Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 LastLast
Bài 41 đến 50/59

Chủ đề: Cười nhé ...hehehe..!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803
    Thanked 1.542 Times in 492 Posts

Default Ðề: Cười nhé ...hehehe..!

Em đáng yêu!
    Cầu Giấy, bên dòng sông Tô Lịch
    Ngày buồn tháng nhớ , năm cô đơn
    Cuộc đời , số phận và định mệnh

Em yêu !
    giữa chốn fồn hoa của đô thị
    hoà trong cái nóng bức của mùa hè rồi dần sang thu ,đang đón chờ mùa đông lạnh giá tưởng như khiến anh có thể bị cuốn hút theo vòng xoay đó và quên đi được em
    nhưng không!

em không hiện ra trong anh ngay hiện thực nhưng em lại hành hạ anh ngay ở trong những giấc mơ, nhất là những cơn ác mộng .

Từ khi gặp em anh lại như thằng lẩn thẩn ấy. Tâm hồn toàn treo ngược cành cây nhưng may mà không lộn cổ xuống đất...Phù...

Em cũng yên tâm rằng, vì tình yêu của anh, vì em ... chứ 10 chú như thầy của em anh cũng tiễn biệt ngàn thu, ngàn năm khuất bóng. Khi ra hầu toà anh sẽ cùng em chịu án như nhau để chúng ta cùng sống chung một chỗ cho an toàn....Đó là nơi nào thì em cũng biết rồi đấy. Yên tâm sống nơi đó chỉ có chúng ta, đất, cát và bê tông sẽ làm bạn với chúng ta. Chúng ta sẽ bên nhau mãi mãi mà chẳng sợ họ hàng bên nhau em nhể !!!
    ------------------------------------------------------------------------
    Trong đôi mắt em, anh là tất cả ...!!!

Diamond Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Nhudadauyeu's Avatar
    Thanks
    1.803

Trưa không ngủ!!!

Ngày lành tháng rách,ngày rột tháng mưa,ngày thừa tháng thiếu!

Người yêu bé bỏng của anh ơi! Giờ này em đang làm gì vậy? Em có biết là anh nhớ em lắm không?? Đôi mắt ốc nhồi dễ thương, làn môi như ăn nhầm ớt hiểm và hàm răng như những cô Hàng Xén được nhà thơ Hoàng Cầm miêu tả trong bài thơ Bên Kia Sông Đuống của em cứ hiện hữu trong đầu anh làm anh càng nhớ nhung em ra riết.
    Giờ này chắc em đang say giấc nồng với những món ăn em đem vào trong giấc mơ của mình. Em có biết anh đang lo lắng lắm ko? Chiếc vành xe của anh bây giờ vẫn chưa được thay mới. Nó vẫn hàng ngày chở anh đi làm với một kiểu cách MatXa hay nói đúng hơn là vừa đi vừa nhảy trên yên xe vì chiếc vành méo mà em đã gây ra đó em yêu ơi ! Nếu như em nghe lời anh chịu khó ăn ít đi 3 tô bún Riêu thì đâu đến nỗi xe anh phải như vậy. Với 7 tô bún Riêu em ăn đã làm anh cảm thấy vị mặn của Mắm Tôm mặc dù anh không có ăn sợi bún nào cả. Nụ hôn của em đã làm anh biết thế nào là HÔNNNNNNNNNNNNN !!!

Thôi anh nhớ em cũng chỉ viết được vậy thôi nếu viết thêm nữa thì anh không dám nói là anh không xé nát bức thư này đâu ! Chào người yêu bé nhỏ như con voi còi của anh nha!

