Bài 1 đến 10/116

Chủ đề: Xin kính chào các Thành viên của Niềm riêng

Threaded View

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket get_out_cs's Avatar
    Thanks
    5.135
    Thanked 1.453 Times in 366 Posts

Default Re: Xin kính chào các Thành viên của Niềm riêng

Trích dẫn Trích dẫn của loyal Xem bài viết
    Thôi nhé không bít thì đừng có mà vội phát biểu nhá. Để đây nói cho mà nghe: Con gái Thái đi chơi cô nào cũng có một cái khăn Piêu do chính tay các cô ấy dệt và thêu rất đẹp nhuộm chàm. Để làm gì Get_out có biết không? Để gặp anh nào ưng cái bụng thì tặng đới. Tặng xong thì những chuyện gì xảy ra thì chỉ có ông trời mới biết được. Đây cũng đã được tặng khăn Piêu rồi nhé không phải nói bừa đâu.
    Mà cả những cô có chồng và không có chồng đều có khăn Piêu nhá, thế mới hay chứ. Các cô ấy đi tìm chai ấy mà, đó cũng là phong tục của người Thai đen tây Bắc.
    Đ/c Get là thổ dân trên đó nếu thấy Loy nói không phải xin được lượng thứ. Cứ cho ý kiến Cảm ơn he...he...
    Hơ Hơ thế thì đ/c lại nhầm rồi. chiếc khăn đó được quấn trên đầu hoặc trên cổ, ưng ai thì tháo khăn mà trao thôi, chớ chẳng phải như người Kinh mình là rút trong bọc ra... khăn mình quàng, mình tặng, người ta đem theo cả hơi ấm về nhà, chớ cái khăn vô tri thì biết gì mà nói yêu. Còn cái phong tục tìm bạn đó là vào mùa xuân thôi, dịp tết chớ đi chợ bình thường thì đâu có, có đêm 30, 1, 2. 3 ngày tết cho người ta đi tìm bạn, trời ơi là trời
    ♥♥♥ Sorry, I am crazy ...

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của get_out_cs:

Boulevard (09-09-2012),langthang (11-09-2012),loyal (11-09-2012),NHAT NGUYET (11-09-2012)