Trang 45 / 96 Đầu tiênĐầu tiên ... 3543444546475595 ... LastLast
Bài 441 đến 450/955

Chủ đề: Tâm tình quán

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Default Ðề: Tâm tình quán

Trích dẫn Trích dẫn của CrazyDog Xem bài viết
    Hê hê, iem chào kụ Bon ợ!
    kiểu chào "kụ" này thì đích thị...thị là người quen lắm đê bắt quả tang nhế, dọn qua nhà mới bấy lâu nay mà kg "bẩm kụ" àh? hĩhĩ....

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Thế nhìn cái avater này có nhận ra chị Oa Nữ ko?
    WC em đã tới Niềm riêng, và chúc em tìm thấy niềm vui trong Niềm riêng này.
    dạ cái avatar thì kg quen nhưng nhìn cái "thương hiệu" OA_NỮ chỉ có một này thì nhận ra ngay chị àh, cám ơn chị đã WC em, hehe...Dưng cơ mà vàu đây còn lắm bỡ ngỡ chắc phải bỏ vài ngày đi dạu mới ném bét đc tình hình chị ơi ! hehe

Trích dẫn Trích dẫn của Hư vô Xem bài viết
    Cùng cô giáo và bạn bè đồng liêu.
    ....
    Xin gửi lời chào tất cả.
    Mong các Mod xóa tên Hư vô hộ.
    sao vậy bạn? mình mới vô chưa kịp chàu hỏi làm quen (dù nhìn cái signature thấy dzất quen, hehe...) vậy mà đã.......thôi, dù chưa hiểu mô tê gì cũng cố gắng năn nỉ bạn ở lại chơi với mình trong chốc lát nhế, thân!

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Hư vô cảm thấy thật có lỗi khi phải rời xa lớp học bởi vì trong thâm tâm Hư vô vẫn còn ham muốn học thơ Đường luật lắm. Tiếc là một lời đã thả như hòn đá ném ra khỏi tay không thu về được, nếu có tiếp tục quay về học cũng chỉ làm khó cho cô giáo bởi mỗi lần chấm bài của Hư vô cô sẽ phải dè dặt hơn và thậm trí nương tay hơn. Thôi thì để dễ cho cô cũng như tất cả, Hư vô ra đi là phải lắm. Đã không có duyên thì cưỡng ép sẽ chỉ làm thêm phần gượng gạo. Hư vô cũng sẽ rời xa Niềm riêng mãi mãi để cho cô giáo không phải áy náy mỗi lần nhìn thấy tên Hư vô xuất hiện.
    Dù mới vào chưa được bao lâu xong thực sự Hư vô rất yêu mến nơi đây bởi cái tình, cái tâm và cái tài của mỗi con người. Xa NR thực sẽ Hư vô sẽ rất nhớ và rất tiếc. Mong rằng mọi người sẽ chung tay cùng dựng xây NR ngày càng phát triển.
    Nếu còn điều gì Hư vô làm cho mọi người chưa được hài lòng xin được tha thứ.
    Xin gửi lời chào tất cả.

Học thơ đâu có gấp chi
    Nhẩn nha gò chữ tức thì qua thôi
    Hư vô tên ấy nghĩa không
    Hãy xem lời nọ lông hồng nhẹ bay
    Niềm riêng chẳng muốn chia tay
    Vô ơi! Ở lại chốn này đừng đi

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thachanhtim's Avatar
    Thanks
    358

Cuộc đời sắc sắc không không
    Hư Vô thân mến !
    Đã biết cuộc đời như chữ ký HV dùng thế sao lại nghĩ ngợi những điều không nên nghĩ thế HV ?
    Tấm lòng với chân tình là trên hết thì mọi cột gút nào cũng được mở phải không HV ?
    TAT cũng như HV cũng được 01 người bạn giới thiệu NR vào chơi, lúc đầu vì nể thân tình người bạn ấy TAT cũng vào chơi và nghĩ rằng cũng như nhiều 4r mình vào sinh hoạt.
    Nhưng khi vào NR rồi mình mới cảm nhận được tấm chân tình nơi đây, có thể nói NR là 01 4r đầy tình người trong cái xã hội đang phải vật lộn cơm áo gạo tiền,TAT mới vào nhưng cảm thấy ấm lòng hơn hẳn những 4r TAT đang là SM hoặc hơn thế nửa, mặc dù nơi đây TAT chỉ là 01 mod bình thường .
    Hãy làm những gì trước hết cho mọi người trước khi ta nhận lại ....HV hãy tĩnh tâm 01 vài hôm rồi vào sinh hoạt lại cùng mọi người HV nhé ...
    Ở lại cùng TAT và mọi người nhé HV ...?
    Đôi khi có những va chạm khiến mình phải bực lòng ...nhưng hãy bực trong 01 phút,01 giây còn bao nhiêu hãy cùng vui vẻ cho cuộc sống và cho mọi người nhé HV ...
    HV như TAT đi nè ...giờ mà Admin của NR có đuổi TAT cũng không đi đâu ...
    Đôi lời chân tình mong HV suy nghĩ nhé ...
    Thân
    TAT
    *** Looking for king...
    Ta hay chê cuộc đời méo mó,
    Sao không tròn ngay tự trong tâm
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm,
    Nhưng cây phải biết vươn lên tìm sự sống

