Trang 12 / 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... LastLast
Bài 111 đến 120/185

Chủ đề: Cùi Bắp™'s Blog

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Ðề: Cùi Bắp™'s Blog

Tại sao tôi lại luôn mong cái chết đến với mình khi biết bao người phải chiến đấu để kéo dài thêm phút nào hay phút đó cho những người không còn cơ hội được cái quyền sống mà tôi đang chán nản...

Oa Nữ cũng đã từng trải qua những giai đoạn tăm tối đó, và cũng đã từng sống trong những cảm giác chỉ muốn hủy diệt bản thân...Khi còn trẻ cơ...
    Bây giờ, càng sống lâu, càng thấy quý từng giây, từng phút, những khoảnh khắc dù khổ đau hay hạnh phúc. Vì On nhận hiểu, thời gian chỉ làm mình dày lên những cảm xúc yêu thương bản thân, và yêu đời hơn bao giờ hết.

Chia sẻ chút với CB
    Last edited by OA _ NỮ; 29-06-2010 at 11:38 PM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Thumbs down Ðề: Cùi Bắp™'s Blog

Trích dẫn Trích dẫn của Cùi Bắp Xem bài viết

Ngày không biết về đâu

Không biết từ bao giờ tôi bỗng chợt nhận ra rằng mình không còn ý thức cầu tiến, lười biếng, không có một kế hoạch nào cho tương lai... để rồi càng ngày càng lùi xa, lùi xa vào bóng tối cuộc đời này. Chỉ biết đến những đam mê khát vọng rất ảo tưởng, ảo tưởng để rồi nhận lại chỉ toàn là cay đắng, mãi bước đi 1 mình lang thang không mỏi như những kẻ du mục không bến không bờ....

Cũng không biết từ khi nào mà em chỉ muốn giữ hết mọi tậm sự, mọi buồn đau cho riêng mình. Có những suy nghĩ mà em không bao giờ muốn chia sẻ cùng ai. Có những khoảnh khắc mà em muốn thế giới tan biến, hoặc là… em tan biến, không còn buồn lo, không còn chán nản. Sao em không cho mọi người thấy nỗi buồn trong em? Mọi thứ trên cuộc đời này đôi khi trôi qua thật nhanh, vẫn là bình thường khi nó không như ta mong đợi. Hôm nay có thể là hạnh phúc, ngày mai sẽ buồn đau, ngày sau nữa chưa ai biết, nhưng dù sao, “ngày mai sẽ là một ngày mới” em ơi.

Em có thể thất vọng vì những điều không đạt được. Thất vọng về những nỗ lực của em đã không mang lại kết quả như em mong muốn. Thất vọng khi chờ đợi, chờ đợi mà cơ hội em cho em không tới. Thất vọng vì yêu thương của em trao đi bị hoài nghi. Hay thất vọng khi đã quá kì vọng.

Cuộc đời này luôn có những điều không như ta mong đợi vì "vũ trụ luôn chống lại con người" mà. Nhưng dù sao thì cũng phải sống, dù sống vui, sống chán nãn hay sống mệt mỏi vẫn hơn một xác chết vừa rơi từ tầng 12 xuống đất hay từ cầu Bình Lợi xuống sông...

Tại sao tôi lại luôn mong cái chết đến với mình khi biết bao người phải chiến đấu để kéo dài thêm phút nào hay phút đó cho những người không còn cơ hội được cái quyền sống mà tôi đang chán nản...

Biết làm sao đây?
    Tôi vô cùng đồng cảm từ những bài viết từ 1 cái tên khá độc đáo: Cùi bắp. Những suy nghĩ về cuộc đời, tình yêu, niềm khao khát... đều mang 1 cái tôi khá sâu sắc. Tôi cũng đã từng gặp những khó khăn tưởng như khó vượt qua... nhưng rồi chúng ta vẫn phải sống. Chúc bạn vượt qua sự khó khăn của mình nhé!
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

Chụp ảnh dạo PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    463

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết

Oa Nữ cũng đã từng trải qua những giai đoạn tăm tối đó, và cũng đã từng sống trong những cảm giác chỉ muốn hủy diệt bản thân...Khi còn trẻ cơ...
    Bây giờ, càng sống lâu, càng thấy quý từng giây, từng phút, những khoảnh khắc dù khổ đau hay hạnh phúc. Vì On nhận hiểu, thời gian chỉ làm mình dày lên những cảm xúc yêu thương bản thân, và yêu đời hơn bao giờ hết.

