Trang 5 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... LastLast
Bài 41 đến 50/104

Chủ đề: Góc Nhìn Của Tôi ...

Member PhotobucketPhotobucket
    Thanks
    161

Default Re: Góc Nhìn Của Tôi ...

Trích dẫn Trích dẫn của monkeybuon Xem bài viết
    Chắc anh còn nguyên bản cái cây mà anh sáng tác những bức hình trên ( Chưa Dao kéo) a có thể giới thiệu cùng ACE chăng. Cám ơn.

Cảm ơn bạn đã vào chơi... Tôi không rỏ bạn muốn nói đến cây nào ạ ? Rất có thể tôi còn nguyên bản.
    Khi bạn cho tôi biết hình cây nào thì tôi sẽ gởi "nguyên bản" ngay, nếu còn giử.
    Thân,

CM

2. Thành viên cám ơn bài của Cõi_Mơ:

SunWild (04-07-2011)

Thanks
    161

Chào các ACE,

Lâu quá rồi mới trở lại nhà. . Thật là không đâu bằng nhà mình nhỉ ?

Hôm nay để thay đổi không khí. Tôi xin mời quí ACE cùng đi ngắm Cảnh Đêm với tôi nhé ....

Chùa Bà Châu Đốc

Đà Lạt Communication Tower

Nha Trang

Tháp Trầm Hương

Nha Trang City

Bồn Nước

Chắc là tạm đủ ... Hẹn gặp lại trong thời gian rất gần...
    Chúc mọi người đều An Vui và Mạnh Khoẻ.

PS : OA ơi, không hiểu sao độ rày đầu rổng tuếch không còn một chút "chất thơ" nào để đối ẩm cùng OA cả ... Xin lổi nhen... Hẹn lại khi khác vậy . Cảm ơn nhiều đã đem đến những trang thơ thật hay và đầy cảm xúc.

Thân,

CM

4. Có 8 thành viên cám ơn bài của Cõi_Mơ:

kehotro (07-07-2011),Lão K (07-07-2011),Marat Safin (04-07-2011),Nhím con (05-07-2011),OA _ NỮ (05-07-2011),Phu sinh (05-07-2011),TeacherABC (05-07-2011),thuphong (04-07-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Cõi_Mơ Xem bài viết
    Cảm ơn bạn đã vào chơi... Tôi không rỏ bạn muốn nói đến cây nào ạ ? Rất có thể tôi còn nguyên bản.
    Khi bạn cho tôi biết hình cây nào thì tôi sẽ gởi "nguyên bản" ngay, nếu còn giử.
    Thân,

CM
    Chắc ý của MKB là gốc của những bức tranh này nè anh CM à

img]http://www.photocamel.com/gallery/data/5203/LD7J0703a.jpg[/img]

Cảm ơn quí ACE đã ghé xem...
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

6. Có 4 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Cõi_Mơ (05-07-2011),Lão K (07-07-2011),Nhím con (06-07-2011),TeacherABC (05-07-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403

Chào các ACE,

Lâu quá rồi mới trở lại nhà. . Thật là không đâu bằng nhà mình nhỉ ?

Hôm nay để thay đổi không khí. Tôi xin mời quí ACE cùng đi ngắm Cảnh Đêm với tôi nhé ...

Chắc là tạm đủ ... Hẹn gặp lại trong thời gian rất gần...
    Chúc mọi người đều An Vui và Mạnh Khoẻ.

PS : OA ơi, không hiểu sao độ rày đầu rổng tuếch không còn một chút "chất thơ" nào để đối ẩm cùng OA cả ... Xin lổi nhen... Hẹn lại khi khác vậy . Cảm ơn nhiều đã đem đến những trang thơ thật hay và đầy cảm xúc.

Thân,

CM
    Anh đem phơi đêm những hình ảnh của quê nhà thật đẹp lộng lẫy anh CM à.
    Cám ơn anh đã cho mọi người thưởng thức phong cảnh quê hương VN mình.
    Que Sera, Sera

8. Có 2 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Cõi_Mơ (05-07-2011),Hàm Long (05-07-2011)

Thanks
    161

[QUOTE=OA _ NỮ;108694]Chắc ý của MKB là gốc của những bức tranh này nè anh CM à

Cảm ơn OA đã hồi đáp thay MKB. Nhưng MKB hỏi và tôi có đáp, và hỏi lại thêm cho chắc. Tôi nghĩ MKB nên hồi đáp cho tôi nếu MKB thực lòng muốn biết...
    Tôi nghĩ đó là một sự tế nhị và lịch sự tối thiểu của một member trên DĐ.

