PDA

View Full Version : Ngày hôm qua ở lại

Pages : 1 2 [3] 4

ngayhomqua
09-05-2010, 06:41 PM
Chiều nay trở lại ngôi nhà ấy, nơi đã gắn bó với nó 5 năm qua. Không còn nỗi đau, không còn tiếc nuối, có chẳng chỉ là nhói đau nhè nhẹ nơi con tim. Nó và anh đã tự hứa, dù không còn ở bên nhau nhưng hãy cho con có đủ tình cảm của cả bố lẫn mẹ. Nó thấy hạnh phúc với cuộc sống này. Nó có bố mẹ và tình yêu lớn nhất đời, có được tình cảm của những người bạn nó iu quý.

doikocodon
09-05-2010, 09:38 PM
Bạn bè luôn bên em :love2:

me_ti_bi
09-05-2010, 10:01 PM
Cuộc sống còn rất nhiều điều tốt đẹp và nhiều thứ đáng để ta trân trọng ,chị em mình hãy sống vì những điều đó ,nó sẽ làm ta hạnh phúc .

ngayhomqua
10-05-2010, 07:16 PM
Bạn bè luôn bên em :love2:

Hì, điều đấy là điều hạnh phúc nhất đấy chị à, luôn có bạn bè ở bên để chia sẻ và lắng nhé.

Cuộc sống còn rất nhiều điều tốt đẹp và nhiều thứ đáng để ta trân trọng ,chị em mình hãy sống vì những điều đó ,nó sẽ làm ta hạnh phúc .

Vâng, em cũng đã kịp nhận ra điều đó chị à, tuy trễ một chút nhưng dù sao thì cuộc đời vẫn còn nhiều điều tốt đẹp à:nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
10-05-2010, 07:21 PM
Lại thêm 1 lần nữa quay về đó, và nó cũng được học thêm 1 bài học về tình người. Chỉ thế thôi, nhưng giờ đây, không buồn, không day dứt và đau khổ vì những điều như thế nữa. Khác máu tanh lòng mà. Chiều nay lại nhận được 1 cuộc điện thoại vô duyên, người ta hỏi nó lại băn khoăn à. Còn gì đâu mà băn khoăn, phân vân nữa. Nó đã chọn con đường cho riêng nó rồi. Nó sẽ mạnh mẽ hơn để làm chỗ dựa cho tình yêu của nó. Càng lớn tình yêu của nó càng đáng iêu, hôm nào rảnh nó sẽ up ảnh của tình yêu.

2mẹconGà
10-05-2010, 07:52 PM
hehe, trải qua bao chuyện mà bạn tớ vẫn oki là tớ mừng roài.
Trưa mai ná :naonao::love2:

2mẹconGà
10-05-2010, 08:11 PM
Này bà bạn hâm, hâm vừa thôi, dở vừa thôi nhá, cấm cái vụ đó, nghe chửa:D:botay:

ngayhomqua
10-05-2010, 08:50 PM
hehe, trải qua bao chuyện mà bạn tớ vẫn oki là tớ mừng roài.
Trưa mai ná :naonao::love2:

Mai có cả doikocodon nhá nhá:nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
10-05-2010, 08:53 PM
Này bà bạn hâm, hâm vừa thôi, dở vừa thôi nhá, cấm cái vụ đó, nghe chửa:D:botay:

Hehe, nghe roài. Ai nghe bạn với tớ nói chuyện chắc tưởng tớ ................:nguong::nguong::nguong::nguong:

2mẹconGà
10-05-2010, 09:23 PM
oki gà đen:cool::cool:
In mí tờ kia nữa nhờ:D:D

ngayhomqua
12-05-2010, 09:12 AM
Mấy hôm nay nó đi nhiều quá. Nhiều công việc phải giải quyết nhưng nó vui. Vui với tình cảm bạn giành cho nó. và cũng biết được rằng bạn thật lòng với nó.

ngayhomqua
17-05-2010, 06:24 PM
Hai mẹ con nó cùng ốm. Mệt quá là mệt nhưng mọi thứ đi vào quỹ đạo và dần dần ổn hơn:longlanh1::longlanh1::longlanh1:

me_ti_bi
17-05-2010, 08:47 PM
Hai mẹ con cùng ốm thì mệt thật đấy ,mà ốm làm sao ,thôi cố gắng ,cái gì rồi cũng sẽ qua và ổn thôi em ạ .Cố lên nhé .

ngayhomqua
20-05-2010, 06:53 AM
Những lời nói của tình yêu khiến nó chạnh lòng, vẫn biết là như thế nhưng sao khi nghe những lời nói của con, nó chỉ biết lặng đi không nói gì. PHẢI LÀM SAO BÂY GIỜ.

ngayhomqua
01-06-2010, 10:04 AM
Thời gian gần đây tự dưng lại hay nhắn tin cho nó vậy. Chỉ biết những tin nhắn ấy cũng làm nó phải suy nghĩ phải trăn trở và đắn đo, nhưng roài nó vẫn làm theo ý của mình, dù cho trong lòng nó vẫn cứ nhói lên một nỗi đau. Một nỗi đau dai dẳng, nó tưởng mình có thể xếp vào 1 góc khuất, nhưng giờ đây lại cứ bị khuấy lên. Biết bao giờ là được bình yên nhỉ

hahaha
01-06-2010, 11:18 AM
Chào NHQ, hân hạnh được làm quen với bạn!:D

hahaha
01-06-2010, 11:20 AM
Thời gian gần đây tự dưng lại hay nhắn tin cho nó vậy. Chỉ biết những tin nhắn ấy cũng làm nó phải suy nghĩ phải trăn trở và đắn đo, nhưng roài nó vẫn làm theo ý của mình, dù cho trong lòng nó vẫn cứ nhói lên một nỗi đau. Một nỗi đau dai dẳng, nó tưởng mình có thể xếp vào 1 góc khuất, nhưng giờ đây lại cứ bị khuấy lên. Biết bao giờ là được bình yên nhỉ
Lão TZ hay Lao ái lại dở trò thì phải:D:acac:

ngayhomqua
01-06-2010, 04:00 PM
Chào NHQ, hân hạnh được làm quen với bạn!:D

Úi zùi ui, có cần làm quen lại không anh hahaha ơi:nguong::nguong::nguong:

doikocodon
04-06-2010, 11:44 AM
Lâu ko về nhà dọn dẹp thế em gái ơi!

