Trang 8 / 96 Đầu tiênĐầu tiên ... 6789101858 ... LastLast
Bài 71 đến 80/955

Chủ đề: Tâm tình quán

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Default Ðề: Góc nhỏ tâm tình

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết
    Bắt đầu từ hôm nay bỏ ống để dành tiền mua Bàu Đá cho em nhé! Mỗi ngày bỏ... mấy "chai" mới đủ cho em tập tành đây nhỉ?
    Vậy là có anh tài trợ rượu rồi nhỉ? Anh bỏ được mấy "chai" thì bỏ nghen, tùy khả năng anh thôi hà...

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết
    Vậy là có anh tài trợ rượu rồi nhỉ? Anh bỏ được mấy "chai" thì bỏ nghen, tùy khả năng anh thôi hà...
    Em biết.... bơi trong rượu chưa? tập dần đi há!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Bắt đầu từ hôm nay bỏ ống để dành tiền mua Bàu Đá cho em nhé! Mỗi ngày bỏ... mấy "chai" mới đủ cho em tập tành đây nhỉ?
    Nhắc đến Bàu đá, sao ko kêu ON nhỉ, mấy người này thấy Rượu bỏ bạn già...
    Đang uống vang đỏ, ghét quá. Thèm cái dư vị shock của BD và hương vị ngào ngạt của loại r này.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Nhắc đến Bàu đá, sao ko kêu ON nhỉ, mấy người này thấy Rượu bỏ bạn già...
    Đang uống vang đỏ, ghét quá. Thèm cái dư vị shock của BD và hương vị ngào ngạt của loại r này.
    Chị uống Bàu Đá mấy lần rồi? Em uống 6 lần thì 2 lần say tại bàn luôn, hic hic. Giờ vẫn hãi rượu Bàu Đá

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Chắc em phải phấn đấu, để anh không mang tiếng là tiên tri sai...
    Vụ này, có người nhận đào tạo em rồi...
    Ka ka
    Ko phải chị chứ hả? Hu hu hu
    Cứ nhớ đến cảnh em bị say...Hết muốn đào...Với tạo.
    Que Sera, Sera

Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của Hoàng_Tử_Ngây_Ngô Xem bài viết
    Chị uống Bàu Đá mấy lần rồi? Em uống 6 lần thì 2 lần say tại bàn luôn, hic hic. Giờ vẫn hãi rượu Bàu Đá
    Chị ko nhớ
    Có 1 lần uống ở Thanh đa, ăn lẩu dê. khi ra về ok lắm, những đi nửa chửng chị phải bỏ xe đi tx. Đúng là say lúc nào cũng ko biết nữa.
    Loại rượu này cũng hơi nguy hiểm, cung như NN nói, uống vào ko đau đầu.
    Que Sera, Sera

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Chị ko nhớ
    Có 1 lần uống ở Thanh đa, ăn lẩu dê. khi ra về ok lắm, những đi nửa chửng chị phải bỏ xe đi tx. Đúng là say lúc nào cũng ko biết nữa.
    Loại rượu này cũng hơi nguy hiểm, cung như NN nói, uống vào ko đau đầu.
    Rượu Bầu Đá ư? trước nhất phải thừa nhận là rượu này tuyệt ngon, tuy hiện nay phải rất tinh tế mới tìm được rượu Bàu Đá xịn. Tôi chỉ thi thoảng được uống rượu biếu, chưa được uống rượu mời bao giờ (bác NN nhớ nhé!). Đông tôi cũng rất khoái rượu Bàu Đá, nhất là nhậu với thịt cầy, vào những ngày mưa dầm gió bấc... phải nói rượu Bàu Đá rất đặc biệt so với nhiều loại rượu trắng khác, uống vào... chạy đến đâu, biết đến đấy, nhưng rất êm, không shock, không lợm giọng (như chị Oa Nữ nói), nuốt hết rồi, vẫn còn dư vị thơm thơm ngọt ngọt ở cổ họng, ở đầu lưỡi, lại muốn uống tiếp (như các bạn uống trà Bắc vậy)... hết chén nầy đến chén khác... vẫn không thấy nhợn... và... say lúc nào chẳng hay, nhưng rất may là khi tỉnh dậy không đau đầu, không vật vả, như các loại rượu khác, nghe đồn rằng, được vậy là nhờ công đoạn ủ trong hầm trấu (lúa) 100 ngày trước khi xuất xưởng. Tuy êm vậy đấy, nhưng dùng rượu BĐ để nướng khô mực rất là tuyệt vời nhé, con khô mực nướng xong thơm ngon mà không thứ lửa nào có thể thay thế được... chẹp... chẹp... nhắc đến lại... phát thèm.

p/s: @ Bác NN: Khi nào có dịp, tôi sẽ PM cho bác nhé, thứ nhất là được đối ẩm với bác, thứ hai là mong sẽ thưởng thức được thứ Bàu Đá chính gốc, vì nghe nói hàng giả nhiều lắm, giả ngay tại quê hương của BĐ luôn, chẳng biết đâu mà lần.
    Last edited by Đôngkisốt; 15-05-2009 at 03:11 PM.

