Bài 1 đến 10/185

Chủ đề: Cùi Bắp™'s Blog

Hybrid View

Chụp ảnh dạo PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    463

Default Ðề: Cùi Bắp™'s Blog

Ở chợ và ở đời...
    ...

Cuộc đời đôi khi giống cái chợ. Cái gì cũng có giá...

Lúc trước vẫn thường hay thắc mắc, phần nào trên người mình mất đi thì ảnh hưởng đến cuộc sống mình nhiều nhất?! Hôm nay thì có câu trả lời.

Hôm trước có anh bạn lâu năm mới gặp lại. Nói chuyện 1 lúc ảnh nhận xét: 10 năm, em không thay đổi nhiều. Ậm ờ cho qua chuyện vì tự thấy mình thay đổi quá trời trong 2 năm nay. Hôm nay chắc gọi báo ảnh biết được rồi. Mới hơn tuần thôi em đã thay đổi. Hôm nay đã thành phế nhân...

Lại nói, cuộc đời rất giống cái chợ. Trước khi mua gì người ta hay cầm lên xem thử. Xoay qua xoay lại, ngó trước ngó sau, đôi khi còn nắn nắn, bóp bóp xem cái mình sắp mua có hoàn hảo không. Cái hoàn hảo thì người ta lấy, cái không hoàn hảo thì thêm tật nguyền và được để lại cho người đến sau, đi chợ muộn.

Ở chợ cũng có những người gì cũng thích xem nhưng chẳng muốn mua. Cũng cầm lên xem thử, cũng nắn nắn, bóp bóp y như sắp bỏ vào giỏ không bằng, nhưng sau đó bỏ xuống xách đít đi vì chỉ cần thỏa cái tò mò, cái thèm muốn được nhìn ngắm nhất thời.

Lại nói về giá. Ở chợ thường hay nói thách. Người mua biết người bán nói thách nên cố trả thật rẻ để mua được món hàng mình muốn với giá hời. Để bán được hàng, người bán nâng giá thật cao, cao hơn nhiều lần giá trị thực, người mua trả thế nào cũng trúng, thế là hí hửng mang về tưởng mình chuyên nghiệp lắm. Mua nhầm chứ bán có bao giờ nhầm.

Nhưng cuộc đời lại cũng có những cái không như ở chợ.

Ở chợ nhiều người thích trả giá nhưng ở đời chẳng ai muốn mình phải trả giá. Ở chợ trả giá để mua [trừ những người trả để bỏ đi], ở đời trả giá thì hết.

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Em đâu rồi? Sao để vắng bóng thế này?????

Chụp ảnh dạo PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    463

Trích dẫn Trích dẫn của TeacherABC Xem bài viết
    Em đâu rồi? Sao để vắng bóng thế này?????
    Chắc anh không đọc post phía trên của em? Anyway, I'm back!

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Anh vô tình quá phải không em! Ngồi viết cho em mà tự dưng nước mắt chảy dài trên khóe mắt... Thật không ngờ một tai nạn như thế lại xảy đến với em...! Cuộc sống thật quá nhiều điều bất hạnh đối với em! Một chàng trai còn tràn đầy sức sống, một chàng trai tài năng thế mà giờ này lại nằm bất động trên giường bệnh quả thật anh không thể hình dung nổi! Chỉ biết cầu chúc em sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này em nhé!

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của TeacherABC Xem bài viết
    Anh vô tình quá phải không em! Ngồi viết cho em mà tự dưng nước mắt chảy dài trên khóe mắt... Thật không ngờ một tai nạn như thế lại xảy đến với em...! Cuộc sống thật quá nhiều điều bất hạnh đối với em! Một chàng trai còn tràn đầy sức sống, một chàng trai tài năng thế mà giờ này lại nằm bất động trên giường bệnh quả thật anh không thể hình dung nổi! Chỉ biết cầu chúc em sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này em nhé!
    Ôi! Chuyện gì xảy ra với CB vậy hả TC ABC? He bị làm sao mà giờ nằm bất động trên giường bệnh vậy?
    Xin chia sẻ nỗi bất hạnh tới CB và gia đình. Cầu chúc sức khoẻ CB sớm bình phục. Chị sẽ cầu nguyện cho em hàng ngày.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    0

Xa quá nên không biết làm gì, chỉ biết cầu mong mọi điều tốt nhất đến với CB...!
    Đang gom tiền mua lại ngân hàng của CVK...!