Bài 1 đến 10/3378

Chủ đề: Hội Tennis Những người bạn - Friends Tennis Club.

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Marat Safin's Avatar
    Thanks
    3.491
    Thanked 5.135 Times in 1.170 Posts

Default Re: Hội Tennis Những người bạn - Friends Tennis Club.

Cám ơn bác Emanuel đã viết 1 bài thật cảm xúc về tình bạn, tình yêu đối với bóng đá và tennis, Masa em cũng nhớ mãi lần đầu tiên khi Masa và Hưng đen (cựu cầu thủ trẻ của CA TP.HCM) lên tăng cường cho đội bóng ALT, lần đầu tiên gặp mặt ông đội trưởng ALT nhìn cái mặt thằng chả thấy khó ưa, em định xách giày đi về, đã vậy vị trí sở trường là hậu vệ biên cánh phải mà ổng bắt mình xuống làm thủ môn....... mà đội ALT trước đây toàn thua là thua, thế mà khi có Masa và Hưng đen đã lần đầu tiên thắng đội khách 3-1 tại sân bóng P.15.... và thế là anh em gắn bó nhau đến bây giờ.... gân chục năm gắn bó với nhau trên sân cỏ từ Tiền Giang, Vũng Tàu, Bến Tre..... với bao nhiêu kỷ niệm, khi đội đã có thủ môn, Masa trở lại vị trí hậu vệ biên phải và trung vệ dập, còn Emanuel thì trung thành với vị trí tiền đạo. Anh Emanuel là vua ăn vạ và kiếm được rất nhiều quả phạt trực tiếp và phạt đền, còn Masa luôn là người thực hiện nhũng quả đá phạt đó... và tỷ lệ thành công khá cao. Một sự kết hợp ăn ý.

Khi gánh nặng tuổi tác đè nặng, Masa chuyển sang tennis còn anh Emanuel vẫn trung thành với trái bóng tròn, và rất ác cảm với mộn tennis..... thế mà bây giờ anh ấy đã là 1 trong những thành viên nhiệt tình của hội..... Đôi khi một trái bóng lớn bằng da hay 1 trái bóng bằng nỉ,lông cũng tạo nên những tình bạn thân thiết, chân tình......

Ma sa vẫn còn nhớ trận đấu cuối cùng thi đấu sân lớn là giải Relax đá với đội Công an quận Tân Phú, anh Emanuel hiệp 1 đá tiền đạo và là đội trưởng, hiệp hai Ma sa vào thay vị trí của anh Emanuel và cũng đeo băng đội trưởng. Tuy thất bại nhưng đội bóng được giải phong cách với giải thưởng ..... khá là buồn cười..... 40 quần lót hiệu Relax!

2. Có 6 thành viên cám ơn bài của Marat Safin:

Anna (06-01-2012),Davydenko (06-01-2012),Emanuel (05-01-2012),Phu sinh (06-01-2012),Tùng TYN (06-01-2012),Thảo_ANA (05-01-2012)