Bài 1 đến 10/27

Chủ đề: 12 điều không thể và có thể trong cuộc sống

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: 12 điều không thể và có thể trong cuộc sống

OA NỮ cũng đã từng đi nhiều chốn nơi, nhưng cũng phải đau lòng cảm thấy mức độ vô cảm ở VN cao hơn ở những nơi khác.
    Hôm qua OA NỮ mới nói chuyện với em trai về một thành viên trong gia đình của mình, cuối cùng OA NỮ phải thốt lên." She ko có lòng trắc ẩn, ko có sự đồng cảm, tất cả những điều she làm đều xuất phát từ chữ " sĩ" chứ ko phải từ chữ chữ "tâm".
    Đến những loài vật như con chim hay con chó, một khi đồng loại nó bị thương nó cũng còn ở bên cạnh để cầu xin sự giúp đỡ, tại sao giữa người và người lại có thể ngoảnh mặt làm ngơ. Không hiểu nổi.
    OA NỮ đọc những dòng CM trên của một số thành viên có câu Mình sợ nhất là máu nên chả bao giờ dừng lại xem tai nạn...Ko hiều họ nghĩ gì mà phát ngôn ra một câu phản cảm đến như vậy. Sao họ ko nghĩ nếu một ngày nào đó mình cũng bị tai nạn máu chảy lênh láng và đang cần sự giúp đỡ, và có ai đó đi ngang qua nói với họ một câu giống thế. "xin lỗi nha, tớ sợ máu lắm, bạn cứ nằm đó đi, đợi bao giờ máu chảy khô tớ sẽ giúp bạn", thì họ sẽ nghĩ sao

Hay còn câu,Ta không thể phủ nhận mặt tích cực của thái độ vô cảm là sẽ mang lại cho những người sở hữu chúng một sự an toàn nhất định và tránh được phiền toái. Sao họ ko thử đặt lên bàn cân một bên là lương tâm, còn bên kia là "mặt tích cực của sự vô cảm là oan toàn" thì họ sẽ hiểu được một điều. Còn đường an toàn nhất là là đặt để chữ TÂM ở trong đó
    Và còn một cm này nữa[B] Con người sống trên đời có mấy ai làm việc, kiếm tiền để giúp đỡ người khác, hầu hết kiếm tiền để thỏa mãn thú vui của mình thôi. Nghe cũng thậm vô lý, vậy giúp người cũng phân biệt giầu nghèo sao. Chắc họ chưa bao giờ học hiểu câu danh ngôn nối tiêng của NSTCS. Sống trên đời cần có một tấm lòng, dù chỉ để gió cuốn trôi
    Last edited by OA _ NỮ; 28-03-2013 at 02:34 AM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 12 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

1100i (29-03-2013),Độc hành (29-03-2013),Boulevard (28-03-2013),Emanuel (28-03-2013),kehotro (31-03-2013),Lão K (28-03-2013),Phu sinh (30-03-2013),TeacherABC (31-03-2013),Thảo_ANA (31-03-2013),thuphong (04-04-2013),toitimtoi (28-03-2013),Triplec (30-03-2013)