PDA

View Full Version : Nhudadauyeuu blogs!!!

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11]

Nhudadauyeu
26-06-2012, 04:16 PM
Tối qua con gái được chị đón sang nhà chơi, lúc ở nhà con rất vui và sốt xắng giục mẹ và chị, chẳng hiểu sao khi con sang tới nơi gọi về cho mẹ thì khóc tutu, mẹ gặng hỏi con gái mẹ sao thế, con kêu nhớ mẹ, mẹ vừa bùn cười vừa yêu con nhiều,con càng ngày càng bám mẹ không dời,chắc do con chưa quen với cs mới. Rồi 1ngày con sẽ quen nhỉ?? Mẹ tin là thế
Dạo này Nó lên cân trông thấy, hihi, chắc do giờ k có nhiều việc phải lo nghĩ nhiều nữa, vả lại năm nào cũng thế cứ mùa hè là nó lại lên cân, tối qua chồng bảo vợ mình sắp thành cái thùng phi rồi nhỉ, nó quay ra kêu chắc là chê vợ chứ gì, vợ béo đấy, muốn vợ giảm cân à, chồng lại kêu anh có chê vợ béo đâu, giảm cân làm gì, đúng là chồng mình...Liệu nên giảm cân ko nhỉ, lo phết

Nhudadauyeu
30-06-2012, 06:43 PM
Những ngày cuối tuần luôn là những ngày bận rộn của nó, vì chỉ những ngày này nó mới có thể làm việc nhà, rồi tranh thủ nấu những món mà 2 đứa trẻ thích. Hình như ở nhà mệt hơn đi làm nhưng nó vẫn thấy vui và hp.
Ông bà nội con gái iu cứ gọi bảo nó đưa con về chơi, thực sự nó cũng muốn con gái đi nhưng dạo này con gái cứ bám lấy mẹ k rời nửa bước thế nên dù muốn nhưng cũng khó, phải có sự đồng ý của con mới được. Có lẽ nó sẽ thuyết phục đc con gái về ông bà chơi trong tuần tới chứ ko sắp hết hè rùi.
Tuần tới giỗ bố, k biết nó có về thắp hương dưới mộ cho bố đc ko, không năm nào mà ngày giỗ bố nó ko về dưới mộ thắp hương cho bố, nó sẽ cố gắng, anh động viên, hôm đấy anh sẽ đưa em về thắp hương cho bố mà.
Mấy ngày nay nó luôn trong tình trạng hồi hộp...đến h vẫn chưa biết kết quả ra sao,hic hic, cứ bảo lòng là lúc nào đến thì hãy hay nhưng vẫn cứ mong ngóng....

Nhudadauyeu
11-07-2012, 04:27 PM
Phức tạp...
Mấy ngày con về quê, mẹ luôn trong tình trạng lo lắng. Con về mà cứ lần nào gọi cho mẹ là nc mắt ngắn nc mắt dài.Rồi lại bị ốm nữa...Haizz mẹ lo lắm nhưng ko dám bắt con về ngay. Mãi hnay mẹ mới đón con về đc, nhìn con mà mẹ xót xa quá...
Con lên tới nơi mẹ gọi về nói chuyện với bà, nghe bà nói chuyện mà mẹ buồn lắm, bà bảo bà nghe con nói mà bà lo lắng là con sống với mẹ có tốt ko, rồi chồng mình đối xử với con thế nào,mẹ chỉ bảo là mẹ yên tâm, với KA thì vợ chồng con rất chiều nhưng có mức độ,con biết chồng con yêu quý KA thế nào vì thế mẹ cứ an tâm. Đời con khổ nhiều rồi, con sẽ ko để con gái con phải khổ đâu, nói xong mà mẹ khóc...Vì mẹ biết mẹ sẽ làm đc điều đó, mẹ yêu con nhất trên đời con gái của mẹ à

Nhudadauyeu
15-07-2012, 12:18 PM
Có những nỗi niềm mà chẳng ai hiểu dùm nó, nó vẫn biết tất cả là do nó nhưng tại sao những khi nó cần hỏi đến mọi người thì ai cũng ko hiểu cho nó đều coi đó là trò đùa, hãy thử đặt mình vào vị trí của nó mà nghĩ xem. Nó đau lòng lắm, nó ko muốn phải làm như bây giờ. Đã bao đêm nó k ngủ và khóc rồi...Cũng may nó có anh quan tâm động viên, có con gái ở bên an ủi và lau nước mắt cho mẹ. Cứ mỗi khi có cuộc điện thoại trong quê gọi ra là nó lại khóc, nó khóc vì nó bất lực và nó sẽ phải làm điều nó k bao giờ muốn, nó đã phải chịu quá nhiều áp lực...nó thực sự mệt mỏi...Nó phải làm gì bây giờ????

