Trang 1 / 11 123 ... LastLast
Bài 1 đến 10/109

Chủ đề: Ai? Của ai?

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Default Ai? Của ai?

Vườn thơ mình lưu lạc qua 3 diễn đàn trước khi định cư nơi này. Trong quá trình lưu lạc, PL có giữ một số bài thơ và kỷ vật của các anh chị và các bạn. PL sẽ post lần lượt lên đây. Các anh chị và các bạn vào nhận giùm PL nhé!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MinhThy's Avatar
    Thanks
    2.347
    Thanked 1.804 Times in 388 Posts

Default Ðề: Ai? Của ai?

Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết
    Vườn thơ mình lưu lạc qua 3 diễn đàn trước khi định cư nơi này. Trong quá trình lưu lạc, PL có giữ một số bài thơ và kỷ vật của các anh chị và các bạn. PL sẽ post lần lượt lên đây. Các anh chị và các bạn vào nhận giùm PL nhé!

Wow wow ... Bravo chị ... Chị ơi, post lên mau mau đi. Em đang ngóng, em đang trông, em đang chờ đây chị ơi ... Yêu chị quá ... Cầu trời cho mình tìm lại được vài bài của mình bên MX

Thanks
    301

Trích dẫn Trích dẫn của MinhThy Xem bài viết

Wow wow ... Bravo chị ... Chị ơi, post lên mau mau đi. Em đang ngóng, em đang trông, em đang chờ đây chị ơi ... Yêu chị quá ... Cầu trời cho mình tìm lại được vài bài của mình bên MX
    Hịhị...đừng kỳ vọng nhiều quá em ơi... Mà thất vọng đấy nhé!

Thanks
    301

Bài thơ này của ai nhỉ?

Nếu một ngày kia em trốn mất
    Thì ba kiếp nọ kẻ tìm đâu
    Loanh quanh hỏi gió thuyền mong biển
    Bối rối than trời bến ngóng tàu
    Bão nổi thinh không vườn thẹn lối
    Tro tàn vũ trụ chữ sầu câu
    Lang thang bốn bể vai nhàu nát
    Bất chợt mưa sang nhớ tích ngâu

Thanks
    301

Bức thư này đọc thật cảm động. PL save vào máy... nhưng quên ghi tên tác giả...

Gủi con yêu của bố!

Con thân yêu thế là tết này con đã tròn 3 tuổi. Ông trời quá ưu ái ban tặng cho bố món quà là con vì con quá đỗi đáng yêu. Bên con bố cảm nhận được mình là người cha hạnh phúc nhất trên cõi đời này. Tuy con mới ba tuổi nhưng bố đã thấy ở con sự mạnh mẽ của người đàn ông. Bố biết con chưa đủ lớn để hiểu những gì bố muốn nói với con cho nên bố gửi vào đây bức thư này và mong rằng có biết bao ông bố cũng giống như bố yêu con mình nhất nhất trên đời.

Bố không phải là Obama cũng không hy vọng mình làm được những điều vĩ đại. Nhưng trong bố luôn luôn tràn đầy ước mơ rằng sau này con sẽ làm được những điều vĩ đại và là người đàn ông tốt, con sẽ thành đạt, hạnh phúc.

Con thân yêu viết những dòng này bố lại cảm thấy mình có lỗi rất nhiều với con với mẹ con. Khi bố đã có những quyết định vội vã trong công việc đẩy gia đình mình đến chỗ khó khăn về tài chính. Bố có lỗi khi đã quá tin tưởng vào khả năng bản thân cũng như đem niềm tin đặt vào một nơi xa lạ khiến cho hai bố con thường xuyên phải xa nhau. Nhớ con bố chỉ biết gọi điện và chỉ cần nghe tiếng ê a hay tiếng khóc của con.

