Bài 1 đến 10/69

Chủ đề: Muốn tìm thấy tình yêu? Xin đừng ảo tưởng nữa!

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Muốn tìm thấy tình yêu? Xin đừng ảo tưởng nữa!

Theo OA NỮ nghĩ nếu cả hai bên nhận biết được đúng tín hiệu của nhau "tình trong như đã mặt ngoài còn e", thì cái sự ai tiện chân trước, ai tiện tay sau...có gì mà để bàn cãi.
    Còn nếu cảm thấy chưa chắc chắn, đối phương chỉ là đang chơi trò mèo vờn chuột với mình thì đừng có mà "săm săm vườn khuya" để cho tê cái chân, mỏi cái gối và ướt nhẹp cả hai hàng mi đẹp của mình làm gì, và chỉ tổ hao tổn tài nguyên thiên nhiên phong phú.
    Còn nếu muốn cùng nhau chơi trò mèo bắt chuột cho nó vui cửa vui nhà thì cứ a-le hấp, tấp vào nhau, kệ vấp ngã, mặc sấp ngửa....Ta là ta BẤT-CHẤP...Hề hề.
    Tình yêu làm gì có ĐÚNG- SAI. Còn XẤU-TỐT tuỳ người đối diện.
    Cuộc sống có muôn mầu muôn sắc, cuộc đời có muôn vàn sự lựa chọn và con người có thể tự do để tuỳ nghi sở thích. Có những người thích chọn hoa hồng mặc gai đâm chảy máu. Có người thích chọn hoa dại dù phải nếm trái độc, và cũng có những người chọn cách ngắm hoa để tự sướng còn hơn phải nếm trải các nỗi đau.
    OA NỮ nhớ mãi một câu nói đẫm lệ của một cô gái già đức hạnh thốt lên với Scarlett trong cuốn tuyểu thuyết cuốn theo chiều gió. ý là "Tại sao một người như bà mà có tới ba đời chồng, còn tôi đức hạnh như thế mà chẳng có lấy một mảnh tình đắp thân"
    Phải chăng nhút nhát và đạo đức cũng là nguyên nhân của sự đau khổ?
    Có một người bạn học hỏi OA NỮ câu. "bạn thích sự trống rỗng hay đau đớn"
    OA hiểu câu hỏi đầy ẩn ý của he và cũng đáp lại he câu trả lời thoả đáng.
    - Nếu để tớ chọn, thà tớ chọn sự đau đớn, để khi viết hồi ký còn có con chữ suôi ngược, chứ sự trống rỗng thì có...Trống không....Hì hì, xong sự tinh khiết thì lại khác nhé...Vẫn còn rất nhiều con chữ để khoa ngôn...
    Bạn OA tức mình nói.
    - Chỉ được cái nước đôi, tớ định về già kể lại chuyện bạn và tớ cho con cháu nghe. nhưng chắc kiểu này nếu kể sẽ bị nghe câu. "Sao ông nội ngu thế".
    Hà hà hà
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 6 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Độc hành (07-08-2012),Boulevard (07-08-2012),kehotro (07-08-2012),MinhThy (08-08-2012),Phu sinh (09-08-2012),TeacherABC (07-08-2012)