Bài 1 đến 8/8

Chủ đề: Bún bò Nam bộ

Hybrid View

Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket thuphong's Avatar
    Thanks
    3.762
    Thanked 7.876 Times in 1.850 Posts

Default Re: Bún bò Nam bộ

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Đây là món tủ của em đó chị à. Làm vừa nhanh, vừa dễ ăn lại ngon nữa.
    Nhà chị mọi người cũng là fan của món này em ạ, thêm người mới nên chịu khỏ thể hiện hơn...

Trích dẫn Trích dẫn của MocXinh_MumMim Xem bài viết
    Trong SG thay thịt bò xào bằng thịt nướng ===> Bún Thịt Nướng. Hi hi. Nhớ hồi vào SG đi chợ Bến Thành với chị Oa xong mua về khách sạn 2 tô Bún Thịt Nướng to đoành, ăn muốn chết luôn...
    Chị cũng thích món này,

Trích dẫn Trích dẫn của Ban Mai Xem bài viết
    Tối qua Mai đọc món này tính hum nay làm luôn đãi khách nhưng nhà hết hành khô xung quanh chỗ Mai ở kiếm hành khô không dễ đành để dịp khác vậy. Cũng chẳng sẵn tía tô nữa, kinh giới thì nhìu.
    Con gái thử thay hành bằng tỏi coi sao vì thịt bò hợp với tỏi mà, tỏi để nguyên tép phi cũng ngon lắm.

Trích dẫn Trích dẫn của MocXinh_MumMim Xem bài viết
    Không có hành khô thì giống Bún Thịt Nướng mà em nói đó chị Mai. Chị thử băm nhỏ tỏi phi vàng giòn lên thay thế xem.
    Mĩm đã được ăn tỏi phi chưa nhỉ. Hihihi... phải kiêng nhiều thứ... k có em bé phản đối
    Sẽ còn có ngày mai

2. Có 2 thành viên cám ơn bài của thuphong:

Ban Mai (16-10-2011),Phu sinh (17-10-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket MocXinh_MumMim's Avatar
    Thanks
    24

Trích dẫn Trích dẫn của thuphong Xem bài viết
    Nhà chị mọi người cũng là fan của món này em ạ, thêm người mới nên chịu khỏ thể hiện hơn...

Chị cũng thích món này,

Con gái thử thay hành bằng tỏi coi sao vì thịt bò hợp với tỏi mà, tỏi để nguyên tép phi cũng ngon lắm.

Mĩm đã được ăn tỏi phi chưa nhỉ. Hihihi... phải kiêng nhiều thứ... k có em bé phản đối
    Chị thuphong với em ý tưởng lớn gặp nhau rôi. Em ko có hành khô cũng hay phi tỏi cho vào, ăn cũng ngon.
    Em thì giờ chưa đc ăn tỏi rồi, sợ sữa hôi thằng nhỏ nhè ra. Hi hi. Kiêng đủ thứ.

4. Có 3 thành viên cám ơn bài của MocXinh_MumMim:

Ban Mai (18-10-2011),Phu sinh (17-10-2011),thuphong (17-10-2011)

Newbie PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    2.540

@ Mẹ Thu Phong
    @ Em MX

Chắc là đợi mấy hum có thời gian rảnh đi tìm mua hành thui, tỏi nặng mùi quá, đã xào thịt bò với tỏi rùi lại phi thơm tỏi bỏ vô nữa Mai sợ ăn không được ngon như có hành.