23:30 thứ 7 đang ngồi nhậu với vợ và 2 người bạn thân thì một anh bạn gọi nhờ chụp giùm đám hỏi anh lỡ nhận nhưng bận việc không chụp được. Anh biết mình không từ chối dù biết mình không chụp vậy... Nhậu đến gần 2:00 thì về, loay hoay đền gần 3:00 mới ngủ. 5:30 dậy, tắm rửa chạy đi chụp. Hơn 7:00 nhà trai mới qua. Đúng là... muốn chửi thề. Vậy mà cứ bắt mình có mặt lúc 6:00 chẳng biết làm gì nữa. Cả cái đám hỏi chụp 17 cái ảnh, mỗi cái, anh bạn nhận 8.000đ, chưa đủ tiền khấu hao máy móc.

9:00 thì về, chạy ra nhà thờ Đức Bà hướng dẫn thằng học trò chụp cưới. Hẹn 8:00, nghĩ 9:00 mình ra là muộn rồi nên để vợ đi trước, có gì thì làm stylist cho nó. Mình ra đến nơi nhân vật cần chụp vẫn chưa đến. Chờ đến 10:00 thì xuất hiện... Lại muốn chửi thề.

Loay hoay chụp 1 tí thì trưa mất nên phải nghỉ trưa. Tranh thủ lúc nghỉ trưa vợ mình trò chuyện với nhóm bạn của thằng học trò mới biết nhóm nó nhận show này có 2tr ra album và ảnh lớn. Cô quản lý nhóm hỏi anh chị chụp vậy bao nhiêu vợ mình chỉ trả lời "trang điểm 1tr, trang phục 1tr4... còn chụp và album thì giá của ảnh vô chừng lắm."

Ăn xong lại kéo nhau ra chụp, vừa hướng dẫn chụp, ánh sáng, stylist lại phải hướng dẫn luôn về trang điểm, trang phục... mới 2:30pm thì 2 vợ chồng đã mệt đứ đừ nên về trước.

Vào cafe gặp khách hàng sau đó ngồi retouch ảnh trong khi vợ chở con bé đi mua sắm đến hơn 10:00pm mới về. Người đừ cả ra mà về nhà còn phải dọn dẹp, tắm rửa đến hơn 12:00am mới ngủ. Hết ngày Chủ Nhật.

Thành quả: