Bài 1 đến 10/184

Chủ đề: 24 giờ mỗi ngày...

Hybrid View

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Default Re: 24 giờ mỗi ngày...

Trích dẫn Trích dẫn của MinhThy Xem bài viết
    Người lớn tuổi luôn là người đáng được kính trọng. Em thường thấy rất buồn mỗi lần đọc đâu đó về việc ông bà, cha mẹ bị con cháu đối xử ngược đãi, những khi như thế em lại nghĩ đến người bà của em đã mất, không hiểu khi còn có ông bà,cha mẹ bên cạnh tại sao họ lại không biết trân trọng. Họ cũng đã từng qua một thời trẻ như chúng ta và rồi chúng ta cũng sẽ một thời như họ. Em chỉ thích gọi là người lớn tuổi bởi họ chỉ lớn tuổi thôi chứ đâu có già, tâm hồn vẫn trẻ trung lắm, như ông ngoại em, ông rất thích đi du lịch đây đó.
    Chị cũng cảm thấy buồn cho nhân tình thế thái khi bắt gặp đâu đó cảnh người già bị ngược đãi...
    Giữ được cho tâm hồn trẻ trung mãi cũng cần phải có bản lĩnh đấy Minhthy.

Mà nè... mai mốt chị già... Minhthy nhớ đừng lãng quên chị PL nha...

Hihi, ai cũng có một thời xinh đẹp và trẻ trung đúng không chi? Nhưng cứ giữ mãi sự xinh đẹp và trẻ trung trong tâm hồn đó mới là điều đáng quý nhất đúng không ạ . Em thấy rất nhiều người dù bên ngoài có thay đổi như thế nào, nhưng tâm hồn và tính cách vẫn rất đẹp và đáng trân quý. Em thường nghe bà và mẹ nói: Người đẹp chỉ làm người ta lưu luyến trong một khoảng khắc, nhưng người có tâm hồn đẹp luôn làm người ta nhớ đến suốt đời
    "Người đẹp chỉ làm người ta lưu luyến trong một khoảng khắc, nhưng người có tâm hồn đẹp luôn làm người ta nhớ đến suốt đời", có lẽ là thế thật. Nhưng tiếc là, vẻ đẹp tâm hồn đang bị vẻ đẹp hình thể lấn át, khi mà bây giờ các anh chàng khi tám chuyện toàn hỏi đại loại "cô ta xinh không? chân dài không..."...

Nói đến đây mới nhớ, hôm qua ngồi cùng anh bạn có con trai đang tuổi dựng vợ. Anh ấy bảo:

- Người ta nghiên cứu rằng, con cái thường thừa hưởng trí thông minh từ mẹ, còn hình thể thì từ cha... thế mà xưa giờ người ta toàn làm ngược...

Vâng, em hiểu câu chị nói ạ. Em soi vào chiếc gương quá khứ và thấy mình xấu á chị, em quẳng nó vào sọt rác rùi, giờ em đang mài dũa chiếc gương của hiện tại và tương lại để gắn lên soi nà

P/S: Hic, sorry chị PL, vào topic chị nói nhiều qá chừng chừng lun, loãng mất topic của chị òi
    Minhthy, nghe em nói nói cười cười như vậy là chị thấy vui rồi...cứ 888 thoải mái nhé. Em hồn nhiên rồi em sẽ bình yên... ha Minhthy...
    Last edited by phale; 05-06-2012 at 12:52 PM.

2. Có 6 thành viên cám ơn bài của phale:

Bình Nguyên (11-06-2012),Lão K (06-06-2012),MinhThy (05-06-2012),Nhím con (06-06-2012),OA _ NỮ (05-06-2012),Phu sinh (05-06-2012)