Trang 1 / 79 1231151 ... LastLast
Bài 1 đến 10/784

Chủ đề: Buồn thì viết

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Buồn thì viết

Boulevard - cái nick mang tên 1 ca khúc nước ngoài mà em yêu thích. Cái bài hát đó nó đi theo em như 1 định mệnh để rốt cuộc em vẫn luôn phải đi tìm cho mình một hạnh phúc đích thực mà phần lớn những con người bình thường đều có đó là 1 mái ấm gia đình đầy đủ và nguyên vẹn. Mong muốn nấu cho người đàn ông mình những bữa cơm mà mình mang hết tâm sức để làm với niềm vui và sự hạnh phúc của 1 người vợ quả là khó khăn với Boulevard em. Bù vào đó em đành lấy niềm vui từ những người thân trong gia đình mà em yêu quý. Đó là bố, là mẹ, là con gái thân yêu. 5 năm qua là những năm tháng em bước vào cuộc sống của 1 người ly hôn và cũng là em phải lo lắng một cách lao tâm khổ tứ để lo cho mẹ ốm rồi mất, rồi tới lượt bố ốm rồi cũng mất...

Có lúc nào cảm thấy cô độc trên con đường dài của 1 người đàn bà ly dị hay không? Có chứ rất nhiều. Nhưng điều gì đã khiến em sống và luôn nuôi cho mình niềm tin và hi vọng ? Đó chính là từ những người thân yêu trong gia đình. Họ chính là những cái barie để khiến em luôn phải hoàn thiện con người mình. Lo lắng cho bố mẹ, lo lắng kiếm tiền và theo sát cô con gái đang tuổi teen, cộng thêm việc học hành cao học đã khiến quỹ thời gian của 1 người như em luôn bận rộn... Nhưng, cũng có những khi sự bận rộn qua đi, con người ta muốn thư thái, thanh thản thì là lúc sự khao khát được làm đàn bà, quyền được yêu trọn vẹn lại thôi thúc trong em... Đi tìm mãi mà vẫn không thể tìm ra 1 tri kỷ cho mình. Phải chăng chính con người mình cũng đã có những điều không hoàn thiện. Em xây 1 ngôi nhà mới hôm nay ở Niềm riêng để xây cho mình 1 mơ ước mới. Việc đầu tiên của em là khép lại quá khứ để hướng tới những bài viết về cuộc sống và những khoảnh khắc của em, của bè bạn...

Câu chuyện đầu tiên của blog đó chính là đám cưới tập 2 của cậu em con chú ruột, sinh năm 1970. Em trai em và em cùng bước vào cuộc sống ly dị trong cùng 1 thời điểm... Có những lúc đi tìm, tìm mãi mà vẫn không tìm ra người mà mình yêu thương, cậu em vào nick và nói : "Chị gái ơi, cuộc sống buồn quá. Em tìm mãi mà chẳng ra một người đàn bà như chị của em!" và Boulevard cũng đã đùa lại em: "Ừa, chị em cũng tìm mãi chẳng ra nổi 1 người đàn ông như em trai của mình!". Quả thực, tìm được 1 người đàn ông như em trai của Bou cũng thật hiếm. Em đẹp trai, hấp dẫn, nói chuyện hay, chụp ảnh giỏi và làm kinh tế cũng giỏi. Ấy vậy mà em lại ly dị, đơn giản vì cả hai vợ chồng sống với nhau gần chục năm làm đủ phương cách mà vẫn không thể có con. Và hôm nay, em đã tìm được người tri kỷ, đám cưới của em thật hoành tráng khiến bao người ngưỡng mộ, cô dâu của em cũng thật đẹp và khi họ quyết định đám cưới thì đã có một tia hi vọng để kịp có 1 đưa trẻ vào năm rồng. Em trai đã tìm được hạnh phúc còn em thì vẫn vật vã đi tìm... Con đường đi tìm dài quá nhưng em vẫn sẽ giữ cho mình một trái tim luôn ấm áp để giành cho người đàn ông của mình những điều tuyệt vời nhất mà một người dàn bà khi yêu có thể làm...

