Bài 1 đến 10/3378

Chủ đề: Hội Tennis Những người bạn - Friends Tennis Club.

Threaded View

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Dung_SHA's Avatar
    Thanks
    3.036
    Thanked 2.340 Times in 551 Posts

Default Re: Hội Tennis Những người bạn - Friends Tennis Club.

Tối thứ sáu, bọn mình định ra sân nhưng bài vở hai đưa nhiều quá, kèm bọn nhỏ học xong là hơn 9 giờ nên làm biếng ở nhà luôn. Làm lỡ hẹn với mọi người...Hai đứa cũng trách mẹ là dạo này ba mẹ đi đánh banh về trễ, bỏ tụi con ở nhà một mình vừa buồn, muốn ngủ sớm cũng không được. . Mình giải thích ba mẹ phải tập luyện thể thao để khoẻ mạnh, đi làm kiếm tiền nuôi tụi con chứ ba mẹ ở nhà không đi đánh banh, khôg xả stress, bệnh hoạn, chết sớm...Hai đứa nói thì ba mẹ cứ đi nhưng phải về sớm... Mình nghe áy náy vô cùng, tự giận mình không làm tròn trách nhiệm của người mẹ . Trẻ con bây giờ mình giáo dục theo hướng dân chủ, bọn nhỏ có quyền phát biểu ý kiến, có quyền phê bình ba mẹ, còn ngày xưa, bọn mình không dám nhận xét hay có ý kiến gì hết, vậy mà ai cũng ngoan , trưởng thành.
    Bây giờ mình mới hiểu được là có nhiều người phụ nữ rất muốn mỗi tối đi luyện tập một môn thể dục nào đó nhưng vướng bận con cái, sợ bỏ đi bọn nhỏ buồn nên thôi đành ở nhà, nhường cho chồng giải trí. Mà đúng là trong xã hội hiện tại, có nhiều vấn đề phức tạp mà chỉ cần lơ là, không theo giáo dục bọn nhỏ là nó chệch hướng ngay...Cho nên, mình bàn với Hùng F bắt đầu thứ hai tuần sau, mình ra sân khoảng hơn 1 tiếng từ 20 giờ đến 21 giờ, tranh thủ sự thông cảm của mấy anh em, cho đánh 2 game rồi mình về nhà lo cho hai đứa, còn Hùng F về sau. Mong các anh em thông cảm cho Sha nhé !

2. Có 6 thành viên cám ơn bài của Dung_SHA:

Davydenko (22-08-2011),Emanuel (22-08-2011),Hàm Long (22-08-2011),Marat Safin (21-08-2011),Phu sinh (23-08-2011),Thảo_ANA (21-08-2011)