Trang 14 / 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... LastLast
Bài 131 đến 140/220

Chủ đề: Tôi tập chụp ảnh

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Tôi tập chụp ảnh

.

Hà Nội mùa hoa sưa 2014

Qua mấy ngày nồm, mưa bẩn lép nhép những cây sưa khoác một mầu vàng rồi rụng lá, chợt một buổi đi qua vườn hoa Hàng đậu đã thấy rung rinh trên cành cao là những bông hoa trắng muốt đẹp đến ngỡ ngàng.
    Cây cao, trời âm u nên chỉ có thể chụp được như vậy, ước gì cây thấp 1 chút cho mấy nàng chân ngắn dễ chụp ảnh hoa...

Last edited by thuphong; 06-03-2014 at 07:51 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

2. Có 6 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Độc hành (10-03-2014),Ban Mai (10-03-2014),Lão K (13-03-2014),MinhThy (07-03-2014),OA _ NỮ (10-03-2014),Phu sinh (10-03-2014)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Lâu rồi hôm nay em mới vào tp ảnh của chị mà em chợt giật mình. Trình độ chụp ảnh của chị em ko bàn tới vì càng ngày càng đi vào lòng người. Nhưng tinh thần học hỏi, cầu tiến của chị ở lứa tuổi đó đúng là một tấm gương soi cho mọi người chị à. Nhất là em, em chẳng nghiêm túc được ở bất cứ lãnh vực nào lâu dài, như đi đào chiếc giếng vừa gặp được mạch nước uống đỡ khát là vội ngưng ngang...
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

4. Có 5 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Độc hành (10-03-2014),Ban Mai (10-03-2014),Lão K (13-03-2014),MinhThy (07-03-2014),Phu sinh (10-03-2014)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Triplec's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.799 Times in 418 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    ... em chẳng nghiêm túc được ở bất cứ lãnh vực nào lâu dài, như đi đào chiếc giếng vừa gặp được mạch nước uống đỡ khát là vội ngưng ngang...
    Em thích câu nói ví von hình ảnh này của chị OA quá, nó rất hay và rất... đúng với cả em nữa, hihi.

6. Có 4 thành viên cám ơn bài của Triplec:

Ban Mai (10-03-2014),OA _ NỮ (10-03-2014),Phu sinh (10-03-2014),thuphong (08-03-2014)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    hì, LK nói thế thì TP chết ngượng vì nói về chụp ảnh thì TP gà mờ nhất NR, máy thì lởm mà trình thì còi, chỉ có tình yêu cái đẹp giúp mình đôi khi điếc k sợ súng cứ post ảnh bừa lên NR chia sẻ với mọi người cho vui, may mà mọi người cũng chưa ném đá lủng đầu.

TP hiểu nhiếp ảnh tức là chụp ảnh và chỉnh sửa phòng tối, sao cho ra 1 tấm ảnh thể hiện được ý đồ của mình. TP cũng k có nhiều thời gian nên chỉnh sao cho thật nhanh, khi nhìn con ong này lúc chụp cứ nghĩ đó là 1 bông hoa tàn ai dè tới lúc mở ảnh xem thì thấy đó là 1 bông hơi chớm nở, ong tới với hoa chớm nở chuyện đó quá thường như sự đời vốn vậy hihihi để cho tấm ảnh có hồn khi nhìn dáng con ong liêu xiêu TP nghĩ đó chính là đã rơi vào vòng xoáy cuộc đời và chính pts đã phụ trợ cho tấm ảnh trở thành như vậy trong 1 cái click chuột.
    Hiểu chết liền!!!

Đã thương thì thương cho trót, LK thuộc loại IQ hơi bị thấp nên TP click function trong pts, chỉ rõ dùm, để LK bắt chước làm theo, đi hù thiên hạ. Thanks

8. Có 3 thành viên cám ơn bài của Lão K:

Ban Mai (10-03-2014),OA _ NỮ (10-03-2014),Phu sinh (10-03-2014)

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762

Lâu rồi hôm nay em mới vào tp ảnh của chị mà em chợt giật mình. Trình độ chụp ảnh của chị em ko bàn tới vì càng ngày càng đi vào lòng người. Nhưng tinh thần học hỏi, cầu tiến của chị ở lứa tuổi đó đúng là một tấm gương soi cho mọi người chị à. Nhất là em, em chẳng nghiêm túc được ở bất cứ lãnh vực nào lâu dài, như đi đào chiếc giếng vừa gặp được mạch nước uống đỡ khát là vội ngưng ngang...

