Bài 1 đến 10/69

Chủ đề: Muốn tìm thấy tình yêu? Xin đừng ảo tưởng nữa!

Threaded View

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Re: Muốn tìm thấy tình yêu? Xin đừng ảo tưởng nữa!

Cái topic này hay nhỉ. Tiếc là em không có thời gian nhiều để đọc và phân tích chi ly từng điểm. Có những điểm tương đồng và có cả những điểm không tương đồng.
    Không đồng tình lắm với chị PL vì việc "Trâu tự đi tìm cọc" vì trên thực tế việc trâu đi tìm cọc không phải để "hạ giá" mình tẹo nào... Ai tới trước, tới sau không quan trọng, hơn thế có khi sự nồng nàn, đàn bà cuốn hút, hấp dẫn của trâu lại khiến cọc ngả nghiêng thì sao ạ? Mỗi một con người khi tới với nhau đều đặt ra những tiêu chí rõ ràng, cụ thể , đến với nhau bằng lý trí, nhưng cái cảm nhận, cái cảm giác bên nhau mới là tiếng nói của trái tim... Dĩ nhiên, em cũng không đồng tình với việc biểu lộ thái quá, đi trái với những đức tính, những biểu hiện nữ tính của chị em phụ nữ, tỉ dụ như ăn nói ầm ĩ, chửi tục, uống rượu như nước lã và dùng những thủ đoạn lừa dối để làm sang mình tiếp cận với người dàn ông của mình...

Sự "ồ ạt" trong tình cảm biểu lộ ở cái tình của người phụ nữ, cái cảm giác mà họ mang lại cho người mình yêu chứ không phụ thuộc vào cử chỉ, lời nói... Có những mối tình mà người phụ nữ không nói gì nhưng chỉ một ánh mắt, một cái nắm tay đúng lúc... cũng đã nói hơn tất cả rồi ạ... Em đồng tình với anh toitimtoi "Yêu kiểu gì, cách gì...theo cách riêng của mình, miễn là thấy happy là được. Kẻo đến tuổi như TTT, thấy hết cảm xúc, muốn yêu cũng thấy kỳ kỳ". Đúng vậy. Không phải ai cũng có thể biểu lộ được cảm xúc, tình cảm của mình đối với người yêu, không chỉ với người lớn tuổi mà ngay cả các cô gái trẻ. Bou chứng kiến nhiều cô gái đã bước qua tuổi 30 ở cơ quan em, các em ấy cũng khao khát có người yêu, khao khát có 1 gia đình... tuy nhiên không phải cô gái nào cũng có thể biểu lộ được việc mình "thích" ai, "quan tâm" tới ai một cách đúng nghĩa, theo kiểu "bật đèn xanh" cho đối tác tìm tới... Trong việc đặt quan hệ giữa nam với nữ... theo em nghĩ đó là sự uyển chuyển và tinh tế của mỗi một con người... Em đã thích ai là em sẽ "bật đèn xanh" toanh toách... nhấp nháy liên tục... Với người yêu em vẫn giận hờn như "teen" vậy... gọi điện thoại, nhắn tin mà không thấy trả lời là cũng cảm thấy chơi vơi, hụt hẫng... Hơn thế, có phải người con gái nào cũng đẹp, cũng có duyên để khiến đàn ông muốn tán tỉnh đâu. Nhiều cô gái phải tiếp cận, thậm chí bị tấn công trước rùi các anh mới thấy được cái duyên ngầm của cô gái đó.

Hình như trong tình yêu cái gì dễ dàng quá lại cảm thấy không thích. Khi đã yêu thì phải hết mình. Cái gì khiến em nhọc công hơn, chăm chút hơn... nên khi đạt được em càng thấy quý trọng hơn. Em cứ tìm cho mình con cá to "trong mắt em" bằng mọi giá và ứ thể iu nổi con cá nhỏ được. Khi đã mê ai rồi em không thể nào mê nổi người khác... cho tới khi thực sự thất bại em mới đi tìm cho mình những con cá khác... Và dĩ nhiên con cá đó cũng không được bé ... tự thấy mình tham lam thật, nhưng tính em là phải ăn ngon và dùng hàng chất lượng cao... Còn không thì em quyết định thà ăn chay còn hơn ạ . Đời con người có nhiều thứ để làm cho mình cảm giác hạnh phúc, từ công việc cho tới con cái, gia đình. Tuy nhiên, nếu con người sống mà không có tình yêu thì đó là 1 điều thật bất hạnh và Hạnh phúc đó là khi tình yêu thăng hoa và đạt tới đỉnh điểm...
    . hix
    Last edited by Boulevard; 06-08-2012 at 06:32 PM.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

2. Có 6 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

get_out_cs (06-08-2012),kehotro (06-08-2012),MinhThy (06-08-2012),OA _ NỮ (06-08-2012),Phu sinh (07-08-2012),TeacherABC (06-08-2012)