm nào cũng thế đi học về là ty của nó kể cho nó nghe đủ thứ chuyện ở trường ở lớp rồi còn thắc mắc sao mẹ không nói chuyện với con.

Nhudadauyeu
03-04-2010, 08:19 AM
Hehe. Sữa chua của chị vẫn nguyên trong hộp, em chưa động chạm téo nào luôn. Hehe, sang tuần á, có một ngày hay lém gì bạn ah, có đứa đang được tính đầu 2 nhảy vèo 1 cái sang đầu 3. Hu hu, rà giá cơ í:acac::acac::acac::acac::acac:

:D:D:D:D:D:D
hem có seo, già dưng xương gà vưỡn nhai đc là oki rùi
hề hề, may xế, trưa ni oki rùi, ngẫm mãi chửa ra món gì lun

ngayhomqua
05-04-2010, 02:29 PM
Lần đầu tiên từ lúc sinh ra, tình yêu của nó được về quê, được đi ra đồng. Nhìn thấy cái gì con cũng lạ lẫm, cũng ngạc nhiên nhưng nó thấy hạnh phúc.

Nhudadauyeu
05-04-2010, 02:53 PM
Công nhận, về quê thấy lòng thanh thản lắm bạn à, ty của chúng mình thì cái gì cũng lạ, cũng thích, nhất là các con vật gắn liền với đsống của quê hương. Thế nên bảo sao ty của tớ đi chơi gần tháng mừ ko nhớ mẹ á, mải chơi lắm cơ

ngayhomqua
06-04-2010, 03:33 PM
Công nhận, về quê thấy lòng thanh thản lắm bạn à, ty của chúng mình thì cái gì cũng lạ, cũng thích, nhất là các con vật gắn liền với đsống của quê hương. Thế nên bảo sao ty của tớ đi chơi gần tháng mừ ko nhớ mẹ á, mải chơi lắm cơ

Tình yêu nhà tớ thì kể cả đi đâu có vui đến mấy thì cũng phải có mẹ. Lúc nào cũng dính lấy mẹ í. Tại mẹ chiều mà:nguong::nguong::nguong: cho ăn roi đấy nhưng mà vẫn chiều :(

LÃO HẠC
06-04-2010, 03:56 PM

Tình yêu nhà tớ thì kể cả đi đâu có vui đến mấy thì cũng phải có mẹ. Lúc nào cũng dính lấy mẹ í. Tại mẹ chiều mà:nguong::nguong::nguong: cho ăn roi đấy nhưng mà vẫn chiều :(

DY và NHQ khi nào zdìa quê thì cho Ty Nhớn về với nha......Ty nhớn cũng muốn như ty ......:uchiu::uchiu::uchiu::uchiu::uchiu:

ngayhomqua
06-04-2010, 08:45 PM
DY và NHQ khi nào zdìa quê thì cho Ty Nhớn về với nha......Ty nhớn cũng muốn như ty ......:uchiu::uchiu::uchiu::uchiu::uchiu:

LH ơi, đấy là tình yêu nhớn của NHQ và DY đấy, không phải tình yêu nhỏ như LH nghĩ đâu đới:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
06-04-2010, 08:52 PM

thía khi nào LH ra HN đi nhá, DY và NHQ sẵn sàng à, chỉ sợ LH hem dám thui

Nhudadauyeu
07-04-2010, 07:17 PM
Bạn tớ ơi, 30-4 này đi Cửa Lò đê, hiện có 2mẹ 2con roài, ấy xem lịch nhá
ĐI được để tớ đặt phòng và vé nhá
Buổi tối vui vẻ nhé