Trang 97 / 338 Đầu tiênĐầu tiên ... 47879596979899107147197 ... LastLast
Bài 961 đến 970/3378

Chủ đề: Hội Tennis Những người bạn - Friends Tennis Club.

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket OA _ NỮ's Avatar
    Thanks
    4.403
    Thanked 9.333 Times in 1.852 Posts

Default Re: Hội Tennis Những người bạn - Friends Tennis Club.

Trích dẫn Trích dẫn của Dung_SHA Xem bài viết
    Cám ơn chị Oa đã quá khen. Thế mà từ trước đến nay, em chỉ dụ được mỗi ông chồng em thôi chị ơi !
    Hì hì. Em có nhớ lời bài hát khát vọng có câu. "em muốn ôm cả đất, em muốn ôm cả trời, mà sao anh ơi, mà sao anh ơi, em ko ôm nổi trái tim một con người." không? Em như thế là quá vẹn toàn như ý rồi còn gì. chỉ cần dụ được một người đàn ông có một trái tim chân chính để ôm suốt đời cũng đủ lắm rồi. Còn nếu muốn ôm cả đất trời hoà cùng thiên địa giao hoan thì đợi khi nào mình hoá thân vào bia đá như chị sắp ...sắp nè thì em chẳng bao giờ nghĩ đến đâu em à. hì hì
    Que Sera, Sera. Whatever will be, will be
    The future's not ours, to see
    Que Sera, Sera

2. Có 5 thành viên cám ơn bài của OA _ NỮ:

Davydenko (09-08-2011),Dung_SHA (09-08-2011),Emanuel (10-08-2011),Hùng_F (09-08-2011),Marat Safin (09-08-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Dung_SHA's Avatar
    Thanks
    3.036
    Thanked 2.340 Times in 551 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của OA _ NỮ Xem bài viết
    Hì hì. Em có nhớ lời bài hát khát vọng có câu. "em muốn ôm cả đất, em muốn ôm cả trời, mà sao anh ơi, mà sao anh ơi, em ko ôm nổi trái tim một con người." không? Em như thế là quá vẹn toàn như ý rồi còn gì. chỉ cần dụ được một người đàn ông có một trái tim chân chính để ôm suốt đời cũng đủ lắm rồi. Còn nếu muốn ôm cả đất trời hoà cùng thiên địa giao hoan thì đợi khi nào mình hoá thân vào bia đá như chị sắp ...sắp nè thì em chẳng bao giờ nghĩ đến đâu em à. hì hì
    Em cám ơn chị. Em cũng nghĩ mình đã may mắn rất nhiều khi ôm được một trái tim chân chính ! Qua những bài viết của chị Oa, em cảm nhận chị là người phụ nữ rất tình cảm, cởi mở,biết lắng nghe, phóng khoáng,vén khéo nội trợ , có nhiều tài lẻ...chắc chắn, chị Oa cũng làm bao nhiêu trái tim thổn thức rồi, có điều chị chưa chịu ôm trái tim nào nữa mà thôi !

4. Có 4 thành viên cám ơn bài của Dung_SHA:

Davydenko (09-08-2011),Emanuel (10-08-2011),Marat Safin (09-08-2011),OA _ NỮ (10-08-2011)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.947

Tấm ảnh MS chụp Dung S đang tự sướng nhìn cô em nuột quá thế. Mang hình đó đi đánh thiên hạ đảm bảo ko động đất cũng xảy ra hiện tượng vòi rồng cuốn đất. [/QUOTE]

Masa coi chừng bị động đất với vòi rồng cuốn đất dưới mỗi bước chân đi đó nha...

6. Có 5 thành viên cám ơn bài của Thảo_ANA:

Davydenko (09-08-2011),Dung_SHA (10-08-2011),Emanuel (10-08-2011),Marat Safin (09-08-2011),Phu sinh (10-08-2011)

Silver Member PhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    1.947

Trích dẫn Trích dẫn của Boulevard Xem bài viết
    Chúc mừng hội Tennis có một chuyến đi chơi thật vui, nhìn các món ăn hải sản thèm quá... chẹp chẹp... Mọi người vui, đoàn kết và có những sinh hoạt thật thú vị. Anh chị em NR cũng thích tổ chức dược như vậy nhưng vì mọi người lại không có chung 1 sở thích là tennis nên ít có những cuộc gặp gỡ giao lưu từng vùng... Nhưng chắc nhòm hình của mọi người, thì thành viên ở Hà Nội cũng sẽ âm mưu với các anh chị em ở các vùng kế cận tổ chức thi thoảng có 1 cuộc đi chơi như thế này thì thật là thú vị.