Nếu có làm ai cho ai buồn hay cảm thấy bị tổn thương thì tôi thành thật xin lổi.

CM

10. Có 3 thành viên cám ơn bài của Cõi_Mơ:

Lão K (07-07-2011),OA _ NỮ (07-07-2011),thuphong (06-07-2011)

Thanks
    161

Trích dẫn Trích dẫn của monkeybuon Xem bài viết
    Chắc anh còn nguyên bản cái cây mà anh sáng tác những bức hình trên ( Chưa Dao kéo) a có thể giới thiệu cùng ACE chăng. Cám ơn.
    Các ACE NR thân,

Có lẻ các ACE trong NR không sinh hoạt trong lãnh vực Nhiếp Ảnh nhiều nên không thấy được có những nhạy cảm và tổn thương bởi những câu nói , cho dù là vô tình ....

Khi mình mua một chiếc xe Honda chẳng hạn, thì mình có một cái biên lai mua xe. Đó là giấy tờ hợp pháp để chứng minh mình là sở hửu chủ chiếc xe đó. Trong trường hợp có kiện cáo gì hoặc chứng minh điều gì thì mình sẽ xuất trình ra cho cơ quan có thẩm quyền kiểm soát.
    Thế nhưng trong lãnh vực Nhiếp Ảnh thì sao ? Trong trường hợp có người đạo ảnh mình thì mình sẽ làm gì ? Cái chứng minh Chủ Quyền Tác Phẩm là giấp chủ quyền của mình. Nếu cần thì mình dùng Giấy Chủ Quyền này để minh xác đó là ảnh của mình. Đó là Ảnh Nguyên Gốc hay Nguyên Bản.
    Làm sao để biết đó là ảnh của mình ? Thưoìng thường thì trong ảnh có những chi tiết như : Ngày tháng , thông số chụp, trong những máy mắc tiền mình có thể enter tên mình vào chi itết Exif. Tuy nhiên những chi tiết này có thể thay đổi nếu có người nào đó cố ý làm. Một điều chắc chắn và bảo đảm là chụp ở dạng RAW Format. Đây là một "negative" trong kỷ thuật số. Nhưng đối với các bạn luôn chụp JPeg Format thì sao ? Người khuyên là nên giử nguyên bản gốc ở độ phân giải cao nhất.
    Chỉ khi nào người đoạt giải thưởng NA, hoặc bị kiện cáo thì mới bị yêu cầu xuất trình Ảnh Nguyên Gốc để được kiểm chứng.
    Khi đọc bài của MKB, tôi hơi bị shock. Nếu ai đó hỏi tôi điều này trong những DĐ NA khác, tôi xem như một sự sỉ nhục vì điều này cũng có nghĩa là : Anh chứng minh hình này là của anh chụp đi. Tôi không tin... hình này do anh chụp.

Tuy nhiên, tôi cũng vội bào chửa cho MKB rằng chắc không ở trong lãnh vực NA nên không hiểu đưọc cái ngụ ý khi hỏi Ảnh Nguyên Gốc của tôi.
    Cho nên tôi feedback và vẫn chờ sự hồi đáp của MBK.... cho đến khi OA lên tiếng...

Thôi dù sao cũng nên up lên ảnh nguyên gốc cho quí ACE NR xem anh nguyên gốc như thế nào ... Có khác gì nhiều với ảnh tôi up lên không nhen.
    Tôi chỉ RESIZE thôi . Không Dao Kéo, Tô Điểm, Sửa Đổi gì cả.
    Ảnh tôi up lên trước đây tôi chỉ làm những adjustment sau : Levels , Crop và Sharpening một tí.

Tôi vô cùng lấy làm tiếc khi nói lên những điều này
    Mong các bạn thông cảm được sự tổn thương của một người đam mê Nhiếp Ảnh và đã cầm máy ảnh suốt trong gần nửa thế kỷ qua..

Thân,

CM
    Last edited by Cõi_Mơ; 06-07-2011 at 07:13 PM.

12. Có 8 thành viên cám ơn bài của Cõi_Mơ:

huongnhu (07-07-2011),kehotro (07-07-2011),Lão K (07-07-2011),Nhím con (07-07-2011),Nhudadauyeu (13-07-2011),OA _ NỮ (07-07-2011),Phu sinh (10-07-2011),SunWild (07-07-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket huongnhu's Avatar
    Thanks
    1.189
    Thanked 1.694 Times in 317 Posts

Đọc bài của chú CMo, hnhu hiểu chú thêm một chút, hiểu hơn về NA một chút, và cũng hiểu thêm một chút về tác quyền. Hay ghê!
    Cảm ơn chú.
    Nhưng mừ, hnhu hông hiểu gì về tính nghệ thuật, cũng như nội dung những ảnh chú mới post. HNhu nhìn ... sờ sợ! Cảm giác đó là khúc giữa của con người chứ hông phải của cây.