Học, học nữa, học mãi mà Oa, nói đùa vậy thôi chứ làm gì có ai biết hết mọi thứ. Chị chỉ biết một số thứ còn rất nhiều thứ mình k biết gì cả. NR là nơi hội tụ các anh tài, mỗi người giỏi một hoặc vài lĩnh vực, chị tham gia vào NR và rất ngỡ ngàng khi lần đầu tiên gặp các bạn SG thấy Pearly đàn và Yeeu100 hát rất hay sau đó thì dần phát hiện ra nhiều người với nhiều tài năng mà mình rất ngưỡng mộ. Nói về chụp ảnh, PTS, máy tính thì chị rất cám ơn Phù Sinh, Lão K, bạn Độc Hành và các bạn khác đã chỉ rất tận tình và dễ hiểu. Chỉ là nhưng người bạn trên ảo nhưng sự thân tình đã khích lệ mình rất nhiều.
    Ở Oa chị cũng học hỏi được rất nhiều sắc mầu đa dạng của cuộc sống, một góc khác của cuộc sống mà chị rất ít có dịp tiếp xúc. Em rất khéo tay, giầu óc sáng tạo, một phụ nữ đẹp và cuốn hút của NR.
    Chúc em và tất cả chị em phụ nữ NR một ngày 8/3 vui vẻ hạnh phúc.

Nói về đào giếng, tìm nước và ngưng ngang thì mình cũng như Oanu thôi, có điều mỗi người ngưng ở một điểm khác nhau, hihihi...

Trích dẫn Trích dẫn của Lão K Xem bài viết
    Hiểu chết liền!!!

Đã thương thì thương cho trót, LK thuộc loại IQ hơi bị thấp nên TP click function trong pts, chỉ rõ dùm, để LK bắt chước làm theo, đi hù thiên hạ. Thanks
    LK đó nha, LK là bậc thầy về pts còn TP mới chỉ đang học hỏi và mầy mò thử nghiệm các thứ linh tinh cho vui thôi. TP chỉ biết làm những thao tác đơn giản nhất của pts hic, LK đã nói thế thì TP cứ thật thà múa rìu qua mắt thợ một lần mong mọi người k chê cười ha, TP đã làm như sau…
    Đưa ảnh vào PTS, nhân đôi layer, filter blur- radial blu, Dùng eraser tool để xóa filter trên hình con ong nó sẽ ra như hình 1

Nếu dùng motion blur (Dùng eraser tool để xóa filter trên hình con ong) nó sẽ ra như hình 2.
    Nếu có thời gian thử lần lượt có thể nó sẽ ra những lằn ranh ngang giống như khi ta chụp lia máy, tất nhiên k thể đẹp như chụp ảnh nhưng cũng là một hiệu ứng vui mắt.

TP thấy có phần hướng dẫn này rất chi tiết, LK có thể tham khảo.

http://forum.vietdesigner.net/thread...i-tuong.22841/
    Last edited by thuphong; 10-03-2014 at 09:19 AM.
    Sẽ còn có ngày mai

10. Có 6 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Độc hành (10-03-2014),Ban Mai (10-03-2014),Lão K (13-03-2014),MinhThy (11-03-2014),OA _ NỮ (10-03-2014),Phu sinh (10-03-2014)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.069
    Thanked 1.703 Times in 326 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết

Học, học nữa, học mãi mà Oa, . . . . . . . . . . . . . . . . . .
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .
    Nói về đào giếng, tìm nước và ngưng ngang thì mình cũng như Oanu thôi, có điều mỗi người ngưng ở một điểm khác nhau, hihihi...
    Đồng ý với Oa. Chị Thu Phong rất cần mẫn trong việc tìm tòi khám phá những thiết bị mà chị có trong tay. Ở lứa tuổi của chị, ĐH chưa thấy có người PN nào được như thế. ĐH có một bà bạn, mỗi khi sử dụng cái iPhone xong, bà ấy đưa cho con để nhờ tắt hộ.

"Đào giếng...ngưng ngang..."
    , hình như đó là đặc điểm chung của rất nhiều người mà ! Hãy nghe bài hát "Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui" của Trịnh Công Sơn thì biết. Với ông ấy thì có niềm vui nào trụ được hơn một ngày đâu ? ĐH thì khá hơn Trịnh Công Sơn nhiều, được tới... một ngày rưỡi lận !

( Ủa, mà sao nghe cái vụ "đào giếng gặp mạch nước...ngưng ngang" này của ON có cái gì lạ quá ta !
    Đào giếng là để lấy nước. Gặp mạch nước thì ngưng đào là phải rồi. Chứ gặp nước rồi mà vẫn còn đào tiếp thì đâu phải đào giếng ! Chắc là đào vàng, đào cổ vật, đào hầm mỏ, đào....tìm cái gì đó chứ đâu phải tìm nước ! )
    ???

