Bài 1 đến 10/41

Chủ đề: Congaitrangan với đời thường.

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    368
    Thanked 1.221 Times in 314 Posts

Default Re: Cảm ơn cuộc sống

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Có những buổi chiều chị đi dạo, gặp những đôi vợ chồng già dìu nhau từng bước đi mà trong lòng chợt trùng xuống và thầm hỏi. "Họ đang chịu đựng nhau hay họ cần nhau.. và họ có tìm thấy hạnh phúc khi ở bên nhau."
    Và tự mình cũng đặt những câu hỏi như thế cho mình.
    - Mình đã từng cần có một người bên cạnh và chấp nhận chịu đựng nhau để khỏi phải sống một mình, nhưng chưa bao giờ mình cảm thấy hạnh phúc.
    - Ngược lại mình chỉ cảm thấy hạnh phúc đến với đời mình khi được sống tự do trong cô đơn, bận rộn trong sự cô độc và đam mê trong riêng biệt ...
    một câu ý nói . hạnh phúc là một con quái vật, nó luôn luôn đố kỵ loài người nên tìm cách ẩn nấp trong con người để chơi trò ú tim...
    Đúng như vậy, giữa giòng đời vô tận, giữa biển người mênh mông, hiểu được hạnh phúc của nhau chắc chỉ phân nửa, và cảm nhận hạnh phúc giống nhau chắc chỉ còn một phần ba...
    Đọc xong mấy câu tuyên ngôn của ON, LT rút ra kết luận là:
    Hạnh phúc là do mình cảm nhận chứ nhiều khi không cần phải có người kè kè bên cạnh, không cần những ràng buộc kiểu ....ràng buộc.
    Hạnh phúc là được sống trong tự do và cô đơn miễn là có sự đam mê ...
    Hạnh phúc là con quái vật thích chơi trò ú tim, trốn tìm và rất có kiếm. Vì thế, khi gặp giữa biển người, phải chộp ngay tức khắc
    Bầu thơ, túi rượu, câu ca
    Lang thang quậy phá, buông ra tiếng khà

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của langthang:

ConGaiTrangAn (04-09-2012),LaoÁi (04-09-2012),OA _ NỮ (04-09-2012),Serena (04-09-2012)

Tags for this Thread