Boulevard
15-07-2012, 02:33 PM
Đọc những bài gần đây thấy em có chuyện gì buồn vì ai đó? Bố mẹ chỉ có mình em, giờ người quan trọng nhất là chồng và con gái... 2 người đó không có vấn đề gì thì yên tâm rùi mà...những mối quan hệ khác như họ hàng, bạn bè... nếu mình đã cố gắng mà ngta không hiểu, thì cũng đừng lấy đó làm điều. Mình lo cho gia đình mình là điều cốt yếu thôi em ạ!

thuphong
15-07-2012, 05:02 PM
.
Trong cuộc sống có nhiều điều k vừa ý, có nhiều việc k muốn nhưng vẫn phải làm... thường thì những lúc đó TP suy nghĩ cho thật kỹ những khả năng có thể giải quyết công việc đó tốt nhất. Sau khi suy nghĩ và lựa chọn xong thì ale hấp, tiến hành thôi k day dứt nữa.
Dauyeu bình an nhé.

Nhudadauyeu
16-07-2012, 09:10 AM
Đọc những bài gần đây thấy em có chuyện gì buồn vì ai đó? Bố mẹ chỉ có mình em, giờ người quan trọng nhất là chồng và con gái... 2 người đó không có vấn đề gì thì yên tâm rùi mà...những mối quan hệ khác như họ hàng, bạn bè... nếu mình đã cố gắng mà ngta không hiểu, thì cũng đừng lấy đó làm điều. Mình lo cho gia đình mình là điều cốt yếu thôi em ạ!

em buồn chuyện gia đình nhà em thôi, giờ còn có chồng và con ở bên còn đỡ, nhưng dẫu sao vẫn đau lòng lắm, giờ còn mỗi mình trên cuộc đời này nên mình phải tự lo mọi việc, đôi lúc k phải chuyện gì cũng chia sẻ với chồng đc, thế nên.....

.
Trong cuộc sống có nhiều điều k vừa ý, có nhiều việc k muốn nhưng vẫn phải làm... thường thì những lúc đó TP suy nghĩ cho thật kỹ những khả năng có thể giải quyết công việc đó tốt nhất. Sau khi suy nghĩ và lựa chọn xong thì ale hấp, tiến hành thôi k day dứt nữa.
Dauyeu bình an nhé.

em cám ơn chị, em cũng tìm ra phương án giải quyết tốt nhất rồi, nhưng p.án đó làm em đau lòng và day dứt lắm, em vẫn ko muốn phải làm thế, trong thâm tâm em thì k bao giờ em muốn phải làm điều đó vậy mà bây giờ em phải làm...Em chẳng biết em có quyết đc ko nữa chị ạ

ngayhomqua
16-07-2012, 12:19 PM
Cố gắng lên gái nhé. Chị vẫn có những người thân yêu ở bên cạnh mà.

Nhudadauyeu
18-07-2012, 08:55 AM
Nốt hôm nay thôi là sang tháng mới rồi. Sẽ không buồn nhiều như tháng này nữa nhé. Nó mong bình yên lại về bên nó cùng gia đình.

ngayhomqua
26-07-2012, 04:07 PM
Nhớ lại vào thăm gái đây. Cv và cuộc sống khiến tớ với gái không còn gặp nhau thường xuyên được nữa nhỉ. Cà 2 đứa đều phải lo lắng cuộc sống cho gia đình. Biết gái còn nhiều thứ phải suy nghĩ phải trăn trở để tìm ra hướng giải quyết, gắng lên gái nhé, bên cạnh gái còn Kiều Anh và chồng iu nữa mà. Bố và mẹ cũng luôn ở bên cạnh để chở che và lo lắng cho con gái iu. Hihi và cũng còn cả tớ nữa nhỉ. Mạnh mẽ và bình an gái nhé

Nhudadauyeu
27-07-2012, 04:11 PM
Nhớ lại vào thăm gái đây. Cv và cuộc sống khiến tớ với gái không còn gặp nhau thường xuyên được nữa nhỉ. Cà 2 đứa đều phải lo lắng cuộc sống cho gia đình. Biết gái còn nhiều thứ phải suy nghĩ phải trăn trở để tìm ra hướng giải quyết, gắng lên gái nhé, bên cạnh gái còn Kiều Anh và chồng iu nữa mà. Bố và mẹ cũng luôn ở bên cạnh để chở che và lo lắng cho con gái iu. Hihi và cũng còn cả tớ nữa nhỉ. Mạnh mẽ và bình an gái nhé

ok Gái, sau đợt này sẽ ổn mọi chuyện thui, tớ sẽ ko còn trăn trở lo âu nữa, Gái cũng cố gắng nhé, cuộc sống chẳng biết thế nào đc, mỗi ng chúng ta cứ cố gắng, cứ đi rồi sẽ đến đích phải không?
Cuối tuần vui vẻ nhé, hum nào sang tớ măm xoài nhá( để chiều tớ về xem có quả chín cây ko), nhãn và mít thì chưa chín