ngayhomqua
04-06-2010, 10:20 PM
Lâu ko về nhà dọn dẹp thế em gái ơi!

Bận chị ah. Hào hứng với công việc bao nhiêu thì thất vọng với .... bấy nhiêu. Nản và chán kinh khủng khiếp.

doikocodon
05-06-2010, 10:47 PM
C'est la vie!
(dạo này quảng cáo cho La vie hơi bị nhiệt tình ) :D

Cứ nhìn vào mặt tốt của nó thôi em ạ.

AirSpeed
06-06-2010, 01:23 AM
Ngày hôm qua...ở lại...
Vì....đang tới ngày mai...
Sau ngày mai...ở lại...
Ta...vẫn nhậu...lai rai...
:loa_loa::loa_loa::loa_loa:

Nhudadauyeu
06-06-2010, 02:04 PM
Bạn iu ơi, tớ vìa roài ná :nguong::nguong::nguong:
Có nhớ tớ nữa ko nhỉ :love2::love2::love2:

ngayhomqua
06-06-2010, 11:35 PM
Bạn iu ơi, tớ vìa roài ná :nguong::nguong::nguong:
Có nhớ tớ nữa ko nhỉ :love2::love2::love2:

Nhớ bạn nhiều nhiều lắm bạn à.

ngayhomqua
06-06-2010, 11:44 PM
Và nó lại không cầm được những giọt nước mắt. Những giọt nước mắt lại lăn dài trên khuôn mặt nó. Một lần nữa lại xáo trộn, bình yên lại rời xa nó. Tưởng rằng khi nó lăn mình vào công việc, công việc có thể giúp nó quên đi mọi thứ. 2 mẹ con nó cứ tung tăng đi chơi để nó giấu nỗi đau vào tận đáy lòng nhưng hình như không phải. Nỗi đau ấy không hề tan biến đi mà cứ tích tụ mãi lại để bây giờ nó lại vỡ tung ra. Lại bắt nó phải nhớ, lại bắt nó đau nỗi đau của quá khứ. Bạn ah, tớ phải làm gì bây giờ? Cứ ôm con vào lòng để rồi mà khóc thầm.

doikocodon
06-06-2010, 11:50 PM
Khóc cũng là một phương thuốc hữu hiệu để vơi đi nỗi đau em ạ. Nhưng khóc rồi thì, lau khô nước mắt mà nhìn về phía trước em nhé. Đừng để nước mắt che mắt em nhé

ngayhomqua
07-06-2010, 12:03 AM
Ngày hôm qua...ở lại...
Vì....đang tới ngày mai...
Sau ngày mai...ở lại...
Ta...vẫn nhậu...lai rai...
:loa_loa::loa_loa::loa_loa:

Ngày hôm qua là kỷ niệm. Không có ngày hôm qua thì làm sao có ngày hôm nay và ngày mai đang tới.
( và NHQ cũng không còn lai rai nhậu nữa):nguong::nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
07-06-2010, 10:18 PM
Lại một ngày mưa buồn. Một cuộc chơi đã sắp tàn. Nó chọn cho mình 1 kết thúc như thế để được trở lại là nó, bớt ương bướng cứng đầu đi 1 chút, dịu dàng hơn và 1 quyết định dứt khoát. Cố lên nhé

Nhudadauyeu
09-06-2010, 10:01 AM
Bạn, cuộc chơi nào rồi cũng sẽ tàn, phải có kết thúc mới có sự bắt đầu và bạn cũng thế nhé. Tớ hiểu tjan này bạn suy nghĩ nhiều, nhưng cố gắng vượt qua, ai cũng vậy mà thôi, ko thể mãi nhìn về quá khứ mà buồn mãi đc, đành rằng vết thương đó ko bjờ lành nhưng chỉ đôi phút nào đó thôi nhé...Cái gì cần nghĩ thì nghĩ thôi, còn cái gì ko đáng để quan tâm thì bỏ qua đi. Bạn thấy cv ko phù hợp, oki, có thể nghỉ, tớ nghĩ là thế, và tjan này bạn cần relax lại mình nhé. Nên đi chơi này, or nghỉ ngơi ở nhà, rùi chăm sóc gđ đó cũng làm mình thoải mái chút đó bạn.
Và điều cuối cùng tớ mún nói với bạn đó là tuỳ ng tuỳ việc nhé, cảm thấy dừng là dừng, đừng để đi quá xa, tớ chỉ sợ bạn thêm khổ thôi. Có điều gì cần nói là tớ đã nói với bạn hết rồi và đó là những điều tớ nhắc lại ngày hôm nay, hì, giận thì cứ giận dưng vẫn cứ nói.
Mún đi chơi thì để sang tháng, tớ thu xếp đi biển 1 chuyến ná, tớ đang thèm và 1 cơ số ng cũng thèm....