Boulevard cũng xin gửi lời chúc muộn màng tới chị Thảo ANA, chúc chị thêm tuổi thêm nhiều niềm vui, nhiều may mắn và thích gì được nấy ạ!
    Cám ơn chị Boulevard... SN lần này e có thêm nhiều bạn bè anh chị chúc mừng nên e thấy mình cũng may mắn và có nhiều niềm vui lắm chị àh...

8. Có 5 thành viên cám ơn bài của Thảo_ANA:

Boulevard (10-08-2011),Davydenko (09-08-2011),Dung_SHA (10-08-2011),Emanuel (10-08-2011),Marat Safin (09-08-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Dung_SHA's Avatar
    Thanks
    3.036
    Thanked 2.340 Times in 551 Posts

Chúc mừng Hội FTC tròn 3 tuổi
    Thời gian trôi qua thật nhanh, mới đó mà đã 3 năm kể tử ngày hội FTC được thành lập. Nhìn lại chặng đường mà Hội đã qua, Sha rất vui. Vui vì những tâm huyết mình dành cho Hội đã gặt nhiều thành quả tốt đẹp.
    Nhớ ngày nào, chưa biết đánh Tennis, mỗi tối Hùng F cứ xách vợt đi hoài bỏ mấy mẹ con buồn ơi là buồn. Một thời gian, mình thẳng thắn nói chuyện với Hùng F là vợ chồng phải chia sẻ những điểm chung chứ kéo dài là không hay. Từ đó, mình kéo 2 đứa nhỏ ra sân tập Tennis. Cũng may mắn, là vào thời điểm đó, ở sân MK, các ngày 2,4,6 từ 20 giờ đến 22 giờ chưa có ai. Thế là mình mạnh dạn đặt sân, tập banh. Phải nói rằng, rất can đảm mới dám mặc bộ váy thể thao, chạy nhảy tập banh trước bao nhiêu ánh mắt…Tập được vài tháng, chỉ có 2 vợ chồng đánh đơn..Tình cờ, ghé thăm Thành, đang bị đau chân, nằm nhà buồn, mình kéo ra sân, cùng lúc kéo luôn cả 2 đứa cháu là Po mập và Beo, kéo Nghĩa Rambo, công tác cùng cơ quan. Và thế là đất lành chim đậu, mỗi người lại rủ thêm bạn bè, Thành TC, Đạt, Khôi, anh Quang các bác sĩ Minh, Tâm, Lộc, vợ chồng Hiệp Thảo, và thành viên cuối cùng đó là anh Tiến. Đã có những thành viên rời khỏi Hội như Beo do chấn thương, Nghĩa, Đạt do nhà xa, còn lại Hội hiện nay là 14 người. Mỗi người một công việc, ngành nghề khác nhau như Thẩm phán, luật sư, bác sĩ, tư pháp, kinh doanh…nhưng đều có chung niềm đam mê là tennis, một môn thể thao rất hấp dẫn, lành mạnh, càng đánh càng thấy đam mê.
    Phải thật sự công nhận rằng, nếu không có Masa thì Hội không vui và phát triển như ngày hôm nay, nhờ có tính tình cởi mở, nhiều tài lẻ mà Masa đã kéo các thành viên lại gần nhau hơn. Và cũng nhờ anh Tiến, Masa đã gợi ý việc lập diễn đàn, từ đó tên gọi Hội tennis những người bạn, Hội FTC chính thức có tên và Topic này đã có mặt trên Diễn đàn vào tháng 5 năm 2011. Qua hoạt động trên diễn đàn, Sha lại phát hiện nhiều thành viên mình có tài văn thơ và khiếu “ tám chuyện” đến không ngờ ! Nhiều Nick Name được đặt rất “kêu” Marat SaFin, Emanuel, Nadal, Roger Ferger..Đến nỗi Sha, Ana phải đua theo mấy anh để có mặt trên diễn đàn..Các thành viên cũng thống nhất chọn ngày 08 tháng 8 hằng năm là ngày sinh nhật Hội ( vừa đễ nhớ lại vừa đúng tinh thần " Tám " của Hội)
    Đã ba năm trôi qua, cac thành viên của Hội ngày càng gắn bó, hiểu nhau hơn qua những đường banh, những lần đi ăn, du lịch cùng nhau. Hội cũng đã tổ chức 2 giải mở rộng trong năm 2009, 2010, thu hút nhiều tay vợt mạnh ở các Hội khác tham gia, các thành viên của Hội cũng dã đoạt nhiều cúp có ý nghĩa..
    Đã ba năm trôi qua, bọn mình đã trưởng thành thêm, trình độ chơi bóng cũng khá hơn, nhưng cái quan trọng nhất mà Sha nhận được đó là thông qua việc rèn luyện thể thao mà sức khỏe mình ngày càng cải thiện, tự tin hơn, quyết đoán hơn, thể thao giúp tình cảm vợ chồng gắn bó hơn.Các thành viên trong Hội cũng vậy, thành đạt hơn trong công việc...Cuộc sống đầy ắp tiếng cười, và đó chính là sự thụ hưởng cuộc sống một cách lành mạnh,
    Mình mong mọi người cùng có suy nghĩ và tâm huyết giống mình để duy trì Hội FTC bền lâu, những giây phút sảng khoái, chân tình không phải có tiền mà mua được…
    Last edited by Dung_SHA; 10-08-2011 at 08:21 AM.