Nhudadauyeu
29-07-2012, 10:59 AM
Ngày cuối tuần...
Cả nhà cùng nhau đi ăn sáng và anh đi làm. Nhà còn có 3 người, zai hnay đi học sáng, gái thì bám mẹ đi chợ và về nhà thắp hương cho bà. Chiều cho 2 anh em đi khám mắt, haizzz, anh lên số và em thì loạn thị nhẹ. Nghĩ mà chán thế, chả muốn con phải đeo kính chút nào....
Hôm nay khác mọi hôm là ko đi ăn sáng ở ngoài mà nó dậy nấu và cả nhà quây quần ăn, vui và ngon, chắc từ tuần sau sẽ thực hiện nấu ăn sáng ở nhà 2 ngày cuối tuần nhỉ. Sáng đi chợ, thèm canh trai nấu chua ,thế là mua hẳn 2 kg trai, tham thế, về hỳ hụi nấu mới thấy nhiều, chợt nghĩ nấu cháo trai nữa, lâu rồi ko nấu cháo rồi.
Hôm nay rất nhiều món thịt tẩm chiên giòn, canh trai, cá rán và thịt ngan luộc...ôi bảo sao ngày càng béo ra

Nhudadauyeu
13-08-2012, 08:43 AM
2 ngày cuối tuần trải qua trong sự mệt mỏi
Lâu rồi mới bị trận ốm dư này, người mỏi mệt lắm, chồng thấy vợ ốm, nằm bẹp, chịu khó về cơm nước cho vợ, ép vợ ăn nhiều hơn nữa...Người mệt mỏi nên chẳng thiết tha cái gì, ăn cơm cũng thấy đắng mồm, chả nuốt nổi nhưng vẫn cứ phải nuốt và uống thuốc.
Hnay mãi mới dậy nổi, chồng bảo mệt thế này thì hnay nghỉ làm thôi, đi cũng chẳng làm gì, nhưng nó vẫn đi, vì nằm nhà nhiều ng mệt hơn, đi làm dù sao vẫn cảm thấy vận động khỏe khắn ng hơn chút....
Tối qua ngồi ăn cơm, mình góp ý với zai nhớn về cách học và bảo quản đồ dùng học tập...thấy con nói mà buồn...Chồng mắng con và giảng giải cho con những việc mà lẽ ra tầm tuổi này con phải ý thức được....Chợt thấy buồn và nản lòng......Nhưng dù sao vẫn phải sống bằng cái tâm của chính mình, chẳng làm khác nổi, hy vọng có ngày con hiểu ....

Nhudadauyeu
24-08-2012, 10:04 AM
Lâu rồi lại trở về với góc nhỏ của nó...Bình yên đã về bên nó thật rùi...
Thực sự 1 thời gian dài trải qua phải suy nghĩ trăn trở rất nhiều, cảm giác chẳng thiết tha gì, có những đêm trắng và ngập tràn nước mắt...Nhưng rồi mọi chuyện đã ổn và được giải quyết. Có lẽ đó là thử thách của cuộc sống dành cho nó.
Cám ơn Chồng yêu đã hiểu và không trách nó quá nhiều, cám ơn gia đình đã chia sẻ,ủng hộ việc nó làm, cám ơn bạn đã luôn nghe và chia sẻ với nó....Thời gian sẽ giúp mỗi người trưởng thành hơn, cố gắng sống thật tốt để không bao giờ ân hận về việc gì.
Cuộc sống của nó giờ chỉ có gia đình và công việc là chủ yếu. Nó sẽ giữ gìn và chăm sóc gia đình bằng cái tâm của chính nó, chỉ vậy thôi nhỉ, nó nhớ đã có 1 câu danh ngôn "Hãy luôn nhớ rằng: Cho là nhận". Công việc sẽ làm tốt nhất những gì trong khả năng của nó. Vậy thui nhỉ! Vẫn sẽ có những phút giây relax bên bạn bè nữa.
Hà Nội đã vào thu và các con chuẩn bị vào năm học mới. Nhanh thật, nhớ năm ngoái hào hứng , hồi hộp khi dẫn con vào lớp, vậy mà giờ con chuẩn bị vào lớp 2 rồi. Hy vọng con gái sẽ học tốt và đạt kết quả cao nữa. Tiếc là nghỉ hè năm nay k cho con đi biển được....đành hẹn con sang năm vậy.
À há, chợt nhớ ra 1 cái mục tiêu năm nay của nó mới đặt ra, chắc chắn nó sẽ hoàn thành, hihi, hy vọng nhiều!!!