Chia sẻ chút với CB
    Trích dẫn Trích dẫn của boulevard Xem bài viết
    Tôi vô cùng đồng cảm từ những bài viết từ 1 cái tên khá độc đáo: Cùi bắp. Những suy nghĩ về cuộc đời, tình yêu, niềm khao khát... đều mang 1 cái tôi khá sâu sắc. Tôi cũng đã từng gặp những khó khăn tưởng như khó vượt qua... nhưng rồi chúng ta vẫn phải sống. Chúc bạn vượt qua sự khó khăn của mình nhé!
    Cảm ơn chị ON và Bou vì những chia sẻ. Hy vọng em sẽ sớm vượt qua những khó khăn này và yêu đời trở lại!
    ::CHƯA KÝ::

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Cùi Bắp Xem bài viết

Ngày không biết về đâu

Không biết từ bao giờ tôi bỗng chợt nhận ra rằng mình không còn ý thức cầu tiến, lười biếng, không có một kế hoạch nào cho tương lai... để rồi càng ngày càng lùi xa, lùi xa vào bóng tối cuộc đời này. Chỉ biết đến những đam mê khát vọng rất ảo tưởng, ảo tưởng để rồi nhận lại chỉ toàn là cay đắng, mãi bước đi 1 mình lang thang không mỏi như những kẻ du mục không bến không bờ....

Cũng không biết từ khi nào mà em chỉ muốn giữ hết mọi tậm sự, mọi buồn đau cho riêng mình. Có những suy nghĩ mà em không bao giờ muốn chia sẻ cùng ai. Có những khoảnh khắc mà em muốn thế giới tan biến, hoặc là… em tan biến, không còn buồn lo, không còn chán nản. Sao em không cho mọi người thấy nỗi buồn trong em? Mọi thứ trên cuộc đời này đôi khi trôi qua thật nhanh, vẫn là bình thường khi nó không như ta mong đợi. Hôm nay có thể là hạnh phúc, ngày mai sẽ buồn đau, ngày sau nữa chưa ai biết, nhưng dù sao, “ngày mai sẽ là một ngày mới” em ơi.

Em có thể thất vọng vì những điều không đạt được. Thất vọng về những nỗ lực của em đã không mang lại kết quả như em mong muốn. Thất vọng khi chờ đợi, chờ đợi mà cơ hội em cho em không tới. Thất vọng vì yêu thương của em trao đi bị hoài nghi. Hay thất vọng khi đã quá kì vọng.

Cuộc đời này luôn có những điều không như ta mong đợi vì "vũ trụ luôn chống lại con người" mà. Nhưng dù sao thì cũng phải sống, dù sống vui, sống chán nãn hay sống mệt mỏi vẫn hơn một xác chết vừa rơi từ tầng 12 xuống đất hay từ cầu Bình Lợi xuống sông...

Biết làm sao đây?

Phải em đó không? Em còn nhớ những buổi nhậu quên giờ giấc? Quên những gì em tâm sự với anh ư? Cuộc sống không phải lúc nào cũng màu hồng. Nhiều khi những sắc tối ấy giúp ta cảm nhận cuộc sống thi vị hơn... Cố gắng lên CB nhé!

Thanks
    463

Trích dẫn Trích dẫn của TeacherABC Xem bài viết

Phải em đó không? Em còn nhớ những buổi nhậu quên giờ giấc? Quên những gì em tâm sự với anh ư? Cuộc sống không phải lúc nào cũng màu hồng. Nhiều khi những sắc tối ấy giúp ta cảm nhận cuộc sống thi vị hơn... Cố gắng lên CB nhé!
    Hì hì, hình như đời em nó ban đêm. Toàn màu tối không hà.... Lâu rồi không có "nhậu quên giờ giấc" với anh.

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Ah... Hôm trước thấy nói mất tưởng nói chơi, giờ mới biết là bị trộm! Hic... chia buồn với em nha!

Thanks
    463

Mối tình đầu của tôi

Tôi và em học chung với nhau từ lớp 7. Ngày đó, với tôi, em cũng như bao người khác. Mọi việc cứ như thế đến năm chúng tôi cùng lên lớp 10. Nghĩa là với tôi em cũng chỉ là bạn như bao ngưới khác cho đến một hôm (hình như người ta luôn bắt đầu một câu chuyện nào đó bằng một hôm thì phải) một hôm cũng như bao ngày bình thường khác nhưng tôi lại chợt nhận ra rằng sau 3 năm học chung tức là tương đương với hơn 800 ngày học chung với nhau, với chiều cao của hai đứa luôn luôn gần bằng nhau nhưng tôi lại phải ngồi sau em từ 2 đến 3 dãy bàn. Điều này làm cho tôi cảm thấy rất ấm ức. Ấm ức đến mức tôi đã dành trọn 1 đêm (dĩ nhiên đã trừ thời gian ngủ ra) để tìm nguyên nhân của việc phi lý ấy. Sau khi đưa ra rất nhiều lý do nhưng hầu như không có lý do nào là thuyết phục được chính mình thì tôi chợt nhận ra (vâng, lại là chợt nhận ra) vẫn chưa quá muộn tôi vẫn còn cơ hội để sửa chữa cái sự trùng hợp đáng ghét ấy.