10. Có 8 thành viên cám ơn bài của Dung_SHA:

Boulevard (10-08-2011),Davydenko (09-08-2011),Emanuel (10-08-2011),Hàm Long (10-08-2011),Marat Safin (09-08-2011),OA _ NỮ (10-08-2011),Phu sinh (10-08-2011),Thảo_ANA (10-08-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Marat Safin's Avatar
    Thanks
    3.491
    Thanked 5.135 Times in 1.170 Posts

Cám ơn bài viết của Dung_Sha về hội FTC. Cuộc sống, công việc của mỗi người đều khác nhau, tính cách cũng khác nhau... chỉ có điểm chung duy nhất là thích môn thể thao tennis và cũng từ đó các thành viên đến sân tìm niềm vui sau những mệt mỏi của cuộc sống đời thường. Masa thấy vui và hạnh phúc khi hội FTC gắn bó với nhau đã 3 năm, với nhiều cá tính khác nhau nhưng rất đoàn kết, chưa bao giờ có 1 bất đồng, xích mích dù là nhỏ nhất giữa các thành viên, các thành viên đều coi nhau như anh em trong gia đình....có được điều đó chính là tình cảm chân tình thực sự khi đến với nhau. Ngoài ra còn một điều mà các hội nhóm khác ít có được.. đó là khi đi du lịch thì ngoài các thành viên trong hội còn có cả gia đình đi cùng, đều hòa nhập rất nhanh, khiến cho tình cảm ngày càng thân thiết gắn bó hơn... mà cũng vì thế mà năm nào cũng đi mấy lần (riêng năm nay là 4 lần)..... tốn tiến quá đi thôi! Nhưng "Không thành vấn đề" .... Masa đang nhớ Osaka Hồ Tràm đây nè..! Đi tiếp nữa nhé! Hay là Miền Tây du hí cũng được..
    Last edited by Marat Safin; 09-08-2011 at 11:49 PM.

12. Có 6 thành viên cám ơn bài của Marat Safin:

Boulevard (10-08-2011),Dung_SHA (10-08-2011),Emanuel (10-08-2011),Hàm Long (10-08-2011),OA _ NỮ (10-08-2011),Thảo_ANA (11-08-2011)

Thanks
    3.491

................ TỚI BÌNH CHÂU

Sau khi ăn uống no say ở Làng Chài với cá nướng, mực hấp hành, sò nướng, cá kho, trứng chiên (dành riêng cho Masa) sau trộn, canh chua cá, và đặc biệt là canh nghêu mùng tơi... đoàn tiếp tục khởi hành về Khu du lịch suối nước nóng Bình Châu...

Ấn tượng nhất là khu lễ tân, có lẽ chưa bao giờ masa thấy khu nghỉ mát nào mà khu vực lễ tân rộng như vậy.

Và cũng ít có khu du lịch nào mà có nhiều cây cối xanh tươi như vậy, một cảm giá mát mẻ, trong lành, khiến con người nhẹ nhõm và thanh thản....

Ngoài nhà hàng lớn, còn có nhiều chòi nhỏ với không gian riêng, phục vụ cho nhu cầu gia đình hay nhóm nhỏ..

Khu Massage và KO

Đây là khách sạn Bình Minh (nằm trong quần thể nhiều KS của KDL Bình Châu) là đại bản doanh của FTC trong kỳ du lịch lần này, các lần trước hội thường ở khu Bình Tâm.

