Bài 1 đến 10/184

Chủ đề: 24 giờ mỗi ngày...

Threaded View

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Default Re: 24 giờ mỗi ngày...

MF

Vậy là mình cầm máy được 7 tháng. 7 tháng trải nghiệm ở lĩnh vực nhiếp ảnh mang lại cho mình những niềm vui thật sự.

Nhìn cuộc đời qua ống kính thấy cuộc đời lung linh hơn, đáng yêu hơn. Thế đó, chúng ta có thói quen đi qua cuộc sống vội vã quá, không kịp nhìn thấy bông hoa đang cười bên vệ đường, chiếc lá nằm bình yên trên ghế đá, hạt sương lung linh trên ngọn cỏ... Tất cả đẹp như một bức tranh mà chúng ta đang bỏ qua từng ngày...

Nhớ hồi định mua máy, bạn đã tận tình tư vấn, rồi lựa chọn giúp mình loại phù hợp, mua hộ và hướng dẫn mình như cầm tay tập viết cho học sinh mầm non... Mình biết ơn bạn nhiều lắm. Mình đang rất yêu máy và những lens bạn đã lựa cho mình. Điều đó chứng tỏ bạn hiểu mình đến thế nào. Chụp và trải
    nghiệm, đam mê cứ thế lớn dần lên...

Còn bây giờ mình đang trải nghiệm MF. Cảm thấy thật thú vị. Cảm giác làm chủ được thiết bị nắm bắt được những khoảnh khắc thoắt hiện trước ống kính mang lại cho mình niềm vui sướng không gì sánh được.

Bây giờ thì mình hiểu vì sao Bụi có cả "rổ" MF mà vẫn tiếp tục sưu tầm. Nhìn những bokeh lung linh theo từng cách riêng của từng loại MF mấy ai không bị hấp dẫn...

Mình ôm 135 bạn tặng theo chân Bụi xoay xoay... Có lẽ đây đang là tiêu cự mình thích nhất, mọi thứ lọt vào ống kính vừa tầm, không cảm thấy tiếc nuối "xa quá chụp không tới" như những ống khác mà mình có.

Thế giới xung quanh mình còn rất nhiều khoảnh khắc đẹp chờ những tay săn ảnh khám phá. Cuộc chơi MF của mình cũng chỉ mới bắt đầu... Đam mê lại nối tiếp đam mê...
    Last edited by phale; 07-08-2012 at 12:44 PM.

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của phale:

Nhudadauyeu (13-08-2012),Phu sinh (09-08-2012),TeacherABC (07-08-2012),Triplec (13-08-2012)