Ngay hôm sau tôi đã viện ra hàng loạt lý do nào là: quá thấp so với những người ngồi trước, mắt cận nhưng không có tiền mua kính, ánh sáng từ cửa sổ chiếu vào chói mắt.... nên không nhìn thấy bảng, để yêu cầu cô chủ nhiệm cho tôi được lên ngồi cùng bàn với em. Dĩ nhiên là cô chủ nhiệm phải chấp nhận cái yêu cầu đó của tôi ngay vì cô đâu muốn cả lớp bị hạ điểm thi đua vì tôi học kém chứ. Mọi việc không chỉ dừng lại ở đó, kể từ đó về sau, bất cứ khi nào, đi đâu, làm gì tôi cũng nhất định phải dành 1 chỗ bên cạnh em và ơn trời, tôi luôn luôn toại nguyện.

Thời gian thấm thoát trôi qua (cứ như chuyện cổ tích vậy) chúng tôi cùng lên lớp 12 rồi cùng lên Sài Gòn thi Đại học lúc chia tay tôi mới chợt nhớ ra một điều là sau bao nhiêu năm tôi luôn tự tìm cho mình một chỗ ngồi bên cạnh em mà tôi là không biết rằng tôi không có lấy 1 cái "vé đứng" trong trái tim em chứ đừng nói chi đến 1 chỗ ngồi. Chúng tôi xa nhau từ đó...

Ba năm sau, tôi tình cờ gặp lại em trong lúc đang loay hoay tìm một chỗ ngồi trong căn tin trường Đại học. Gặp lại em tôi như tìm thấy được một vật gì rất quí giá mà mình đã đánh mất từ lâu. Cảm giác vui mừng khôn tả... Tôi cho rằng đây chính là do ông trời đã sắp đặt để cho tôi cơ hội tìm lấy một chỗ ngồi trong trái tim em.

Đoạn kế tiếp thế nào thì post sau sẽ kể, hôm nay phải làm việc tiếp chứ cứ blog thế này không khéo mai lại được đề bạt lên làm Giám đốc mất!

và đây là em chụp ngày 12/07/1997, đúng 13 năm. giờ đã là gái 1 hay 2 con gì đó.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Đón đọc những mối tình kế tiếp của CB

Oa Nữ cũng có nhiều mối tình tuổi thơ, nên ko biết mối tình nào là mối tình đầu. Lần về VN vừa rôi, gặp lại đám bạn học, chúng nó kể ra mới nhớ và...biết

Mới tình tuổi thơ của ON là thày giáo nà, nhà sư nà, linh mục nà...Ôi thôi phong phú lắm cơ...
    Que Sera, Sera

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Đón đọc những mối tình kế tiếp của CB

Oa Nữ cũng có nhiều mối tình tuổi thơ, nên ko biết mối tình nào là mối tình đầu. Lần về VN vừa rôi, gặp lại đám bạn học, chúng nó kể ra mới nhớ và...biết

Mới tình tuổi thơ của ON là thày giáo nà, nhà sư nà, linh mục nà...Ôi thôi phong phú lắm cơ...
    hihi, thế chị kể đi chị ui
    Mỗi thời mỗi khác, môi tình nào cũng để trong ta những kỉ niệm , những ngọt ngào....
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Thanks
    4.403

Trích dẫn Trích dẫn của Nhudadauyeu Xem bài viết
    hihi, thế chị kể đi chị ui
    Mỗi thời mỗi khác, môi tình nào cũng để trong ta những kỉ niệm , những ngọt ngào....
    Bên MX, chị kể về mối tình của chị với nhà sư. tên là H, chị tả đoạn he trở chị trên chiến xe HD, bị mấy thanh niên chọc ghẹo. thế là chị tức quá nói...
    -Thày cho bọn họ ngửi khói đi.

Thế là cuộc đua xe bắt đầu. ON ngồi sau xe thày, giữ áo dài nâu xồng của thày để khỏi bay phấp phới, lâu lâu lại đưa áo của thày lên vẫy bọn lau nhau kia. Suốt dọc đường Lò Đúc, HN, Tiếng đua xe gầm rú...

Lần về VN vừa rồi, đám bạn học nhắc lại...Họ nói.

Em ơi Em....Mày ơi mày....Mụ ơi mụ...Gây ra nhiều tội lỗi thế...Nhà sư mà vẫn ko tha. Hồi đó có 17t...Biết gì đâu là tội lỗi...Yêu chỉ biết yêu thôi.
    Que Sera, Sera

Trang 12 / 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 ... LastLast