Bài 1 đến 10/41

Chủ đề: Congaitrangan với đời thường.

Threaded View

Member PhotobucketPhotobucket ConGaiTrangAn's Avatar
    Thanks
    40

Default Congaitrangan với đời thường.

Nếu như trên đời này có phép màu thì anh sẽ tin vào phép màu đó. Vì anh tin chắc hẳn em chính là phép màu.
    Thật tình cờ khi câu chuyện của chúng ta, à không, của anh thì đúng hơn, lại bắt đầu ngay cái quán coffee bên góc đường Lê thánh Tông. Xuất hiện trước mắt anh là hình ảnh một cô gái thật lạnh lùng nhưng đậm chất dễ thương. Cô gái đó chính là em - người con gái duy nhất đã để lại trong anh 1 ấn tượng và 1 cảm xúc quá đỗi lạ lẫm. Có lẽ lúc đó thì chưa hình dung ra đâu, nhưng bây giờ thì anh chắc chắn cảm xúc đó chính là tình yêu. Cũng có lẽ nó đến quá bất ngờ quá chăng? Em xinh lạ lùng. Cái xinh của em có thể làm cho anh mụ mẫm. Cái xinh của em rất độc đáo, rất riêng em. Dường như cái vẻ đẹp đó chỉ để dành cho em mà thôi. Từ bên trong em, anh cảm nhận được một điều gì đó thật bí ẩn, rất thú vị và anh muốn khám phá điều đó.
    Nếu như tình yêu của chúng ta là 1 câu chuyện thần tiên thì anh sẽ giải thoát và che chở cho em. Nếu như tình yêu của chúng ta là 1 cuốn tiểu thuyết thì chúng ta sẽ gặp nhau ngay ở trang đầu tiên. Có lẽ em được thượng đế gửi xuống để làm anh thay đổi. Những điều anh cảm nhận mạnh mẽ hơn em nghĩ, hãy tin anh. Em là 1 điều gì đó thật đặc biệt. Nhưng tất cả những gì anh có thể làm là cố gắng mỗi ngày trong cuộc sống của anh. Và anh biết rằng sẽ là quá nhiều nếu anh mong 1 ngày nào đó ta sẽ kề bên nhau. Hãy bên anh, dù là 1 chút thôi để giấc mơ không vội tan nhé em...
    Điều đầu tiên anh sẽ nói khi được gặp lại em là: Chào em! Và anh hi vọng em sẽ đáp lại anh bằng 1 nụ cười, đơn giản là vì em cười trông xinh lắm,CGTA à!
    Suy nghĩ thực tế, cảm nhận những điều đẹp đẽ, mong muốn cái tốt lành- Con gái Tràng An

2. Có 11 thành viên cám ơn bài của ConGaiTrangAn:

Boulevard (15-08-2012),Cùi Bắp (15-08-2012),LaoÁi (19-08-2012),MinhThy (15-08-2012),Nhím con (21-08-2012),OA _ NỮ (16-08-2012),Phu sinh (16-08-2012),Serena (22-08-2012),Tazang (15-08-2012),Triplec (19-08-2012),yeu100C (15-08-2012)

Tags for this Thread