Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Bài 21 đến 30/116

Chủ đề: Xin kính chào các Thành viên của Niềm riêng

Hybrid View

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.107

Default Re: Xin kính chào các Thành viên của Niềm riêng

Thế đấy Bác NN ạ tài năng bao giờ cũng bị dìm hàng là lẽ thường. Tuy nhiên mình phải bản lĩnh có thế thì mới có cảm hứng, cho dù Nhật Nguyệt khi mờ khi tỏ, để cho ra những tuyệt tác người đời phải bái phục.
    Bác dạy rất chi là chí lý nhà Bou đúng như Bác nhận định, ghê quá đa tạ...đa tạ...

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của loyal:

get_out_cs (07-09-2012),kehotro (08-09-2012),Lão K (08-09-2012),Triplec (08-09-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của loyal Xem bài viết
    Thế đấy Bác NN ạ tài năng bao giờ cũng bị dìm hàng là lẽ thường.
    Thương loyal quá, coi chừng bồ lúa giống của mình nha. Hình như nó đang mọc chân bò qua nhà NN kìa.

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết
    Hú vía! Bác là người đầu tiên khen thơ của tớ đấy. Cảm... cảm ơn... nhé!
    Thế mà lâu nay cứ bị Lão K chê ỏng chê eo, nào là:
    - Chết khiếp chữ với nghĩa
    Nào là:
    - Thơ của mi cứ phải vạch chữ ra mà đọc.
    LK nói gì, đúng đó có sai chút nào đâu? Ngày xưa, LK đã từng bị NN đập nát gáo. Tưởng thời gian qua công lực bớt đi vài thành, không ngờ bây giờ gừng càng cay hơn nữa. Nhớ Mốc ngày xưa, LH đã từng gọi người anh em song sinh của NN là "phù thuỷ của chữ nghĩa". Không một lời nào diễn tả đúng hơn.

"Thơ của mi cứ phải vạch chữ ra mà đọc", nhất là thơ thất vận.

Nói NN làm thơ thất vận chắc bàn dân thiên hạ cười rụng răng, cho là mình dìm hàng. Bởi vậy khi thấy chàng nhã thơ vô câu, bất cú, mình phải lấy kiếng hiển vi ra soi.

Welcome to bác "Noi-ồn"
    Lói chung bác đẹp như cái... nụ hồng của Bou.

Đúng là tuyệt tác. Nếu Bùi Giáng còn sống, chắc ông phải cười ba tiếng mà rằng "Ta đã có truyền nhân".

Hỏi nhỏ NN nè, gặp "Noi-ồn" chưa mà đã khen đẹp? Ước gì LK cũng được "thấy" để biết đẹp đến cở nào.

Kỹ thuật "chào sân" của NN đã lên đến hàng thượng đẳng.

Mượn chút đất loyal đấu với NN, đừng giận nha.
    Last edited by Lão K; 08-09-2012 at 11:04 AM.

4. Có 9 thành viên cám ơn bài của Lão K:

Độc hành (08-09-2012),Boulevard (08-09-2012),get_out_cs (08-09-2012),loyal (08-09-2012),MinhThy (08-09-2012),NHAT NGUYET (08-09-2012),Song Tử Nữ (08-09-2012),thuphong (08-09-2012),Triplec (08-09-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của NHAT NGUYET Xem bài viết
    Welcome to bác "Noi-ồn"
    Lói chung bác đẹp như cái... nụ hồng của Bou.

Mừng bác đến với NR, chúc bác vui vẻ và cảm thấy thoải mái nơi đây
    LK cũng bắt chước NN chào một phát

Chào mừng anh bạn "Noi-dồn"
    Tỏ tình thân thiện méo ... mồm say Hi.

Chúc bạn có thật nhiều niềm vui ở nơi này.

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    À quên, Bou phải vào nhắc Loyal một số nick để anh ấy biết cách xưng hộ ạ. Những nick lớn tuổi hơn thuộc đàn anh chị của NR mà anh có thể gọi là "anh chị" như anh Phù Sinh, chị Thu Phong, Lão K, anh Độc Hành... Còn những nick tương đồng tuổi như anh, anh có thể kêu là bạn cho dễ như anh Kẻ hỗ trợ, Chị Oa Nữ, Anh TeacherABC, anh Nhật Nguyệt, anh Toitimtoi, anh Lang thang... còn một loạt các đàn em thì nhiều vô kể ạ: Chị Triplec, Anh Tazzang, Anh Lao Ái, anh Yeucc100, anh Coolman, em Song Tử nữ, Em Minh Thy, em Sunwild, em Get_out_cs, em Như dadauyeu, em Sheiran, em Ban Mai, em Ngày hôm qua, em trai Craydog, em trai Quỷ Xứ... Bou có nhỡ phong ai già hơn, trẻ hơn... thì cả nhà đại xá cho Bou nhá. Đơn giản chỉ là mách nước cho "đội bạn" để đội bạn "đỡ nhút nhát" thui ạ!
    Ui. Đọc comment của Loyal, Bou khoái quá, từ nay Bou có thêm 1 "đại ca" đanh đá ra phết làm bạn rùi...
    Bou chỉ được cái ... lanh chanh, làm Royal mất đi hứng thú khám phá từng nhân vật trong NR.