ngayhomqua
25-08-2012, 06:32 PM
Lâu rồi lại trở về với góc nhỏ của nó...Bình yên đã về bên nó thật rùi...
Thực sự 1 thời gian dài trải qua phải suy nghĩ trăn trở rất nhiều, cảm giác chẳng thiết tha gì, có những đêm trắng và ngập tràn nước mắt...Nhưng rồi mọi chuyện đã ổn và được giải quyết. Có lẽ đó là thử thách của cuộc sống dành cho nó.
Cám ơn Chồng yêu đã hiểu và không trách nó quá nhiều, cám ơn gia đình đã chia sẻ,ủng hộ việc nó làm, cám ơn bạn đã luôn nghe và chia sẻ với nó....Thời gian sẽ giúp mỗi người trưởng thành hơn, cố gắng sống thật tốt để không bao giờ ân hận về việc gì.
Cuộc sống của nó giờ chỉ có gia đình và công việc là chủ yếu. Nó sẽ giữ gìn và chăm sóc gia đình bằng cái tâm của chính nó, chỉ vậy thôi nhỉ, nó nhớ đã có 1 câu danh ngôn "Hãy luôn nhớ rằng: Cho là nhận". Công việc sẽ làm tốt nhất những gì trong khả năng của nó. Vậy thui nhỉ! Vẫn sẽ có những phút giây relax bên bạn bè nữa.
Hà Nội đã vào thu và các con chuẩn bị vào năm học mới. Nhanh thật, nhớ năm ngoái hào hứng , hồi hộp khi dẫn con vào lớp, vậy mà giờ con chuẩn bị vào lớp 2 rồi. Hy vọng con gái sẽ học tốt và đạt kết quả cao nữa. Tiếc là nghỉ hè năm nay k cho con đi biển được....đành hẹn con sang năm vậy.
À há, chợt nhớ ra 1 cái mục tiêu năm nay của nó mới đặt ra, chắc chắn nó sẽ hoàn thành, hihi, hy vọng nhiều!!!

Mục tiêu đặt ra nhớ đạt được nhé, tớ đã có được những gì tớ mong muốn trong năm nay. Có 1 điều duy nhất là thời gian gặp bạn trong năm nay ít quá. Hic

Nhudadauyeu
08-09-2012, 06:39 PM
Hôm nay khá bận rộn vì nhà có giỗ, nhưng vui vì được bên gia đình nhà chồng yêu quý và khen, thế là ok rùi nhỉ
Chiều lúc vào mạng ngó nghiêng, chợt thích thử làm bánh trung thu, thế là đi mua đồ làm bánh
keke, tý về up ảnh sau, thế là năm nay k mất xiền mua bánh nữa nhỉ, à vẫn phải mua bánh nướng vì nhà k có lò nướng mà

Nhudadauyeu
07-10-2012, 02:35 PM
Lại trở về góc nhỏ yêu thương
Có đôi lúc suy nghĩ nhiều, muốn giải toả thế mà cứ viết được đôi ba câu lại chẳng muốn viết nữa...Có lẽ nó vẫn chưa quen với cs vắng bóng ng thân yêu nhất của nó. Lắm khi nó mong mình có 1 điều ước như trong truyện cổ tích , nó chỉ đơn giản muốn mẹ về bên nó thôi. Dù biết là điều ước đó chẳng bao h thành hiện thực nhưng vẫn muốn ước...vô lý quá nhỉ...Dạo này nó hay khóc nhè lắm, toàn trốn chồng khóc thôi...Nỗi buồn nào rồi cũng sẽ qua đi...vậy mà với nó sao cứ như ngày hôm qua vậy....
Ngày nghỉ, mẹ tất bật đưa đón con đi học và nấu những món mà 2 con đều thích..Con gái mẹ giờ đã ngoan và chịu khó hơn rất nhiều, mẹ yêu con rất nhiều...Con giai thì thực sự cả 2vc đều buồn...chẳng biết làm gì để dạy con ngoan nữa đây, cứ rảnh là con đi chơi điện tử, quên cả h đi học, thậm chí còn nói dối bố là đi học để đc đi chơi điện tử..Thế đấy, bạn bố kêu là nhà có 2 máy mà sao k cho con chơi, ngày trc cũng cho con chơi và giới hạn tjan nhưng con quá ham mê và k biết điểm dừng thế nên 2vc thống nhất cài pass để con k có tjan chơi...vậy mà bây giờ...không biết nên làm thế nào nữa...

Nhudadauyeu
13-10-2012, 05:47 PM
Ở nhà 1 mình nghe nhạc...buồn vui lẫn lộn...
Đúng là "Đời việc gì đến sẽ đến...." Vậy thôi, có nghĩ cũng chỉ thế...Quẳng gánh lo đi mà vui vẻ...

