Bài 1 đến 10/220

Chủ đề: Tôi tập chụp ảnh

Threaded View

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Tôi tập chụp ảnh

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Lâu rồi hôm nay em mới vào tp ảnh của chị mà em chợt giật mình. Trình độ chụp ảnh của chị em ko bàn tới vì càng ngày càng đi vào lòng người. Nhưng tinh thần học hỏi, cầu tiến của chị ở lứa tuổi đó đúng là một tấm gương soi cho mọi người chị à. Nhất là em, em chẳng nghiêm túc được ở bất cứ lãnh vực nào lâu dài, như đi đào chiếc giếng vừa gặp được mạch nước uống đỡ khát là vội ngưng ngang...

Học, học nữa, học mãi mà Oa, nói đùa vậy thôi chứ làm gì có ai biết hết mọi thứ. Chị chỉ biết một số thứ còn rất nhiều thứ mình k biết gì cả. NR là nơi hội tụ các anh tài, mỗi người giỏi một hoặc vài lĩnh vực, chị tham gia vào NR và rất ngỡ ngàng khi lần đầu tiên gặp các bạn SG thấy Pearly đàn và Yeeu100 hát rất hay sau đó thì dần phát hiện ra nhiều người với nhiều tài năng mà mình rất ngưỡng mộ. Nói về chụp ảnh, PTS, máy tính thì chị rất cám ơn Phù Sinh, Lão K, bạn Độc Hành và các bạn khác đã chỉ rất tận tình và dễ hiểu. Chỉ là nhưng người bạn trên ảo nhưng sự thân tình đã khích lệ mình rất nhiều.
    Ở Oa chị cũng học hỏi được rất nhiều sắc mầu đa dạng của cuộc sống, một góc khác của cuộc sống mà chị rất ít có dịp tiếp xúc. Em rất khéo tay, giầu óc sáng tạo, một phụ nữ đẹp và cuốn hút của NR.
    Chúc em và tất cả chị em phụ nữ NR một ngày 8/3 vui vẻ hạnh phúc.

Nói về đào giếng, tìm nước và ngưng ngang thì mình cũng như Oanu thôi, có điều mỗi người ngưng ở một điểm khác nhau, hihihi...

Trích dẫn Trích dẫn của Lão K Xem bài viết
    Hiểu chết liền!!!

Đã thương thì thương cho trót, LK thuộc loại IQ hơi bị thấp nên TP click function trong pts, chỉ rõ dùm, để LK bắt chước làm theo, đi hù thiên hạ. Thanks
    LK đó nha, LK là bậc thầy về pts còn TP mới chỉ đang học hỏi và mầy mò thử nghiệm các thứ linh tinh cho vui thôi. TP chỉ biết làm những thao tác đơn giản nhất của pts hic, LK đã nói thế thì TP cứ thật thà múa rìu qua mắt thợ một lần mong mọi người k chê cười ha, TP đã làm như sau…
    Đưa ảnh vào PTS, nhân đôi layer, filter blur- radial blu, Dùng eraser tool để xóa filter trên hình con ong nó sẽ ra như hình 1

Nếu dùng motion blur (Dùng eraser tool để xóa filter trên hình con ong) nó sẽ ra như hình 2.
    Nếu có thời gian thử lần lượt có thể nó sẽ ra những lằn ranh ngang giống như khi ta chụp lia máy, tất nhiên k thể đẹp như chụp ảnh nhưng cũng là một hiệu ứng vui mắt.

TP thấy có phần hướng dẫn này rất chi tiết, LK có thể tham khảo.

http://forum.vietdesigner.net/thread...i-tuong.22841/
    Last edited by thuphong; 10-03-2014 at 09:19 AM.
    Sẽ còn có ngày mai

2. Có 6 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Độc hành (10-03-2014),Ban Mai (10-03-2014),Lão K (13-03-2014),MinhThy (11-03-2014),OA _ NỮ (10-03-2014),Phu sinh (10-03-2014)