ngayhomqua
09-06-2010, 10:08 AM
Bạn, cuộc chơi nào rồi cũng sẽ tàn, phải có kết thúc mới có sự bắt đầu và bạn cũng thế nhé. Tớ hiểu tjan này bạn suy nghĩ nhiều, nhưng cố gắng vượt qua, ai cũng vậy mà thôi, ko thể mãi nhìn về quá khứ mà buồn mãi đc, đành rằng vết thương đó ko bjờ lành nhưng chỉ đôi phút nào đó thôi nhé...Cái gì cần nghĩ thì nghĩ thôi, còn cái gì ko đáng để quan tâm thì bỏ qua đi. Bạn thấy cv ko phù hợp, oki, có thể nghỉ, tớ nghĩ là thế, và tjan này bạn cần relax lại mình nhé. Nên đi chơi này, or nghỉ ngơi ở nhà, rùi chăm sóc gđ đó cũng làm mình thoải mái chút đó bạn.
Và điều cuối cùng tớ mún nói với bạn đó là tuỳ ng tuỳ việc nhé, cảm thấy dừng là dừng, đừng để đi quá xa, tớ chỉ sợ bạn thêm khổ thôi. Có điều gì cần nói là tớ đã nói với bạn hết rồi và đó là những điều tớ nhắc lại ngày hôm nay, hì, giận thì cứ giận dưng vẫn cứ nói.
Mún đi chơi thì để sang tháng, tớ thu xếp đi biển 1 chuyến ná, tớ đang thèm và 1 cơ số ng cũng thèm....

Bạn giận tớ hay tớ giận bạn thía. Chưa bao giờ tớ giận bạn cả. Chỉ iu bạn thoai. Cũng giống như tớ đã nói với bạn, dừng là tớ dừng. Và cũng chỉ có 1 ng thoai bạn ah. :nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
09-06-2010, 10:25 AM
:D:D:D:D:D
Giận đã ko nói, mà tính tớ thía, cứ nói thế
Nghĩ gì là nói thế, ko để bụng khi nào
Ai đã coi là bạn thì sẽ hết lòng vì bạn
Vậy thui mừ
:D:D:D:D

Sheiran
09-06-2010, 10:51 AM
Chúc chị luôn vui như nụ cười rạng rỡ của chị! Merry new day!

ngayhomqua
09-06-2010, 11:00 PM
Chúc chị luôn vui như nụ cười rạng rỡ của chị! Merry new day!

Cám ơn lời chúc của em.:nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
09-06-2010, 11:06 PM
Đúng là không hiểu sao cứ phải như thế. Mà bạn nói đúng thía, số hay dính phải tiếng thị phi:run::run::run::run:

ngayhomqua
11-06-2010, 10:46 PM
Hôm nay tự dưng muốn up ảnh 2 mẹ con đi chơi Tết với nhau. Cái Tết đầu tiên chỉ có 2 mẹ con, thương con lắm mà chẳng biết làm thế nào. Nhưng mà cái máy tính điên khùng ở cơ quan, nó cứ báo lỗi. Hết hứng mất roài, mai rảnh up lại:run::run::run::run:

Nhudadauyeu
11-06-2010, 11:02 PM
hờ hờ, có nghía đc mí cái ở đâu đó rùi mà:D:D

ngayhomqua
14-06-2010, 08:39 AM
Có quá nhiều chuyện: vui có, buồn có nhưng nó chẳng biết phải như thế nào cả. Nó vẫn có thói quen giữ cho riêng mình. Nó đang cố gắng thay đổi mọi thứ

Nhudadauyeu
14-06-2010, 08:58 AM
Nên thay đổi mọi thứ đi bạn, cứ mãi như bây giờ
Ko ổn téo nào đâu, lắm lúc thương mà chẳng biết làm sao
Phải tự mình mà thôi bạn ạ, cố gắng nhé
:love2::love2::love2::love2::love2:

ngayhomqua
14-06-2010, 10:30 AM
Nên thay đổi mọi thứ đi bạn, cứ mãi như bây giờ
Ko ổn téo nào đâu, lắm lúc thương mà chẳng biết làm sao
Phải tự mình mà thôi bạn ạ, cố gắng nhé
:love2::love2::love2::love2::love2:

Lại thêm một lần hứa với bạn nhé:
- Chỉ có 1 người thôi ( vì người ta quá tốt mà bạn, bạn cũng biết rùi đấy)
- Không lo chuyện lung tung và bao đồng nữa
- Tập trung vào lo làm ăn và kiếm xiền để còn đi chơi với bạn
- Suy nghĩ về vụ kia nữa.
- Lo ổn định một cơ số thứ
- Và iu bạn tớ, iu tình yêu nhớn của tớ và iu một người thoai :love2::love2::love2::love2:

Nhudadauyeu
14-06-2010, 10:41 AM
Lại thêm một lần hứa với bạn nhé:
- Chỉ có 1 người thôi ( vì người ta quá tốt mà bạn, bạn cũng biết rùi đấy)
- Không lo chuyện lung tung và bao đồng nữa
- Tập trung vào lo làm ăn và kiếm xiền để còn đi chơi với bạn
- Suy nghĩ về vụ kia nữa.
- Lo ổn định một cơ số thứ
- Và iu bạn tớ, iu tình yêu nhớn của tớ và iu một người thoai :love2::love2::love2::love2:

iu ít thui, để ngta còn iu ng khác nữa chứ
lại thích bị ghen hử :botay::nguong::nguong::nguong:
Cố đi nhá

ngayhomqua
14-06-2010, 11:02 AM
iu ít thui, để ngta còn iu ng khác nữa chứ
lại thích bị ghen hử :botay::nguong::nguong::nguong:
Cố đi nhá

