Bài 1 đến 10/15

Chủ đề: Nhắn Nhủ Các Cô Dâu Tương Lai - Nguyên Tắc Để Lấy Được Người Chồng Tốt

Threaded View

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Talking Re: Nhắn Nhủ Các Cô Dâu Tương Lai - Nguyên Tắc Để Lấy Được Người Chồng Tốt

Trích dẫn Trích dẫn của Triplec Xem bài viết

Cuối cùng thì là chuyện tri kỷ, chắc em Boulevard đùa thôi, nhưng Triplec vẫn nghĩ rằng người ta có thể chọn (tuyển) vợ, chồng nhưng không thể chọn tri kỷ bởi tri kỷ là chuyện tinh thần, tâm hồn, tình cảm không thể có được và cũng không thể giữ được bằng lý trí.
    Em không đùa chị ơi. Em không tuyển chồng nữa thiệt mà... em sẽ vừa hạ và vừa nâng tiêu chí của mềnh ... Không tuyển chồng vì không tìm được người nào tâm đầu ý hợp (vì cũng có 1 phần suy nghĩ những người đàn ông tốt thường có vợ hết roài), nhưng tuyển tri kỷ nghĩa là không cứ phải sống ở bên nhau mà chỉ cần tâm đắc, yêu quý nhau ở 1 điểm gì đó như sự hòa hợp về tâm hồn, tình cảm và sẵn sàng có mặt bên nhau lúc khó khăn... tri kỷ của em là vậy thoai.

Thực ra muốn có chồng tốt thì bản thân người vợ cũng phải tốt, đó là 1 nguyên tắc chung... Tuy nhiên, trong cuộc sống mọi cái cũng không thể trọn vẹn được như mình mong muốn đâu, vấn đề là có bằng lòng với thực tế hay không thui... Em vẫn thấy những người chồng ở ngoài xã hội rất giỏi, thông minh và hấp dẫn nhưng về nhà lại chấp nhận sư ghen bóng, ghen gió của vợ một cách phi lý thậm chí vô học, em chứng kiến cảnh những người vợ xinh đẹp, giỏi giang thành đạt, nhưng nhẫn nhịn bị chồng đánh đập khi uống rượu say hoặc chỉ vì vũ phu... Họ vẫn là những đôi đũa lệch trong đời sống vợ chồng, tuy nhiên, họ đã chấp nhận vì nhiều trách nhiệm khác...

Em và nhiều chị em phụ nữ luôn thích những người đàn ông giỏi giang, hấp dẫn, thông minh... nhưng vẫn biết họ chưa chắc phải giành cho mình (nếu có, phải chờ đợi và tìm nhưng cũng khó lém, giống như trúng số độc đắc vậy), còn nếu muốn "góp gạo thổi cơm chung" tới với nhau một cách gượng ép... em cũng đã ăn đạn roài... Tri kỷ có thể hiểu là 1 người đàn ông, nhưng có thể hiểu cả ở 1 tình bạn đồng giới mà... Em cũng đã thử đi chơi với ai đó nhưng không làm sao có thể vui được... Chỉ muốn ... chạy về nhà lên mạng và 888 với chị TP hay 1 cô bạn gái nào còn thấy nhẹ nhõm và vui vẻ hơn...
    Last edited by Boulevard; 22-06-2011 at 11:10 AM.
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

2. Thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Phu sinh (23-06-2011)