Cuộc sống ly dị với biết bao điều tiếng từ miệng lưỡi của dư luận. Chẳng cần biết lý do vì sao chia tay, có thể vì không có con như em trai Boulevard, có thể vì ai đó là 1 người chồng tội lỗi, 1 người đàn bà không ra gì... Chỉ biết rằng họ ly dị, nghĩa là họ không bình thường, họ thiếu hụt 1 nửa... Họ thua kém những người bình thường...

Đúng, đàn ông thì phải có đàn bà và đàn bà cũng rất cần có đàn ông. Nhưng nếu chỉ để có mà phải dùng tạm bợ, để làm bồ bịch, thì Boulevard em thà sống và chẳng yêu ... Mỗi con người chỉ có 1 trái tim thôi và trái tim đó cũng chỉ có thể rung động và yêu chỉ 1 người thôi... Ngày hôm qua Bou em có thể ngã và thất bại vì 1 người đàn ông nào đó khiến trái tim em tan nát, thì ngày hôm nay em sẽ quyết vá lại cho trái tim lành lặn và khỏe khoắn để bước đi tiếp những bước đi mạnh mẽ và quyết đoán. Có thể ngày mai em sẽ mãi mãi chỉ là 1 người đàn bà single mum nhưng em nghĩ rồi sẽ có 1 ngày đôi mắt em sẽ lấp lánh hạnh phúc và nụ cười em sẽ rạng rỡ và em có thể nói với cả thế giới này em không còn cô đơn nữa...

Lấy 1 đám cưới của 1 người em họ cùng cảnh, sự chắp vá theo kiểu rổ rá cạp lại đã khiến bao gia đình lại tiếp tục tan vỡ, tiếp tục đi tìm hạnh phúc mới... Nhưng có đi thì mới tới và hạnh phúc chỉ tới với những người dũng cảm. Xin chúc vợ chồng của em sẽ sống với nhau trọn cuộc đời này. Cuộc đời này ngắn lắm, nếu không yêu nhau hết mình, không vì nhau hết mình thì khi già rồi có muốn yêu, muốn vì nhau cũng khó có thể làm tất cả... Hãy để ngày hôm nay không bị nuối tiếc, và hãy để tương lai xóa đi những niềm đau từ quá khứ...

Tôi yêu cuộc sống này, dẫu cuộc sống vẫn chưa cho tôi tất cả những điều mà tôi khao khát... Nhưng có lẽ những gì tôi đã sống, đã làm là những gì tôi cảm thấy hài lòng khi bố mẹ tôi ở suối vàng vẫn có thể tự hào về 1 đưa con gái như tôi. Bước vào cuộc sống của người đàn bà ly hôn với biết bao cám dỗ nghiệt ngã đầy cạm bẫy, với biết bao nỗi lo lắng từ việc nuôi con nhỏ, thay anh chị quán xuyến toàn bộ chuyện của dòng họ và gia đình... Chao ôi, nghĩa vụ thật nặng nề nhưng Boulevard em đã làm được tất cả... Đơn giản vì lời người bố thân yêu đã khuất luôn nói với em : "Mục hạ vô nhân! Con luôn phải biết đối diện với mọi khó khăn, hãy coi thường tất cả những khó khăn con gái nhé!". Vâng, thưa bố con đã và đang là 1 người sống có ích bởi lẽ con có 1 người bố vĩ đại nhân hậu yêu thương con và luôn chìa cánh tay ra vị tha đỡ mỗi khi con thất bại, con đổ vỡ...

