Bài 1 đến 10/69

Chủ đề: Muốn tìm thấy tình yêu? Xin đừng ảo tưởng nữa!

Hybrid View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Muốn tìm thấy tình yêu? Xin đừng ảo tưởng nữa!

Nhân mọi người tám chuyện về hai chữ "Vờn nhau". OA NỮ chợt nhớ ra câu nói của một người ở dd mình. "Chị ơi, em cảm thấy chán rồi."
    OA nghe câu đó khi he cùng OA đi tiễn người pn mà he vừa chinh phục xong lên máy bay. Lúc đó thiệt tình OA cảm thấy sock một cách tàn khốc.
    Vì trước đó OA chứng kiến TY của họ đẹp và đẹp đến nỗi làm OA phải ganh tỵ và đoán già đoán non. "Ít ra cổng thiên đường còn chưa đóng trong vài tháng nữa."
    Nhưng ko ngờ OA đã nhầm cũng như người pn kia đã nhầm. Những nấc thang lên thiên đường hay xuống địa ngục cũng đều được bao phủ một mầu trắng hư ảo làm người ta lầm tưởng mây và khói như nhau.
    Chính bản thân OA cũng đã từng được ba người đàn ông rắc hoa hồng trên từng nấc thang mình bước . Vì nó quá đẹp, quá thơm, quá hoàn hảo nên làm mình có cảm giác quá lâng lâng mà ko để ý mình đến bực thang đó cao hay thấp
    ...Cuối cùng bước hụt một ...Phát. Cũng chỉ đành biết văng một câu duy nhất mà mình biết.
    " MK, bé cái lầm".
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 6 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (12-08-2012),get_out_cs (12-08-2012),kehotro (12-08-2012),Marat Safin (13-08-2012),MinhThy (12-08-2012),Phu sinh (13-08-2012)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.084
    Thanked 2.095 Times in 433 Posts

Default Re: Muốn tìm thấy tình yêu? Xin đừng ảo tưởng nữa!

Dân số thế giới hiện nay đạt khoảng 7tỉ người. Và sự giao lưu VH giữa các các quốc gia đã ngày càng mở rộng. Sự khác biệt giữa Đông Tây giờ cũng thu hẹp dần. Do vậy, muốn nắm bắt được vấn đề ta cũng nên xét nó trong cái mặt bằng chung là Thế giới chứ không thể đá trái banh với các đội chỉ thuộc VN và chỉ trên sân cỏ VN.

Bạn có bao giờ vào các trang teen ở VN, có nhiều thành viên để xem ở đó bọn trẻ yêu như thế nào, mong muốn điều gì? Những nhận định về tình yêu và cuộc sống của chúng ra sao?

Bạn có dám thâm nhập vào những nơi mà cuộc sống còn nghèo khó ở ngay tại những thành phố lớn để tìm hiểu hoàn cảnh sống của họ?

Điều đáng buồn là chúng ta xét vấn đề gì, hay xét theo mức sống và cách nghĩ của những người đồng giai cấp mà quên đi số đông còn lại! Số dân hơi giàu, khá giàu, giàu và cực giàu ở VN chỉ chiếm chưa đầy 20% dân số. 80% còn lại gồm thành phần dư dả chút chút, tạm đủ ăn và đói nghèo thì chúng ta vất họ đi đâu?

GDP của VN nếu không có tiền từ khai thác dầu mỏ liệu có đạt 100 usd đầu người trên tháng không? Hay nó sẽ thấp hơn rất nhiều so với con số đó.

Xem các công nhân nữ ở các khu chế xuất than mà đau lòng. Thu nhập thấp lại tăng ca làm họ không có cả thời gian quen bạn trai. Cuộc sống thiếu trước hụt sau, vài người phải bán thêm vốn tự có. Vậy hỏi làm sao gái nào có chút nhan sắc lại không chui vào các ổ các động trá hình?

KHT thích xét vấn đề gì cũng trên diện rộng. Vì đó mới là bộ mặt thật của một quốc gia. Mà thôi, đâu phải ai cũng nghĩ giống mình. Vả lại cũng nên tôn trọng sự khác biệt theo cái kiểu tự thôi miên mình để khỏi đau khổ hơn khi XH, gia đình làm ta đau đớn. Muốn người khác chấp nhận sự thật là điều viển vông. Thân người ta chưa xong thì lấy gì nghĩ cho số đông cùng khổ!

Last edited by kehotro; 12-08-2012 at 11:11 AM.
    Ta già chưa nhỉ em ơi?
    Để thơ hon hỏn vay đời nỗi đau.

4. Có 7 thành viên cám ơn bài của kehotro:

Boulevard (12-08-2012),get_out_cs (12-08-2012),Marat Safin (13-08-2012),MinhThy (12-08-2012),mktone (12-08-2012),OA _ NỮ (13-08-2012),Phu sinh (13-08-2012)