Bài 1 đến 10/69

Chủ đề: Muốn tìm thấy tình yêu? Xin đừng ảo tưởng nữa!

Threaded View

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    352

Default Re: Muốn tìm thấy tình yêu? Xin đừng ảo tưởng nữa!

Trích dẫn Trích dẫn của phale Xem bài viết
    PL có những cô nhân viên đi qua những lời tỏ tình rất bình thản. Các cô ấy đều đang trẻ teung xinh xắn nhưng rất an nhiên tự tại:

- Đâu nhất thiết phải lấy chồng đâu

Bài viết trên dạy người ta sống chụp giật. Tình cảm mà cũng chụp giật nữa thì.... Hãi quá. Nếu PL là đàn ông, PL không bao giờ thích tuýp phụ nữ quá bạo dạn theo kiểu xăm xăm vác cột đi tìm trâu. Theo quan điểm của PL thì phụ nữ đẹp nhất là khi họ quyến rũ một cách kín đáo... Chứ không phải túm lấy tất cả các cơ hội để tìm cho mình tình yêu...
    Thỉnh thoảng ghé qua diễn đàn với anh chị em, thấy hay hay.
    Mình thấy có người nói " tuổi trẻ là tuổi của yêu thương, tuổi già là tuổi của đạo đức" có cái đúng.
    Thôi thì kệ các bạn trẻ. Họ nhiều năng lượng, yêu cho nồng nhiệt. Kệ họ.
    Mình thì qua cái thời đó rồi. Đi vào chuyện khác: làm ăn, lo cho kinh tế, quyền lực, giúp con cái, chăm cha mẹ già, lo cho chuyên lâu dài của gia đình, dòng họ...Thế cũng đủ mệt rồi.
    Thấy PL và mọi người tham gia trò chuyện về tình yêu với nhau, TTT thấy mọi người trẻ trung thật. Bất giác cũng thấy mình chưa già, cảm giác trẻ lại một chút. Nhưng....ngay sau đó lại về với con người thật của mình: Mình đã thật sự lớn tuổi rồi. Các bạn trẻ: Hãy cứ yêu đi, chừng nào có thể. Yêu kiểu gì, cách gì...theo cách riêng của mình, miễn là thấy happy là được. Kẻo đến tuổi như TTT, thấy hết cảm xúc, muốn yêu cũng thấy kỳ kỳ.

2. Có 10 thành viên cám ơn bài của toitimtoi:

Độc hành (06-08-2012),Boulevard (06-08-2012),get_out_cs (06-08-2012),kehotro (06-08-2012),Marat Safin (06-08-2012),MinhThy (06-08-2012),OA _ NỮ (06-08-2012),Phu sinh (07-08-2012),TeacherABC (06-08-2012),thuphong (06-08-2012)