Em "nợ" với bố vì bố cả đời chỉ mong mỏi được thấy con gái mình được hạnh phúc mà theo bố hạnh phúc đó chính là 1 gia đình ấm áp, không bị trơ trọi lẻ loi đi một mình trên con đường còn lại của cuộc đời. Em "nợ" với cô con gái yêu là chưa thể tìm cho con một người bố dượng yêu thương mình và yêu thương con. Và hơn hết em "nợ" với những người phụ nữ đơn thân như em một ước nguyện chứng minh rằng người phụ nữ có thể thất bại ở lần đầu nhưng cũng có thể tìm được một hạnh phúc viên tròn ở lần sau. Em "nợ" với bạn bè vì biết bao lời mời gặp gỡ, chia sẻ bởi nó chưa thể tìm được sự yên bình để có thể cười với bạn mỗi khi gặp, em không muốn mang 1 nụ cười méo mó để đến với bạn bè của mình...

Đám cưới của em trai

Và nụ cười vẫn cứ nở trên môi, vượt qua nước mắt và nỗi đau...

Em lấy cho mình tiêu đề topic là Những khoảnh khắc, hi vọng nơi đây sẽ là nơi mà bạn bè cùng chia sẻ với Boulevard em những niềm vui, nỗi buồn và cả những suy nghĩ về nhân tình thế thái... Chúc mọi người sẽ luôn gặp may mắn và niềm vui và mãi gắn bó với Niềm riêng, với Những khoảnh khắc...
    Last edited by Boulevard; 02-09-2012 at 03:17 PM.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

2. Có 12 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

anhcuaem (08-11-2012),Ban Mai (29-04-2012),Bình Nguyên (25-04-2012),get_out_cs (24-04-2012),Lão K (25-04-2012),loyal (07-09-2012),Nhím con (29-04-2012),Nhudadauyeu (24-04-2012),OA _ NỮ (25-04-2012),Sheiran (25-04-2012),tanthinh (13-06-2013),thuphong (25-04-2012)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803

Default Re: Những khoảnh khắc

Hạnh phúc của tôi

Hạnh phúc của tôi chính là nụ cười của con gái... Mỗi khi mẹ nhận được tin nhắn điện tử báo điểm của con mẹ lạ thấy vui lắm. Ngày xưa mẹ đi học toàn điểm 7, điểm 8, giờ con mẹ toàn điểm 9, điểm 10... Hihi... Mãi là niềm tự hào của mẹ gái yêu nhé. Cứ mỗi lần nghe con nói : I LOVE YOU ! MAMA! là mẹ thấy quên đi hết mệt mỏi và ưu phiền... Cứ thấy gái ngày một lớn, một xinh là mẹ lại thấy quên đi hết mọi nỗi buồn... Mẹ đã bỏ qua cho bố con mọi lỗi lầm chỉ vì bố đã cho mẹ một đứa con gái xinh đẹp như con.

"Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

4. Có 8 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

anhcuaem (08-11-2012),Ban Mai (29-04-2012),Bình Nguyên (25-04-2012),get_out_cs (24-04-2012),loyal (07-09-2012),Nhím con (29-04-2012),OA _ NỮ (25-04-2012),Sheiran (25-04-2012)

Member PhotobucketPhotobucket Bình Nguyên's Avatar
    Thanks
    1.417

Chị ui ! Có ngờ được ko ? Loài hoa kém sắc kém hương này lại mang trong mình một thông điệp thật đẹp: Lời chúc mọi ước mơ sẽ thành hiện thực cho người được tặng.

Em ko biết chụp hình, cũng ko biết làm PS đành mượn anh google tặng chị đừng chê nhé !
    *

Thơ em xuống dòng
    buồn nghiêng dấu lặng ...
    Nỗi nhớ về anh lấp mãi vẫn không đầy.

6. Có 8 thành viên cám ơn bài của Bình Nguyên:

Ban Mai (29-04-2012),Boulevard (25-04-2012),get_out_cs (25-04-2012),lovedaisy (25-04-2012),loyal (07-09-2012),Nhím con (29-04-2012),OA _ NỮ (25-04-2012),Sheiran (25-04-2012)

Newbie Photobucket
    Thanks
    71

chị ơi, k biết chia sẻ với chị thế nào, nhưng những chị c viết c đã thể hiện c là con người thế nào rồi, chị vẫn là chị của em như lúc bắt đầu em quen chị. Cứ sống với những j chị tâm niệm là đúng. Chúc c iêu luôn vui vẻ với MA.