Hihihi, đằng nào cũng là couple rùi, cũng bị ghen mãi roài:nguong::nguong::nguong::nguong:
ứ sợ nữa đâu.

ngayhomqua
15-06-2010, 10:00 PM
Nó yếu đuối, tưởng mình không làm được nhưng cuối cùng cũng làm đã làm được. Tự phục mình quá. Nhớ một người quá thể,người đi chơi vui vẻ nhé:love2::love2::love2::love2:

hahaha
16-06-2010, 01:39 AM
Nó yếu đuối, tưởng mình không làm được nhưng cuối cùng cũng làm đã làm được. Tự phục mình quá. Nhớ một người quá thể,người đi chơi vui vẻ nhé:love2::love2::love2::love2:
Yên tâm, haha sẽ đi chơi rất vui!:D:D:D:haha::haha::haha::botay::botay::botay:

ngayhomqua
16-06-2010, 04:20 PM
Yên tâm, haha sẽ đi chơi rất vui!:D:D:D:haha::haha::haha::botay::botay::botay:

Anh Hahaha đi chơi vui vẻ nhớ mang quà về cho em nhé:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
16-06-2010, 04:31 PM
Xời, nàng nhớ ai thế nàng, ko bít có nhớ mềnh ko?
Mai rùi nhở, háo hức ghê :nguong::nguong::nguong::xiho:

ngayhomqua
16-06-2010, 07:48 PM
Xời, nàng nhớ ai thế nàng, ko bít có nhớ mềnh ko?
Mai rùi nhở, háo hức ghê :nguong::nguong::nguong::xiho:

Nhớ bạn yêu của tớ đấy. Nhớ lắm đấy. Kiểu gì mai cũng sẽ có mặt cùng tình yêu nhớn đấy nhé:nguong::nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
16-06-2010, 08:06 PM
Nhớ nhớ nhớ những ngày đã qua:

http://i1017.photobucket.com/albums/af296/huyen_pt84/Cua%206%20months/Noel%202009/DSC_0261.jpg

http://i1017.photobucket.com/albums/af296/huyen_pt84/Cua%206%20months/Noel%202009/DSC_0293.jpg
http://i1017.photobucket.com/albums/af296/huyen_pt84/Cua%206%20months/Noel%202009/DSC_0310.jpg

Nhudadauyeu
16-06-2010, 10:50 PM
Mai mà như hqua cứ liệu đới
Bít chửa, mừ Cua thích măm gì nhỉ, để mềnh còn vô bếp nèo :love2::love2:

ngayhomqua
17-06-2010, 09:04 AM
Mai mà như hqua cứ liệu đới
Bít chửa, mừ Cua thích măm gì nhỉ, để mềnh còn vô bếp nèo :love2::love2:

Keke, mai là mai roài sao như hôm qua được. Cua á, nem rán nhá. Keke. Chỉ thế thoai.:nguong::nguong::nguong:

Phó nháy
17-06-2010, 10:03 PM
Chỉnh lại một tý

rồi spam sau :D

ngayhomqua
18-06-2010, 07:51 AM
Nó đã dần quen được mọi thứ và dần khẳng định được trong công việc. Mọi người yêu quý nó nhiều hơn nhưng nó vẫn phải cố gắng nhiều hơn. Và nó vẫn sẽ cố gắng làm nhiều hơn để bù đắp cho con yêu. Nó đã trượt một vết trượt khá dài, chưa bao giờ nó lạc lối nhiều đến vậy. Nhưng nhờ con yêu và bạn, nó đã đứng dậy được và biết được mình cần gì và mình nên làm gì. Iu con nhiều lắm con ah.:love2::love2::love2::love2:. Cám ơn bạn và cũng iu bạn nhiều thứ nhì đấy:love2::love2::love2::longlanh1::longlanh1:: longlanh1:

Nhudadauyeu
18-06-2010, 08:56 AM
Nó đã dần quen được mọi thứ và dần khẳng định được trong công việc. Mọi người yêu quý nó nhiều hơn nhưng nó vẫn phải cố gắng nhiều hơn. Và nó vẫn sẽ cố gắng làm nhiều hơn để bù đắp cho con yêu. Nó đã trượt một vết trượt khá dài, chưa bao giờ nó lạc lối nhiều đến vậy. Nhưng nhờ con yêu và bạn, nó đã đứng dậy được và biết được mình cần gì và mình nên làm gì. Iu con nhiều lắm con ah.:love2::love2::love2::love2:. Cám ơn bạn và cũng iu bạn nhiều thứ nhì đấy:love2::love2::love2::longlanh1::longlanh1:: longlanh1:

chời, mềnh thứ nhì á, kỉu nì sợ có ng ghen lắm cơ

ngayhomqua
18-06-2010, 03:03 PM
chời, mềnh thứ nhì á, kỉu nì sợ có ng ghen lắm cơ

Hehe, ghen thì cũng đc về thứ 3 còn giè

ngayhomqua
19-06-2010, 10:16 PM
Một ngày mai đang tới và nó sẽ bắt đầu thay đổi từ ngày mai. :nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
20-06-2010, 11:47 AM
Một ngày mai đang tới và nó sẽ bắt đầu thay đổi từ ngày mai. :nguong::nguong::nguong:

hem bít rứa nào, dưng dạo nì thấy lượn nhều ồi đới
ĐI đứng cẩn thận thoai:nguong:

ngayhomqua
20-06-2010, 04:57 PM
hem bít rứa nào, dưng dạo nì thấy lượn nhều ồi đới
ĐI đứng cẩn thận thoai:nguong:

Hihii, đang dự định một số việc. Nhiều chuyện đau đầu quá bạn ơi:nguong::nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
20-06-2010, 05:38 PM
kệ đời nó đi bạn, nghĩ mần gì cho mệt
cs của mình đủ thứ mệt rùi, ko nên mất tjan vào những chuyện vô bổ
CHúc bạn tớ bình yên ná

Phu sinh
21-06-2010, 01:50 AM
Tuần mới chúc em nhẹ đầu!!! :rolleyes:

ngayhomqua
21-06-2010, 08:39 AM
Tuần mới chúc em nhẹ đầu!!! :rolleyes:

Cám ơn anh:nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
21-06-2010, 08:54 AM
kệ đời nó đi bạn, nghĩ mần gì cho mệt
cs của mình đủ thứ mệt rùi, ko nên mất tjan vào những chuyện vô bổ
CHúc bạn tớ bình yên ná

Yêu bạn tớ nhiều nhiều:nguong::nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
21-06-2010, 03:42 PM
Một tuần mới - Một khởi đầu mới. Cố lên nào:loa_loa::loa_loa::loa_loa::loa_loa:

ngayhomqua
22-06-2010, 03:29 PM
Một chút trầm hơn, không còn giống hình ảnh của nó mọi khi. Biết có điều gì đó không ổn nhưng ........ nó không thể thoát ra được. Bạn bảo nó hay tại trời mát mát nên nó man mác.

ngayhomqua
23-06-2010, 10:04 AM
Đêm qua nó mất ngủ, những giọt nước mắt lại lăn dài trên gò mà. Nó cứ ôm con và nuốt những giọt đắng vào trong lòng.

ngayhomqua
24-06-2010, 09:21 AM
Chuyện của ngày hôm qua vẫn chỉ là chuyện của ngày hôm qua. Tối qua ngồi cf với bạn, nó thấy nhẹ nhàng hơn rất nhiều. Nó biết ngày mai đang đến với nó dẫu có nhiều thử thách nhưng nó tin mình vượt qua được. Bên cạnh nó luôn có những người bạn tốt ủng hộ và động viên nó. Ngày hôm qua là một ngày nó cảm thấy hạnh phúc thực sự. Cám ơn bạn nhé, cám ơn cả tình yêu nhớn nữa. Một ngày mai tươi đẹp đang đợi nó mà:love2::love2::love2:

Nhudadauyeu
24-06-2010, 10:08 AM
hè hè, hum nèo đi măm ốc nữa đê :nguong::nguong::nguong:

Phu sinh
24-06-2010, 02:27 PM
... Ngày hôm qua là một ngày nó cảm thấy hạnh phúc thực sự. Cám ơn bạn nhé, cám ơn cả tình yêu nhớn nữa. Một ngày mai tươi đẹp đang đợi nó mà:love2::love2::love2:

Hi... Hi.. Và hôm nay em đã vui trở lại?? :rolleyes:

ngayhomqua
24-06-2010, 04:28 PM
Hi... Hi.. Và hôm nay em đã vui trở lại?? :rolleyes:

Dạ, vui chứ anh. Vui vì nhiều điều lắm anh ạ. Cám ơn anh nhiều:nguong::nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
25-06-2010, 01:15 PM
Lại những đêm dài khó ngủ. Chả hiểu tại sao. Hiện tại nó hài lòng với những gì nó đang có, chẳng suy nghĩ vẩn vơ. Vậy mà khó ngủ quá đi thui.

Nhudadauyeu
28-06-2010, 10:29 AM
ừ, tớ cũng giống bạn, dạo này khó ngủ quá, chẳng đêm nào đc tròn giấc. Ko hề nghĩ gì, mà đúng thật, mọi chuyện giờ với tớ quá bt, thậm chí đôi lúc cười thay cho nỗi xót xa trong lòng, thì cs nó là vậy mà, tránh sao đc. Bạn cũng thế nhé, cố đi nào...
Tuần mới tốt lành nhé nhé

ngayhomqua
28-06-2010, 12:11 PM
ừ, tớ cũng giống bạn, dạo này khó ngủ quá, chẳng đêm nào đc tròn giấc. Ko hề nghĩ gì, mà đúng thật, mọi chuyện giờ với tớ quá bt, thậm chí đôi lúc cười thay cho nỗi xót xa trong lòng, thì cs nó là vậy mà, tránh sao đc. Bạn cũng thế nhé, cố đi nào...
Tuần mới tốt lành nhé nhé

:love2::love2::love2::love2::love2::love2::love2:

ngayhomqua
29-06-2010, 11:39 AM
Một ngày có sự khởi đầu vui vẻ nhưng khi vừa bước chân đến cơ quan, mọi sự vui vẻ chợt bay đi đâu hết. Còn lại là một sự không may mắn, mất chìa khóa xe, bực minh và bức xúc. Lại thèm chui vào 1 góc nào đó, 1 mình, ngắm đường phố xung quanh

Nhudadauyeu
29-06-2010, 07:15 PM
hì, xui xẻo tý thui mờ bạn
mai sẽ vui, sẽ nhìu may mắn hơn, chắc chắn thế

ngayhomqua
30-06-2010, 01:52 PM
Lại một phút yếu đuối, nước mắt rơm rớm mà không dám khóc. Đã tự hứa với bạn rằng, sẽ không rớt một giọt nước mắt nào nữa vì những chuyện linh tinh. Vậy mà nước mắt cứ rớt, nhưng cũng chỉ 1 xíu thôi. Chẳng hiểu sao bạn và nó cứ luôn đồng cảm với nhau trong mọi chuyện. Ngày mai ơi, đến nhanh lên nhé

ngayhomqua
01-07-2010, 08:57 AM
:hokchiuthua::hokchiuthua::hokchiuthua::hokchiuthu a::hokchiuthua::hokchiuthua::hokchiuthua::hokchiut hua::hokchiuthua::hokchiuthua::hokchiuthua::hokchi uthua::hokchiuthua::hokchiuthua::hokchiuthua::hokc hiuthua:

Nhudadauyeu
01-07-2010, 05:14 PM
Cố nèo bạn, tớ cũng mệt dã dời ồi
Nghỉ ngơi dưỡng sức nèo....

ngayhomqua
01-07-2010, 07:34 PM
Cố nèo bạn, tớ cũng mệt dã dời ồi
Nghỉ ngơi dưỡng sức nèo....