Nhudadauyeu
26-11-2012, 04:32 PM
Đánh dấu 1 bước ngoặt mới trong cs của mình
Khi biết tin thì cả 2 vc đều mừng, hihi chồng chiều vợ ra mặt, biết chăm lo cv giúp vợ nhiều hơn
Hy vọng sẽ đủ sk để vượt qua giai đoạn này

Boulevard
20-12-2012, 08:42 AM
Mở rồi nhá.... Các mod xem giúp Như đã dấu yêu mấy hôm nay em phải mở cho nàng ấy 2 phát blog bị khóa rùi... Không biết lý do có phải do lỗi phần mềm không ạ. Hay là blog của Nhưdadauyeu có virus lạ xâm nhập... hihihi

Nhudadauyeu
20-12-2012, 03:28 PM
hic sợ thật, chắc chị Bou thù ghét em hử, thế nên em cứ bị khóa hò là hét chị Bou mở lại cho
Mà mỗi lần có hứng vào thì lại bị khóa
Hết hứng viết vớ vẩn luôn

Boulevard
22-12-2012, 01:22 PM
Oan quá, oan quá... NDDY nói vậy thì giờ cứ bước chân vào NR, chị Bou lại phải vào nhòm ngó chăm sóc topci này cẩn thận để nó không bị khóa... Không khéo lại bị vào đối tượng tình nghi đây...Và cũng muốn em "nổi hứng" liên tục bắn tằng tằng... ke ke

Nhudadauyeu
24-12-2012, 03:25 PM
Những ngày thật dài và nhiều nỗi buồn đến với nó...
Lắm khi bảo lòng đừng nghĩ gì nhưng thực sự không thể không nghĩ. Buồn nhiều hơn vui...Biết sao giờ.
Tuần này lại không về sang cát anh trai được, ai nhủ nó làm nghề kế toán...Chẳng biết nói sao với gia đình,lòng quặn lại...
Bây giờ nó muốn được đi đâu đó...1 chút thôi...nó mệt mỏi xì trét lắm lắm...Mấy ngày nay có ngủ được mấy đâu...
Dạo này con trai hư nhiều, càng ngày càng khó bảo...Không biết nên làm thế nào nữa.
Cứ được nghỉ học là con trốn đi chơi điện tử, đến nỗi nó phải gọi thầy giáo dạy thêm và dọa thầy nếu lần sau được nghỉ học mà thầy k báo trước cho phụ huynh thì xin phép thầy em cho cháu nghỉ hết các môn luôn. Rồi con lại nhuộc tóc đỏ hoe...trưa về bố tý nữa đánh con và cắt trọc luôn...nó can chồng và nhuộm tóc lại cho con..Chẳng hiểu con có suy nghĩ gì ko nữa...Nó chỉ mong con chịu khó học hành để thi vào cấp 3,dừng chơi 1 năm thôi mà sao khó thế nhỉ...
Con gái thì ngoan và biết gọi bố rồi. Thấy tình cảm của bố con dành cho nhau mà nó thấy ấm lòng hơn.
Mong mọi điều tốt đẹp đến với nó và gia đình
Noel buồn..........

Phu sinh
26-12-2012, 07:51 AM
Những ngày thật dài và nhiều nỗi buồn đến với nó...
Lắm khi bảo lòng đừng nghĩ gì nhưng thực sự không thể không nghĩ. Buồn nhiều hơn vui...Biết sao giờ.
Tuần này lại không về sang cát anh trai được, ai nhủ nó làm nghề kế toán...Chẳng biết nói sao với gia đình,lòng quặn lại...
Bây giờ nó muốn được đi đâu đó...1 chút thôi...nó mệt mỏi xì trét lắm lắm...Mấy ngày nay có ngủ được mấy đâu...
Dạo này con trai hư nhiều, càng ngày càng khó bảo...Không biết nên làm thế nào nữa.
Cứ được nghỉ học là con trốn đi chơi điện tử, đến nỗi nó phải gọi thầy giáo dạy thêm và dọa thầy nếu lần sau được nghỉ học mà thầy k báo trước cho phụ huynh thì xin phép thầy em cho cháu nghỉ hết các môn luôn. Rồi con lại nhuộc tóc đỏ hoe...trưa về bố tý nữa đánh con và cắt trọc luôn...nó can chồng và nhuộm tóc lại cho con..Chẳng hiểu con có suy nghĩ gì ko nữa...Nó chỉ mong con chịu khó học hành để thi vào cấp 3,dừng chơi 1 năm thôi mà sao khó thế nhỉ...
Con gái thì ngoan và biết gọi bố rồi. Thấy tình cảm của bố con dành cho nhau mà nó thấy ấm lòng hơn.
Mong mọi điều tốt đẹp đến với nó và gia đình
Noel buồn..........

Nghiện game bây gờ là 1 vấn đề nan giải khi mà internet đang ngày càng trở nên phổ biến. Chỉ mong thôi thì chưa đủ đâu em à!