Thanks
    1.803

Anh à!
    nhớ anh quá đi thôi thật là khó chịu anh cứ mãi xa em đợi anh hoài mà anh chẳng đến, hôm anh hứa đưa em đi shopping đó, còn nhớ không anh ? anh không đến làm đêm đó em không ăn, ngày không ngủ, khuya lắm rồi mà đầu gối cứ thức chong chong. giận anh thiệt ah nha.

em nào có ước mơ nhiều vì quá yêu anh mà ốm đau hao mòn, bây giờ đi xe toàn phải mua hai chỗ, anh biết tội anh chưa?

thôi em không giận anh nữa đâu, bây giờ anh khỏi chưa vậy ? bệnh đó là khó chữa lắm nha, không bôi còn i ốt thì chẳng hết đâu, ngày xưa bao nhiêu người khen đôi ta đẹp đôi vậy mà bây giờ ra đường họ cứ hỏi em đưa ông đi chơi ah, giận thiệt họ còn bảo anh người không ra người, chắc họ lé anh nhỉ, chí ít anh vẫn đẹp bằng Lâm Chí Dĩnh mà nghe nói Lâm Chí Dĩnh hồi nọ ngã toét cả mặt chẳng biết khỏi chưa.

bye anh yêu nha, hẹn gặp lai trong mộng mà anh đừng hù em nữa nha hôm nọ anh không đeo mặt nạ làm em tưởng thằng khùng nào chứ...
    bye.

Thanks
    1.803

Em yêu! Cuối cùng thì anh cũng đã tán được em. Ngay từ phút đầu tiên nhìn em gác chân lên bàn phím phì phèo điếu thuốc lá là anh đã thấy tê tái cả cõi lòng. Anh tự nhủ thầm trước sau gì thì anh cũng phải tiêu diệt được em.

Con đường quen em sao mà chông gai như rừng u nước độc. Anh đã tốn bao nhiêu tiền để dụ bà Tám bán cá (Thì **** Tám nhiều chuyện đó), nhờ bả giúp anh... Mà bả cũng lợi hại thiệt, bả đã biến anh từ một chàng thanh niên hiền như thỏ đế trở nên một chú nai tơ dưới gót chân em. Nhiều khi anh nghĩ: Tại sao anh lại mê em ??? Phải chăng là vì sắc đẹp của em. Mà công nhận là em đẹp thiệt. Ôi sắc đẹp của em như sắc nuớc hương trời, tươi như bông hoa tàn tạ giữa mùa đông lạnh giá. Mỗi khi em nở nụ cười khô héo trên đôi môi thâm sì thuốc lá là anh run rẩy sụm ba sườn.

Đã bao lần anh nhủ lòng rằng đời anh không thể thiếu em. Anh nhớ em như ngoại anh nhớ miếng trầu, như cậu anh cần vợ, như mợ anh thích cần sa và như ba anh mê thuốc lá. Xin em hãy yên tâm mà giao phó cuộc đời em cho anh. Rồi anh sẽ đưa em đến một chốn bình yên, nơi chỉ có tiếng cóc nhái mèo kêu, chuột la chó sủa. Nơi đó ta sẽ sống với nhau thật là hạnh phúc, con cháu từng đàn.
    Viết tới đây anh thấy nhớ em vô chừng, muốn cắn em ngàn miếng, muốn chặt em thành trăm khúc mà bỏ vào mai-crô-guây để làm tình yêu 7 món mà nhậu lai rai . Nói tới ăn tự nhiên anh thấy đói, thôi anh đi nấu mì gói anh ăn kí đã. Giã từ em và hẹn ngày tái ngộ.

Thanks
    1.803

Cuối cùng sự thật cũng đã rõ ràng.....

Em cũng đã biết trước anh rồi anh sẽ bỏ em ra đi như bao người khác. Em đối với anh như một chiến tích nữa thêm vào danh sách của anh. Rồi anh sẽ quên em như bao người con gái khác, tên em cũng sẽ chìm vào dĩ vãng như một lãng quên. Em không trách anh đâu vì tình yêu có thể đến với nhau trong những giây phút dối lừa. Anh yêu em vì sắc đẹp của em? Đừng tự trách mình nữa mà anh, vì anh đâu phải người đâu tiên đến với em vì nhan sắc. Bao lần em đã ngộ nhận, đã đau khổ bởi điều này. Đàn ông ham sắc tới vậy sao anh? Đôi khi tự nhìn mình trong gương sao em cảm thấy cam ghét bản thân mình tới vậy? Tội lỗi gì khi được ông trời ban cho sắc đẹp nhưng số phận đâu khác chi Thúy Kiều.....