Mún nghỉ lắm rùi bạn à. Càng cố càng điên hơn

ngayhomqua
07-08-2010, 05:40 AM
Đã lâu lắm rồi nó mới quay lại niềm riêng. Chẳng biết nói gì chẳng biết viết gì, chỉ là update lại những gì nó đang có. Công việc đã chiếm phần lớn những suy nghĩ của nó, phần còn lại nó dành cho tình yêu nhớn và bạn. Tình yêu của nó dạo này đáng yêu lắm, con đi học tiếng Anh rùi và rất yêu thích những buổi học dù cho những gì con học được chẳng đáng bao nhiêu so với những gì công sức của thày Thomas và nó cả. Nhưng có cảm thấy hạnh phúc vì tình yêu của nó vẫn mong đến cuối tuần để được đi học. Đấy là 1 thành công lớn rùi phải không con zai iu. Nó cũng biết dù thời gian này nó và bạn có ít thời gian ở bên nhau, ít thời gian để nói chuyện với nhau nhưng nó vẫn luôn cảm nhận được những gì bạn dành cho nó. Bạn luôn là chỗ dựa và niềm động viên cho nó mỗi khi nó down và cũng là người nó chia sẻ niềm vui khi nó up. Nó khó có thể tìm lại cảm giác bình yên như những ngày xưa nhưng nó đang rất happy với cuộc sống này. Cuộc sống mà nó có thể sắp xếp để tự mình chăm lo cho tình yêu của nó và bố mẹ nó. Nó đã yêu cuộc sống này rùi vì nó có bạn nữa chứ. Cố lên nhé, ánh sáng ở cuối đường hầm:nguong::nguong::nguong::nguong:

Boulevard
07-08-2010, 12:10 PM
Blog của Ngày hôm qua không biết vì sao bị lỗi ghi là "Đề tài đã đóng", Boulevard đã dùng chức năng mod để mở cho Ngày hôm qua rồi. Chắc có vấn đề trục trặc gì về kỹ thuật thôi. Chào mừng Ngày hôm qua trở lại Niềm riêng sau 1 thời gian khá dài nhỉ. Ngày hôm qua tham gia tích cực lại nhé! Chúc vui!

Nhudadauyeu
07-08-2010, 05:44 PM
Ban to dung nghi ngoi gi nhieu, moi chuyen roi se on thoi ma, co gang nhe, cam on ban nhung ngay thang vua qua da hieu to, da cung chia se vui buon voi to, chi can the la du phai ko? Ngay mai la 1 ngay moi, se tot dep hon rat nhieu...
Du co chuyện gì đi nữa thì tớ và bạn sẽ ko thay doi :nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
07-08-2010, 10:35 PM
Bao lâu rồi mình chưa gặp nhau nhỉ? Hình như trc khi bạn đi CB và tớ đi TQ. Tớ và bạn vẫn nc với nhau hàng ngày qua chat, qua đt là nhiều, tjan này cả 2 đều ko có tjan. úi, tý nữa tớ quên, mới gặp mà, hum t4 phải ko, mình cùng đi ăn rắn gần nhà tớ, nghĩ hum đó vui bạn nhỉ. Ngày hôm đó với hnay tớ gặp bạn, thấy bạn khác lắm, tớ hiểu vì sao bạn lại thế, nhìn ánh mắt bạn, nghe giọng nói bạn mà tớ chẳng biết làm sao để bạn trở về bạn của ngày hôm trc. Biết bạn hnay buồn nhiều lắm nhưng tớ tin bạn sẽ vượt qua, chỉ là giây phút này thôi phải ko, cố gắng và cố gắng nhé.

Tường Thụy
07-08-2010, 10:38 PM
Đã lâu lắm rồi nó mới quay lại niềm riêng. Chẳng biết nói gì chẳng biết viết gì, chỉ là update lại những gì nó đang có. Công việc đã chiếm phần lớn những suy nghĩ của nó, phần còn lại nó dành cho tình yêu nhớn và bạn. Tình yêu của nó dạo này đáng yêu lắm, con đi học tiếng Anh rùi và rất yêu thích những buổi học dù cho những gì con học được chẳng đáng bao nhiêu so với những gì công sức của thày Thomas và nó cả. Nhưng có cảm thấy hạnh phúc vì tình yêu của nó vẫn mong đến cuối tuần để được đi học. Đấy là 1 thành công lớn rùi phải không con zai iu. Nó cũng biết dù thời gian này nó và bạn có ít thời gian ở bên nhau, ít thời gian để nói chuyện với nhau nhưng nó vẫn luôn cảm nhận được những gì bạn dành cho nó. Bạn luôn là chỗ dựa và niềm động viên cho nó mỗi khi nó down và cũng là người nó chia sẻ niềm vui khi nó up. Nó khó có thể tìm lại cảm giác bình yên như những ngày xưa nhưng nó đang rất happy với cuộc sống này. Cuộc sống mà nó có thể sắp xếp để tự mình chăm lo cho tình yêu của nó và bố mẹ nó. Nó đã yêu cuộc sống này rùi vì nó có bạn nữa chứ. Cố lên nhé, ánh sáng ở cuối đường hầm:nguong::nguong::nguong::nguong:

