Bài 1 đến 10/184

Chủ đề: 24 giờ mỗi ngày...

Threaded View

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MinhThy's Avatar
    Thanks
    2.347
    Thanked 1.804 Times in 388 Posts

Default Re: 24 giờ mỗi ngày...

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    OA NỮ đọc câu chuyện trên nhiều lần, mỗi lần đọc xong lại cảm thấy ngậm ngùi về tuổi già bị kỳ thị nó tủi thân như thế nào. OA lại liên tưởng đến đời thường mỗi khi bạn bè OA than vãn khi bị đối sử như vậy. OA chỉ biết đành an ủi họ.
    - Ko có lá vàng làm sao tô điểm cho mùa thu được đẹp lông lẫy. Ko có tiếng lá khô rơi xào xạc sao lay động được những hồn thơ nghiêng ngả...
    - Tuổi già bị kì thị hay được tôn trọng là do mình...Hãy là chiếc lá vàng chứ đừng để úa. Hãy là chiếc lá khô chứ đừng để rách...Hãy là....
    Người lớn tuổi luôn là người đáng được kính trọng. Em thường thấy rất buồn mỗi lần đọc đâu đó về việc ông bà, cha mẹ bị con cháu đối xử ngược đãi, những khi như thế em lại nghĩ đến người bà của em đã mất, không hiểu khi còn có ông bà,cha mẹ bên cạnh tại sao họ lại không biết trân trọng. Họ cũng đã từng qua một thời trẻ như chúng ta và rồi chúng ta cũng sẽ một thời như họ. Em chỉ thích gọi là người lớn tuổi bởi họ chỉ lớn tuổi thôi chứ đâu có già, tâm hồn vẫn trẻ trung lắm, như ông ngoại em, ông rất thích đi du lịch đây đó.

2. Có 8 thành viên cám ơn bài của MinhThy:

Bình Nguyên (11-06-2012),Boulevard (05-06-2012),Lão K (05-06-2012),Nhím con (06-06-2012),OA _ NỮ (05-06-2012),phale (05-06-2012),Phu sinh (05-06-2012),Triplec (05-06-2012)