Bài 1 đến 10/784

Chủ đề: Buồn thì viết

Hybrid View

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Re: Những khoảnh khắc

Cuộc đời đúng là cần 1 chữ duyên...

Anh gọi cho em thông báo anh đã chính thức chuẩn bị là người tự do... Thì em lại không còn tự do nữa. Em đã trói cuộc đời mình với 1 người đàn ông giống như bất cứ người phụ nữ nào ở trên đời cũng khao khát, thèm muốn bị trói, để được mất tự do... Đơn giản vì em vốn dĩ là 1 đứa thiếu thốn tình cảm, em chỉ muốn được yêu, được chở che, thậm chí ngôi nhà em chỉ cần xuất hiện bóng người đàn ông là em cảm thấy an lòng và yên tâm... Em thích anh, rất thích là đằng khác. Và em biết, anh cũng thích em, rất thích... Chúng ta luôn như 2 đường thẳng song song, chưa bao giờ chạm vào nhau. Đi bên anh, em vẫn có bạn trai. Đi bên em, anh dù né tránh nhưng vẫn có một bóng hồng phía sau anh...

Em vẫn biết chúng ta là đàn ông và đàn bà. Đàn ông thì phải cần có đàn bà và đàn bà thì cũng vậy... Một nửa của em có thể chưa đủ để cho em tận hượng tất cả dư vị của hạnh phúc tột cùng của 1 người đàn bà. Nhưng cũng vừa đủ để cho em yên tâm hạ cánh không bị hẫng hụt như em đã từng bước hụt... Khi em bước hụt, chơi vơi là khi em có anh và bạn bè ở bên em. Và khi anh chơi vơi nhất em may mắn xuất hiện và phần nào đã giúp anh thoát khỏi sự bi luỵ cùng cực của nỗi đau anh phải trải qua...

Hôm trước em vô tình ngồi bên người bạn trai, cũng là 1 người anh yêu quý và trân trọng em như anh. Vô tình anh ấy lại biết anh, đồng cảnh cùng anh... Những lời nhận xét của anh ấy về anh khiến em không khỏi tự hào. "Hắn hiền lắm... và nhẹ nhàng lắm". Hai yếu tố ấy chính là sự mong chờ của 1 người đàn bà đối với người đàn ông của mình, nhất là với một người đã từng đổ vỡ nhiều lần như em, rất cần một sự nhẹ nhàng, nâng niu... Nếu ngày đó em không bước đi và anh sẽ tự do sớm hơn thì sao nhỉ??? Chẳng thể nói được điều gì nhưng rõ ràng những cảm xúc của em đối với anh nó sâu lắng, nhẹ nhàng và rất đẹp... Chưa khi nào anh nặng lời, chưa khi nào anh nỡ từ chối em khi mà em thật sự cần có anh...
    Còn giờ đây, em không thể có mặt khi anh cần có em như anh đã từng làm với em. Em mong anh sẽ tìm được 1 người đàn bà hiền, ngoan và cả tinh tế, mang tới cho anh một tình yêu ấm áp, sâu lắng, đủ để xoá đi những nỗi đau đã trải dài qua năm tháng đời anh.
    Hạnh phúc anh nhé <3

"Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

2. Có 4 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Nhudadauyeu (15-08-2014),Phu sinh (16-08-2014),thuphong (15-08-2014),Triplec (25-08-2014)