Bài 1 đến 10/38

Chủ đề: Giải trí đầu tuần 002

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket NHAT NGUYET's Avatar
    Thanks
    890
    Thanked 1.050 Times in 231 Posts

Default Re: Giải trí đầu tuần 002

Trích dẫn Trích dẫn của loyal Xem bài viết
    Em nói hơn 600km là tính từ Vũng Rô (625km). Nếu Bác chụp chỉ có lan can cầu thôi thì Em pó tay, nhưng Bác lại chụp cả mấy ngọn núi xa xa nên Em đoán chỉ có dãy Trường Sơn mới có mấy đỉnh núi ấy. Em phải leo bộ từ đầu dãy TS chỗ Xuân Mai rồi đi dọc cả dẫy cuối cùng mới tìm ra mấy ngọn ấy nó ở tít tận cuối của cả dãy TS nó nằm ở Đà Nẵng Bác ợ. Đến nơi nhìn thấy cây cầu giống hình Bác chụp phía xa, Em đi bộ đến chân cầu gặp mấy bà gánh mỳ Quảng bán rong Em hỏi cầu này là cầu gì các bà ấy trả lời là cầu Thuận Phước. Em đứng ngắm cảnh cửa sông Hàn bên kia là bán đảo Sơn Trà, tiếc là không có máy ảnh và được ngồi trên oto chụp ảnh như Bác. Gớm Bác đố làm Em đi bộ leo núi hết cả hơi. Bác cảm ơn mấy bà bán mỳ Quảng giúp Em tiếng.
    Chết cười với bác mất thôi!
    Em biết khi bác nói một chặng đường khá xa là bác biết cây cầu này rồi. Nhưng có lẽ bác nhớ nhầm (?) về khoảng cách. Nếu tính từ Đà Nẵng chạy vào, phải đến Cam Ranh mới dài tầm 600 km. Còn Đà Nẵng - Vũng Rô chỉ độ khoảng 430 km thôi bác ạ! Hè hè, may mà bác không phải là lính pháo, không thôi bác rót pháo nhà "nó" lại nã nhầm vào nhà "mình"

Nói túm lại là em phục bác rồi, bác quan sát và có trí nhớ rất tuyệt.

Tiếp tục cuộc chơi. Lần này em không dại đố cảnh nữa mà em đố người, và em ưu tiên dành riêng đố bác đấy ạh!
    Bác lại trả lời đúng thì... gả cho bác luôn .

Cô gái trong hình tên gì? (Lão K cấm nói đấy nhé!)

Last edited by NHAT NGUYET; 23-09-2012 at 08:22 PM.

2. Có 3 thành viên cám ơn bài của NHAT NGUYET:

1100i (24-09-2012),Boulevard (23-09-2012),loyal (24-09-2012)