6. Có 7 thành viên cám ơn bài của Lão K:

kehotro (07-09-2012),loyal (07-09-2012),MinhThy (07-09-2012),NHAT NGUYET (07-09-2012),OA _ NỮ (07-09-2012),thuphong (07-09-2012),Triplec (07-09-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của loyal Xem bài viết
    Không bít trên diễn đàn nhà mình có ai "Rống" mình không nhỉ. Đại khái là nhút nhát, hay quên, tham ăn tham uống, mải chơi, lười nhác,...và nhiều đức tính quý báu khác đại loại như vậy. Mình cũng cảm thấy tự hào về mình bởi vì suy cho cùng mình vẫn là chính mình không phải là người khác được. Nói vậy chứ mình cũng nhiều ham thích phết đấy ví dụ như câu cá, chụp ảnh trình độ amateur hẳn hoi (chuyên chụp mẫu nhà), chơi game Đế Chế xuất sắc, tennis tạm ổn. Ngoài ra các khoản khác mù tịt. Mình nghĩ thế là ngon lành cành đào rồi nhể. Có ai phản đối không xin cho biểu quyết một phát, lấy khí thế để còn khoe tiếp . Thời gian này cũng tương đối rảnh rỗi nên muốn gia nhập NR, tìm được ai máu gây sự tranh tài cao thấp...cho đỡ buồn. Khổ lỗi mình ít ný nuận, ưa cãi vã, không biết phải trái, hiếu thắng, khoe mẽ...ai dây vào cũng nên bít điều chút không lại ân hận về sau. Vậy nhé giới thiêu tổng quát về mình như vậy. À quên còn một điểm mạnh nữa là dung nhan của mình thì thôi rồi quỷ phải tủi thân ma phải nhường bước không dám ganh đua. Như vây là nhất quả đất. Lói chung nà mình rất tự hào về mình.
    Nghe B giới thiệu bạn là người rất "thú vị". Quả thật sự "thú vị" của bạn rất hấp dẫn mình nói riêng, và với gd NR nói chung. Bạn cẩn thận khi vô đây nha. Ở thế giới ảo này, giầu có để bạn tự hưởng, đẹp trai để bạn tự sướng, địa vị để bạn tự kiêu, danh vọng để bạn tự hào...Tất cả những điều đó giành riêng cho bạn để tự yêu chính mình ...Chỉ có sự "thú vị" của bạn mọi người mới quan tâm thôi, từ nay bạn sẽ bị khai thác triệt để đó nha.
    Mình có lòng tốt "cảnh báo" với bạn trước để bạn chuẩn bị tinh lực "cãi vã" vỡi nhiều thành phần rất hay "cãi ngang" ở đây. Tuy bạn "ko biết phải trải" nhưng những thổ dân ở đây rất rành "bốn hướng", sẵn lòng chỉ "trái phải" cho bạn, bạn đừng ngại ngần chi nha
    À, còn quên nhấn mạnh cho bạn điều này nữa. Danh từ "ân hận' nó vẫn chưa cập bến vào nơi hoang đảo này, bởi vì ở đây chẳng còn cái gì để mất nữa nên bạn cứ yên tâm "hết mình' đi. Chả phải cần áo giáp, hay cũng chẳng cần áo chống đạn như MT nói đâu. (Cô ấy còn đạn để bắn ai nữa đâu).
    Nói chung mình giới thiệu với bạn sơ sơ về nơi toạ lạc giữa " làn nước trong veo vẻo, mang nặng đỏ phủ sa" này để bạn vào đây ko chỉ để "khoe mẽ" thôi đâu nha, mà bạn phải nên khoe tuốt, khoe tất...Đừng như mấy người bạn cũ của B, Tinh anh vừa mới phát quang nơi này đã vội mang đi phát sáng ở nơi khác rồi làm pà con cứ tiếc hừng hực.
    Chúc bạn trường kỳ kháng chiến ở nơi đảo hoang này nhé.
    Last edited by OA _ NỮ; 07-09-2012 at 12:17 AM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

8. Có 8 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (06-09-2012),kehotro (06-09-2012),Lão K (07-09-2012),loyal (07-09-2012),MinhThy (07-09-2012),NHAT NGUYET (07-09-2012),thuphong (07-09-2012),Triplec (08-09-2012)