Cố lên, cố lên em. Hic hic lâu không thấy em vào hỏi thăm 1 nhát. Vui lên nhé ngayhomqua ơi

ngayhomqua
14-08-2010, 07:32 PM
Những giọt nước mắt lại lăn dài trên má. Đã tự dặn lòng mình sẽ không bao giờ khóc nữa, không yếu đuối nữa nhưng quá khó. Để quên đi và chôn chặt một tình cảm chân thành là quá khó. Chỉ biết rằng nó và người ấy đã xa nhau quá nhiều. Làm sao có thể lấy lại một cốc nước đã hắt đi, làm sao để gắn lại được một tấm gương đã vỡ. Thà xa nhau để rồi còn nhớ đến nhau hơn là cứ bên nhau mà lặng câm ko nói một câu.

hahaha
15-08-2010, 09:24 AM
Mừng em về lại nhà cũ!:cool:
Cố gắng vượt nỗi buồn nhé!:nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
18-08-2010, 09:29 PM
Mệt mỏi lắm bạn nhỉ, cs chẳng như ta mong đợi, nó vẫn cứ thế, vẫn day dứt trong ta, có lẽ đi hết cả đời này sẽ ko bao giờ hết đc buồn, niềm vui đến với chúng ta sẽ ko thể trọn vẹn đc nữa. Mong chúng ta sẽ trưởng thành, vững vàng hơn, tớ luôn bên bạn.

ngayhomqua
18-08-2010, 09:55 PM
Tớ cũng chẳng muốn vậy đâu, có lẽ thời gian tới tớ sẽ lặng lẽ hơn, để tự ngẫm nghĩ lại mọi chuyện gái iu à. Mệt mỏi quá rồi

ngayhomqua
31-08-2010, 06:57 AM
Giọt nước mắt lại lăn dài trên má khi những nhớ lại những tháng ngày đã qua. Chẳng bao giờ có thể quên được những tháng ngày đó và đó cũng chính là động lực giúp em vượt qua mọi khó khăn. Nhưng dù sao gì những tháng ngày đó cũng không bao giờ quay lại bên em được. Em đã trưởng thành dần qua những vấp váp của quá khứ và hiện tại. Những người bạn đã lâu không gặp nói họ giật mình khi gặp lại em, không còn ánh mắt cười lấp lánh rạng rỡ. Nụ cười của em dường như tươi hơn nhưng ánh mắt lại thoáng một nét buồn.

ngayhomqua
21-09-2010, 09:59 AM
Nó vẫn thường vào forum, đọc những gì mọi người viết và ngẫm nghĩ. Nó chợt nhận ra rằng tình bạn thật đáng quý đáng trân trọng nhưng nó cũng mỏng manh dễ vỡ vì những lý do lãng xẹt

Phu sinh
21-09-2010, 02:56 PM
Nó vẫn thường vào forum, đọc những gì mọi người viết và ngẫm nghĩ. Nó chợt nhận ra rằng tình bạn thật đáng quý đáng trân trọng nhưng nó cũng mỏng manh dễ vỡ vì những lý do lãng xẹt

Có lẽ là do chỉ mới "tương phùng", còn 2 chữ "chân tình" chẳng hề "hội ngộ"! :D

ngayhomqua
23-09-2010, 10:59 PM
Có lẽ là do chỉ mới "tương phùng", còn 2 chữ "chân tình" chẳng hề "hội ngộ"! :D

Anh à, chân tình thì vẫn có hội ngộ nhưng để có được điều đó thì không dễ dàng gì. Nếu như ai cũng háo thắng, ai cũng đặt cái tôi cá nhân của mình lên trên thì có lẽ chẳng bao giờ có được hội ngộ đâu ah.

@ chị Oa: hy vọng rằng sang năm em vẫn được gặp lại chị ở HP ạ. Nhớ chị nhìu lắm

ngayhomqua
07-11-2010, 07:47 PM
Nhớ - Quên

Nhiều lúc em ước giá như mình có thể quên được mọi chuyện để có thể bắt đầu lại từ đầu. Nhưng trong cuộc sống làm gì có nếu và giá như nhỉ? Cuộc sống vẫn là muôn vàn thử thách để em phải vượt qua. Có những lúc em đã làm những điều không đúng và mắc sai lầm. Em cũng đã rút ra được bài học cho mình từ những vấp váp sai lầm đó và đó cũng là cơ hội cho em để nhìn lại những gì mình đang làm. Em biết mình đã sai rất nhiều vì em cũng chỉ là một con người bình thường mà đã là con người thì có mấy ai hoàn hảo đâu nhỉ. Em đã cố gắng để tìm lại sự bình yên nhưng đôi lúc trong lòng vẫn không bình yên.

Boulevard
08-11-2010, 12:07 PM
Cố lên em! Để lấy lại bình yên không dễ. Nhưng hãy sống vui với những điều tốt đẹp mà mình đang có!

OA _ NỮ
09-11-2010, 02:26 AM
Anh à, chân tình thì vẫn có hội ngộ nhưng để có được điều đó thì không dễ dàng gì. Nếu như ai cũng háo thắng, ai cũng đặt cái tôi cá nhân của mình lên trên thì có lẽ chẳng bao giờ có được hội ngộ đâu ah.

