Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Bài 11 đến 13/13

Chủ đề: thiendi xin chào anh chị em NR

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Default Ðề: thiendi xin chào anh chị em NR

Chào em! cô chủ quán Lục bát tài hoa ngày nào, một cánh chim "ba ngày đậu, bảy ngày bay" cũng đủ làm bao tao nhân, mặc khách, ngẩn ngơ, xao xuyến...
    Mong rằng về đây lần này, em lại mở quán, tuyển... anh... làm phu, (chứ nếu tuyển chọn thì anh chắc chắn... rớt đài ngay từ vòng sơ loại) hihihi và đậu hẳn lại nơi này em nhé!

P/s: Có lẽ em không biết anh là ai đâu nhỉ? Chỉ biết là ngày xưa anh đã trông quán cho em không công, không vụ lợi vào những ngày vắng chủ (bây giờ thì chắc có lợi rồi đây ).

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    TL ơi, em về mở quán Đường thi đi., chị vẫn hoài niệm về quán đó của em xưa kia. Mong sao những khách của em biết em về, tụ lại thì vui bao nhiêu nhỉ.

Chị ơi em về mở lại quán rồi đấy chị ạ. Em cũng mong quán sẽ lại vui như xưa nhưng không biết có được không! Em thì ngày càng lười, càng mải chơi. Rong chơi suốt ngày, về tới quán thì đã khuya quá rồi, bạn bè, khách khứa chẳng còn ai. Lại lụi cụi hâm rượu, ủ trà cho ngày mai. Chỉ mong bạn bè vì quý mến mà bỏ qua cho cô chủ cái tật ham chơi để vẫn thường lại thăm quán nhỏ. Triplec chỉ mong thế thôi.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết
    Chào em, cô chủ quán thơ Lục bát ngày nào. Chúc mừng Thiendi đến với NR. Thiên di có định mở quán tuyển phu nữa không? Em mở quán chắc đắt hàng lắm đấy.

Welcome home!
    Triplec
    Có phải bà 7 của langthang không thì ới một tiếng. Em đi lâu quá làm anh quên cả thơ lục bát rồi.
    @Triplec: quán mở kỳ này không được tuyển phu nữa nha. Khà khà
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12