8. Có 5 thành viên cám ơn bài của lovedaisy:

Ban Mai (29-04-2012),Boulevard (02-05-2012),get_out_cs (25-04-2012),Nhím con (29-04-2012),thuphong (25-04-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Mấy hôm nay ko vui, vào blog của B xin chút lửa mang về nhà mình sưởi cho ấm lòng, xong đọc tâm sự của em lại càng thêm chất chứa trong lòng những tảng băng giá lạnh ngắt.

Mới ngày nào
    " Quấn quít vân vê tà áo
    Run run đôi môi mở chào"

Những cảm xúc yêu đương của em lan toả khắp mọi nơi mọi chốn làm cho cho mọi người mỗi khi khi bước vào ngôi nhà của em cũng ngất ngây theo em. (may ko chìm đắm theo em) hì hì
    Khi chị đọc những ngôn từ thăng hoa bay bổng của em, chị ước sao TY em cứ đẹp mãi như thế, dù vẻ đẹp đó mong manh hư ảo như sương trời Sapa ngày nào...

Ngày thần tiên em bước lên ngôi
    Đã nghe son vàng tả tơi
    Trầm mình trong hương đốt hơi bay
    Mong tìm ra phút sum vầy

Em có cảm giác những ca từ của NS VTA đã ám thị vào đoản khúc tình của em ko?

Thương em quá

"Xa nhau rồi, thiên đường thôi lỡ, cho thần tiên chấp cánh...
    Xót đau người tình si..."

Chị nghe ai nói rằng, hình như em thì phải. "khi mình thất tình mình mới sống thật với mình nhất" Phải, mình sống thật với mình nhất và mình cũng nhìn thấy được sự thật trần trụi nhất....

.Có thể vì thế nên em mới nhận ra "Khép lại quá khứ để hướng tới tương lai... Mà đôi khi tương lai lại chính từ trong quá khứ... mà ai đó không biết..."

Ai ai cũng biết, Mỗi một cuộc tình đều giống như một ván bài, và ai cũng nghĩ nếu giữ được con bài tẩy đến phút cuối cùng sẽ thắng. Nhưng thắng chưa chắc đã là thắng vì biết đâu đối phường đã thấu hiểu được con bài tẩy đó . ....
    Người đàn ông biết chơi, họ chơi đàn bà chứ không chơi tình cảm...Đó mới là một người đàn ông chân chính

Hôm qua thấy chị buồn. MK gọi phone an ủi chị câu thơ, chị cũng tặng lại em câu đó.

Hãy cố vươn vai mà đứng
    Tô son lên môi lạnh lùng
    Hãy cố yêu người mà sống
    Lâu rồi đời mình cũng qua

Last edited by OA _ NỮ; 25-04-2012 at 09:37 AM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

10. Có 7 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

anhcuaem (10-08-2013),Ban Mai (29-04-2012),Boulevard (25-04-2012),get_out_cs (25-04-2012),lovedaisy (25-04-2012),loyal (07-09-2012),Nhím con (29-04-2012)

Thanks
    5.803

Vì sao phụ nữ khóc ? (Bài này em đọc lâu lắm rùi nhưng đọc lại vẫn thấy ý nghĩa)

Cậu bé hỏi mẹ của mình: "Mẹ ơi, vì sao mẹ khóc?"
    "Bởi vì mẹ là 1 phụ nữ"

Vẫn ko hiểu, cậu bé chạy đến bên cha mình: "Cha ơi, tại sao mẹ lại khóc?" "Mọi phụ nữ đều có thể khóc chẳng vì 1 lí do nào cả" sau 1 hồi trầm ngâm, người cha chỉ có thể nói với cậu bé như vậy.

Cậu bé lớn dần và trở thành 1ng đàn ông nhưng vẫn luôn tự hỏi. Một ngày, cậu quyết định gọi điện cho Thượng đế và hỏi: "Thưa ngài, Ngài có thể cho con biết, tại sao phụ nữ lại có thể khóc dễ dàng như vậy?"

