Bài 1 đến 7/7

Chủ đề: Mẹo nhỏ trị bong gân

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Mẹo nhỏ trị bong gân

Em đọc bài viết của chị post cũng cảm thấy ghê ghê chị à. Cậu em này em quen biết cũng hơn chục năm rồi. Từ khi chưa gia nhập môn phái này cho đến khi bây giờ trở thành một bậc sư phụ...
    Hình như em có viết về he ở NR rồi thì phải. Có thời gian he cũng tán tỉnh em dữ lắm. He luôn coi em như một ngẫu tượng để so sánh với nhưng người pn khác. He cũng chịu khó vác máy ảnh cho em đi lang thang lắm. He tìm mọi cách để làm em siêu lòng...Nhưng có một cách dễ nhất để he thành công là lợi dụng môn NDH này xong he ko bao giờ làm.
    Em có hỏi he sao ko áp dụng nó. He trả lời. " nếu dùng nó vào chuyện đó thì sẽ bị tổ phạt. mọi công lực sẽ tiêu tan hết "
    Em doạ đùa he. " Đạo cao một thước, ma cao một trượng" OK. he nghe sợ quá từ đó chỉ coi em như người chị. He luôn tâm sự với em tất tần tận mọi chuyện, nhờ em cố vấn cho cả chuyện tán gái như thế nào cho có hiệu quả nhanh và cũng làm sao để cắt đuôi cho nó chóng. Hì hì.
    He cũng kể cho em những lần đi trục ma cho những người bệnh như thế nào mà các BS hay gọi đó là bệnh tâm thần. He cũng nói với em nếu tu luyện ko cẩn thận thì rất dễ đi vào con đường tà đạo hay bị tẩu hoả nhập ma. Có điều rất đặc biệt là he chưa bao giờ rủ rê em gia nhập môn phái hoặc ngỏ í chữa bệnh dị ứng cho em ...
    Em rất ngạc nhiên khi các nữ tu sĩ cũng gia nhập môn phái này vì có một lần đôi vợ chồng mục sư đến nhà em chơi tình cờ họ gặp cậu em này ở nhà em, và họ tranh luận rất nhiều để bảo vệ lập trường của minh. Sau đó ông mục sư quay lại hỏi em đã bao giờ để cho người này chạm vào cơ thể em để truyền nhân điện chưa, em trả lời là có một lần để he chữa trị bong gân...
    Ngày hôm sau ông mục sư mời em đến nhà thờ để trục ma cho em vì he cũng nghĩ như câu chuyện trên chị kể.

Em thì hay tò mò nên cũng muốn chứng kiến cảnh trục ma của đạo tin lành có khác với cảnh phá bùa ngải của phái Mật tông trong Phật giáo ko.
    Em nhớ lại hình ảnh ngày hôm đó mà ko khỏi tức cười khi thấy một số tín đồ và ông mục sư cầm tay nhau đi vòng vòng quanh em, họ vừa hát thánh ca và nhảy múa rất là nhiệt tình và nghiêm túc. sau hơn một giờ MS hỏi em giờ cảm thấy thế nào...Em trả lời họ " Ma nó thấy mọi người ca hát vui quá nó nhảy ra khỏi tôi để cùng vui với mọi người rồi"...Hì hì.
    Cảnh trục ma trong đạo TL cũng chẳng khác mấy so với phái Mật tông trong Phật môn. Các đệ tử tụng kinh gõ mõ còn ông thầy thì cầm tay bệnh nhân đọc kinh mật tông để giải bùa ngải....
    Nói về mấy cô bạn của em gia nhập môn nhân điện học này, giờ đây họ cũng theo được đến lớp thứ 4,5 gì đó. Từ ngày họ gia nhập NDH cho tớii nay, tính tình họ cũng trở nên thần bí và thâm trầm hơn ko còn sôi nổi khi nc với em nữa, xong hỉ nộ ố ái trong con người của họ hình như lại mãnh liệt hơn. Những tranh chấp ngấm ngầm trong nội bộ, sư huynh tỉ muội của họ lại khốc liệt hơn bao giờ hết.
    Em có một đôi vợ chồng người bạn thân, người vợ tâm sự với em ông chồng mắc bệnh rối loạn cường dương hơn 10 năm nay. Em hỏi cậu em có chữa được bệnh đó ko để em giới thiệu với bạn em. He trả lời có thể chữa được nếu mở luân sa ở hai huyệt gần dưới háng...
    He đã thành công khi chưa được bệnh đó cho chồng bạn em xong lại mang đến cho gia đình cô bạn em điều bất hạnh khác. Từ ngày ông chồng khôi phục lại công lực thì he đi nổi loạn để cô vợ phòng không chiếc bóng....
    Em kể chuyện này cho ông bs tâm lý già bạn của em. He rất ngưỡng mộ cậu em đó và phán một câu luôn ở cửa miệng của he. "mèo trắng hay mèo đen ko quan trọng, miễn là mèo bắt được chuột".
    Nói chung bản thân em cũng được chứng kiến nhiều nghi lễ và những phương pháp chữa bệnh kể cả thế giới phù thuỳ đầy bí ẩn và ma thuật của Malai mà mọi người ko xa lạ gì, và em cũng có nhiều bạn bè, họ hàng họ rất có niềm tin tuyệt đối vào những môn phái mà họ theo đuổi, có những người gần như là mù quáng theo bà thượng sư Thanh hải bỏ cả sự nghiệp và vợ con. Mình chẳng phê phán gì họ chỉ khuyên họ câu. " Học gì thì học, học đạo làm người trước đã"
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 3 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Phu sinh (13-05-2012),TeacherABC (07-05-2012),thuphong (07-05-2012)