Bài 1 đến 10/185

Chủ đề: Cùi Bắp™'s Blog

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Cùi Bắp™'s Blog

Tôi cũng thấy thế nhưng xét cho cùng thì cuộc đời còn nhiều việc tàn nhẫn hơn như thế sao chẳng thấy ai lên tiếng hay lên án? Cuộc đời đâu thiếu những con người dùng những thủ đoạn nào đó để dắt con mồi của mình vào tròng sau đó đắt con mồi đi vòng vòng theo ý mình ấy chẳng tàn nhẫn hay sao? Việc câu cá của tôi thì xét cho cùng tôi có giật con cá lên ngay hay để nó tận hưởng thêm một phút giây nào đó dưới nước thì kết quả cũng là nó bị mắc câu.

Kể ra cũng tàn nhẫn em à mặc dù chị chưa bao giờ chứng kiến cảnh đó mà chỉ nghe qua em kể. Nhưng chị đã từng nhìn thấy cảnh mấy con mèo nhà chị bắt chuột nó như thế nào. . Mèo nhà chị mỗi khi thấy chúng nó bắt được con chuột nào, chúng nó lăn qua lăn lại, chuyền tay nhau, mũi hửi hửi, mép nhếnh nhếch, râu rung rung cho đến khi nào con chuột nằm bất động thì những con mèo đó bước qua xác và ko quên lấy chân khều thêm một cái...
    Nên từ đó mỗi khi chúng bắt được con chuột nào là chị đem đi giấu biệt ...cho mèo đói hàng xóm để khuất mắt. hì hì.

Em cũng giống chị giỏi chống chế khi bị lên án...
    Việc câu cá của tôi thì xét cho cùng tôi có giật con cá lên ngay hay để nó tận hưởng thêm một phút giây nào đó dưới nước thì kết quả cũng là nó bị mắc câu.

Chắc Em quên ko viết thêm hai chữ "đau đớn" sau hai chữ tận hưởng nữa cho nó trọn vẹn thêm em hả. Hà hà.
    Chị định kể em nghe về một chuyện cũng dính chút về câu và mồi, xong thấy nó dài lê thê nên ko muốn post ở nhà em, em qua nhà chị chơi đọc nha, chị post ở đó.
    Ồ, bức hình em chụp hả mà sao nhìn mặt nước căng như được tráng lớp lụa vậy, đẹp quá.
    Last edited by OA _ NỮ; 22-08-2012 at 04:14 AM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Emanuel (22-08-2012),get_out_cs (22-08-2012),loyal (27-09-2012),Nhím con (24-08-2012)