Newbie Photobucket Ngự Hà's Avatar
    Thanks
    0

Hư vô cảm thấy thật có lỗi khi phải rời xa lớp học bởi vì trong thâm tâm Hư vô vẫn còn ham muốn học thơ Đường luật lắm. Tiếc là một lời đã thả như hòn đá ném ra khỏi tay không thu về được, nếu có tiếp tục quay về học cũng chỉ làm khó cho cô giáo bởi mỗi lần chấm bài của Hư vô cô sẽ phải dè dặt hơn và thậm trí nương tay hơn. Thôi thì để dễ cho cô cũng như tất cả, Hư vô ra đi là phải lắm. Đã không có duyên thì cưỡng ép sẽ chỉ làm thêm phần gượng gạo. Hư vô cũng sẽ rời xa Niềm riêng mãi mãi để cho cô giáo không phải áy náy mỗi lần nhìn thấy tên Hư vô xuất hiện.
    Dù mới vào chưa được bao lâu xong thực sự Hư vô rất yêu mến nơi đây bởi cái tình, cái tâm và cái tài của mỗi con người. Xa NR thực sẽ Hư vô sẽ rất nhớ và rất tiếc. Mong rằng mọi người sẽ chung tay cùng dựng xây NR ngày càng phát triển.
    Xin gửi lời chào tất cả.
    Đã là Hư Vô... làm sao mà xóa được... hì
    Đăng ký 1 nick khác rồi vào lớp ĐL học tiếp bạn nghe... chờ bạn

Bạn cùng lớp
    Ngự Hà

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket LÃO HẠC's Avatar
    Thanks
    148

Hư vô cảm thấy thật có lỗi khi phải rời xa lớp học bởi vì trong thâm tâm Hư vô vẫn còn ham muốn học thơ Đường luật lắm.
    Dù mới vào chưa được bao lâu xong thực sự Hư vô rất yêu mến nơi đây bởi cái tình, cái tâm và cái tài của mỗi con người. Xa NR thực sẽ Hư vô sẽ rất nhớ và rất tiếc.
    Gửi Hư Vô:

Chào bạn:
    LH thật buồn khi đọc những lời này của bạn.
    Trong cuộc sống thường ngày ai cũng bận rộn lo toan việc cơm áo gạo tiền,.....những lúc rảnh rỗi vào những 4r như thế này ta tìm thấy niềm vui,tình cảm chân thành dành cho nhau, mà ko phải nơi nào cũng có thể tìm dc?vậy thì lý do gì mà bạn lại rời bỏ?mọi người luôn tôn trọng ý kiến của nhau,tình cảm NR dành cho Bạn,tất cả mọi ng quý trọng nhau,..Ai cũng có cái Tôi,Cũng chỉ vì cái Tôi ấy mà LH đánh mất nhiều,nhiều lắm..... nhưng LH mong bạn bình tâm suy nghĩ lại những gì bạn đã gắn bó với NR mặc dù chưa lâu?thì bạn cảm thấy thật nuối tiếc.Vậy thì sao Bạn lại ra đi?NR nói chung và Vườn thơ luôn luôn dang tay chờ đón bạn trở về,Thêm một người Bạn là thêm một niềm vui...Mong bạn đừng phụ tấm chân tình của mọi người hãy ở lại nơi đây...mọi người luôn chào đón Bạn...
    Đôi điều gửi bạn...chúc bạn vui nhiều...Thân!.
    Gia tài duy nhất cậu Vàng
    Hôm qua thằng Chí nó sang gởi riềng.

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket sơn_nữ83's Avatar
    Thanks
    26

Anh Hư Vô còn nhớ em sơn nữ k? em là ng đầu tiên ra đón anh khi anh về thăm NR nè. Em k biết gì nhiều về thơ, nhưng em thấy sinh hoạt ở đây mình vẫn k bị lạc lõng vì mọi người rất thân thiện. Anh có tâm tư gì thì cũng chỉ tạm biệt NR thôi nhé. Rồi anh sẽ trở về.... phải k ạ?
    Đến giọt nắng cũng lạnh

Newbie Photobucket
    Thanks
    0

Hôm nọ YV với cái tên nick này cũng bị mọi người hỏi han lung tung, định bỏ diễn đàn rồi, sau thấy chả việc gì phải thế, yếu vòi đấy, yêu voi đấy, ai làm gì YV nào? cứ ở lại chơi cho vui.

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Chào mừng bonjovi 0179 . Thế là những người bạn lại gặp nhau . Bận rộn nên chậm chân đón người bạn cũ. Không chấp nhé! Giờ đăng ký học thơ lại, chuyến này ráng học cho xong mà còn múa bút cùng bạn hữu. Chúc vui!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Xin gửi lời chào tất cả.

Hư Vô,

Hư Vô muốn PL không áy náy mà ra đi thế này thì khác nào là để PL chuyển từ áy náy sang hối hận?
    Nếu Hư Vô muốn PL không áy náy lẽ ra Hư Vô nên quay lại lớp học, vui với đồng liêu mới phải chứ?

PL sao có thể vui khi Hư Vô vì PL mà rời bỏ nơi Hư Vô yêu quý?

PL mong Hư Vô nghĩ lại... đừng phụ tình cảm của mọi người nơi đây dành cho Hư Vô dù mới chỉ biết nhau qua cái nick trên thế giới ảo này...

Ở lại với mọi người Hư Vô nhé!

Thân,

PL

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Hình như hôm nay mọi người để nàng thơ đi lạc hay sao ấy...

Nàng thơ đi lạc chốn nào rồi
    Mà quạnh quẽ vườn hoa lá rơi
    Mực đọng nghiên chiều thơ đợi bút
    Ai còn lấp ló viết thơ thôi...

Trang 45 / 96 Đầu tiênĐầu tiên ... 3543444546475595 ... LastLast