Thanks
    301

Default Ðề: Tâm tình quán

Em biết.... bơi trong rượu chưa? tập dần đi há!
    Thì đợi anh gom đủ rượu, em tập 1 lần luôn...

Ka ka
    Ko phải chị chứ hả? Hu hu hu
    Cứ nhớ đến cảnh em bị say...Hết muốn đào...Với tạo.
    Thế mới phải đào tạo chị ơi...
    Chị nhận lời đào tạo em rùi mà...Hic hic...
    Hay em phải đăng tuyển người dạy uống rượu... cấp tốc...

Thanks
    301

Trích dẫn Trích dẫn của Đôngkisốt Xem bài viết
    Rượu Bầu Đá ư? trước nhất phải thừa nhận là rượu này tuyệt ngon, tuy hiện nay phải rất tinh tế mới tìm được rượu Bàu Đá xịn. Tôi chỉ thi thoảng được uống rượu biếu, chưa được uống rượu mời bao giờ (bác NN nhớ nhé!). Đông tôi cũng rất khoái rượu Bàu Đá, nhất là nhậu với thịt cầy, vào những ngày mưa dầm gió bấc... phải nói rượu Bàu Đá rất đặc biệt so với nhiều loại rượu trắng khác, uống vào... chạy đến đâu, biết đến đấy, nhưng rất êm, không shock, không lợm giọng (như chị Oa Nữ nói), nuốt hết rồi, vẫn còn dư vị thơm thơm ngọt ngọt ở cổ họng, ở đầu lưỡi, lại muốn uống tiếp (như các bạn uống trà Bắc vậy)... hết chén nầy đến chén khác... vẫn không thấy nhợn... và... say lúc nào chẳng hay, nhưng rất may là khi tỉnh dậy không đau đầu, không vật vả, như các loại rượu khác, nghe đồn rằng, được vậy là nhờ công đoạn ủ trong hầm trấu (lúa) 100 ngày trước khi xuất xưởng. Tuy êm vậy đấy, nhưng dùng rượu BĐ để nướng khô mực rất là tuyệt vời nhé, con khô mực nướng xong thơm ngon mà không thứ lửa nào có thể thay thế được... chẹp... chẹp... nhắc đến lại... phát thèm.

p/s: @ Bác NN: Khi nào có dịp, tôi sẽ PM cho bác nhé, thứ nhất là được đối ẩm với bác, thứ hai là mong sẽ thưởng thức được thứ Bàu Đá chính gốc, vì nghe nói hàng giả nhiều lắm, giả ngay tại quê hương của BĐ luôn, chẳng biết đâu mà lần.
    Rượu này hay thế cơ à...
    Kiểu này, dẫu không biết bơi, cũng ráng bơi thử 1 lần...

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Default Ðề: Tâm tình quán

Chắc em phải phấn đấu, để anh không mang tiếng là tiên tri sai...
    Vụ này, có người nhận đào tạo em rồi...
    Cũng hy vọng là thầy bói mù sờ voi!!!

Trích dẫn Trích dẫn của Đôngkisốt Xem bài viết
    Rượu Bầu Đá ư? trước nhất phải thừa nhận là rượu này tuyệt ngon, tuy hiện nay phải rất tinh tế mới tìm được rượu Bàu Đá xịn. ......vậy là nhờ công đoạn ủ trong hầm trấu (lúa) 100 ngày trước khi xuất xưởng. Tuy êm vậy đấy, nhưng dùng rượu BĐ để nướng khô mực rất là tuyệt vời nhé, con khô mực nướng xong thơm ngon mà không thứ lửa nào có thể thay thế được... chẹp... chẹp... nhắc đến lại... phát thèm.
    Nghe mà thèm quá thể luôn!

Trang 8 / 96 Đầu tiênĐầu tiên ... 6789101858 ... LastLast