Ba tuổi nhưng con đã lớn, không còn ê a nũa nhưng con đã nói những từ mà bố không bao giờ quên “ Bố ơi bố ở đâu về với con đi bố”. Mỗi lần buông điện thoại bố cũng nén nỗi lòng để nước mắt không rơi. Nhưng con ơi bố hứa tết này bỗ sẽ ở bên con con nhé.
    Bố biết những món quà bố mua cho con không thể nào khoả lấp được sự trống vắng của người đàn ông trong gia đình. Bố cũng biết con và mẹ con luôn luôn cần có bố ở bên. Nhưng bố là người đàn ông phải có trách nhiệm với những quyết định của mình nên con cho bố thêm thời gian con nhé. Bố cũng không biết khi nào công việc sẽ xong chỉ biết rằng vì con và mẹ, bố sẽ luôn luôn cố gắng để cho thời gian con phải xa bố không lãng phí.

Còn hạnh phúc nào hơn khi được ôm chặt con vào lòng và chúng ta cùng nhau dạo chơi công viên, con sẽ tha hồ chơi những trò chơi mà con thích. Nhưng bố cũng không yên lòng vì công việc còn ngổ ngang khó khăn vẫn còn đó. Bố đem theo bao nỗi lo âu về cho gia đình mình làm cho cả nhà không vui.

Bố ước gì ai cũng hiểu và ủng hộ những quyết định của bố để công việc trôi chảy. Cuộc đời không đơn giản như vậy đâu con. Không phải ai cũng biết nhìn xa trông rộng ai cũng độ lượng và kiên trì.

Nhưng bố biết không có ai độ lượng với bố bằng hai mẹ con. Đó là niềm động viên to lớn mà bố có được sự kiên trì cho đến hôm nay. Sau khi viết xong bức thư này bố sẽ không lãng phí một phút nào để về với con cho dù công việc rất cần có bố. Bố biết trên đời này còn rất nhiều em bé phải xa bố mẹ khi tết đến. Nhưng bố đã hứa nên tết này bố quyết tâm ở nhà với hai mẹ con nhé!
    Con biết không những ngày tháng trước mắt là những thử thách lớn nhất mà bố phải vượt qua làm cho bố cảm thấy mỗi ngày trôi qua thật nặng nề và căng thẳng.

Chúng ta cùng nhau cố gắng để vượt qua thử thách này con nhé.

Bố rất yêu hai mẹ con!!!!!!!!

Thanks
    301

Còn đây là bài thơ PL thích nhất trong một cuộc thi thơ ờ Vườn thơ M ngày xưa... (Ôi, ngày xưa)

Thi quán là đây cảnh hữu tình
    Sương choàng vai liễu ngắm bình minh
    Người thơ chẳng đến hay còn bận
    Để thiếu bên hiên một bóng hình ?

Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Còn đây là bài thơ PL thích nhất trong một cuộc thi thơ ờ Vườn thơ M ngày xưa... (Ôi, ngày xưa)

Thi quán là đây cảnh hữu tình
    Sương choàng vai liễu ngắm bình minh
    Người thơ chẳng đến hay còn bận
    Để thiếu bên hiên một bóng hình ?
    Của Mắt ngày xưa còn thơ dại đó ! (bây giờ Mắt thành quỷ rồi ! )

Mà cái ảnh đầu đề của cuộc thi đâu rồi, phale ?
    Last edited by Phu sinh; 15-06-2009 at 12:57 PM.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket THAI AN's Avatar
    Thanks
    33

Trước ở bển em cũng có nhiều bài, nhưng dại quá không lưu vào giờ thấy tiếc ơi là tiếc...!
    Hic!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của THAI AN Xem bài viết
    Trước ở bển em cũng có nhiều bài, nhưng dại quá không lưu vào giờ thấy tiếc ơi là tiếc...!
    Hic!
    Thái An? là ai thế nhỉ? NN chưa nhận ra?

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket THAI AN's Avatar
    Thanks
    33

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết
    Thái An? là ai thế nhỉ? NN chưa nhận ra?
    Dạ! Em ấy à anh? Em là MNQ ạ!
    Last edited by THAI AN; 01-07-2009 at 12:32 PM.

Trang 1 / 11 123 ... LastLast