Bài 1 đến 10/184

Chủ đề: 24 giờ mỗi ngày...

Threaded View

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Default Re: 24 giờ mỗi ngày...

Bây giờ, trong danh sách những việc mình làm khi rảnh có thêm việc xách máy ra công viên lang thang chụp hoa cỏ...

Ra công viên cuối tuần, mới thấy những người có sở thích chụp ảnh không hiếm... Như sáng nay, đưa bé con đi thi nghề ở LQĐ, trong khi chờ đón con mình ghé Tao Đàn.

TĐ là công viên lớn nhất nhì thành phố lại toạ lạc ở trung tâm, nhiều cây to bóng mát, hoa cỏ khoe sắc quanh năm nên rất được nhiều người chọn làm nơi thư giãn cuối tuần. Kể cũng vài tháng rồi mình không ghé nơi này- từ dạo sen tàn...

Sáng nay quay lại đã thấy sen súng bắt đầu vào mùa... Cứ tưởng mình chắc là người săn ảnh sớm nhất vì trời hôm nay như có bão, hơn 8 giờ nắng vẫn còn nhợt nhạt... Nhưng không, quanh hồ súng đã thấy hơn chục tay máy đang tác nghiệp... Vừa lôi máy ảnh ra khỏi balo thì nghe có giọng chào:

- Chào em, đi một mình à...

À, cũng một tay máy gặp từ lần trước. Hình như khi cùng sở thích người ta rất dễ làm quen...

Súng hình như chỉ mới vào mùa nên hoa cũng chưa nhiều lắm... Vài bông súng trắng đang e ấp, dăm đoá tím hàm tiếu, một hai nhánh hồng nhỏ nhoi... Chỉ có mấy bông súng vàng là đã bung hết cánh... Mình đang lui cui chụp thì một bác ôm súng khủng, hình như để chụp chim chóc đi đến bảo:

- Có phải cô không này?

À thì ra chụp trộm mình trong tư thế khom lưng, quỳ gối...

Những người mới gặp lần đầu bỗng dưng như thân quen...

2. Có 9 thành viên cám ơn bài của phale:

Bình Nguyên (11-06-2012),get_out_cs (09-06-2012),MinhThy (09-06-2012),Nhím con (10-06-2012),Nhudadauyeu (30-06-2012),OA _ NỮ (10-06-2012),Phu sinh (12-06-2012),TeacherABC (10-06-2012),Triplec (10-06-2012)