Thượng đế cười mà rằng: "Khi tạo ra phụ nữ,
    1. Ta đã ban cho họ 1 đôi vai đủ cứng cáp để có thể gánh vác cả thế giới, nhưng vẫn đủ mềm mại để đem lại sự dễ chịu.
    2. Ta đa ban cho họ sức mạnh tiềm ẩn để chịu đựng sự đau đớn của việc sinh nở.
    3.Ta ban cho họ sự cứng rắn cho phép họ giữ vững tinh thần ngay cả khi tất cả mọi người đều từ bỏ, vượt qua cả ốm đau hay mệt mỏi để chăm sóc gia đình mà ko 1 lời phàn nàn.
    4. Ta ban cho họ 1 trái tim đầy cảm xúc để yêu thương con cái dưới bất kì hay trong mọi trường hợp, thậm chí ngay cả khi chúng làm họ tổn thương nặng nề.
    5. Ta ban cho họ lòng vị tha để có thể tha thứ cho những lỗi lầm tưởng như kéo dài vô tận của các ông chồng và nhào nặn hình dáng của họ từ chiếc xương sườn của người đàn ông.
    Cũng giống như những chiếc xương sườn kia, họ sẽ làm nhiệm vụ bảo vệ trái tim người đàn ông.
    6. Ta ban cho họ sự khôn ngoan để nhận biết rằng 1ng chồng tốt ko bao giờ làm tổn thương người vợ, chỉ là đôi khi, anh ta muốn thử thách niềm tin và lòng quyết tâm của người đang cùng mình sánh bước.
    7. Và cuối cùng ta ban cho họ 1 giọt nước mắt để rơi. Đây là 1 đặc quyền của phụ nữ để sử dụng cho bất cứ khi nào họ cần đến."

"Con thấy đó, con trai" Thượng đế cất lời : "vẻ đẹp của người phụ nữ ko thể hiện ở quần áo họ mặc, dáng vẻ họ có, hay cách họ chải tóc. Vẻ đẹp của người phụ nữ là những gì nằm trong đôi mắt kia, bởi đó chính là con đường dẫn đến trái tim- nơi tình yêu ngự trị".

12. Có 5 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Ban Mai (29-04-2012),get_out_cs (25-04-2012),loyal (07-09-2012),Nhím con (29-04-2012),OA _ NỮ (26-04-2012)

Thanks
    5.803

Trích dẫn Trích dẫn của Bình Nguyên Xem bài viết
    [CENTER]
    Chị ui ! Có ngờ được ko ? Loài hoa kém sắc kém hương này lại mang trong mình một thông điệp thật đẹp: Lời chúc mọi ước mơ sẽ thành hiện thực cho người được tặng.
    Em ko biết chụp hình, cũng ko biết làm PS đành mượn anh google tặng chị đừng chê nhé !

Chị không chê đâu mà rất thích, thích hơn vì đằng sau bông hoa đó là lời chúc em gái ạ. Đám cưới em trai ở Hải Phòng, rất tiếc là lúc đó chưa có số của em. Nhất định rồi sẽ có ngày gặp em nhỉ? Chậm nhất là .... sinh nhật Niềm riêng nhé!
    Last edited by Boulevard; 10-09-2012 at 09:10 AM.

14. Có 5 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Ban Mai (29-04-2012),get_out_cs (25-04-2012),loyal (07-09-2012),Nhím con (29-04-2012),Sheiran (25-04-2012)

Thanks
    5.803

1 tuần với 3 cuộc tụ tập bạn bè, bạn bảo là hễ nó có chuyện gì là nó mới rảnh... còn không thì cấm có thấy cái mẹt... hic hic... Yêu bạn thế cơ chứ. Chúng tôi, 4 người bạn đã chơi với nhau 20 năm rồi, tình bạn thật đẹp và mãi mãi vĩnh cửu. Nhớ cái thời còn là sinh viên, khi tôi có học bổng 11.000 đồng. Hỉ hả mời các bạn đi ăn khao, rốt cuộc thì ăn và uống hết tới 20.000 đồng lận. Vậy là lỗ vốn, nhưng được cái con bé tính xởi lởi và hồi đó kiếm tiền cũng giỏi nên chẳng có so đo.

