Bài 1 đến 10/104

Chủ đề: Góc Nhìn Của Tôi ...

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Góc Nhìn Của Tôi ...

Mỗi đợt ảnh mới của anh CM đem treo ở đây cho mọi người thưởng thức quả thật làm OA rất khâm phục anh. Lòng đam mê NA và tính sáng tạo của anh rất đáng cho mọi người học hỏi. Nếu để viết ra đây những lời khen ngợi ảnh của anh mãi thì có lẽ sẽ trở thành những lời lẽ sáo rỗng. Thôi thì chỉ đành biết bấm nút thanks để tỏ lòng ngưỡng mộ của mình.

Bên anh mùa này đang có tuyết rơi phải ko? Anh có chụp được hình ảnh những bông hoa tuyết đầu mùa ko?
    Liệu mùa đông bên đó có làm dịu đi phần nào ngọn lửa yêu nước của người VN Úc châu ko anh. Chứ hiện nay ở VN và khắp nới trên thế giới đang là mùa hè đỏ lửa. Nóng quá nóng quá. Đâu đâu cũng sôi sục khí thế yêu nước bảo vệ tổ quốc trước giặc tàu ngoại xâm.

Hôm nay OA mới đi biểu tình ở đại sứ quán TQ về xong. Cổ họng bây giờ rát và giọng nói thì bị mất. Xong đã quá. Khí thế của cuộc biểu tình chống TQ hôm nay làm OA nhớ lại cuộc biểu tình chống chủ nghĩa bành trướng bá quyền của TQ hơn 30 về trứơc mà OA được tham dự.
    Cuộc biểu tình hôm nay có chút bạo lực vì có cả người TQ tham gia nên OA để lại máy hình ở trong xe. Sau khi PL giải tán cuộc biểu tình. OA lại tình cờ gặp mấy người bạn tàu và gia đình bên nhà chồng cũ cũng tham gia. Mọi người nhìn nhau cùng cười xòa và nói may quá chưa đánh phải nhau.
    Sau đó tất cả rủ nhau đi uống nước và cùng giao hẹn ko được nói đến chính trị. Nhưng chỉ được dăm phút ban đầu, OA nghe mấy người đó nói bằng tiếng tàu với nhau. Họ nói VN trước sau cũng trở thành khu tự trị của TQ. Nếu sớm trở thành KTT thì VN sẽ được TQ giúp phát triển chẳng khác gì mấy khu tự trị hiện đại như hiện nay của TQ như.... và thềm lục địa ko bị phân chia...
    Tuy khi đó đang uống ICap ko có đá cục nhưng OA có cảm giác hai hàm răng mình xiết vào nhau vang lên những âm thanh vụn vỡ của nhưng viên đá cục.
    Ngồi xung quanh bàn cf toàn là người tàu đặc, mỗi một mình mình là người VN, (tuy mang 1/4 lai tàu ). OA nghĩ, Nếu mình ko khéo xử xự lại mất bạn và trở thành kẻ thù của nhau. Còn nếu im lặng thì mình tỏ ra nhu nhược quá.
    OA quyết định nói lại họ mấy câu trước khi đứng dậy ra về. OA nói với họ bằng tiếng Việt
    Chúng mày ( nảy tày )cứ khuếch trương chủ nghĩa đại hãn cực đoan của nảy tày đi. Còn đối với người Việt chúng tao (ngổ tày) tinh thần Đại Việt mãi mãi sẽ là duy ngã độc tôn. Ha ha ha.
    Oa ra đến ngoài quán và vòng lại về phía bàn của mấy người bạn tàu trong đó có 1 cậu em chồng và 1 cậu chồng của cô em chồng . ( Bình thường quan hệ của OA đối với họ rất thân) OA tựa người vào hàng rào sắt, cười đá lông nheo với họ và giải thích thêm sợ họ hiểu lơ mơ tiếng Việt.

Có nghĩa dân tộc VN là một chủng tộc thiên thượng thiên, hạ thượng hạ...OK...
    nói xong câu đó sướng quá, OA chạy mất để tránh những làn nước bọt đồng loạt bắn lên tung tóe làm ô nhiễm môi trường.

Chia sẻ chút xúc động, dư âm của cuộc biểu tình chống TQ hôm nay vào nhà anh CM chút nha. Nếu hơi bị lạc đề mong anh thông cảm.. Hì hì.
    Last edited by OA _ NỮ; 20-06-2011 at 02:25 PM.
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 13 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Đông Quân (20-06-2011),bachlong (20-06-2011),Boulevard (20-06-2011),Cõi_Mơ (20-06-2011),Hàm Long (20-06-2011),huongnhu (20-06-2011),kehotro (07-07-2011),Lão K (07-07-2011),NHỘNG (20-06-2011),Nhím con (27-06-2011),SunWild (20-06-2011),thuphong (20-06-2011),Triplec (20-06-2011)