Bài 1 đến 10/69

Chủ đề: Muốn tìm thấy tình yêu? Xin đừng ảo tưởng nữa!

Threaded View

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Default Re: Muốn tìm thấy tình yêu? Xin đừng ảo tưởng nữa!

Trích dẫn Trích dẫn của toitimtoi Xem bài viết
    Thỉnh thoảng ghé qua diễn đàn với anh chị em, thấy hay hay.
    Mình thấy có người nói " tuổi trẻ là tuổi của yêu thương, tuổi già là tuổi của đạo đức" có cái đúng.
    Thôi thì kệ các bạn trẻ. Họ nhiều năng lượng, yêu cho nồng nhiệt. Kệ họ.
    Mình thì qua cái thời đó rồi. Đi vào chuyện khác: làm ăn, lo cho kinh tế, quyền lực, giúp con cái, chăm cha mẹ già, lo cho chuyên lâu dài của gia đình, dòng họ...Thế cũng đủ mệt rồi.
    Thấy PL và mọi người tham gia trò chuyện về tình yêu với nhau, TTT thấy mọi người trẻ trung thật. Bất giác cũng thấy mình chưa già, cảm giác trẻ lại một chút. Nhưng....ngay sau đó lại về với con người thật của mình: Mình đã thật sự lớn tuổi rồi. Các bạn trẻ: Hãy cứ yêu đi, chừng nào có thể. Yêu kiểu gì, cách gì...theo cách riêng của mình, miễn là thấy happy là được. Kẻo đến tuổi như TTT, thấy hết cảm xúc, muốn yêu cũng thấy kỳ kỳ.
    PL kể môt câu chuyện có thật..

Cô gái rất đẹp, được nhiều người tán tỉnh, trong đó có một người đàn ông đã chinh phục cô bằng sự chu đáo, ân cần và cả sự hào sảng nữa…

Cô gái từ khi bước vào tình yêu với người đàn ông này, luôn muốn được ở bên cạnh anh ta, tìm mọi cách gần gũi có thể, đâu biết người đàn ông sau lưng cô gái luôn tỏ ra đắc ý:

- Con nhỏ đó hả, tao chỉ cần gật đầu là sẽ có mặt ở đây ngay..
    - Con nhỏ đó hả, thích tao lắm, tao biểu gì là nghe theo
    - Con nhỏ đó hả, ngày nào cũng gọi điện cho tao…

PL sẽ không khuyên họ yêu kiểu gì cũng được chỉ vì tuổi xuân ngắn ngủi…
    PL sẽ khuyên họ, hãy yêu nhưng đừng đánh mất mình… Tình yêu không phải là tất cả cuộc sống này để chúng ta đánh cược cuộc đời mình…

Hãy yêu nhưng đừng nô lệ tình yêu!

2. Có 10 thành viên cám ơn bài của phale:

Độc hành (06-08-2012),get_out_cs (06-08-2012),kehotro (06-08-2012),Marat Safin (06-08-2012),MinhThy (06-08-2012),OA _ NỮ (06-08-2012),Phu sinh (07-08-2012),TeacherABC (06-08-2012),Thảo_ANA (07-08-2012),thuphong (06-08-2012)