Bài 1 đến 10/104

Chủ đề: Góc Nhìn Của Tôi ...

Threaded View

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Default Re: Góc Nhìn Của Tôi ...

Bận quá giờ mới đọc cái yêu cầu của Monkey. Có lẽ vì Monkey là người ngoại đảo với dân nhiếp ảnh nên mới đặt 1 yêu cầu như vậy. Chắc anh ấy tò mò vì trước khi có những bức ảnh đẹp đẽ như vậy thì nhà nhiếp ảnh chụp nó mộc ra sao trước và kỹ thuật xử lý photoshop lên ảnh được bao nhiêu %. Cái đó là "bí quyết" của từng nhà nhiếp ảnh. Làm sao mà có thể trưng ra cho bàn dân thiên hạ. Còn em nghĩ không phải anh ấy yêu cầu xem ảnh "nguyên gốc" tức là ảnh chất lượng cao đâu ạ. Cái này cũng là tối kỵ khi mang tác phẩm của mình ra cho mọi người thưởng thức trên một diễn đàn mở, việc vi phạm bản quyền, "trộm cắp" đương nhiên là sẽ xảy ra... Mà bí mật thoai... Từ ngày có topic của anh CM, Boulevard em toàn vào "trộm cắp" những bức hình hoa đẹp để URL kèm theo những lời chúc tặng bạn bè... Vì nó quá ư là đẹp! Nhưng em biết rằng những bức ảnh của anh CM đều đã có ghi rõ chủ sở hữu tên bức ảnh... nên chẳng sợ mất bản quyền... hì hì
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

2. Có 6 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Lão K (07-07-2011),Nhím con (07-07-2011),OA _ NỮ (07-07-2011),Phu sinh (10-07-2011),SunWild (07-07-2011),thuphong (03-08-2011)