Bài 1 đến 10/184

Chủ đề: 24 giờ mỗi ngày...

Threaded View

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    301
    Thanked 3.169 Times in 588 Posts

Default Re: 24 giờ mỗi ngày...

Theo con đi học kỹ năng mềm... mới thấy cha mẹ bây giờ không chỉ lo cho con ăn uống, học hành mà còn đầu tư cho con các kỹ năng sống, định hướng cho con thành nhà lãnh đạo tương lai... ngay từ khi con còn rất bé.

Các nhà khoa học đã thống kê rằng, những đứa trẻ nao ngay từ nhỏ đã có những ước mơ rõ ràng, lớn lên chút biết đặt ra mục tiêu phấn đấu, rồi không ngừng nỗ lực phấn đấu cho mục tiêu đó sẽ là những người thành công có mức thu nhập hơn hẳn nhiều lần những đứa trẻ mà từ nhỏ không có ước mơ cũng như mục tiêu phấn đấu...

Những ông bố trẻ, bà mẹ trẻ bây giờ có lẽ rất hiểu sự quan trọng của những viên gạch đầu tiên nên đã không tiếc thời gian, tiền bạc và công sức cho con đi học các khoá kỹ năng, thậm chí còn học cùng con để hiểu rõ con mình hơn...

Những đứa trẻ này có những ước mơ rất rõ ràng. Mình cũng thấy rõ sự tiến bộ của chúng qua từng khoá
    học. Mình tin rằng những đứa trẻ này sẽ đi trọn ước mơ của mạnh, trở thành những người thành đạt trong tương lai, không bõ công sức tiền bạc của cha mẹ mình ngày hôm nay...

Gạch tốt sẽ lót nên con đường thẳng... Hãy vững chãi đi đến tương lai của mình các con nhé!

2. Có 6 thành viên cám ơn bài của phale:

get_out_cs (15-07-2012),Nhím con (22-07-2012),Nhudadauyeu (15-07-2012),Phu sinh (16-07-2012),thuphong (15-07-2012),toitimtoi (15-07-2012)