Em chỉ muốn được sống bình yên, sống hạnh phúc bên người mình yêu....... Tự hỏi trên thế gian có ai được hoàn toàn hạnh phúc trong tình yêu đúng ko anh? Từ khi anh xa em, em lại càng đốt thuốc nhiều hơn. Bây giờ chắc anh nhìn thấy em, anh ko dám hun em nữa đâu. Đôi môi thắm hồng của em ngày nào giờ càng thâm sì bởi thuóc lá anh ah`....
    Dù sao thì em vẫn mong anh luôn hạnh phúc bên người anh yêu và đừng bao giờ nghiện thuốc như em anh nhé, hỏng răng đấy !
    _________

Thanks
    1.803

Ai cũng biết chân lý sinh ra trong tranh luận, thế chân lý miễn bàn cãi thì chui ở đâu ra? ( Socrat)
    Hạnh phúc ko ở tiền bạc, mà ở số lượng của nó. ( Morgan)
    Không phải lời nói đi đôi với việc làm bao giờ cũng tốt, nhiều thằng nói ngu bỏ mẹ. ( Lỗ Tấn)
    Cái gì ko mua được bằng tiền thì mua được bằng rất nhiều tiền. ( Rockfeller)

Thanks
    1.803

Chàng đang say sưa ngủ sau 1 ngày dài làm việc mệt. Bỗng nàng lay nhẹ chàng, thủ thỉ:
    - Chàng ơi! Thiếp muốn....
    - Trời lại nữa sao! Làm suốt đêm hôm qua rồi còn gì
    - Nhưng mà thiếp muốn, hôm qua chưa "phê"!
    - Được rồi! Được rồi!
    - Chàng thiệt đáng yêu! Cái đó đâu rồi!
    - Đây nè, muội nắm được không?
    - Rồi rồi, đúng rồi, thế thế, từ từ thôi! Đã quá!
    - Đủ chưa?
    - Thêm tí nữa đi huynh!
    - Mệt quá! Lần sau muốn ăn kem thì tự đút lấy, cứ bắt huynh đút cho ăn hoài, làm như con nít không bằng!

hìhì

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    3.717
    Thanked 3.039 Times in 1.244 Posts

10 ly và hai giờ đêm

Gần sáng, chồng khật khưỡng về nhà, vợ vừa mở cửa vừa đay nghiến:
    - Tôi đã dặn ông bao nhiêu lần rồi, đừng uống quá hai ly và phải về nhà trước 10 giờ đêm!
    - Ôi, xin lỗi bà, tôi cứ hay bị lẫn hai con số ấy.
    Last edited by TeacherABC; 14-01-2010 at 11:05 PM.

Thanks
    3.717

Không để ngày mai

Có người khuyên giám đốc muốn nâng tinh thần làm việc của nhân viên, nên treo khẩu hiệu: “Việc hôm nay chớ để ngày mai”. Một tháng sau, người này hỏi giám đốc:
    - Nhân viên của anh phản ứng thế nào với khẩu hiệu đó?
    - Thủ quỹ của tôi biển thủ tiền ngay hôm ấy, trưởng phòng tổ chức biến mất với cô thư ký của tôi và tất cả người khác đồng loạt đòi tăng lương.
    Last edited by TeacherABC; 14-01-2010 at 11:04 PM.

Thanks
    3.717

Hôn có hại cho sức khỏe

Hai anh chàng nói chuyện với nhau:
    - Này, nghe nói hôn rất có hại cho sức khỏe, có đúng không nhỉ?
    - Đúng đấy! Hồi nọ, tớ hôn một cô đã có chồng, thế là phải nằm viện mất những 5 tháng...!

Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 LastLast