12. Có 6 thành viên cám ơn bài của Độc hành:

Ban Mai (10-03-2014),Boulevard (11-03-2014),Lão K (13-03-2014),OA _ NỮ (11-03-2014),Phu sinh (11-03-2014),thuphong (10-03-2014)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Hì hì, ĐH lại bắt bí OANU rồi. Ý OANU là uống nước ở cái giếng đó cho đỡ khát rồi mình lại đi tiếp một nơi khác đào tiếp chứ ko uống nước nhiều lần ở cái giếng đó.
    OANU ko tài hoa như người nghệ sĩ nhưng lại có cái tính ngẫu hứng giống họ. Nếu vì nguồn sống thì OANU sẽ tận hết sức mình làm việc để hưởng những thành quả mình đáng được hưởng. Nếu vì nguồn vui OANU cũng tận hết tâm can đi khám phá quá trình ...Thôi. Còn thành quả OANU thưởng thức của các anh chị em, các bạn ở diễn đàn ko hết như ĐH nè, đa tài đa nghệ về mọi phương diện. Thưởng thức thơ văn của chị TP, TL và những người khác...
    Trong tiềm chất của mỗi con người nói chung cũng giống như tiềm năng của các loại mỏ khoáng sản. Có người xác định được chính mình là một mỏ vàng nên kiên trì khai thác như chị TP, có người vẫn trong quá trình khảo sát như OANU. (Chắc phải vác xà beng đến hết đời luôn)...
    Nên OANU thấy ai có được mỏ vàng rất chi là ngưỡng mộ và có một chút xíu ganh tị vừa đủ, để tạo cho mình một động lực ganh đua trong cuộc song...
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

14. Có 5 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Độc hành (11-03-2014),Boulevard (11-03-2014),Lão K (13-03-2014),Phu sinh (11-03-2014),thuphong (12-03-2014)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.069
    Thanked 1.703 Times in 326 Posts

Hì hì, ĐH lại bắt bí OANU rồi. Ý OANU là uống nước ở cái giếng đó cho đỡ khát rồi mình lại đi tiếp một nơi khác đào tiếp chứ ko uống nước nhiều lần ở cái giếng đó.
    ............
    Vậy thì thế gian này không đủ chỗ cho ON đào rồi.
    ON nhớ chừa chỗ cho ĐH đào một cái. Để dành mỗi khi được ON nữ khen, ĐH chui xuống đó cho đỡ ngượng.

16. Có 4 thành viên cám ơn bài của Độc hành:

Boulevard (11-03-2014),Lão K (13-03-2014),Phu sinh (11-03-2014),thuphong (12-03-2014)

Thanks
    3.762

Trích dẫn Trích dẫn của Độc hành Xem bài viết
    Đồng ý với Oa. Chị Thu Phong rất cần mẫn trong việc tìm tòi khám phá những thiết bị mà chị có trong tay. Ở lứa tuổi của chị, ĐH chưa thấy có người PN nào được như thế. ĐH có một bà bạn, mỗi khi sử dụng cái iPhone xong, bà ấy đưa cho con để nhờ tắt hộ.
    [I]
    OANU ko tài hoa như người nghệ sĩ nhưng lại có cái tính ngẫu hứng giống họ. Nếu vì nguồn sống thì OANU sẽ tận hết sức mình làm việc để hưởng những thành quả mình đáng được hưởng. Nếu vì nguồn vui OANU cũng tận hết tâm can đi khám phá quá trình ...Thôi. Còn thành quả OANU thưởng thức của các anh chị em, các bạn ở diễn đàn ko hết như ĐH nè, đa tài đa nghệ về mọi phương diện. Thưởng thức thơ văn của chị TP, TL và những người khác...
    Trong tiềm chất của mỗi con người nói chung cũng giống như tiềm năng của các loại mỏ khoáng sản. Có người xác định được chính mình là một mỏ vàng nên kiên trì khai thác như chị TP, có người vẫn trong quá trình khảo sát như OANU. (Chắc phải vác xà beng đến hết đời luôn)...
    Nên OANU thấy ai có được mỏ vàng rất chi là ngưỡng mộ và có một chút xíu ganh tị vừa đủ, để tạo cho mình một động lực ganh đua trong cuộc song...

Cám ơn bạn Độc Hành và Oa nu động viên TP thực ra TP cũng k giỏi thế đâu, rất nhiều thứ ở trong tay TP rõ ràng là hàng cực quý và mình cũng hiểu rõ giá trị của nó để thực sự trân quý nhưng loay hoay thế nào lại làm cho nó tồi tệ đi haizzz nó chưa bị thất tán là còn may lắm rồi.

Last edited by thuphong; 12-03-2014 at 05:04 PM.
    Sẽ còn có ngày mai

18. Có 4 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Độc hành (13-03-2014),Lão K (13-03-2014),OA _ NỮ (14-03-2014),Phu sinh (13-03-2014)

Thanks
    3.762

.

Hồ tây một chiều.
    Thử hiệu ứng ống kính mắt cá.
    (Được mọi người quan tâm cũng đang lúc thích nghịch trên pts chưa muốn ngưng ngang vì chán nên làm thêm một hiệu ứng nữa)

Last edited by thuphong; 13-03-2014 at 09:59 AM.
    Sẽ còn có ngày mai

20. Có 2 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Độc hành (13-03-2014),Phu sinh (13-03-2014)

Trang 14 / 22 Đầu tiênĐầu tiên ... 41213141516 ... LastLast