@ chị Oa: hy vọng rằng sang năm em vẫn được gặp lại chị ở HP ạ. Nhớ chị nhìu lắm

Hi vọng sẽ gặp nhau ở HP, và vẫn sẽ làm phó nháy cho bọn em.

OA _ NỮ
09-11-2010, 02:35 AM
Nhớ - Quên

Nhiều lúc em ước giá như mình có thể quên được mọi chuyện để có thể bắt đầu lại từ đầu. Nhưng trong cuộc sống làm gì có nếu và giá như nhỉ?
Đôi khi những dại dột hay những sai lầm đã qua đi của mình chứng tỏ đó là những tình cảm thật nhất của mình đã từng có được.
Nếu hai chữ giá mà...lặp lại thì đời người đâu còn bốn chữ hỉ - nộ - ố - ái nữa hả em.

huongnhu
09-11-2010, 06:57 AM
http://i747.photobucket.com/albums/xx118/thaythuoczom/thaythuoc01/lb02.jpg
DÃ QUỲ BLAO - ẢNH CHÚ CHẰN XANH

VIẾT CHO NGÀY HÔM QUA.
Ngày hôm qua em gửi lại hôm qua.
Chiếc lá thu rơi vào mùa thu cũ
Chuyện chúng mình, chúng mình chung tay giữ.
Gói yêu thương vào tờ lịch cút côi.
Ngày hôm qua, hỡi ngày hôm qua ơi.
Bình yên nhé, nơi miền xa ký ức
Con tim yêu hoài nôn nao rạo rực
Gõ nhịp đều theo mỗi bước ngày đi.
Thôi thì thôi, hát khúc từ ly.
Bình minh ấm kéo em vào nắng ấm.
Ngoảnh sau lưng một sân trăng thấm đẫm.
Vườn thơ thu khép kín mộng hôm qua.
HNhu - 9/11/2010

HNhu chào cô Oa, chị Ngayhomqua cùng các cô, chú, anh, chị. Hnhu nhớ cả nhà.

OA _ NỮ
09-11-2010, 11:18 AM
Chào HN. Cả nhà cũng rất nhớ HN. Thơ HN vẫn sâu lắng và muợt mà. Tiếc quá cô chưa họa lại thơ cháu được.
Chúc cháu vui vẻ và mạnh giỏi nha cưng.

ngayhomqua
10-11-2010, 12:01 AM
Trời HN đã vào đông, nhưng cái nắng cuối hè vẫn còn quanh quẩn đâu đây. Ngày nào cũng được ngắm Hà Nội từ trên cao, HN đẹp và bình yên quá

thuphong
11-11-2010, 11:43 AM
.

Ngày hôm qua

Ngày hôm qua…
ừ thôi từ biệt nhé
Dẫu vấn vương chẳng thể giữ thời gian
Một tháng,
một năm
hay một thoáng mây ngàn
Cũng gửi lại cho tình xuân hoài niệm

Một mùa xuân ngợp trời chim én liệng
Mưa rơi nghiêng,
nắng rơi nghiêng
và yêu dấu chao nghiêng
Con sóng xanh thả ngọc trên mặt ghềnh
Trăng thao thức…
lời yêu thương rạo rực

Giấc mơ hồng,
sợi tơ hồng náo nức
Những bàn tay quấn quýt vẫy ngày lên
Chẳng còn xuân ừ thôi gói mơ hiền
Ta cùng thu
phong kín ngày qua vậy…

11/10/2010
Thu Phong

Nhudadauyeu
15-05-2011, 07:17 PM
Ngày hôm qua đã là quá khứ rồi bạn nhỉ
1 năm trôi qua, tớ và bạn đã cùng nhau trải qua bao thăng trầm của cs và bây giờ tớ và bạn vẫn sánh bước bên nhau cùng nhau chia sẻ niềm vui nỗi buồn. Hihi, cám ơn bạn vì những gì bạn đã làm cho tớ, tjan này bận lắm í, chả quan tâm nc hay gặp nhau đc nhiều , cũng đừng giận nhé.:nguong::nguong::nguong:

ngayhomqua
18-08-2011, 09:23 PM
Lâu lắm rùi mới trở về góc nhỏ quen thuộc. Mọi thứ đều bình yên. Nó thấy happy với những gì đang có.:nguong::nguong::nguong::nguong::nguong::nguon g::nguong:

ngayhomqua
06-03-2012, 08:20 AM
Đọc được cái này thấy hay hay và đem post vào đây để làm của riêng cho mình
"Ly hôn là điều không ai muốn nhưng khi cuộc sống vợ chồng chỉ mang lại những mệt mỏi và khổ đau, hãy coi đó như một sự giải thoát để tìm lấy hạnh phúc khác thực sự thuộc về mình. Vẫn biết với phụ nữ điều đó sẽ khó khăn. Nhưng hạnh phúc là do mình nắm bắt, hãy là một người phụ nữ thông minh và có bản lĩnh. Sau nỗi đau chia ly, hãy dành cho mình thời gian để nhìn lại mọi chuyện. Hãy biết trân trọng bản thân, chăm chút cho chính mình và tìm kiếm những cơ hội mới. Đừng hủy hoại tương lai của mình bằng cách trả thù hay hành hạ tâm hồn mình bằng những ám ảnh của cái đã qua. Hãy sống vui vẻ, làm việc và tận hưởng cuộc sống một cách nhiệt thành nhất. Và đừng quên mở rộng lòng mình để đón nhận những tình cảm mới. Hạnh phúc sẽ đến với những người phụ nữ sống tích cực, lạc quan và có niềm tin vào những điều tốt đẹp đang chờ đợi mình"