Nhudadauyeu
26-12-2012, 10:29 AM
Nghiện game bây gờ là 1 vấn đề nan giải khi mà internet đang ngày càng trở nên phổ biến. Chỉ mong thôi thì chưa đủ đâu em à!

anh ơi, nhà em k để máy cho chơi, toàn ra ngoài hàng thôi
nhà em đau đầu vụ này lắm

ngayhomqua
27-12-2012, 02:00 PM
Chia sẻ với bạn yêu. Con trai vào tầm tuổi này rất là khó bảo và bướng nữa. Hy vọng bạn yêu sớm tìm ra cách để giải quyết rắc rối nhé.

Nhudadauyeu
07-01-2013, 10:11 AM
Ngày mưa rét...
Con trai năm nay đạt học sinh tiên tiến, đó là niềm vui của bố mẹ. Hôm qua bố đi họp về phấn khởi lắm dưng ko dám ra mặt mừng sợ con lại dựa vào đó lại ỷ lại, lười học. Chỉ động viên con làm sao học hành tốt hơn thôi.
Con gái thì mới thi xong, cũng chưa biết kết quả thế nào nhưng mẹ tin gái yêu của mẹ đạt kqua cao thui

Con gái giờ lớn gần bằng mẹ rồi

Nhudadauyeu
30-01-2013, 08:04 AM
Haizzz Gần tết mà thấy chả có hứng khởi gì nhỉ
Kinh tế suy thoái ,lương không tăng, thưởng chả có thế mà giá cả cứ ầm ầm tăng, ngán ngẩm thế không biết.
Từ giờ đến tết có mấy việc phải hoàn thành vậy mà...Dần dứ mãi từ tuần trc đến tuần này mãi hôm qua mới về đi qua nhà thầy xem được. Việc quan trọng của mẹ hỏi xong thì nhân tiện hỏi việc nhà. Chẹp, thầy nói về gái đúng như những lần trước đi xem ở chỗ khác. Có phương hướng giải quyết cũng cảm thấy ổn, giờ chỉ đợi chọn được người nữa thôi. Còn về bản thân thì cũng thế, tuy nhiên có 1 việc nên làm năm 2013 tới này chứ k đc để sang 2014...Đấy mới là vấn đề nan giải...Muốn làm lắm nhưng liệu có làm được hay ko thì chưa thể nói trước được...Giờ cứ hy vọng và hy vọng thôi

Nhudadauyeu
07-02-2013, 01:56 PM
Đã xong những vấn đề cần giải quyết của năm cũ...
Những ngày cuối năm này thấy ê ẩm ng...cũng may là mọi việc đã hoàn tất.
Haizzz vứt hết mọi buồn lo để đón chào năm mới nàoooooooo

Nhudadauyeu
10-02-2013, 09:56 AM
Chào năm mới 2013
Năm nay với Nó khác với mọi năm qua...Giao thừa cả gia đình cùng đi xem pháo hoa ở Vincom, cs sẽ cứ êm đềm và hạnh phúc như thế nhé.
Nhiều mong ước đang được ấp ủ, sẽ phấn đấu thật nhiều.
Giờ đã làm cơm cúng xong cả nhà cùng đi xuống nhà Mẹ và chúc tết họ hàng:nguong::nguong:

Nhudadauyeu
12-02-2013, 01:18 PM
Năm mới đã có nhìu tâm trạng rùi
Thực ra nói là tâm trạng nhưng cũng k hẳn, vì đó là những suy nghĩ bên lề cs mà thôi
Cs và bản chất con ng nó là k muốn khoe khoang hay tự cao tự đại, nó luôn muốn 1 cs yên bình,chỉ vậy thôi. Hãy tạo dựng cs của chính mình bằng chính bàn tay, trí óc của mình. Nó vẫn tin có luật nhân quả. Đơn giản lắm.
Năm nay bản thân nó chỉ mong muốn 1 mơ ước mà nó mong đợi bấy lâu, riêng chồng nó thì quyết tâm sang năm sắm 1 em 7 chỗ cho cả nhà, năm nay kinh tế khó khăn nên chồng chưa làm đc, hy vọng sang năm nhà mình có xe đi. Còn nhà, chắc 10 năm nữa mới phấn đấu đc...chặng đường còn dài và vất vả lắm, hy vọng mình đủ sức.
Thôi nghỉ 1 chút rùi làm cơm hoá vàng thui

Nhudadauyeu
25-02-2013, 09:58 AM
Tháng Giêng là tháng ăn chơi...như mọi năm nó hay đi lễ với mấy ng cùng cơ quan cũ, năm ngoái nhà có việc nên nó không đi được đâu, thế nên năm nay vc nhà nó quyết tâm đi lễ mấy chỗ. Đến hum nay 2 vc đã đi được Chùa Hương, Đền Ông Hoàng Mười, Đền Cô Chín, giờ chỉ còn Yên Tử nữa thôi.
Haizzz năm nay thế nào mà đi lễ chung với bạn chồng 2 lần mà mình khó chịu k chịu nổi. Về nhà mình nói thẳng với chồng là em sẽ k đi đâu nếu có a H. Mình k phải là ng khó tính nhưng thực sự qua 2 lần đi cùng mà mình k thể chịu nổi. Chồng mình chỉ bảo anh hiểu vợ của anh mà.