Nhớ có 1 lần, 4 đứa đi ăn bánh gối ở Lý Quốc Sư, 1 cô bạn cứ cam đoan là chỉ có 3000 đồng 1 bát bánh gối thôi, ai dè lên tới 4.000 rồi, tính ra tính lại thì thiếu tiền 1 cốc, vậy là chính cô bạn đó lóc cóc bảo chúng mày gọi thêm mỗi đứa một cốc chè sen, tao đi vay tiền... 3 đưa ngồi ăn mà nơm nớp lo giả dụ bạn của bạn không có nhà thì không biêt bạn xoay đâu ra tiền để trả nợ mồm đây? Lúc đó làm có điện thoại mà gọi hỗ trợ đường dây nóng... Và rùi bạn trở về, mặt mũi đầy nghiêm trọng ghé vào ngồi và dõng dạc tuyên bố: Đứa nào ăn thêm cứ ăn, tao vay được ối tiền... hichic... Thời sinh viên nghèo mà vui, và cái tình nghĩa đó theo mãi chúng tôi tới bây giờ. Giờ ngồi Quán Ngon tiền tới cả triệu nhưng đứa nào cũng đòi trả tiền, cứ tới tiết mục là tranh nhau... Đứa nào mà được trả thì vui ra mặt...
    Học có 1 năm đại học, rồi mỗi đứa 1 phương, và tôi thì chuyển sang học báo chí, đi ngược lại với cả 3 cô bạn, 1 người là nghệ sĩ rồi bỏ nghề trở thành 1 bà chủ doanh nghiệp ra trò, 1 cô bạn thì chuyển sang học kinh tế và rốt cuộc thì giờ thành 1 tổng giám đốc của 1 công ty quảng cáo cỡ lớn, duy nhât chỉ có 1 bạn là học tới cuối cùng để trở thành giám đốc CLB thời trang Hà Nội.

16. Có 7 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

anhcuaem (10-08-2013),Ban Mai (29-04-2012),get_out_cs (26-04-2012),loyal (07-09-2012),Nhím con (29-04-2012),OA _ NỮ (26-04-2012),Sheiran (25-04-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Tazang's Avatar
    Thanks
    1.108
    Thanked 2.452 Times in 528 Posts

Tuyền người đẹp và thành đạt nhể
    "Người vá trời lấp bể - Kẻ đắp lũy xây thành
    Ta chỉ là chiếc lá - Việc của mình là xanh
    "

18. Có 3 thành viên cám ơn bài của Tazang:

Ban Mai (29-04-2012),Boulevard (25-04-2012),Sheiran (25-04-2012)

Thanks
    5.803

Trích dẫn Trích dẫn của Tazang Xem bài viết
    Tuyền người đẹp và thành đạt nhể
    Duy nhất mỗi Bou em là không đẹp và thiếu thành đạt nhất...
    1 cô bạn ở góc bên phải đã từng là diễn viên của Đoàn kịch công an đấy bác Tặc ạ. Thì tới cái tuổi sắp đầu 4 rùi thì cũng phải viên mãn chứ... Mỗi em là thiếu đủ thứ nên chưa gọi là thành đạt... Bác Tặc còn nhớ nàng bên góc trái không? Anh em mềnh ngồi cà phê cà pháo với nàng rồi mừ... Hồi đó nàng bận rộn nên trang phục tuềnh toàng làm mất hình ảnh mà Bou đã quảng cáo với bác, để lần sau gặp bác chắc sẽ ngon hơn nhể? hichic
    Last edited by Boulevard; 26-04-2012 at 06:52 AM.

20. Có 6 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Ban Mai (29-04-2012),get_out_cs (26-04-2012),loyal (07-09-2012),Nhím con (29-04-2012),Sheiran (25-04-2012),tanthinh (14-06-2013)

Trang 1 / 79 1231151 ... LastLast