Thanks
    1.107

Cảm ơn Oa nữ đã động viên và cảnh báo nhiều điều. Tôi trước khi nhào dô dòng sông NR trong veo và đỏ nặng phù sa này cũng đã xem xét kỹ "trường giang" NR này mấy ngày rồi. Được cái hồi thiếu niên sáng nào cũng đạp xe 7-10 cây số đi bơi ở hồ bơi Quảng Bá nên bơi xấp hay bơi ngửa đều biết tuốt, nên chắc không sợ bị nhấn chìm ở đây. Gì thì gì cũng phải cố ngoi ngóp lên được đảo hoang nằm thở.
    Tất nhiên nhào dô đây cũng cần phải học hỏi nhiều hơn nữa của các thành viên trên DĐ. Trong đó có OA nữ vì mấy hôm trước ngó nghiêng thấy Oa nữ cũng là một tay máy cứng, ảnh nom có hồn lắm. Không biết ON có tuyệt chiêu nào chỉ giáo không hay chỉ tự sướng thôi? Nếu có lòng tốt thì như người ta vẫn nói đã thương thì thương cho trót. Ảnh toàn chụp ngược sáng cho xin EXIF của ảnh nào đẹp đẹp ấy.
    Trong nhà mình lúc nào cũng có thùng mỳ tôm vài chục quả trứng gà chắc là có thể trường kỳ kháng chiến ở hoang đảo này được. Rất cảm ơn ON.
    Last edited by Boulevard; 07-09-2012 at 06:51 AM.

10. Có 6 thành viên cám ơn bài của loyal:

kehotro (08-09-2012),MinhThy (07-09-2012),NHAT NGUYET (07-09-2012),OA _ NỮ (07-09-2012),thuphong (07-09-2012),Triplec (07-09-2012)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Nghe B giới thiệu bạn là người rất "thú vị". Quả thật sự "thú vị" của bạn rất hấp dẫn mình nói riêng, và với gd NR nói chung.
    Nói chung mình giới thiệu với bạn sơ sơ về nơi toạ lạc giữa " làn nước trong veo vẻo, mang nặng đỏ phủ sa" này để bạn vào đây ko chỉ để "khoe mẽ" thôi đâu nha, mà bạn phải nên khoe tuốt, khoe tất...Đừng như mấy người bạn cũ của B, Tinh anh vừa mới phát quang nơi này đã vội mang đi phát sáng ở nơi khác rồi làm pà con cứ tiếc hừng hực.
    Chúc bạn trường kỳ kháng chiến ở nơi đảo hoang này nhé.
    Chị à, người ta đã là tinh anh rùi thì như con ong đi tìm hoa vậy, người ta phải đi khai phá cái mới, cái đẹp chứ... Chỉ có Bou em là chung thủy với Niềm riêng thui. Bou vốn dĩ là người chung tình mà. Bou cũng không dám chắc Loyal có gắn bó với NR hay cũng lại giống như một số người bạn khác, tới rồi đi... Lòng người sao đo được chị ơi! Chỉ biết rằng sống ở trên đời cần có 1 tấm lòng... Và cũng tùy vào sở thích của từng người nữa... Mình có ý tốt nhưng không phải người bạn nào cũng "chung tình" như mình mà...
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

12. Có 11 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

get_out_cs (09-09-2012),kehotro (09-09-2012),langthang (11-09-2012),Lão K (09-09-2012),loyal (09-09-2012),MinhThy (09-09-2012),NHAT NGUYET (11-09-2012),OA _ NỮ (09-09-2012),Song Tử Nữ (08-09-2012),thuphong (09-09-2012),Triplec (09-09-2012)

Thanks
    1.107

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Chị à, người ta đã là tinh anh rùi thì như con ong đi tìm hoa vậy, người ta phải đi khai phá cái mới, cái đẹp chứ... Chỉ có Bou em là chung thủy với Niềm riêng thui. Bou vốn dĩ là người chung tình mà. Bou cũng không dám chắc Loyal có gắn bó với NR hay cũng lại giống như một số người bạn khác, tới rồi đi... Lòng người sao đo được chị ơi! Chỉ biết rằng sống ở trên đời cần có 1 tấm lòng... Và cũng tùy vào sở thích của từng người nữa... Mình có ý tốt nhưng không phải người bạn nào cũng "chung tình" như mình mà...
    Hu...Hu...Chị OA mở lòng giúp Loy chút, oan quá oan quá trời cao đất dày ơi. Dìm hàng dư lày chỉ có chít thôi...

14. Có 6 thành viên cám ơn bài của loyal:

Boulevard (09-09-2012),get_out_cs (09-09-2012),langthang (11-09-2012),Lão K (11-09-2012),MinhThy (09-09-2012),NHAT NGUYET (11-09-2012)

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123