Nhudadauyeu
08-03-2013, 10:55 PM
08-03-2013
Cả 1 ngày nó cố tìm niềm vui trong cv và bên gđ nhưng đến giây phút này nó k thể kiềm chế được những giọt nc mắt vì nhớ mẹ. Lòng quặn lên...Sao k thể vượt qua đc vậy?
Năm nào cũng thế, nó đều mua quà tặng mẹ, đôi khi mẹ cứ mắng, con mua làm gì, đồ mẹ còn nhiều mà, nhưng nó vẫn cứ tặng mẹ...Năm nay thì...

Nhudadauyeu
16-03-2013, 04:32 PM
1 năm...
Thời gian trôi nhanh quá khiến nó ngỡ ngàng...Vậy là đã 1 năm kể từ ngày đó nó và anh đến với nhau
1 năm buồn cũng có mà vui cũng có, nhưng nó chưa bao h phải ân hận khi làm vợ anh.
1 năm biến động của cuộc đời nó và nhờ có anh ở bên nên nó đã vượt qua được tất cả.
1 năm nó thu hẹp lại cuộc sống của mình, chỉ còn chơi với những người bạn có thể nói là thân thiết nhất,có nhiều người trách nó nhưng nó chọn gia đình và anh cũng thế, ít đi nhậu với bạn bè hơn.
1 năm nó và anh số lần giận nhau chắc đếm trên đầu ngón tay, hihi toàn do nó thôi
1 năm...
...n năm ....nó mong rằng nó và anh sẽ luôn bên nhau...

Nhudadauyeu
01-04-2013, 04:42 PM
Lâu rồi mới rơi vào tâm trạng nặng nề như bây giờ....
Người rất mệt mỏi, đã thế sếp còn lắm chuyện...củ hành củ tỏi....
Haizzz ai nhủ làm KTT làm gì...
Đang chán lắm ý, sếp mà nói lắm là nghỉ
Chả có ai dư sếp mình, lương thì thấp lè tè lại còn đòi cấm mình nhận cty khác về làm nữa chứ
Chưa bao h mình mang giấy tờ ở nhà đến cquan làm đấy........
Ngẫm chán cái nghề của mình quá...suốt ngày số má và tiền bạc...
Tiền đúng thật là bạc...vì tiền mà con ng ta có thể đánh đổi tất cả
.............
Tháng 04 về, nỗi lòng buồn mênh mang...Đã gần 1năm rồi...
01 năm ...
Càng viết lại càng muốn khóc
..........

Candy
04-04-2013, 09:10 PM
Hi chi. lau roi e khong ve NR. chi van khoe chu? Chuc chi luon vui va hanh phuc nha.

Nhudadauyeu
05-04-2013, 09:26 AM
Hi chi. lau roi e khong ve NR. chi van khoe chu? Chuc chi luon vui va hanh phuc nha.

Ui chào em, dạo này ít gặp em quá, đợt này thế nào, chúc em mạnh khỏe nhiều nhé, có gì alo chị nhé

Nhudadauyeu
05-07-2013, 03:56 PM
Một chặng đường thật dài đã đi qua...
Giờ đây cả nhà có thể tự hào và an tâm vì những gì con zai đã thực hiện.
Nhìn lại 1 năm trôi qua...
Có những ức chế vì con ko chịu học và phải mắng mặc dù biết con sẽ chẳng ưa gì cô cả, nhưng cô vẫn cứ mắng, bởi vì nếu con ko vượt qua được cuộc thi này thì sẽ rất vất vả, vất vả cho tương lai của con là chủ yếu.
Có những khi thương con đi học vất vả, nhất là những hôm mưa gió.
Có đôi lúc thầy cô giáo gọi gia đình lên để trao đổi về con, những khi đó cả bố và cô đều bực phát khóc. Nhưng có đôi khi thì tự hào, vì các thầy cô giáo thấy con nỗ lực rất rất nhiều, từ 1 học trò k có kiến thức gì trong đầu, chỉ nghịch và mải chơi, vậy mà 1 năm chạy đua con đã tiếp thu được gần hết kiến thức từ lớp 6-lớp 9
Và bây giờ con đã chính thức đỗ vào Trường THPT Thạch Bàn với số điểm 43.5
Tuy trường bt của Quận, nhưng dù sao đó cũng là nơi con sẽ được bước dần vào tương lai.
Cả gia đình rất hp vì những gì con làm được.

