Trích dẫn Trích dẫn của thachanhtim Xem bài viết
Đôi khi mình ẩn sĩ để bạn bè người thân bên cạnh mình an bình ? Thế tại sao mình không làm nhỉ ?
Điều chưa đúng ...chúng ta sẽ đấu tranh ...? Thế đấu tranh xong chúng ta sẽ được gì ? Bạn sai - tôi đúng ? Bạn đúng - tôi sai ? để rồi được hả hê sao ? Người đúng nhìn người sai ...hối lỗi mặc cảm ...người đúng vui hơn chăng ? Còn người sai tự ti ...xa lánh ...âm thầm để chuộc lỗi ...Thế cũng 01 lằn rạn nứt trong tôi - trong bạn...
Nhân vô thập toàn ....biêt là thế ...
Phải là đúng phải là sai rõ ràng hay sao ? Tại sao không thử xem "CÙNG LÚC " vừa đúng ..vừa sai ...
Tôi không đầu hàng với chính tôi !!! Nhưng tôi sẽ đầu hàng cho sự an bình và nụ cười của những người xung quanh tôi ...

(hôm nay ..ngớ ngẩn..khùng điên ...nên viết tào lao thế ...em viết cho chính TAT ...sư huynh KHT ko buồn T nha )
Trước tiên KHT không buồn! Đành rằng Tím viết cho Tím nhưng cho huynh chen vào đôi câu.

Sự phân định đúng sai có lúc rất rõ nhưng có khi lại mơ hồ. Đôi lúc lại chỉ là sự diễn giải theo cảm tính. Trong mắt của mỗi người sẽ nhìn dưới nhiều góc độ, quan điểm nhưng xét cho cùng nếu sự việc chỉ đơn giản là cá nhân thì giải quyết theo cách Dĩ hoà di quý .

Nhưng nếu nó mang tính chất rộng hơn thì nên bình tĩnh suy rộng hơn theo nó. Nói đơn giản như thế này mong những người trong cuộc hiểu.

Bạn không thể tranh cãi hay ẩu đả với người đang thừa hành công vụ vì vi phạm luật pháp trầm trọng nhưng nếu người ấy không khoác chiếc áo công lý thì xảy ra những việc trên bạn chỉ bị phạt hành chính về tội gây mất trật tự.

Như vậy nên có những biện pháp xử lý thích hợp theo từng hoàn cảnh. KHT không thích ở ẩn vì có nhiều cách khác không ẩn mà vẫn vui. Chuyện buồn dù không muốn nhưng nó vẫn xảy ra. Giải quyết nó như thế nào đôi khi cũng không còn tuỳ thuộc vào cá nhân mình!

Chẳng biết nói gì hơn là chúc muội sớm vượt được giai đoạn khó khăn và có những bước đi phù hợp!