Bài 1 đến 10/69

Chủ đề: Muốn tìm thấy tình yêu? Xin đừng ảo tưởng nữa!

Threaded View

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Re: Muốn tìm thấy tình yêu? Xin đừng ảo tưởng nữa!

Trích dẫn Trích dẫn của toitimtoi Xem bài viết

Vì phải sống lâu nay trong hoàn cảnh trớ trêu, cực kỳ đau khổ mà chả dám kêu ai. TTT hiểu Bou lắm. Thấy Bou vui và happy vậy là TTT mừng rồi. Chúng ta hãy chúc phúc cho cô em của chúng ta, con người tốt, chân thành và nồng nhiệt.
    Hãy hiểu và thông cảm cho những "nỗi niềm" của những người bạn mình.
    TTT rất lãng tử cứ như 1 người bạn say đáng yêu, cứ lang thang trên topic này hay topic kia... và thi thoảng chia sẻ hơi lạc với chủ đề mà mọi người bàn tán 1 chút. Nhưng điều đó cũng là 1 nét đặc biệt khiến Bou mỗi lần đọc comment của anh lại phải "luận" từ chỗ nọ hay chỗ kia. Đọc comment này của TTT em cảm thấy vô cùng xúc động, đơn giản là vì chúng ta chẳng bao giờ chat với nhau, lâu lắm rùi cũng không nói qua alo với nhau... TTT cũng không phải thực sự là 1 tri kỷ đúng nghĩa của Bou vậy mà TTT có những đánh giá làm Bou không khỏi không rung rinh... Cho tới lúc này, Bou hiểu rằng những ưu điểm mà Bou có như tốt, chân thành, nồng nhiệt... chưa chắc đã tốt, vì lòng tốt đôi khi khiến cho Bou ăn đạn rất nhiều. Yêu thương quá, quan tâm quá, muốn chia sẻ, muốn sống hết lòng vì người đàn ông của mình quá... đôi khi cũng khiến người ta thừa thãi và không thấy cần có mình nữa. Cuộc đời thật kỳ lạ, có người những đói kém yêu thương, chỉ khao khát có người đàn bà của mình ở bên cạnh nâng giấc, để ôm qua những đêm lạnh giá... thì lại có những người thì cảm thấy điều đó là quá bình thường và cảm thấy "ngạt thở" khi ở bên vợ, bên người yêu của mình. Bou luôn mong muốn mình mang tới cho bạn bè và người yêu mình những cảm giác nồng nàn, vui vẻ bên nhau... nhưng đôi khi khó quá khi mà không phải cái điều mình mong muốn cũng được như ý.

Em giống TTT ở 1 điểm chúng ta không hề ảo tưởng trong tình cảm của mình. Biết cái đích mình đi, biết con đường mà mình đang dừng... chỉ có điều đôi khi lực bất tòng tâm vì không phải điều gì cũng có thể do mình quyết định. Với những suy nghĩ mà anh gửi gắm và cả những gì mà anh đang có, Bou tin chắc khi giải quyết xong cái khó của mình, anh sẽ tìm được người đàn bà đích thực phù hợp với anh... Khi gặp anh, Bou đã từng nói câu gì anh biết không? Khi anh giải quyết xong mọi việc, lúc đó em chưa có hạnh phúc... biết đâu chúng ta lại trở thành 1 cặp hạnh phúc... Thế nhưng đôi khi lòng người muốn nhưng cái duyên ông trời lại không cho anh nhỉ, để mỗi người lại đi 1 con đường thật là khác... Bou có lãng mạn 1 chút nhưng không thể vượt qua được cái thực tế của cuộc sống. Chỉ có điều tình cảm là điều thật khó nói... Hạnh phúc là cái con người ta khao khát nhưng khi có rồi như chị PL ví von thì có thể người ta sẽ cảm thấy chán vì no đủ, vì tường tận lối đi... hihi... Nhưng Bou tin rằng mình không nhạt tới độ để rồi khi người ta tới với mình người ta đã vội ra đi...
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

2. Có 6 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

get_out_cs (12-08-2012),kehotro (12-08-2012),MinhThy (12-08-2012),Phu sinh (13-08-2012),thuphong (12-08-2012),Triplec (13-08-2012)