Phu sinh
06-07-2013, 12:12 AM
Điều quan trọng là bé con đã có nổ lực, công sức của bố mẹ bỏ ra cũng kg uổng phí!!! Rất đáng tự hào em nhỉ!!!

Phu sinh
06-07-2013, 12:12 AM
Điều quan trọng là bé con đã có nổ lực, công sức của bố mẹ bỏ ra cũng kg uổng phí!!! Rất đáng tự hào em nhỉ!!!

Nhudadauyeu
08-07-2013, 08:04 AM

đúng đó anh, thế là hp và đáng tự hào rùi
:nguong::nguong::nguong::nguong:

Nhudadauyeu
23-07-2013, 09:44 AM
Mệt mỏi...đấy là tâm trạng của nó bây giờ...
Haizzz cv thì nhiều, áp lực cũng thế, càng ngày làm việc càng ức chế nhiều...giờ chỉ muốn nghỉ làm luôn và ngay thôi.
Sếp thì lúc thế này lúc thế khác mà, thì vẫn biết là sếp thì là vậy...nhưng cũng có mức độ thôi chứ. Đấy là chưa kể đến mức lương...mình đã làm hơn cả mức lương Sếp dành cho mình nhưng đổi lại mình nhận được gì đây????
Nó là cái ng k bao h muốn thay đổi cv , đã làm là làm hết mình vậy mà...chính Sếp đã khiến tâm trạng mình chán nản và mình muốn nghỉ việc luôn và ngay...Biết sao được...

Nhudadauyeu
23-07-2013, 03:47 PM
Ức chế muốn khóc
Tối nay Mail xin nghỉ việc...chưa bao h mình bị rơi vào tình trạng này

Phu sinh
25-07-2013, 06:54 AM
Haizz... Một quyết định như thế cũng nên cân nhắc cho kỹ nha em!

Nhudadauyeu
19-08-2013, 09:22 AM
Tạm xong với vụ quyết toán thuế, haizzz, mệt mỏi tan biến khi hoàn thành nhiệm vụ
Thời gian này người cảm thấy k khỏe, đi khám rồi cả bắt mạch và rồi phải uống thuốc. Nghĩ đến mà phát ớn.
CV thì lúc này thế khác, mọi ng cứ khuyên là làm tạm đi, chọn đc chỗ nào ổn hơn hãy chuyển nhưng có ở trong chăn mí bít chăn có rận...Oải với cách lúc nói thế này lúc nói thế khác, mình đã kìm chế rất nhiều rồi nhưng có lúc k thể chịu nổi phải cãi...
Việc thì nhiều, nhiều đến phát ngán ý...ốm mà cũng có được nghỉ đâu, thôi thì lại rúc vào việc vậy...
Chào ngày mới tuần mới..

langthang
23-08-2013, 03:44 PM
Tạm xong với vụ quyết toán thuế, haizzz, mệt mỏi tan biến khi hoàn thành nhiệm vụ
Thời gian này người cảm thấy k khỏe, đi khám rồi cả bắt mạch và rồi phải uống thuốc. Nghĩ đến mà phát ớn.
CV thì lúc này thế khác, mọi ng cứ khuyên là làm tạm đi, chọn đc chỗ nào ổn hơn hãy chuyển nhưng có ở trong chăn mí bít chăn có rận...Oải với cách lúc nói thế này lúc nói thế khác, mình đã kìm chế rất nhiều rồi nhưng có lúc k thể chịu nổi phải cãi...
Việc thì nhiều, nhiều đến phát ngán ý...ốm mà cũng có được nghỉ đâu, thôi thì lại rúc vào việc vậy...
Chào ngày mới tuần mới..

Đời là thế! cỏ bên kia núi bao giờ cũng xanh hơn! thôi thì hãy đọc "đời thay đổi khi chúng ta thay đổi"

Nhudadauyeu
13-08-2014, 03:53 PM
Thời gian trôi nhanh quá...chợt thấy mình cứ tụt lùi làm sao đấy
Hình như cứ bình thường phẳng lặng là có cảm giác vậy.
Dạo này tâm trạng nhiều, tìm vui trong game...haizzz:acac::acac:

Boulevard
14-08-2014, 11:22 PM
Chết thôi, chị cũng đang giống em đây nè... Bận tối mắt nhưng vẫn có những lúc khoảng trống đè nặng... khiến mình không làm nổi gì. Bài vở thì nhiều mà không viết xong... Có lẽ cần thêm động lực để hưng phấn đơi... hihi

Nhudadauyeu
15-08-2014, 10:29 AM
haizz em thì cv nhiều quá đến nỗi giờ k buồn làm
Chắc do tháng rồi đi chơi nhiều quá nên giờ lại cuồng cẳng:botay:

Nhudadauyeu
26-08-2014, 10:49 AM
Những ngày lặng lẽ trôi qua
Cảm giác mình không phải là mình nữa
Haizzz