Phòng ốc tại đây nhỏ hơn và thiếu tiện nghi hơn so với KS Bình Tâm.

Nhắc đến việc phòng ốc tại Bình Châu, Masa thay mặt Hội FTC gửi lời cảm ơn chân thành nhất đến anh L (Vip của Huyện Ủy Xuyên Mộc) và anh N (phó Tổng Giám đốc KDL Bình Châu) đã tạo điều kiện và hỗ trợ cho đoàn bằng cách giảm chi phí phòng ở và dịch vụ ăn uống. Do đó chi phí của các thành viên giảm xuống rất nhiều so với các chuyến đi trước. Ngoài ra còn phải kể đến sự nhiệt tình, tận tâm, chu đáo, tính toán kỹ lưỡng của 2 Ma ma tổng quản Dung và Thảo trong các chuyến đi của hội nên hầu như chuyến đi nào cũng thành công tốt đẹp!

(........ còn tiếp)
    Last edited by Marat Safin; 10-08-2011 at 10:27 AM.

14. Có 5 thành viên cám ơn bài của Marat Safin:

Dung_SHA (10-08-2011),Emanuel (10-08-2011),Hàm Long (10-08-2011),OA _ NỮ (10-08-2011),Phu sinh (10-08-2011)

Super Moderator PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket Phu sinh's Avatar
    Thanks
    10.473
    Thanked 3.852 Times in 1.190 Posts

Chúc mừng Hội FTC tròn 3 tuổi
    ...... Qua hoạt động trên diễn đàn, Sha lại phát hiện nhiều thành viên mình có tài văn thơ và khiếu “ tám chuyện” đến không ngờ ! Nhiều Nick Name được đặt rất “kêu” Marat SaFin, Emanuel, Nadal, Roger Ferger..Đến nỗi Sha, Ana phải đua theo mấy anh để có mặt trên diễn đàn..Các thành viên cũng thống nhất chọn ngày 08 tháng 8 hằng năm là ngày sinh nhật Hội ( vừa đễ nhớ lại vừa đúng tinh thần " Tám " của Hội)
    Hi... Hi... Còn nhiều thứ nữa còn dấu đâu đó chưa hé ra đấy, Dung_sha ui!

Các thành viên trong Hội cũng vậy, thành đạt hơn trong công việc...Cuộc sống đầy ắp tiếng cười, và đó chính là sự thụ hưởng cuộc sống một cách lành mạnh,
    Mình mong mọi người cùng có suy nghĩ và tâm huyết giống mình để duy trì Hội FTC bền lâu, những giây phút sảng khoái, chân tình không phải có tiền mà mua được…
    Chúc hội FTC vững bền luôn tràn đầy tiếng cười và phát triển hơn trong sự đầy ắp của chân tình! Thật tiếc là trong vài môn thể thao hổng biết chơi lại là... tennis nên kg thể tham gia cùng các bạn được, sẽ ráng sắp xếp hôm nào ghé ngắm các bạn chơi tennis!

16. Có 5 thành viên cám ơn bài của Phu sinh:

Davydenko (10-08-2011),Dung_SHA (10-08-2011),Emanuel (10-08-2011),Hàm Long (10-08-2011),Marat Safin (10-08-2011)

Thanks
    3.491

Trích dẫn Trích dẫn của Phu sinh Xem bài viết

Hi... Hi... Còn nhiều thứ nữa còn dấu đâu đó chưa hé ra đấy, Dung_sha ui!
    Là bạn bè thân và hiểu nhau nên biết hết ngọn ngành rồi anh ui, nhưng có điều đây là môi trường khác nên không ai nói tới mà thôi!

18. Có 3 thành viên cám ơn bài của Marat Safin:

Emanuel (10-08-2011),Hàm Long (10-08-2011),Phu sinh (10-08-2011)

Gold Member PhotobucketPhotobucketPhotobucketPhotobucket
    Thanks
    2.235
    Thanked 4.050 Times in 989 Posts

Trích dẫn Trích dẫn của Marat Safin Xem bài viết
    Là bạn bè thân và hiểu nhau nên biết hết ngọn ngành rồi anh ui, nhưng có điều đây là môi trường khác nên không ai nói tới mà thôi!
    Khà khà... chí lý!

Anh PS yên tâm anh em FTC ai cũng rành nhau hết...

20. Có 4 thành viên cám ơn bài của Emanuel:

Dung_SHA (31-12-2011),Hàm Long (10-08-2011),Marat Safin (10-08-2011),Phu sinh (10-08-2011)