14. Có 6 thành viên cám ơn bài của huongnhu:

Cõi_Mơ (07-07-2011),kehotro (07-07-2011),Lão K (07-07-2011),OA _ NỮ (07-07-2011),Phu sinh (10-07-2011),SunWild (07-07-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    4.832
    Thanked 2.769 Times in 576 Posts

Các ACE NR thân,

Tôi vô cùng lấy làm tiếc khi nói lên những điều này
    Mong các bạn thông cảm được sự tổn thương của một người đam mê Nhiếp Ảnh và đã cầm máy ảnh suốt trong gần nửa thế kỷ qua..

Thân,

CM
    Từ lúc anh đến với NR, LK không bỏ sót bức ảnh nào của anh và xem đi xem lại nhiều lần vẫn không thấy chán. Qua các bức ảnh này, anh xứng đáng là bậc thầy trong làng Nhiếp Ảnh. NR rất may mắn có anh rong chơi cùng bạn bè nơi đây. LK thấy anh không cần phải đưa ảnh gốc ra và đừng vì chuyện này mà đóng máy với NR nha.

Mong được xem thêm nhiều ảnh của anh nữa.

16. Có 6 thành viên cám ơn bài của Lão K:

Boulevard (07-07-2011),kehotro (07-07-2011),Nhím con (07-07-2011),OA _ NỮ (07-07-2011),Phu sinh (10-07-2011),SunWild (07-07-2011)

Yêu cái đẹp Ghét cái xấu! PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Boulevard's Avatar
    Thanks
    5.803
    Thanked 12.551 Times in 2.470 Posts

Bận quá giờ mới đọc cái yêu cầu của Monkey. Có lẽ vì Monkey là người ngoại đảo với dân nhiếp ảnh nên mới đặt 1 yêu cầu như vậy. Chắc anh ấy tò mò vì trước khi có những bức ảnh đẹp đẽ như vậy thì nhà nhiếp ảnh chụp nó mộc ra sao trước và kỹ thuật xử lý photoshop lên ảnh được bao nhiêu %. Cái đó là "bí quyết" của từng nhà nhiếp ảnh. Làm sao mà có thể trưng ra cho bàn dân thiên hạ. Còn em nghĩ không phải anh ấy yêu cầu xem ảnh "nguyên gốc" tức là ảnh chất lượng cao đâu ạ. Cái này cũng là tối kỵ khi mang tác phẩm của mình ra cho mọi người thưởng thức trên một diễn đàn mở, việc vi phạm bản quyền, "trộm cắp" đương nhiên là sẽ xảy ra... Mà bí mật thoai... Từ ngày có topic của anh CM, Boulevard em toàn vào "trộm cắp" những bức hình hoa đẹp để URL kèm theo những lời chúc tặng bạn bè... Vì nó quá ư là đẹp! Nhưng em biết rằng những bức ảnh của anh CM đều đã có ghi rõ chủ sở hữu tên bức ảnh... nên chẳng sợ mất bản quyền... hì hì
    "Cuộc đời là một sân khấu lớn và mỗi người đều có một vai quan trọng" (Shakespeare)

18. Có 6 thành viên cám ơn bài của Boulevard:

Lão K (07-07-2011),Nhím con (07-07-2011),OA _ NỮ (07-07-2011),Phu sinh (10-07-2011),SunWild (07-07-2011),thuphong (03-08-2011)

Thanks
    4.403

Đọc bài viết của anh CM, OA cũng vỡ vạc ra nhiều. Có một lần ở bên vnphto.net cũng có một mem PM cho OA xin ảnh gốc của một bức ảnh về mùa thu, OA chẳng hiểu gì cả. Giờ thấy anh giải thích OA mới hiểu.

, Có lẻ các ACE trong NR không sinh hoạt trong lãnh vực Nhiếp Ảnh nhiều nên không thấy được có những nhạy cảm và tổn thương bởi những câu nói , cho dù là vô tình ....OA ko biết MKB là ai, xong có lẽ he, or she cũng chỉ vô tình như anh nói, mong anh thông cảm nha. . OA cũng hi vọng ko vì chuyện này mà anh bỏ NR, bỏ OA NỮ nha anh. Cám ơn anh.
    Que Sera, Sera

20. Có 4 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Lão K (07-07-2011),Nhím con (07-07-2011),Phu sinh (10-07-2011),SunWild (07-07-2011)

Trang 5 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... LastLast