Bài 1 đến 10/11

Chủ đề: Khau nhục

Hybrid View

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Re: Khau nhục

Chẹp chẹp... Hôm nào em sẽ thử làm xem... món này hơi béo nhưng nhìn hấp dẫn nhỉ? Chị Oa khéo tay quá thui. Khi nào về VN chị trổ tài nấu nướng, bọn em sẽ làm chân phụ để thưởng thức nhé. Ăn nhà hàng mãi có khi ăn các món chính tay chị em nhà mình nấu các anh em NR lại thấy khác lạ! he he
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Dung_SHA (03-04-2012),mktone (02-04-2012),OA _ NỮ (03-04-2012),Phu sinh (04-04-2012),Sheiran (03-04-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Em chưa bao giờ xuống HP ofline nên chưa nếm thử các món ăn của chị nấu như mấy cô ở HN và mem HP nhà mình.
    Mỗi khi chị có mặt ở HP tuần nào chị chẳng ới mấy cậu em "KKG" đến nhà chị để mấy chị em bù khú... Chị thì ko trực tiếp nấu mà chỉ nói cách nấu cho các chị của chị nấu thôi. Lần nào cũng được các cậu em ko tiếc lời khen ngon về chất và lượng của các món ăn của các chị gái chị nấu. (ko khen lần sau ai mời). hì hì. Nên các chị gái chị thich lắm cứ gạ chị gọi cái "đám sành điệu" đến để nếm đồ ăn các chị ấy nấu.
    Có một lần nấu lẩu đồ biển, chị chỉ cho các chị gái giã mực, tôm rồi viên từng viên nhỏ để thả vào nồi...Ăn vừa giòn vừa ko ngấy..Thêm vào món nấm cuộn với cá hồi nhúng...Vị béo của cá, vị thơm và giòn của nấm quyện vào nhau trong đầu lưỡi khiến nó cứ muốn miên man, miên man mọi cảm giác.

Một lần khác chị nấu lẩu đuôi bò, phải dặn người bán hàng cả tuần mới có được đầy đủ lục phủ ngũ tạng của con bò để làm thành một nồi lẩu sóng sánh thơm lừng mùi rượu vang thượng hạng...
    Còn mỗi khi ra ngoài các cậu em mời ăn lẩu, chị hay mang theo sá sùng, nấm hương và sâm để thả vào nồi lẩu cho nó thi vị hóa thêm cuộc đời...
    Ngoài ra còn nhiều món khác nữa chắc đám KKG nhà mình thử hết rồi. Món thịt hun khói cuốn nhân tôm thập cẩm chiên giòn. Món thịt ba chỉ rán được tẩm ướp bằng gia vị Đài loan chị mang từ bên này về. Món gà rang muối... món khau nhục, món ba ba tần...
    Nói chung chị được mấy anh nhớn chiều chuộng chị bao nhiêu, chị lại chiều lại các cậu em nhà mình như thế bởi vì rượu ngon phải tán mới thơm, nên mấy chị em được cái hợp cạ, hợp gu, hợp ngữ pháp lắm...Hì hì. Thôi tán mãi chỉ tổ thêm nỗi nhớ đong đầy...
    Last edited by OA _ NỮ; 03-04-2012 at 04:41 AM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

4. Có 5 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Boulevard (03-04-2012),Dung_SHA (03-04-2012),mktone (03-04-2012),Phu sinh (04-04-2012),Sheiran (03-04-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Dung_SHA's Avatar
    Thanks
    3.036
    Thanked 2.340 Times in 551 Posts

Thật khâm phục tài nấu nướng của chị Oa, đọc xong đã thấy thèm !

6. Có 4 thành viên cám ơn bài của Dung_SHA:

Boulevard (03-04-2012),mktone (03-04-2012),OA _ NỮ (03-04-2012),Phu sinh (04-04-2012)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Chẹp chẹp... Hôm nào em sẽ thử làm xem... món này hơi béo nhưng nhìn hấp dẫn nhỉ? Chị Oa khéo tay quá thui. Khi nào về VN chị trổ tài nấu nướng, bọn em sẽ làm chân phụ để thưởng thức nhé. Ăn nhà hàng mãi có khi ăn các món chính tay chị em nhà mình nấu các anh em NR lại thấy khác lạ! he he
    ... Biết đến bao giờ...

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Em chưa bao giờ xuống HP ofline nên chưa nếm thử các món ăn của chị nấu như mấy cô ở HN và mem HP nhà mình.
    .......
    Nói chung chị được mấy anh nhớn chiều chuộng chị bao nhiêu, chị lại chiều lại các cậu em nhà mình như thế bởi vì rượu ngon phải tán mới thơm, nên mấy chị em được cái hợp cạ, hợp gu, hợp ngữ pháp lắm...Hì hì. Thôi tán mãi chỉ tổ thêm nỗi nhớ đong đầy...
    ... Saigon toàn ở KS, chả bao giờ được....

8. Có 2 thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

mktone (05-04-2012),OA _ NỮ (05-04-2012)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Để OA NỮ về VN vào SG mua một căn chung cư để nấu ăn và tiếp đón bạn bè nhà. Hì hì. Đó là ước mơ của OA đó PS ơi. Lần trước về tính mua rồi xong ko đứng được tên nhà, nếu có song tịch thì ok nhưng phải xin cơ và cần thời gian nên OA nản quá lại thôi. Thôi đành tiếp tục ở ...KS .
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

10. Có 2 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

hahaha (15-04-2012),Phu sinh (19-04-2012)