Bài 1 đến 10/3378

Chủ đề: Hội Tennis Những người bạn - Friends Tennis Club.

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Marat Safin's Avatar
    Thanks
    3.491
    Thanked 5.135 Times in 1.170 Posts

Default Re: Hội Tennis Những người bạn - Friends Tennis Club.

Trích dẫn Trích dẫn của Dung_SHA Xem bài viết
    Hôm nay đọc lại tác phẩm Người Bình Xuyên trên mạng, lượm được thông tin này, Sha đố mọi người là đoạn văn sau viết về ai, có liên quan gì đến Hội FTC mình không nhé !:
    "Sau Đại thắng mùa Xuân, anh Mười đắc cử đại biểu Quốc hội cùng với anh Mười Tôn, đơn vị An Giang. Hai ông Mười là niềm hãnh diện chính đáng của đồng bào Hòa Hảo yêu nước không riêng gì trong tỉnh mà cả miền Tây.
    Thiếu tướng Tô Ký nêu ba đặc điểm của anh Mười như sau: “Chơi với Bình Xuyên mà không nhiễm Bảy Viễn, đi với Hòa Hảo mà không theo Huỳnh Phú Sổ, chơi với Cao Đài mà không theo Phạm Công Tắc”. Đó là bản lĩnh của anh Mười. Niềm vui của nhân sĩ Huỳnh Văn Trí là các con em đều học đến nơi đến chốn, đại học và trên đại học.
    Khi gặp nữ bác sĩ Huỳnh Trong, chủ nhiệm khoa sản tại bệnh viện Từ Dũ, tác giả chợt nhớ tới Giấc ngủ mười năm của Trần Lực (tức Bác Hồ) đã đọc hồi chín năm. Một người tù vượt ngục có bao giờ dám mơ ước con mình trở thành bác sĩ? Vậy mà anh Mười có đến hai người con bác sĩ (thêm Huỳnh Ri, anh hùng Cồn Cỏ) và còn nhiều được sĩ, kỹ sư…
    Còn chứng mình nào hùng biện hơn quyết định theo cách mạng của gia đình anh Mười? Chẳng những “không sợ mất gì cả, chỉ mất đi xiềng xích” (như Mác nói) mà còn bảo đảm tương lai cho con cái mình.
    Cái mất và cái được của giới giang hồ khi đi kháng chiến đã hiện ra, rõ như bang ngày. "

( Nguồn từ tác phẩm Người Bình Xuyên- Nguyen hung)
    bài viết nói về Tướng Mười Trí, ba của anh Hồng, đương kim vô địch giải Hữu nghị tháng 2/2011. Mấy hôm nữa Masáẽ post hình của anh Hồng lên để mọi người "đặc biệt là mấy chị sồn sồn" chiêm ngưỡng!

2. Có 3 thành viên cám ơn bài của Marat Safin:

Davydenko (14-08-2011),Dung_SHA (14-08-2011),tranhiep (15-08-2011)